PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn em kết quả này

thongtin
18-09-2013, 12:09
Em có điều trị PEP tại BV Đống Đa, sau khi hết thuốc theo lời dặn của BS em đến xét nghiệm lại (2 ngày sau khi hết PEP).

Do không up được ảnh nên em tóm tắt lại kết quả xét nghiệm như sau:

Yêu cầu xét nghiệm: Anti HIV
Kết quả xét nghiệm: Determine 1/2 Âm tính
Serodia: Âm tính

Mọi người tư vấn cho em xem kết quả này là thế nào với? Qua tìm hiểu trên diễn đàn em cũng không tin tưởng kết quả này nhưng ông BS cứ khẳng định là yên tâm được rồi và nói rằng xét nghiệm này chỉ ở BV Đống Đa và 21 Trung Liệt mới có (thu của em 300K tiền xét nghiệm). Mọi người nói rõ thêm nhé để tránh những người sau điều trị tại BV Đống Đa không mắc phải

Nguyen Ha
18-09-2013, 12:54
Em có điều trị PEP tại BV Đống Đa, sau khi hết thuốc theo lời dặn của BS em đến xét nghiệm lại (2 ngày sau khi hết PEP).

Mọi người tư vấn cho em xem kết quả này là thế nào với? Qua tìm hiểu trên diễn đàn em cũng không tin tưởng kết quả này nhưng ông BS cứ khẳng định là yên tâm được rồi và nói rằng xét nghiệm này chỉ ở BV Đống Đa và 21 Trung Liệt mới có (thu của em 300K tiền xét nghiệm). Mọi người nói rõ thêm nhé để tránh những người sau điều trị tại BV Đống Đa không mắc phải

Bạn vừa dùng xong pep 2 ngày đã đi xn rồi chỉ tốn máu phí tiền thôi chứ kết quả này ko có giá trị. Bạn phải xn ở thời điểm 3 và 6 tháng mới đúng.

Xinchoemmotloikhuyen
18-09-2013, 16:38
Determine làm gì đến 300k hả bạn,m lam xn determine o 50c hàng bài chỉ có 52k thôi;))

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
18-09-2013, 16:51
300k của bạn là vào Serodia và Determine. Bạn sử dụng PEP phải xét nghiệm vào tháng thứ 3 và thứ 6 từ khỉ có nguy cơ, kết quả xn hnay chưa nói lên được điều gì cả.

thongtin
22-10-2013, 14:10
Anh Tuấn, chị Hà giúp em với. Từ khi có nguy cơ đến nay đã gần 10 tuần (thiếu 2 ngày), em có dùng PEP sau 40h. Nhưng sáng nay em đã quan hệ với bạn gái mà không dùng biện pháp bảo vệ, sau đó em đã ra 21 Trung Liệt làm xét nghiệm nhưng 2 ngày sau mới có kết quả. Giờ em lo lắng quá không biết bạn gái em có nguy cơ bị lây nhiễm không?

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 14:21
Em có điều trị PEP tại BV Đống Đa, sau khi hết thuốc theo lời dặn của BS em đến xét nghiệm lại (2 ngày sau khi hết PEP). ==> (Sai I)

Anh Tuấn, chị Hà giúp em với. Từ khi có nguy cơ đến nay đã gần 10 tuần (thiếu 2 ngày), em có dùng PEP sau 40h. Nhưng sáng nay em đã quan hệ với bạn gái mà không dùng biện pháp bảo vệ, sau đó em đã ra 21 Trung Liệt làm xét nghiệm nhưng 2 ngày sau mới có kết quả. Giờ em lo lắng quá không biết bạn gái em có nguy cơ bị lây nhiễm không?
Bạn nhìn lại Câu hỏi bạn đưa ra xem:
1, Thứ nhất bạn sai: PEP dùng ngay sau nguy cơ trong 72 giờ vàng = 28 ngày PEP = ngưng PEP xn lại sau 12 tuần ==> (sai I: Ngưng PEP xn lại sau 2 ngày)
2. Nguy cơ PEP sau 10 tuần mà chỉ duy nhất 1 kq AT cùa 2 ngày sau khi ngưng PEP ==> sau đó QHTD với bạn gái khôg an toàn ===> mới đi XN ngay và KQ 2 ngày nữa mới có: Xin thưa lỗi này tại ai?

thongtin
22-10-2013, 14:41
em biết đã sai rồi nhưng các mod tư vấn hộ em trường hợp bạn gái em đi. Liệu ban gái em có phải dùng PEP không vậy

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 14:50
em biết đã sai rồi nhưng các mod tư vấn hộ em trường hợp bạn gái em đi. Liệu ban gái em có phải dùng PEP không vậy
Em tự quyết định nếu em dám nói với Bạn Gái em là anh đang có nguy cơ nhiễm HIV nên anh đưa em đi phơi nhiễm. Dám nói không?

Nguyen Ha
22-10-2013, 14:55
Phải giữ an toàn cho bạn gái mình khi nào có kết quả an toàn cuối cùng chứ! Bạn thật liều lĩnh và có dám liều lĩnh nói ra rằng bạn đang ko an toàn với HIV ko?

thongtin
22-10-2013, 15:04
Chính vì không dám nên em mới bị đẩy đến việc quan hệ không biện pháp bảo vệ. Nhưng giờ vấn đề không phải là dám hay không nữa mà là sinh mạng con người. Liệu em có thể đợi đến khi lấy kết quả XN mới (nếu âm tính) rồi đưa bạn gái đi phơi nhiễm không (đên lúc đó là 52h). Nếu kết quả gần 10 tuần là âm tính thì mức đảm bảo âm tính của em có cao không?
Cho em hỏi thêm em sử dụng pep và đơi xét nghiệm lại thì nguy cơ của bạn gái em như trên có cao không?
Em đang rất lo lắng vì đây là hạnh phúc và cuộc sống cả đời em mong các mod tư vấn cụ thể để em có thể bình tâm lại và suy nghĩ đỡ tiêu cực

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 15:12
Chính vì không dám nên em mới bị đẩy đến việc quan hệ không biện pháp bảo vệ. Nhưng giờ vấn đề không phải là dám hay không nữa mà là sinh mạng con người. Liệu em có thể đợi đến khi lấy kết quả XN mới (nếu âm tính) rồi đưa bạn gái đi phơi nhiễm không (đên lúc đó là 52h). Nếu kết quả gần 10 tuần là âm tính thì mức đảm bảo âm tính của em có cao không?
Cho em hỏi thêm em sử dụng pep và đơi xét nghiệm lại thì nguy cơ của bạn gái em như trên có cao không?
Em đang rất lo lắng vì đây là hạnh phúc và cuộc sống cả đời em mong các mod tư vấn cụ thể để em có thể bình tâm lại và suy nghĩ đỡ tiêu cực
Ba cách giải quyết:
1. Nói với bạn gái: Em Yêu: anh từng đi chơi GMD và anh đang trong thời gian nguy cơ chờ XN HIV ==> nói ra và nếu cô ta chấp nhận thì đưa cô ta đi PEP sờ, hoặc là vừa PEP sờ cho cô ấy ==> Có thể xảy ra chiến tranh giữa các vì sao.
2. Kq sau 2 ngay AT thì k cần nói và dấu lun. Và cũng chả cần PEP sờ với bạn gái làm gì.
3. KQ sau 2 ngày DT ==> nói ra cho bạn gái biết và đưa bạn gái đi Phơi PEP sờ ==> có thể dẫn đến rạn nức tình duyên.
Tự chọn lấy cách giải quyết cho mình.

Muagiao
22-10-2013, 15:12
Em đang rất lo lắng vì đây là hạnh phúc và cuộc sống cả đời em mong các mod tư vấn cụ thể để em có thể bình tâm lại và suy nghĩ đỡ tiêu cựcNguy cơ of bạn là gì bạn có thể nói rồi moi ngươi mới biết nguy cơ of bạn có hay không và bạn gái bạn niếu nguy cơ of bạn cao thì có thể nói cho bạn gái bạn và nhai keo pep

thongtin
22-10-2013, 15:23
@mod songchungvoi_HIV. Liệu em chọn phương án 2 có được không? Có an toàn cho bạn gái em không vì đến lúc đó nếu sử dụng PEP là 52h (vẫn trong vòng 72h).

Muagiao
22-10-2013, 15:35
@mod songchungvoi_HIV. Liệu em chọn phương án 2 có được không? Có an toàn cho bạn gái em không vì đến lúc đó nếu sử dụng PEP là 52h (vẫn trong vòng 72h).
tôi hỏi nguy cơ of bạn al2 gì mà bạn phải uống pep nói ra moi người mới giúp bạn dc

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 15:36
Hahaha, em tự quyết định chứ sao hỏi anh, anh hem có chỉ mà cũng chẳng khuyến khích, hahaha. Em hãy tự tin vào chính em, cái gì cần làm em cứ làm. Hahahaha.
:zk2047:

thongtin
22-10-2013, 15:39
Nguy cơ của mình là QH với 1 cô gái ở BAR không có biện pháp an toàn. Sử dụng PEP sau 40h. Từ khi có nguy cơ đến nay đã gần 10 tuần

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 15:42
Nguy cơ của mình là QH với 1 cô gái ở BAR không có biện pháp an toàn. Sử dụng PEP sau 40h. Từ khi có nguy cơ đến nay đã gần 10 tuần
Hahehihu: làm ơn chờ kq sau 2 ngày nữa đi he. Hêt cách oy em ợ

thongtin
22-10-2013, 15:46
Mod có thể tư vấn đến nơi đến chốn được không? Do mod đưa ra 3 phương án để lựa chọn thì em muốn hỏi lựa chọn phương án 2 thì có đảm bảo không thôi

Muagiao
22-10-2013, 15:47
bạn ơi bạn đừng lo quá chưa biết ngta có bị hay kg 50% thôi bạn đã uống pep rôi chúc bạn at

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 15:51
Mod có thể tư vấn đến nơi đến chốn được không? Do mod đưa ra 3 phương án để lựa chọn thì em muốn hỏi lựa chọn phương án 2 thì có đảm bảo không thôi
Smod có quyền đưa ra 3 phương án chỉ để em tham khỏa, quyền chọn lựa cuối cùng là em, và em không nên đặt câu hỏi có nên hay k? Tham vấn không có trả lời nên hay không nên khi tiêu chí là tư vấn và vạch định hướng, còn chạy theo hướng nào là quyền của em, miễn sao em về đích an toàn và có lợi cho chính em cũng như chính người em cần bảo vệ. Ok?
:k5824633:

thongtin
22-10-2013, 16:09
Smod có quyền đưa ra 3 phương án chỉ để em tham khỏa, quyền chọn lựa cuối cùng là em, và em không nên đặt câu hỏi có nên hay k? Tham vấn không có trả lời nên hay không nên khi tiêu chí là tư vấn và vạch định hướng, còn chạy theo hướng nào là quyền của em, miễn sao em về đích an toàn và có lợi cho chính em cũng như chính người em cần bảo vệ. Ok?
:k5824633:
Dĩ nhiên em phải là người lựa chọn là chạy đường nào để vẹn toàn nhất, em cung có nhờ SMOD chọn đường cho em chạy đâu?
Em chi mong SMOD bằng kiến thức của mình trả lời cho em là: Nếu sau 45h nữa em có kết quả xét nghiệm (nếu âm tính) thì bạn gái em không phải dùng PEP có được không?

Tuanmecsedec
22-10-2013, 16:15

Tuanmecsedec có phương án (cấp cứu ) cho bạn,bạn ra mua 4 viên Lamzidivir cho bạn gái uống trong 2 ngày chờ kết quả bạn.Nếu bạn âm tính thì bạn gái ngưng không cần uống.

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 16:17
Tuanmecsedec có phương án (cấp cứu ) cho bạn,bạn ra mua 4 viên Lamzidivir cho bạn gái uống trong 2 ngày chờ kết quả bạn.Nếu bạn âm tính thì bạn gái ngưng không cần uống.

Nhưng cái chính là nói thế nào để cô ta uống mà không nghi ngờ anh Tuấn àh?

Tuanmecsedec
22-10-2013, 16:22
Nhưng cái chính là nói thế nào để cô ta uống mà không nghi ngờ anh Tuấn àh?

Rất đơn giản,việc phòng bệnh là quan trọng nhất,không nhất thiết những người có nguy cơ là ăn chơi trụy lạc,cứ việc nói vô tình đạp kim tiêm .v.v.v Lựa lời để nói từ miệng của mình.

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 16:34
Rất đơn giản,việc phòng bệnh là quan trọng nhất,không nhất thiết những người có nguy cơ là ăn chơi trụy lạc,cứ việc nói vô tình đạp kim tiêm .v.v.v Lựa lời để nói từ miệng của mình.
Wow vậy cứ như ý anh Tuấn đi, em nên làm ngay đi

thongtin
22-10-2013, 16:52
Cám ơn các anh đã tư vấn cho em. Cho em hỏi thêm nếu bây giờ em đi xét nghiệm lại để lấy kết quả ngay thì nên làm loại xét nghiệm gì và ở đâu. Em ở Hà Nội.

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 17:14
Cám ơn các anh đã tư vấn cho em. Cho em hỏi thêm nếu bây giờ em đi xét nghiệm lại để lấy kết quả ngay thì nên làm loại xét nghiệm gì và ở đâu. Em ở Hà Nội.
Em đến 21 TL làm tét nhanh

thongtin
22-10-2013, 18:49
E vừa làm xét nghiệm HIV Ag/Ab ELISA tại BV Hồng Ngọc. Kết quả: Nonreactive.
Các anh tư vấn tiếp cho em với. Cám ơn các anh nhiều, trả lời em sớm nhé

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 18:52
E vừa làm xét nghiệm HIV Ag/Ab ELISA tại BV Hồng Ngọc. Kết quả: Nonreactive.
Các anh tư vấn tiếp cho em với. Cám ơn các anh nhiều, trả lời em sớm nhé
xét nghiệm HIV Ag/Ab ELISA tại BV Hồng Ngọc. Kết quả: Nonreactive. ===> Nonreactive = Negative = AT

thongtin
22-10-2013, 21:26
Cho em hỏi thế kết quả elisa â tính thì bạn gái e đã an toàn chưa vậy. E lo quá

songchungvoi_HIV
22-10-2013, 21:30
Bạn vui lòng đọc lại đi. Nonreactive = Negative = bạn gái ạn an toàn

xét nghiệm HIV Ag/Ab ELISA tại BV Hồng Ngọc. Kết quả: Nonreactive. ===> Nonreactive = Negative = AT

thongtin
22-10-2013, 21:53
Thank SMOD nhiều nhé :). E nhẹ cả người

Valfar
24-10-2013, 23:55
:zk20131:đồng chí này giống mình bác sĩ trả lời bá đạo như vậy luôn. chẹp hôm nay minh 90 ngày kể từ lúc có nguy cơ còn chả buồn đi xn chắc để 30 ngày nữa cho tròn 3 tháng kể từ lúc dùng xog pep