PDA

View Full Version : Khi bạn gái không ham muốn tình dục?

Charles
15-12-2014, 20:48
Khi bạn gái không ham muốn tình dục?

Thứ Hai, 15/12/2014, 13:20

Có phải vì bạn gái em khó hiểu quá không anh/ chị? Ở bên em, những lúc em động chạm vào chỗ "nhạy cảm" của cô ấy nhưng cô ấy đều bảo không có cảm giác gì, không muốn quan hệ tình dục, khi xa em cô ấy bảo không nhớ, nhưng lại hứa sẽ yêu em mãi mãi. Bên cô ấy, em cũng thực sự cảm thấy sự quan tâm chăm sóc của một người yêu. Em đang lo lắng liệu cô ấy có vấn đề về hormone sinh dục nữ có phải không? Và nếu có bây giờ chúng em phải làm thế nào?

(Bạn nam, 22 tuổi, Phú Thọ)

Qua thư bạn, chúng tôi cảm nhận được sự quan tâm, lo lắng mà bạn dành cho bạn gái của mình. Bạn đang băn khoăn không biết liệu bạn gái có vấn đề gì về vấn đề hóc môn sinh dục nữ hay không và phải làm như thế nào, đồng thời bạn cũng băn khoăn về cảm xúc tình yêu cô ấy dành cho bạn. Chúng tôi chia sẻ với bạn nỗi băn khoăn này.

Bạn có nói rằng bạn động chậm vào chỗ “nhạy cảm” của cô ấy nhưng cô ấy bảo không có cảm giác gì. Chỗ “nhạy cảm” mà bạn nói đến cụ thể là những chỗ nào trên cơ thể cô ấy? Việc cô ấy không có cảm giác gì xảy ra ngay trong lần đầu tiên bạn động chạm vào những chỗ “nhạy cảm” đó hay là bây giờ mới xuất hiện? Bạn có biết bạn gái mình quan niệm như thế nào về tình dục, sự hưng phấn trong tình dục, tình yêu không? Vấn đề hóc môn sinh dục nữ của bạn gái có ảnh hưởng như thế nào tới tình cảm cũng như mối quan hệ của hai bạn?

Có thể bạn cũng đã biết, thông thường chỗ “nhạy cảm” của bạn gái là những nơi mà khi đụng chạm, kích thích vào sẽ gây ra hưng phấn, khoái cảm như ngực, âm vật, âm đạo, cổ, tai,…Tuy nhiên, ở mỗi người khác nhau, những điểm “nhạy cảm” này là khác nhau. Có người đụng chạm vào ngực đã gây hưng phấn nhưng có người chỉ cần hôn vào lòng bàn tay đã cảm thấy hưng phấn tình dục rồi. Vì vậy, điều quan trọng là tìm ra điểm “nhạy cảm” riêng của người đó chứ không phải điểm “nhạy cảm” chung chung của con gái bạn ạ.

Hơn nữa, việc có hưng phấn tình dục khi có đụng chạm vào chỗ “nhạy cảm” còn tuỳ thuộc vào nhiều yếu tố khác như quan niệm của bạn gái đó về tình dục, về việc cho bạn trai đụng chạm vào chỗ đó, tình hình sức khoẻ và tâm trạng của bạn ấy, hoàn cảnh khi hai bạn gần gũi...hoặc bạn gái đang lo lắng điều gì đó (như sợ rách màng trinh nếu bạn trai đụng chạm vào âm đạo, sợ bị đánh giá không đứng đắn…). Những yếu tố đó có thể cản trở bạn gái thể hiện cảm xúc thật của mình đó bạn. Vì vậy chỉ thông qua những điều bạn chia sẻ chưa đủ nhận diện có vấn đề bất thường ở tuyến nội tiết của bạn gái bạn. Điều quan trọng là bạn làm thế nào để có thể “đánh thức” sự thích thú của cô ấy dựa trên chính mong muốn của cô ấy, bạn có nghĩ vậy không?

Trong thư, bạn có băn khoăn về việc bạn gái nói rằng xa không nhớ nhưng lại nói sẽ yêu bạn mãi mãi. Bạn quan niệm như thế nào về tình yêu? Đồng thời, bạn có biết quan niệm về tình yêu của bạn gái mình là như thế nào không? Cô ấy nói như vậy có tác động như thế nào tới suy nghĩ, tình cảm của bạn dành cho cô ấy? Bạn muốn bạn gái dành tình cảm và thể hiện tình cảm với mình như thế nào? Việc trả lời những câu hỏi trên có thể sẽ giúp bạn tháo gỡ phần nào băn khoăn trong lòng. Đồng thời sự trao đổi thẳng thắn với bạn gái sẽ là cách để hiểu nhau thêm và bạn cũng sẽ biết làm thế nào để tạo ra sự hài lòng cho cả bạn gái lẫn bản thân mình.

Chúc hai bạn hạnh phúc!

Tâm sự bạn trẻ 360