PDA

View Full Version : em có quan hệ với gái mại dâm ở quán cà phê có mang bao cao su

Zlzkingzlz
12-12-2014, 20:35
Chào các anh chị
Cách đây 27 hôm em có quan hệ với gái mại dâm ở quán cà phê ,trước giờ e chưa quan hệ với ai đây là lần đầu tiên cũng là lần ám ảnh với e nặng nề
Em quan hệ với cô ấy có đeo bao và khi ra e còn vào phòng vệ sinh hỏi cô ấy có bị sao k cô ấy có bơm nước vào bao và bao e thấy k thủng ,nhưng trong lúc quan hệ e có hôn cô ấy ,và em về ám ảnh mãi lại gọi điện hỏi cô ấy nói bao k rách k sao đâu, sau lần đó sáng ra e hỏi tư vấn bên mấy tổng đài thì họ nói nguy cơ e k sao,và k cần uống thuốc và tỉ lệ lây nhiễm là rất thấp
bẵng đi 1 thời gian e k quan tâm thì cách đây 4 ngày sau khi nhậu say e về nôn ói và hôm sau ho ,em mới nhắn tin hỏi cô ấy em hỏi nhiều tin cô ấy k trả lời ,và hôm sau e hỏi tiếp thì cô ấy trả lời " sory e bị si da rồi " 6 tháng a nên đi xét ngiệm .và cô ấy chặn số e luôn,e nt lại hỏi tiếp van xin nài nỉ cô ấy nói thì cô ấy k nói nữa, e có hỏi thì anh chị e có nói tại e nt làm phiền thì cô ấy nt lại vậy cho e khỏi hỏi nhiều
hôm qua tròn 27 ngày e sợ quá đi đến paster xét ngiệm thì họ cho e cái xét nghiệm pcr người lớn gia 680k và hẹn 16 này lấy kết quả
còn mấy hôm nữa mà đêm nào e cũng thức tới sáng và đi làm mệt mỏi lắm,em muốn hỏi 1 chút là kết quả pcr người lớn liệu có khả quan k,và nguy cơ của e thế nào ,và e có hôn cô ây liệu có sao k

peheounin
12-12-2014, 20:38
Chào các anh chị
Cách đây 27 hôm em có quan hệ với gái mại dâm ở quán cà phê ,trước giờ e chưa quan hệ với ai đây là lần đầu tiên cũng là lần ám ảnh với e nặng nề
Em quan hệ với cô ấy có đeo bao và khi ra e còn vào phòng vệ sinh hỏi cô ấy có bị sao k cô ấy có bơm nước vào bao và bao e thấy k thủng ,nhưng trong lúc quan hệ e có hôn cô ấy ,và em về ám ảnh mãi lại gọi điện hỏi cô ấy nói bao k rách k sao đâu, sau lần đó sáng ra e hỏi tư vấn bên mấy tổng đài thì họ nói nguy cơ e k sao,và k cần uống thuốc và tỉ lệ lây nhiễm là rất thấp
bẵng đi 1 thời gian e k quan tâm thì cách đây 4 ngày sau khi nhậu say e về nôn ói và hôm sau ho ,em mới nhắn tin hỏi cô ấy em hỏi nhiều tin cô ấy k trả lời ,và hôm sau e hỏi tiếp thì cô ấy trả lời " sory e bị si da rồi " 6 tháng a nên đi xét ngiệm .và cô ấy chặn số e luôn,e nt lại hỏi tiếp van xin nài nỉ cô ấy nói thì cô ấy k nói nữa, e có hỏi thì anh chị e có nói tại e nt làm phiền thì cô ấy nt lại vậy cho e khỏi hỏi nhiều
hôm qua tròn 27 ngày e sợ quá đi đến paster xét ngiệm thì họ cho e cái xét nghiệm pcr người lớn gia 680k và hẹn 16 này lấy kết quả
còn mấy hôm nữa mà đêm nào e cũng thức tới sáng và đi làm mệt mỏi lắm,em muốn hỏi 1 chút là kết quả pcr người lớn liệu có khả quan k,và nguy cơ của e thế nào ,và e có hôn cô ây liệu có sao k

QHTD có BCS là không có nguy cơ vì bao bạn đã kiểm tra không hề rách cho dù cô ta có bị HIV.Hôn không làm lây nhiễm H.

=> Bạn an toàn không có nguy cơ,không cần XN.

Zlzkingzlz
12-12-2014, 20:41
Nhưng mà bạn ơi ,mình tự dưng bẵng đi 20 hôm nt hỏi cô ấy mấy tin nào là hoang mang,lo lắng van nỉ nhờ cô ấy nói lại có rách k vì mình k thử bao ,tại có chút men trong người cô ấy có vào khách sạn và lấy bao trách sạn đeo cho mình,cô ấy nt cho mình mình hoảng qua hôm qua là cái test pcr người lớn mà tận 16 mới có lên giờ cứ thấp thỏm hoảng loạn,và ám ảnh

Charles
12-12-2014, 20:41
Chào các anh chị

Bạn QHTD có sử dụng BCS là an toàn với HIV, bạn không cần thiết XN trong trường hợp này.

PCR (Polymerase Chain Reaction - Phản ứng chuỗi trùng phân) là một kỹ thuật then chốt trong di truyền học phân tử cho phép phân tích bất kỳ một đoạn ngắn nào của chuỗi ADN (hay của chuỗi ARN) mà không phải nhân dòng vô tính đoạn ADN đó. PCR được sử dụng để tái tạo (khuếch đại) những đoạn ADN chọn lọc. Trước đây, việc khuếch đại này được thực hiện nhờ những vi khuẩn và phải mất hàng tuần. Nhưng giờ đây với kỹ thuật PCR được thực hiện trong các ống nghiệm thì chỉ mất một vài giờ. PCR hiệu quả cao đến nỗi có thể tạo ra vô số bản sao của ADN. Ngoài ra, PCR sử dụng chính những phân tử mà thiên nhiên sử dụng để sao chép ADN:
- Hai "phân tử mồi" để đánh dấu vị trí bắt đầu và kết thúc của chuỗi ADN cần sao chép.
- Một enzym có tên là polymerase (enzyme đồng phân hóa) chạy dọc theo đoạn ADN đó, đọc mã của ADN và lắp ráp nên một bản sao của ADN.
- Rất nhiều khối bazơ mà polymerase sử dụng để xây nên bản sao của ADN.
Một ưu điểm khác của PCR trong chẩn đoán bệnh nhiễm khuẩn là PCR chẳng những có thể phát hiện được tác nhân vi sinh vật gây bệnh trực tiếp trong bệnh phẩm mà còn có thể phân loại type di truyền của các vi sinh vật này, không cần phải nuôi cấy được vi khuẩn. Ðây là một đóng góp rất lớn trong nghiên cứu dịch tễ học tìm hiểu mối liên quan của các tác nhân gây bệnh trong cộng đồng. Một chứng minh hết sức nỗi tiếng trong ứng dụng này là trường hợp "nha sĩ Florida" (Florida dentist): Nhờ có PCR mà người ta đã xác định được 3 bệnh nhân khám điều trị răng đã bị nhiễm HIV từ một nguồn gốc là vị nha sĩ nọ bị nhiễm HIV.
Do thử nghiệm PCR quá nhạy cảm, nên khi áp dụng trong chẩn đoán, một vấn đề rất quan trọng cần phải lưu tâm, đó là hiện tượng dương tính giả, chủ yếu là do mẫu thử bị nhiễm bởi các sản phẩm PCR trước đó. Chỉ cần mẫu thử bị nhiễm một hoặc vài mảnh sản phẩm PCR thì các mảnh này sẽ được khuếch đại và mẫu cho kết quả dương nhưng là dương giả. Đợi 12 tuần là cần thiết.
Hiện nay xét nghiệm DNA_ PCR (Chuỗi phản ứng polymerase) là một trong những xét nghiệm có độ chính xác cao nhất tuy nhiên thời gian chính xác để thực hiện xét nghiệm này từ ngày có hành vi nguy cơ vẫn còn gây nhiều tranh cãi (theo các tài liệu nước ngoài là 28 ngày, một số tài liệu của VN là 10 ngày hoặc theo một số bác sĩ của viện Pasteur là từ 3-7 ngày). Đây là một xét nghiệm khá tốn kém và quy trình khá phức tạp (dựa trên kĩ thuật nhiệt) nên thường chỉ dùng cho trẻ em (dưới 18 tháng tuổi) để phát hiện bản sao bộ ADN của HIV. Như Hiện tại theo mình biết viện Pasteur TPHCM dùng phương pháp này để xét nghiệm cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi hoặc dùng đo nồng độ vi rút cho người có HIV. Viện Pasteur TPHCM nếu xét nghiệm PCR âm tính (dưới ngưỡng cửa phát hiện) thì Bác Sĩ vẫn khuyên sau 12 tuần xét nghiệm lại.

peheounin
12-12-2014, 20:44
Nhưng mà bạn ơi ,mình tự dưng bẵng đi 20 hôm nt hỏi cô ấy mấy tin nào là hoang mang,lo lắng van nỉ nhờ cô ấy nói lại có rách k vì mình k thử bao ,tại có chút men trong người cô ấy có vào khách sạn và lấy bao trách sạn đeo cho mình,cô ấy nt cho mình mình hoảng qua hôm qua là cái test pcr người lớn mà tận 16 mới có lên giờ cứ thấp thỏm hoảng loạn,và ám ảnh

Có thể cô ta thấy bạn gọi điện làm phiền nhiều quá nên nói vậy để bạn khỏi làm phiền nữa.Bạn cứ an tâm với sự tư vấn của các anh.

Zlzkingzlz
12-12-2014, 20:46
Cũng chẳng nặng nề như này đâu nếu e k nt hỏi cô ấy,chả biêt cô ấy có nhớ mình k,hay đang nt doạ mình,vì e có đeo bao có hôn cô ấy và cô ấy đeo bao cho e ,lúc xong e hoảng và chạy vào hỏi cô ấy là có sao k có rách k thì cô ấy bơm nước k thấy gì,mà cho e hỏi nếu k rách đầu bao mà rách nhỏ cạnh bao có sao k ạ

Zlzkingzlz
12-12-2014, 20:47
Có thể cô ta thấy bạn gọi điện làm phiền nhiều quá nên nói vậy để bạn khỏi làm phiền nữa.Bạn cứ an tâm với sự tư vấn của các anh.
Dạ e cám ơn,cho em hỏi chút thế cái kết quả pcr kia liệu có trấn an được phần nÀo k và e có cần đi xét ngiệm combo gì nữa k,tại e làm k có ngày ngỉ đó ạ

Charles
12-12-2014, 20:49
Dạ e cám ơn,cho em hỏi chút thế cái kết quả pcr kia liệu có trấn an được phần nÀo k và e có cần đi xét ngiệm combo gì nữa k,tại e làm k có ngày ngỉ đó ạ

PCR không phải để XN HIV cho người lớn, cũng không phải để khẳng định HIV. Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ nên không cần XN nữa.

Zlzkingzlz
12-12-2014, 20:52
PCR không phải để XN HIV cho người lớn, cũng không phải để khẳng định HIV. Bạn yên tâm trường hợp bạn không có nguy cơ nên không cần XN nữa.
Dạ e cám ơn,tại lần đầu nó ám ảnh em quá e sợ lắm,k dám ngĩ mà cũng chả làm đc việc gì luôn,thế 16 này e đi lấy kết quả chả đánh giá được gì hả anh

peheounin
12-12-2014, 20:52

Bạn có nguy cơ đâu nên không cần phải XN làm gì.

Zlzkingzlz
12-12-2014, 21:01
Bạn có nguy cơ đâu nên không cần phải XN làm gì.
Dạ e cám ơn anh nhiều ,mà cho e hỏi 1 chút em muốn xét ngiệm 28 ngày để chắc ăn hơn thì lên xét ngiệm cái gì ,và thời gian kết quả là trong ngày nhé ,e cám ơn

Charles
12-12-2014, 21:04
Dạ e cám ơn anh nhiều ,mà cho e hỏi 1 chút em muốn xét ngiệm 28 ngày để chắc ăn hơn thì lên xét ngiệm cái gì ,và thời gian kết quả là trong ngày nhé ,e cám ơn

28 ngày bạn XN Combo Ag/Ab, sau khoảng 2h có kết quả.

Zlzkingzlz
12-12-2014, 21:11
28 ngày bạn XN Combo Ag/Ab, sau khoảng 2h có kết quả.
Bệnh viên paster khám ag/ab được k ạ,và tính khả quan chính xác khoảng bao nhiêu % hả anh

Charles
12-12-2014, 21:17
Bệnh viên paster khám ag/ab được k ạ,và tính khả quan chính xác khoảng bao nhiêu % hả anh

Viện Pastuer thường XN = 3PP (sau 3 ngày mới có kết quả), bạn muốn XN có kết quả trong ngày đến Hòa Hảo XN. Trở lại trường hợp của bạn không có nguy cơ sẽ ÂT mọi thời điểm.

Zlzkingzlz
12-12-2014, 21:20
Viện Pastuer thường XN = 3PP (sau 3 ngày mới có kết quả), bạn muốn XN có kết quả trong ngày đến Hòa Hảo XN. Trở lại trường hợp của bạn không có nguy cơ sẽ ÂT mọi thời điểm.
Cám ơn anh và e mong là như vậy vì e bị ám ảnh câu nói của cô gái bán hoa kja quá .mai e qua hoà hảo có đươc k nhỉ và thứ 7 họ có làm việc k a

Charles
12-12-2014, 21:30
Cám ơn anh và e mong là như vậy vì e bị ám ảnh câu nói của cô gái bán hoa kja quá .mai e qua hoà hảo có đươc k nhỉ và thứ 7 họ có làm việc k a

Bệnh viện Hòa Hảo TP.Hồ Chí Minh
Địa chỉ: 254 đường Hoà Hảo, Phường 4 quận 10 TP.HCM - ĐT: 08-9270284 FAX: 08-9272543

Thời gian khám bệnh:

Hoạt động : Từ 7 giờ đến 20 giờ mỗi ngày
Ngày lễ và Chủ Nhật : Từ 7 giờ đến 12 giờ

Tuanmecsedec
12-12-2014, 22:01
Chào các anh chị

Hình như bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi vấn đề này rồi,được trả lời không có nguy cơ.Vì vậy bạn không cần thiết xét nghiệm.

Zlzkingzlz
13-12-2014, 10:36
Chào anh chị ,sáng nay em có đi xét ngiệm hoà hảo tính tới nay là 29 ngày rồi ,em hoảng và run lắm huyết áp cao luôn k dám đi lấy kết quả và nhờ a trai em đi lấy kết quả liệu kết quả của em khám combo là 0,16 liệu đã an tâm ăn mừng cùng chưa tại e hứa sáng nay với nhân viên nhà e là nếu k sao e dẫn tất cả đi ăn mừng ,mà giờ vẫn còn cái xét ngiệm pcr của paster ngày 16 tới lấy kết quả nữa .liệu có kết quả giả k .em cám ơn

Buonqua
13-12-2014, 10:46
Chào anh chị ,sáng nay em có đi xét ngiệm hoà hảo tính tới nay là 29 ngày rồi ,em hoảng và run lắm huyết áp cao luôn k dám đi lấy kết quả và nhờ a trai em đi lấy kết quả liệu kết quả của em khám combo là 0,16 liệu đã an tâm ăn mừng cùng chưa tại e hứa sáng nay với nhân viên nhà e là nếu k sao e dẫn tất cả đi ăn mừng ,mà giờ vẫn còn cái xét ngiệm pcr của paster ngày 16 tới lấy kết quả nữa .liệu có kết quả giả k .em cám ơn
Kết quả vậy thì an tâm ăn mừng.:zk2039:

ptsu3
13-12-2014, 10:48
KHông có nguy cơ và KQ AT = an toàn 100%, bạn an tâm không nhiễm

Zlzkingzlz
13-12-2014, 10:53
Dạ em cám ơn các Anh chị .e đã tự nhủ đó là lần đầu và cũng sẽ là lần cuối cùng ,em k muốn đi xn 3 tháng nữa được k
em sẽ luôn bên diễn đàn để lắng nge chia sẻ và bày tỏ
em chỉ muốn nhắn nhủ tới các anh ,chị và các bạn hãy luôn cố gắng đừng để mọi thứ mất phương hướng mà ân hận như em,29 ngày 29 ngày nặng nề ,đã có lúc e k dám đi xét ngiệm,đêm em ngồi khóc tới sáng e tự dằn vặt và e thự gục ngã chỉ vì 1 phút ham muốn.và tới giờ kết quả vậy e đã có thể 1 phần trấn an và gạt đi mọi chuyện k tốt để làm tốt công việc của e và gia đình ....

ptsu3
13-12-2014, 10:56
Dạ em cám ơn các Anh chị .e đã tự nhủ đó là lần đầu và cũng sẽ là lần cuối cùng ,em k muốn đi xn 3 tháng nữa được k
em chỉ muốn nhắn nhủ tới các anh ,chị và các bạn hãy luôn cố gắng đừng để mọi thứ mất phương hướng mà ân hận như em,29 ngày 29 ngày nặng nề ,đã có lúc e k dám đi xét ngiệm,đêm em ngồi khóc tới sáng e tự dằn vặt và e thự gục ngã chỉ vì 1 phút ham muốn.và tới giờ kết quả vậy e đã có thể 1 phần trấn an và gạt đi mọi chuyện k tốt để làm tốt công việc của e và gia đình ....

Bạn an tâm với những gì đã được tư vấn , QHTD an toàn có BCS = không có nguy cơ + với KQ Âm tính = an toàn 100% , không cần XN lại nữa ! Chúc bạn bản lĩnh vững vàng hơn để tránh xa tệ nạn xã hội !

Tuanmecsedec
13-12-2014, 11:02

Như lúc đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn yên tâm 100% kết quả này.

Zlzkingzlz
13-12-2014, 11:30
Dạ cám ơn tất cả mọi người e mừng quá khi có người thân nhận kết quả báo,và e đã gọi ngay cho a tuấn ,cám ơn mọi người rất nhiều .tiện cho e hỏi luôn em khám ag:150k và cái gì nữa 80k thì có phải là khám luôn cái nguy cơ trước đó 3 tháng phải k ,và trước giờ tới hiện tại là e k sao phải k .

Tuanmecsedec
13-12-2014, 11:50
Dạ cám ơn tất cả mọi người e mừng quá khi có người thân nhận kết quả báo,và e đã gọi ngay cho a tuấn ,cám ơn mọi người rất nhiều .tiện cho e hỏi luôn em khám ag:150k và cái gì nữa 80k thì có phải là khám luôn cái nguy cơ trước đó 3 tháng phải k ,và trước giờ tới hiện tại là e k sao phải k .

kết quả này nói lên trước đây bạn không nhiễm.

Zlzkingzlz
13-12-2014, 14:58
Dạ em cám ơn tất cả mọi người ,sáng tới giờ e đã thấy thoải mái ở kết quả này và yên tâm hơn anh chị tư vấn ,thứ 3 kết quả của prc k biết sao nữa
Em k ngĩ ngợi tới nó nữa chứ cứ ngĩ đợi 3 tháng khám lại phát nữa lại oải
Hãy sống lành mạnh để gia đình và xã hội cảm thấy hạnh phúc và bình an

Tuanmecsedec
13-12-2014, 14:59
Dạ em cám ơn tất cả mọi người ,sáng tới giờ e đã thấy thoải mái ở kết quả này và yên tâm hơn anh chị tư vấn ,thứ 3 kết quả của prc k biết sao nữa
Em k ngĩ ngợi tới nó nữa chứ cứ ngĩ đợi 3 tháng khám lại phát nữa lại oải
Hãy sống lành mạnh để gia đình và xã hội cảm thấy hạnh phúc và bình an

Bạn không cần xoắn nữa vì bạn không có nguy cơ.

ptsu3
13-12-2014, 17:40
Bạn được tư vấn là không sao thì yên tâm đi bạn, bạn không sao !