PDA

View Full Version : 11/12/2014, tôi nhận kết quả HIV(+)

tunmanhme
11-12-2014, 18:35
Ở đây chắc các anh chị cũng toàn là nhiều nhiều tuổi hết. Nên em xin được phép xưng em và ac ạ.
Em năm nay 20 tuổi, hiện đang là sinh viên năm 2, Đại học Quốc gia TPHCM.
Theo như nhận xét của mọi người thì rằng em cũng ngoan hiền.
Nhưng ngặt nỗi, e lại mang cái giới tính mà bây giờ phần lớn xã hội vẫn đang quay lưng lại đấy ạ.
Và rồi, chuyện gì tới rồi cũng tới, sau một lần qhtd không an toàn, chiều hôm nay, nhận kết quả xét nghiệm tại pasteur, e hết sức bàng hoàng.
Đúng như người ta nói, sai một li, đi một dặm, chỉ là 1 phút sai lầm mà hối hận cả đời.
Giờ cũng mới chỉ hơn 3 tiếng đồng hồ sau khi em nhận kết quả. Nhưng có lẽ sự thật đó em vẫn còn chưa tin đâu ạ.
Nghĩ về bố, về mẹ, về chị, những người luôn hi vọng, đặt niềm tin vào em rồi em lại cảm thấy tội lỗi, hối hận muộn màng cứ cắn xé đâu đó trong em.
Và khi nhận được kết quả, điều đầu tiên e nghĩ đến là cái chết, e nghĩ chết sẽ chấm dứt mọi thứ, tai tiếng, và một đứa ngoan hiền như em cũng sẽ được bảo vệ cái danh tiếng đó, chuyện tày trời này sẽ chẳng ai biết.
Nhưng rồi, bạn em, nói đúng hơn là người yêu cũ anh chị ạ, là sv khoa Y, e đã mang hết tất cả sự thật về mình và nói với bạn ấy.
Bạn ấy cũng đã rất hiểu cho em, chỉ dẫn cho em nhiều thứ, làm công tác tư tưởng cho em hết mức có thể.
Và có lẽ, bây giờ, điều em mong muốn và ước mơ lớn lao nhất là được sống thêm 30 năm, để học xong 4 năm đại học còn giở giang, và kiếm thật nhiều tiền cho bố mẹ em.
Em có nghe bạn em nhắc tới ARV, em về KTX và lên mạng để đọc ngay.
Thật sự mà nói sau khi đọc được về thuốc điều trị ARV, em thấy bầu trời phía trước như sáng hẳn lên, và khát khao, mong muốn được sống bình thường như bao nhiêu người lại lớn hơn bao giờ hết.
Em nghĩ là chắc em cũng mới nhiễm đây thôi ạ, nên bao giờ thì em có thể điều trị bằng ARV ạ?
À còn nữa là lâu nay em cũng không nhận thấy mình có biểu hiện gì bất thường như sốt, mệt, đau bụng...gì hết ạ.
Và nữa là em có đọc một số bài bào, và biết được một điều là ARV hiện tại ở TP HCM hình như cũng mắc. Vì là sinh viên nên em cũng phải chú ý tới vấn đề này ạ.
Cho em hỏi là bây giờ muốn đăng ký điều trị miễn phí bằng ARV có được không ạ? Hoặc rẻ và chi phí giảm bớt xuống cũng được ạ.
Hiện tại thì em vẫn không thể nói ra sự thật của bản thân với gia đình, chỉ có người bạn ở khoa Y biết được thôi ạ.
Với cả trong quá trinh điều trị ARV có khó khăn gì không ạ, nếu em ở ktx thì có tiện cho việc điều trị không ạ?
Em xin cảm ơn anh chị ở đây rất nhiều.

Tuanmecsedec
11-12-2014, 19:05
Ở đây chắc các anh chị cũng toàn là nhiều nhiều tuổi hết. Nên em xin được phép xưng em và ac ạ.
Nhưng ngặt nỗi, e lại mang cái giới tính mà bây giờ phần lớn xã hội vẫn đang quay lưng lại đấy ạ.
Và rồi, chuyện gì tới rồi cũng tới, sau một lần qhtd không an toàn, chiều hôm nay, nhận kết quả xét nghiệm tại pasteur, e hết sức bàng hoàng.
Đúng như người ta nói, sai một li, đi một dặm, chỉ là 1 phút sai lầm mà hối hận cả đời.
Giờ cũng mới chỉ hơn 3 tiếng đồng hồ sau khi em nhận kết quả. Nhưng có lẽ sự thật đó em vẫn còn chưa tin đâu ạ.
Nghĩ về bố, về mẹ, về chị, những người luôn hi vọng, đặt niềm tin vào em rồi em lại cảm thấy tội lỗi, hối hận muộn màng cứ cắn xé đâu đó trong em.
Và khi nhận được kết quả, điều đầu tiên e nghĩ đến là cái chết, e nghĩ chết sẽ chấm dứt mọi thứ, tai tiếng, và một đứa ngoan hiền như em cũng sẽ được bảo vệ cái danh tiếng đó, chuyện tày trời này sẽ chẳng ai biết.
Nhưng rồi, bạn em, nói đúng hơn là người yêu cũ anh chị ạ, là sv khoa Y, e đã mang hết tất cả sự thật về mình và nói với bạn ấy.
Bạn ấy cũng đã rất hiểu cho em, chỉ dẫn cho em nhiều thứ, làm công tác tư tưởng cho em hết mức có thể.
Và có lẽ, bây giờ, điều em mong muốn và ước mơ lớn lao nhất là được sống thêm 30 năm, để học xong 4 năm đại học còn giở giang, và kiếm thật nhiều tiền cho bố mẹ em.
Thật sự mà nói sau khi đọc được về thuốc điều trị ARV, em thấy bầu trời phía trước như sáng hẳn lên, và khát khao, mong muốn được sống bình thường như bao nhiêu người lại lớn hơn bao giờ hết.
Em nghĩ là chắc em cũng mới nhiễm đây thôi ạ, nên bao giờ thì em có thể điều trị bằng ARV ạ?
À còn nữa là lâu nay em cũng không nhận thấy mình có biểu hiện gì bất thường như sốt, mệt, đau bụng...gì hết ạ.
Và nữa là em có đọc một số bài bào, và biết được một điều là ARV hiện tại ở TP HCM hình như cũng mắc. Vì là sinh viên nên em cũng phải chú ý tới vấn đề này ạ.
Cho em hỏi là bây giờ muốn đăng ký điều trị miễn phí bằng ARV có được không ạ? Hoặc rẻ và chi phí giảm bớt xuống cũng được ạ.
Hiện tại thì em vẫn không thể nói ra sự thật của bản thân với gia đình, chỉ có người bạn ở khoa Y biết được thôi ạ.
Với cả trong quá trinh điều trị ARV có khó khăn gì không ạ, nếu em ở ktx thì có tiện cho việc điều trị không ạ?

Bạn yên tâm xã hội bây giờ và ngay cả chính diễn đàn này không ai quay mặt giới tính của bạn gì hết.Tuanmecsedec đại diện diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/) chào đón bạn và bạn kể từ nay bạn là thành viên của ngôi nhà chung này.

Trở lại vấn đề bạn hãy bình tĩnh,nếu có gì khó khăn hay cần sự giúp đỡ gì thì cứ nói lên ,mọi người cùng chia sẻ và chung tay với bạn.Bạn có thể vào chủ đề này cùng chia sẻ với anh chị ở đây :

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (http://diendanhiv.vn/threads/2914-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc)

Box : Là người đồng tính nam (http://www.diendanhiv.vn/forums/48-La-nguoi-dong-tinh-nam)

sugarsweet
11-12-2014, 19:10
chào em trai được bao lâu rồi, khoảng 2 nĂM chưa? sức phẻ không thấy xuống cấp chứ? em xn khẳng định chưa?,
chuyện a rv thì còn xa mới uống , em vẫn phẻ thì chẳng cần gì thuốc khi nào hết phẻ mới nghĩ đến thuốc
em hiện tại thấy có biểu hiện khác thường trong cơ thể chưa?
hãy trình bày cụ thể cho mấy xếp AMIND& SMOD tham vấn rỏ hơn , chúc em phẻ

peheounin
11-12-2014, 19:13

Chào bạn đến với ngôi nhà chung,có gì lo lắng hay cần tâm sự cứ nói chuyện với mình cho đỡ buồn nha vì mình cũng là Gay.Chúc bạn thiệt nhiều sức khỏe !

tunmanhme
11-12-2014, 19:26
Bạn yên tâm xã hội bây giờ và ngay cả chính diễn đàn này không ai quay mặt giới tính của bạn gì hết.Tuanmecsedec đại diện diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/) chào đón bạn và bạn kể từ nay bạn là thành viên của ngôi nhà chung này.

Trở lại vấn đề bạn hãy bình tĩnh,nếu có gì khó khăn hay cần sự giúp đỡ gì thì cứ nói lên ,mọi người cùng chia sẻ và chung tay với bạn.Bạn có thể vào chủ đề này cùng chia sẻ với anh chị ở đây :

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (http://diendanhiv.vn/threads/2914-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc)

Box : Là người đồng tính nam (http://www.diendanhiv.vn/forums/48-La-nguoi-dong-tinh-nam)
Dạ em cám ơn anh ạ. Vì e mới là sv năm 2, e còn tới hơn 2 năm nữa, với cả còn nợ bố mẹ cả đời nên em nhất định sẽ luôn cố gắng.

tunmanhme
11-12-2014, 19:31
chào em trai được bao lâu rồi, khoảng 2 nĂM chưa? sức phẻ không thấy xuống cấp chứ? em xn khẳng định chưa?,
chuyện a rv thì còn xa mới uống , em vẫn phẻ thì chẳng cần gì thuốc khi nào hết phẻ mới nghĩ đến thuốc
em hiện tại thấy có biểu hiện khác thường trong cơ thể chưa?
hãy trình bày cụ thể cho mấy xếp AMIND& SMOD tham vấn rỏ hơn , chúc em phẻ
Dạ e chưa thấy mình có biểu hiện gì bất thường cả. Có gầy, nhưng ko cũng tầm 54kg từ trước tới h, e cao 168 ạ. Em đi xét nghiệm ở bv đa khoa quận TD thì người ta bảo nghi ngờ, rồi em đi pasteur xét nghiệm thì nhận được kết quả DT. Điều trị sớm không được à anh? Và nếu như e mang nó thì e có bị gầy đi hay dễ mắc bệnh gì mà không chữa được như lao k ạ?

JordanLe
11-12-2014, 19:32
Chào mừng em đến với cộng đồng B20 việt nam

Công việc sau khi nhận đươc kêt quả Dương Tính lá sẽ kiểm tra số lượng Lympho bào T4 trong máu của em. nếu số lượng dưới 350 em se được uống thuốc kháng Virus ARV

Nếu số lương trên 350 thì sẽ theo dõi tiếp. Trong thời gian theo dõi BS sẽ chỉ định em sử dụng những thuốc chống nhiễm trùng tuỳ theo tình trạng của em.

Chúc em tìm đc niềm vui và nghi lực sống.

tunmanhme
11-12-2014, 19:33
Chào bạn đến với ngôi nhà chung,có gì lo lắng hay cần tâm sự cứ nói chuyện với mình cho đỡ buồn nha vì mình cũng là Gay.Chúc bạn thiệt nhiều sức khỏe !
Cám ơn bạn nhiều nhé. Bạn cũng là sinh viên hay sao? Mình chỉ mong muốn là mọi thứ đi vào ổn định, bản thân luôn cố gắng điều trị để bệnh không gây khó khăn gì cho cuộc sống và làm giang giở tương lai là được. Rất vui được làm quen bạn nha.

tunmanhme
11-12-2014, 19:37
Chào mừng em đến với cộng đồng B20 việt nam

Công việc sau khi nhận đươc kêt quả Dương Tính lá sẽ kiểm tra số lượng Lympho bào T4 trong máu của em. nếu số lượng dưới 350 em se được uống thuốc kháng Virus ARV

Nếu số lương trên 350 thì sẽ theo dõi tiếp. Trong thời gian theo dõi BS sẽ chỉ định em sử dụng những thuốc chống nhiễm trùng tuỳ theo tình trạng của em.

Chúc em tìm đc niềm vui và nghi lực sống.
Dạ em cám ơn anh. Em nghĩ chắc là do mình mới bị thôi thì phải, vì e test 1 lần ở bv đa khoa quận thì ra kết quả nghi ngờ nên e mới lên pasteur đó ạ. Em muốn điều trị sớm để tránh một số bệnh do H gây ra đó a.

Tuanmecsedec
Dạ e chưa thấy mình có biểu hiện gì bất thường cả. Có gầy, nhưng ko cũng tầm 54kg từ trước tới h, e cao 168 ạ. Em đi xét nghiệm ở bv đa khoa quận TD thì người ta bảo nghi ngờ, rồi em đi pasteur xét nghiệm thì nhận được kết quả DT. Điều trị sớm không được à anh? Và nếu như e mang nó thì e có bị gầy đi hay dễ mắc bệnh gì mà không chữa được như lao k ạ?

Em đã đăng ký điều trị ở đâu chưa.Em có thể đến 71 Võ thị Sáu Q3 trung tâm Ánh Dương đăng ký hoặc em nên xét nghiệm CD4 coi tình trạng sức khỏe thế nào.

peheounin
Cám ơn bạn nhiều nhé. Bạn cũng là sinh viên hay sao? Mình chỉ mong muốn là mọi thứ đi vào ổn định, bản thân luôn cố gắng điều trị để bệnh không gây khó khăn gì cho cuộc sống và làm giang giở tương lai là được. Rất vui được làm quen bạn nha.

Mình cũng là sinh viên bạn à.Rất vui được làm quen với bạn,nếu có thể bạn inbox cho mình yahoo hay FB để có gì tâm sự đỡ buồn hen.

tunmanhme
11-12-2014, 19:41
Em đã đăng ký điều trị ở đâu chưa.Em có thể đến 71 Võ thị Sáu Q3 trung tâm Ánh Dương đăng ký hoặc em nên xét nghiệm CD4 coi tình trạng sức khỏe thế nào.

Dạ e mới nhận được kết quả chiều nay anh ơi. Bạn em học bên khoa Y có tính chỉ cho em lên Trung tâm truyền thông giáo dục sức khỏe ở quận 1 đó a. Em cũng có đọc thấy trung tâm ánh dương ở trong trang web này ạ. Nên em cũng đang suy nghĩ, thời gian này em đang ôn thi nữa nên cũng hơi cực ạ.

Tuanmecsedec
11-12-2014, 19:42
Dạ e mới nhận được kết quả chiều nay anh ơi. Bạn em học bên khoa Y có tính chỉ cho em lên Trung tâm truyền thông giáo dục sức khỏe ở quận 1 đó a. Em cũng có đọc thấy trung tâm ánh dương ở trong trang web này ạ. Nên em cũng đang suy nghĩ, thời gian này em đang ôn thi nữa nên cũng hơi cực ạ.

Em đăng ký ở đâu cũng được,quan trọng bây giờ em nên xét nghiệm CD4.

JordanLe
11-12-2014, 19:44
Dạ em cám ơn anh. Em nghĩ chắc là do mình mới bị thôi thì phải, vì e test 1 lần ở bv đa khoa quận thì ra kết quả nghi ngờ nên e mới lên pasteur đó ạ. Em muốn điều trị sớm để tránh một số bệnh do H gây ra đó a.

Uhm em, anh hiểu tâm lý của em. Nhưng mọi chuyện sẽ ổn thôi em ah. Nếu em mới nhiễm thì hệ miễn dịch em còn tốt, nó tự giải quyết được mọi thứ. Nhưng để xác định chính xác em nên đi đăng ký điều trị, BS là người có chuyên môn sẽ giúp em xác định thời gian điều trị tốt nhất. Phía trên anh Tuanmecsedec đã cung cấp cho em một địa chỉ tin cậy rồi đó. Trong tuần rảnh lúc nào thì sắp xếp đi đăng ký nhé

Chúc em vui

tunmanhme
11-12-2014, 19:45
Em đăng ký ở đâu cũng được,quan trọng bây giờ em nên xét nghiệm CD4.

Dạ vâng ạ. Em cám ơn anh. Chắc mai em đi luôn quá ạ.

tunmanhme
11-12-2014, 19:48
Uhm em, anh hiểu tâm lý của em. Nhưng mọi chuyện sẽ ổn thôi em ah. Nếu em mới nhiễm thì hệ miễn dịch em còn tốt, nó tự giải quyết được mọi thứ. Nhưng để xác định chính xác em nên đi đăng ký điều trị, BS là người có chuyên môn sẽ giúp em xác định thời gian điều trị tốt nhất. Phía trên anh Tuanmecsedec đã cung cấp cho em một địa chỉ tin cậy rồi đó. Trong tuần rảnh lúc nào thì sắp xếp đi đăng ký nhé

Chúc em vui
Dạ anh. Em sẽ tranh thủ đi sớm ạ. Em thấy cũng cứ ngủ đều, thèm ngủ nữa là khác, ăn vẫn đều như heo... @@~ Em cám ơn anh rất nhiều

JordanLe
11-12-2014, 19:51
Hihi... anh cũng mới nhận kết quả tháng rồi nè. Cũng nghĩ là mình mới nhiễm ah vì cũng trạng thái xét nghiệm như em vậy đó. hoàn toàn khoẻ không bị gì hết nè nhưng mà khi kiểm tra cd4 thì không phải mới nhiễm nên a đc đưa vào điều trị luôn. Nên em phải đi đăng ký và kiểm tra cd4 càng sớm càng tốt nhé. Điều đó tốt cho em đó. Chúc em vui

tunmanhme
11-12-2014, 19:54
Mình cũng là sinh viên bạn à.Rất vui được làm quen với bạn,nếu có thể bạn inbox cho mình yahoo hay FB để có gì tâm sự đỡ buồn hen.
yh mình nè: tuntun.hamhap. Bạn add đi rồi mình nói chuyện cho vui cũng được.

tunmanhme
11-12-2014, 19:55
Hihi... anh cũng mới nhận kết quả tháng rồi nè. Cũng nghĩ là mình mới nhiễm ah vì cũng trạng thái xét nghiệm như em vậy đó. hoàn toàn khoẻ không bị gì hết nè nhưng mà khi kiểm tra cd4 thì không phải mới nhiễm nên a đc đưa vào điều trị luôn. Nên em phải đi đăng ký và kiểm tra cd4 càng sớm càng tốt nhé. Điều đó tốt cho em đó. Chúc em vui
Dạ a đang điều trị ở đâu ạ? Có khó khăn gì không à a? Nếu e ở KTX thì liệu có làm sao không ạ?

JordanLe
11-12-2014, 20:01
Anh điều trị ở q11 lận em hihi... không gặp gì khó khăn cả vì mỗi ngày mình chỉ phải uống 1 viên thuốc trước khi ngủ thôi nên mọi chuyện cũng diễn ra tốt đẹp như mọi ngày em ah.nếu phải đến lúc dùng thuốc em vẫn có thể học tập thi cử bình thường như một người khoẻ mạnh, không nói ra sẽ không ai biết đâu, em yên tâm.

tunmanhme
11-12-2014, 20:07
Anh điều trị ở q11 lận em hihi... không gặp gì khó khăn cả vì mỗi ngày mình chỉ phải uống 1 viên thuốc trước khi ngủ thôi nên mọi chuyện cũng diễn ra tốt đẹp như mọi ngày em ah.nếu phải đến lúc dùng thuốc em vẫn có thể học tập thi cử bình thường như một người khoẻ mạnh, không nói ra sẽ không ai biết đâu, em yên tâm.
Dạ a. Vậy thì tốt rồi. Em lo là lo trong quá trình điều trị thời gian đầu, có gì đó không ổn bị phát hiện thì không xong rồi ạ.

UTMIENTAY
11-12-2014, 23:40

Add yahoo anh nhe em
Yahoo: tinhtptg4

UTMIENTAY
12-12-2014, 00:02

Mong em sẽ sớm là thành viên của ITS ME CLUB để các anh chị trong nhóm sẽ chia sẻ , tư vấn và hỗ trợ điều trị sớm cho em nhe . Hiện tai trong nhóm ITS ME có 100 thành viên, cũng có nhiều bạn là sinh viên..tuổi đời còn rất trẻ như em.... Và ở các OPC, kể cả ỦY ban phòng chống AISD HCM cũng có thành viên của nhóm làm việc trong đó.
Nói chung thì người có B20 với nhau sẽ hỗ trợ nhau dễ hơn....Nhóm 1 tháng off từ 1 đến 2 lần . Mỗi lần off nhóm, em sẽ được các bạn trong nhóm chia sẽ với nhau về tình hình sức khỏe, ARV và tácc dụng phụ ....và các bệnh nhiễm trùng cơ hội....và rất nhiều vấn đề khác nữa rất bổ ích cho em.
À nhóm còn có sự cộng tác của Bác sĩ Nghĩa_ Trưởng khoa xét nghiệm của Viện Pasture TP. HCM

songchungvoi_HIV
12-12-2014, 08:12
Bạn liên hệ các OPC nơi bạn cư trú đăng ký vào chương trình điều trị ARV miễn phí, Mọi thắc mắc bạn có thể bấm vào đây tham khảo thêm:

tunmanhme
12-12-2014, 10:56
Bạn liên hệ các OPC nơi bạn cư trú đăng ký vào chương trình điều trị ARV miễn phí, Mọi thắc mắc bạn có thể bấm vào đây tham khảo thêm:
Dạ, em cám ơn anh ạ. Em ở tỉnh theo học ở thành phố nên cũng không biết sao anh ạ. Mấy anh ở trên chỉ cho lên trung tâm ÁNH DƯƠNG ở Võ Thị Sáu đó a.

Tuanmecsedec
12-12-2014, 10:59
Dạ, em cám ơn anh ạ. Em ở tỉnh theo học ở thành phố nên cũng không biết sao anh ạ. Mấy anh ở trên chỉ cho lên trung tâm ÁNH DƯƠNG ở Võ Thị Sáu đó a.

Nếu vậy bạn chỉ có qua 44 Tú Xương Q3 phòng khám Mai Khôi trình bày.Vì nơi đây có thể điều trị có người ở Tĩnh xa.

songchungvoi_HIV
12-12-2014, 10:59
Bạn qua số 44 Tú Xương phường 7 quận 3 Phòng Khám Mai Khôi TpHCM xin gặp Tham Vấn Viên Hồng nhờ giúp đỡ, Sau khi Thâm vấn viên tham vấn và sẽ hướng dẫn bạn cần làm gì

tunmanhme
12-12-2014, 11:50
Nếu vậy bạn chỉ có qua 44 Tú Xương Q3 phòng khám Mai Khôi trình bày.Vì nơi đây có thể điều trị có người ở Tĩnh xa.

Dạ a. Em cám ơn ạ.

tunmanhme
12-12-2014, 11:50
Bạn qua số 44 Tú Xương phường 7 quận 3 Phòng Khám Mai Khôi TpHCM xin gặp Tham Vấn Viên Hồng nhờ giúp đỡ, Sau khi Thâm vấn viên tham vấn và sẽ hướng dẫn bạn cần làm gì
Dạ em cám ơn. À mà phòng khám có làm việc vào cuối tuần không ạ?

Tuanmecsedec
12-12-2014, 11:56

Buổi sáng thứ 7 còn làm việc.

songchungvoi_HIV
12-12-2014, 12:00
Tốt nhất bạn nên đi thứ 2 đầu tuần, như vậy dễ cho việc tham vấn và dễ cho việc chuyển gởi làm thẻ nếu Mai Khôi đồng ý tiếp nhận.....

tunmanhme
12-12-2014, 14:37
Dạ em cảm ơn các anh ạ.

em pun wa
15-12-2014, 11:57
Bấm vào đây xem:
Xin BQT hướng dẫn cách Psot bài (http://diendanhiv.vn/threads/10015-Xin-BQT-huong-dan-cach-Psot-bai)

boy9x
15-12-2014, 19:29
Mình cũng đang là sv như bạn ( đang theo học năm cuối SGU ) . Mình cũng nhận dc tin buồn cách đây 2 tuần (26/11) tại TTYTDP Q10. Mình đang chờ họ làm thẻ để chuyển mình về OPC gần nhà mình. Tâm trạng của bạn lúc nhận dc kq thì y chang mình á. Nhưng mình nghĩ bạn mạnh mẽ hơn mình nhiều vì khi biết mình nhiễm, tối đó mình đã bỏ nhà ra công viên ngồi đến tận khuya chứ ko bình tĩnh mà ngồi chia sẻ dc như bạn.
Mình ko biết cụ thể mình bị nhiễm bao lâu ( chắc cũng trên 2 năm ) . Mình cũng bị viêm xoang và cơ thể mình gầy từ nhỏ (<50kg). Nếu bạn có yahoo hay fb cho mình xin nhé. Mình cũng muốn làm quen với tất cả mấy bạn trên đây luôn !!!

mckey
15-12-2014, 20:40
Chào bạn, mình cũng là sinh viên năm 2 của NV, nếu bạn cũng là sinh viên nhân văn hoặc gần đó, bạn cứ liên hệ mình qua nick FB . Sẽ thêm 1 người không quay lưng với bạn ^^ . Mong có thể là chút gì đó cỗ vũ cho bạn

cuong_123
15-12-2014, 20:56
Cô gắng lên bạn minh chúc bạn mạnh khoả . Rang giu gin suc khoẻ la tốt . Bạn chơi tạ củng giúp tăng sức dề kháng dó .

JordanLe
16-12-2014, 23:05
Em trai chủ thớt đâu rồi, cập nhật tình hình cho anh chuỵ em chia sẻ xem nào :d hihi ngóng tin em ghê

tunmanhme
17-12-2014, 17:24
Mình cũng đang là sv như bạn ( đang theo học năm cuối SGU ) . Mình cũng nhận dc tin buồn cách đây 2 tuần (26/11) tại TTYTDP Q10. Mình đang chờ họ làm thẻ để chuyển mình về OPC gần nhà mình. Tâm trạng của bạn lúc nhận dc kq thì y chang mình á. Nhưng mình nghĩ bạn mạnh mẽ hơn mình nhiều vì khi biết mình nhiễm, tối đó mình đã bỏ nhà ra công viên ngồi đến tận khuya chứ ko bình tĩnh mà ngồi chia sẻ dc như bạn.
Mình ko biết cụ thể mình bị nhiễm bao lâu ( chắc cũng trên 2 năm ) . Mình cũng bị viêm xoang và cơ thể mình gầy từ nhỏ (<50kg). Nếu bạn có yahoo hay fb cho mình xin nhé. Mình cũng muốn làm quen với tất cả mấy bạn trên đây luôn !!!
chào bạn. rất vui được làm quen với bạn. yahoo của mình nè: tuntun.hamhap@yahoo.com. add yh mình nhé. hổng sao đâu, có gì thì chúng ta chia sẻ cho nhau mà.

tunmanhme
17-12-2014, 17:25
Chào bạn, mình cũng là sinh viên năm 2 của NV, nếu bạn cũng là sinh viên nhân văn hoặc gần đó, bạn cứ liên hệ mình qua nick FB : doduy8894@yahoo.com . Sẽ thêm 1 người không quay lưng với bạn ^^ . Mong có thể là chút gì đó cỗ vũ cho bạn
cám ơn bạn nhé, mình add yahoo bạn rồi đó.

tunmanhme
17-12-2014, 17:26
Cô gắng lên bạn minh chúc bạn mạnh khoả . Rang giu gin suc khoẻ la tốt . Bạn chơi tạ củng giúp tăng sức dề kháng dó .
hì, cám ơn bạn nha. bởi tại mình cũng làm biếng thể dục quá mà. @@~

tunmanhme
17-12-2014, 17:27
Em trai chủ thớt đâu rồi, cập nhật tình hình cho anh chuỵ em chia sẻ xem nào :d hihi ngóng tin em ghê
Dạ anh ơi, em vẫn thấy bình thường. Ăn nhiều hơn, ngủ nhiều hơn. :3 Nhưng em vẫn chưa đi đăng ký điều trị được, vì em chưa có thời gian rảnh, chắc qua đợt thi cuối kỳ này em mới đi được anh. Em cám ơn anh đã quan tâm ạ.

son86
14-01-2015, 12:13
chào ban, mình cũng dang dieu trị và dang theo dõi, ban nen di dang ki som, de uong thuoc du phòng các bệnh cơ hội trước, ban cố gang lên nhé! chúc bạn nhiều bình an!

songchungvoi_HIV
14-01-2015, 12:16
chào ban, mình cũng dang dieu trị và dang theo dõi, ban nen di dang ki som, de uong thuoc du phòng các bệnh cơ hội trước, ban cố gang lên nhé! chúc bạn nhiều bình an!
Nhớ viết chữ bỏ dấu cho đều nhé, quy định của diễn đàn mà lỵ:khi875437:

son86
14-01-2015, 12:43
Nhớ viết chữ bỏ dấu cho đều nhé, quy định của diễn đàn mà lỵ:khi875437:

dạ, anh hiếu, e uống c r v được 6 ngày rồi anh, mai e di tái khám, bác sỹ nói e uống 1 thời gian sẽ làm mg của e khô lại, sao 1 tuần rùi, vẫn chưa thấy kết quả,m ngày nào cũng chấm thuốc, đau rát, a có ai rành về mg, nhiễm hiv liệu có hết mg được không anh? e sợ nó lắm luôn, ngứa ngáy khó chịu vô cùng! cảm ơn anh!

songchungvoi_HIV
14-01-2015, 12:51
dạ, anh hiếu, e uống c r v được 6 ngày rồi anh, mai e di tái khám, bác sỹ nói e uống 1 thời gian sẽ làm mg của e khô lại, sao 1 tuần rùi, vẫn chưa thấy kết quả,m ngày nào cũng chấm thuốc, đau rát, a có ai rành về mg, nhiễm hiv liệu có hết mg được không anh? e sợ nó lắm luôn, ngứa ngáy khó chịu vô cùng! cảm ơn anh!
Như hôm trước songchung chia sẻ với bạn về Mg rùi, nếu bạn có thời gian thì nên đế số 43/5 Phạm Văn Chiêu Gò Vấp (gần Chợ Thạch Đà) Phòng Khám Xóm Mới của BS Phấn vào các chiều từ thứ 2 đến thứ 6 từ 18g để BS xem và đốt cho bạn

bebebe
15-01-2015, 06:42
BQT xóa bài vì tính chất kỳ thị và thiếu hiểu biết, chia sẻ theo kiểu đã kích

xinchuachomotcohoi
15-01-2015, 08:59
Chào bạn . hichic . chia buồn với bạn nhưng bạn lạc quan lên nha . mình nên tin tưỡng vào y học . mà bạn nè bạn xn câch nguy cơ bao lâu vậy mới xn lần đầu no ra vậy lun đó hã

trungxm
15-01-2015, 09:09
Chào bạn . hichic . chia buồn với bạn nhưng bạn lạc quan lên nha . mình nên tin tưỡng vào y học . mà bạn nè bạn xn câch nguy cơ bao lâu vậy mới xn lần đầu no ra vậy lun đó hã

qhtd nguy cơ liên tục không thể bít được đã nhĩm từ lúc nào đâu bạn. bạn ấy cũng hoàn toàn khỏe mạnh

son86
22-01-2015, 10:32
Đừng quá lo lắng vì bên cạnh em vẫn còn nhiều người bệnh như em, thậm chí bất hạnh hơn em, anh cũng mới phát hiện, tất cả như sụp đổ, những dự định sẽ tan biến..... nhưng cũng nhờ anh chị em trong diễn đàn và một số người yêu thương, anh đã an yên trong bệnh. a đã điều trị và còn mắc thêm một số bệnh mà xã hội có ánh mắt nhìn không thiện cảm. cố lên em nhé. đăng kí điều trị ở nơi thuận lợi cho mình, chăm sóc cho mình nhiều hơn và sống cho đi yêu thương nhiều hơn.

mayman11
07-02-2015, 15:32
Chao ban minh moi tham gia dien dan hay co nen minh cung nhu ban khi cd4 cua minh chi con 196

Tuanmecsedec
07-02-2015, 15:40
Chao ban minh moi tham gia dien dan hay co nen minh cung nhu ban khi cd4 cua minh chi con 196

Diendanhiv.vn rất vui khi bạn tham gia.Nhưng bạn lưu ý nên viết chữ có dấu.

mayman11
13-02-2015, 10:16
không sao đâu mà mình bị 4 năm mà mình ko biết đến mới xét nghiệm 3 tháng nấu được uống thuốc đã thấy sức khỏe tốt hơn nhiều ,,,cố gắng nên:monkeys14:

tunmanhme
17-03-2015, 22:15
Đừng quá lo lắng vì bên cạnh em vẫn còn nhiều người bệnh như em, thậm chí bất hạnh hơn em, anh cũng mới phát hiện, tất cả như sụp đổ, những dự định sẽ tan biến..... nhưng cũng nhờ anh chị em trong diễn đàn và một số người yêu thương, anh đã an yên trong bệnh. a đã điều trị và còn mắc thêm một số bệnh mà xã hội có ánh mắt nhìn không thiện cảm. cố lên em nhé. đăng kí điều trị ở nơi thuận lợi cho mình, chăm sóc cho mình nhiều hơn và sống cho đi yêu thương nhiều hơn.
Dạ anh, e cảm ơn ạ. Em sẽ cố gắng ạ. À anh cho e hỏi là khi uống thuốc thì Mg khô lại là sao ạ. ^_^ e hơi thắc mắc chỗ đó.

tunmanhme
17-03-2015, 22:17
Mình xét nghiệm cách nguy cơ k đầy 2 tháng đâu bạn. Mình xét nghiệm ở bệnh viện đa khoa quận người ta bảo nghi ngờ, người ta bảo mình lên trung tâm y tế dự phòng thành phố để xét nghiệm khẳng định nhưng mình không biết chỗ đó đâu cả nên đi thẳng lên pauter mất 100k để xét nghiệm thì nhận kết quả Dương tính. :3

tunmanhme
17-03-2015, 22:18
Nhất định sẽ cố gắng bạn. Vì đã làm được gì cho mẹ đâu. hì. Vẫn còn yêu đời lắm.

dang long dinh
17-03-2015, 22:43
Bạn an tâm đi thế nào cũng có thuốc chữa HIV sớm thôi.mình tin là như vây.
Kể bạn nghe chuyện này nha. Mình cũng mới bị DT đây nè nhưng mình đi coi 10 ông thầy bói ông nào cũng nói mình sống tới 79t hết.(mình mới 27t thôi,cuộc đời còn dài mà):k4857966:
Bởi vậy mình rất an tâm.thế nào 5-7năm nữa là có thuốc chửa bệnh thôi. Hahaha.
Cố gắn giữ gìn sức khoẻ thật tốt để được uống thuốc điều trị HIV vĩnh viễn nha.
Anh chị em trong diễn đàn cùng nắm tay vì ngày mai tốt đẹp nào hehehehe.

tk2703
05-04-2015, 11:06
Chào bạn, mình cũng bằng tuổi và cũng đang đợi kết quả xn vào thứ 3 này sẽ có. Mình cũng đang lo lắng vì có giâdc mơ đi du học đang dang dở mà lâu nay mìmh ấp ủ. Mình vào nc với bạn cho đỡ buồn nhé. Skhoẻ của bạn sao rồi?

batdauvaketthuc
10-04-2015, 10:02
Em nên đi đăng ký điều trị sớm. Lúc trước anh phát hiện nhưng ko đăng ký điều trị để 3 năm sau giờ phải nằm bệnh viện cả tháng khổ lắm. Cố gắng tập thể dục ăn uống đầy đủ. Lạc quan lên

Nỗi buồn sông hậu
10-04-2015, 15:05
thôi cố gắng lên ban ơi....mình cũng như ban biết được kết quả cũng tầm tháng 11....lúc cầm tờ kết quả trong tay rung lắm...khóc không ra nước mắt luôn...chạy xe mà hồn như không có ấy.....đầu tiên mình nghĩ tới là sợ gia đình biết mình bị H...sợ mang tiếng ố cho nhà...chứ thật ra chết thì mình cũng không gì lo lắm...vì đã đầu thai làm người thì ai không chết chỉ sớm hay muộn...rồi thơi gian và 1 đứa bạn đã cùng đồng hành vơi nên giờ cũng ngui ngoai được phần nào...hãy sống và cố sống và tập trung để sống....sống xem coi mình bị H thế này ai sẽ là người tốt, kẻ xấu với mình....biết được lòng người ra saoo......

batdauvaketthuc
10-04-2015, 17:35
Nỗi buồn sông hậu đăng ký điều trị chưa

Nỗi buồn sông hậu
11-04-2015, 13:06
Nỗi buồn sông hậu đăng ký điều trị chưa

dạ chưa nữa à ơi người ta chưa cho e uống vì emoi xét' nghiệm dậy thì được 580....nhưng cũng k biết khi nào nó tuột đài đấy

batdauvaketthuc
11-04-2015, 13:52
Cố lên nhé. Sống vui vẻ là tốt. Làm việc và quan tâm người thân nhiều hơn.

Nỗi buồn sông hậu
11-04-2015, 14:28
Cố lên nhé. Sống vui vẻ là tốt. Làm việc và quan tâm người thân nhiều hơn.

dạ thì e đang rất rất cố gắng đây....não lòng quá....a có yahoo gì k pm a e mình nói chuyện nhé....nick yahoo e timnguoi_banthan_khapbonphuong....hoac sdt 2....chứ trong cái bài người ta a e mình nói chuyện hoài k tốt

Bước Ra Từ Bóng Tối
21-07-2017, 02:52
Mình cũng 20 tuổi, cũng là gay và bị nhiễm H 4 tháng rồi. Haizz mình tin là con người chúng ta ai cũng có một số phận hết. Và bị H không phải là một điều gì quá tồi tệ, 😥😥😥😥😥😥. Mấy đứa bạn học chung thời tiểu học và trung học với mình, có đứa bị bệnh tim 2 năm chết, có đứa bị ung thư não 4 tháng chết, có đứa bị xe tải đụng chết. Sống chết có số cả!

embuonlam19
21-07-2017, 23:26
Mình cũng 20 tuổi, cũng là gay và bị nhiễm H 4 tháng rồi. Haizz mình tin là con người chúng ta ai cũng có một số phận hết. Và bị H không phải là một điều gì quá tồi tệ, . Mấy đứa bạn học chung thời tiểu học và trung học với mình, có đứa bị bệnh tim 2 năm chết, có đứa bị ung thư não 4 tháng chết, có đứa bị xe tải đụng chết. Sống chết có số cả!

Chào bạn mình có hoàn cảnh cũng gần giống bạn ad zalo nc nha: không 1 2 không ba bảy 2 hai năm 4 tám

embuonlam19
21-07-2017, 23:26

Chào bạn mình có hoàn cảnh cũng gần giống bạn ad zalo nc nha: không 1 2 không ba bảy 2 hai năm 4 tám