PDA

View Full Version : Tư vấn giúp em: Nằm trên giường trong phòng XN có lây nhiễm HIV & STDs k????. . .

haiau
16-12-2014, 00:29
Hôm nay trước khi đi xét nghiệm mặt có cục mụn bóc nó xịt máu và mũ sau đó con lại gướm máu. Sau đó em vào trong phòng xét nghiệm nằm trên giường . . . cho hỏi nếu như giường đó có dính máu or dịch bệnh như HIV or Giang mai, lậu . . . liệu có nguy cơ bị cao không ? Đặt biệt là giang mai em đọc thông tin là có thể lây sang khi dùng chung giường à.

songchungvoi_HIV
16-12-2014, 07:38
Hôm nay trước khi đi xét nghiệm mặt có cục mụn bóc nó xịt máu và mũ sau đó con lại gướm máu. Sau đó em vào trong phòng xét nghiệm nằm trên giường . . . cho hỏi nếu như giường đó có dính máu or dịch bệnh như HIV or Giang mai, lậu . . . liệu có nguy cơ bị cao không ? Đặt biệt là giang mai em đọc thông tin là có thể lây sang khi dùng chung giường à.
HIV chỉ lây khi và chỉ khi QHTD trực tiếp ko có biện pháp an toàn, Mẹ mang thai nhiễm HIV truyền sang con, tiêm chích chung kim tiêm, truyền máu có HIV, cấy ghép nội tạng, còn lại ko có nguy cơ. bấm vào đây xem:
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

haiau
16-12-2014, 09:02
HIV chỉ lây khi và chỉ khi QHTD trực tiếp ko có biện pháp an toàn, Mẹ mang thai nhiễm HIV truyền sang con, tiêm chích chung kim tiêm, truyền máu có HIV, cấy ghép nội tạng, còn lại ko có nguy cơ. bấm vào đây xem:
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Thế còn mấy bệnh tình dục như Giang mai, lậu cũng vậy phải không anh.

songchungvoi_HIV
16-12-2014, 09:04
Thế còn mấy bệnh tình dục như Giang mai, lậu cũng vậy phải không anh.
Ko có nguy cơ với bất kỳ bệnh nào hết

Tuanmecsedec
16-12-2014, 09:08

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị chi mình.Những gì bạn kể không phải con đường dẫn đến lây nhiễm HIV.

haiau
28-12-2014, 02:07
Mấy anh ơi tình hình làm hôm nay thân duơng vật của em nó nổi một mụn đỏ . . . Có phải em bị dính phải bệnh gì không

Tuanmecsedec
28-12-2014, 06:57
Mấy anh ơi tình hình làm hôm nay thân duơng vật của em nó nổi một mụn đỏ . . . Có phải em bị dính phải bệnh gì không

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 08:12
Đó chỉ là gai sinh dục

haiau
28-12-2014, 09:54
Theo em biết mấy hạt ngọc của người ta là mấy hạt trắng li ti . . . còn của em nó nổi một cục cở hạt đậu màu đò . . . khi đục vào thì nó hơi nhức. Nhìn thì không giống mụn trứng cá mà giống nhọt hơn = = . . . mà nhọt có thế nổi trên DV không ?

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 10:00
Theo em biết mấy hạt ngọc của người ta là mấy hạt trắng li ti . . . còn của em nó nổi một cục cở hạt đậu màu đò . . . khi đục vào thì nó hơi nhức. Nhìn thì không giống mụn trứng cá mà giống nhọt hơn = = . . . mà nhọt có thế nổi trên DV không ?
Nếu Hắc Ám quá thì đi khám Da liễu đi

haiau
28-12-2014, 10:10

Chắc không hắc ám đến mức vậy tại em hồi đó giờ có bị vậy đâu nên hơi lạ. . . có khi nào nóng trong người nó nổi lên không ?

Tuanmecsedec
28-12-2014, 11:02

Nếu vậy bạn nên đi khám Bác Sỹ.

haiau
28-12-2014, 11:26
Nếu vậy bạn nên đi khám Bác Sỹ.

Vậy cho em hỏi nếu như trường hợp của em thì có nguy cơ dích một số bệnh gì không à ?

Tuanmecsedec
28-12-2014, 11:30
Vậy cho em hỏi nếu như trường hợp của em thì có nguy cơ dích một số bệnh gì không à ?

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn lúc đầu.Chỉ nằm trên giường sợ lo bệnh thì không biết nằm ở đâu.

haiau
28-12-2014, 11:39
Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn lúc đầu.Chỉ nằm trên giường sợ lo bệnh thì không biết nằm ở đâu.

Không ạ vụ trên giường thì coi như xong. Em chỉ hỏi là dv e nổi mục đỏ như nhọt như vậy anh có thể "dự đoán" có thể triệu chứng của 1 bệnh or 1 "hiện tượng" nào khác không ? Kiểu như bị nóng trong người hay nổi mụn trức cả hay viêm da bệnh nào khác . . . v. . .v

Boycodon85
28-12-2014, 12:14
Hỏi thế thì đố ai dám phán bị bệnh gì :)) Đi khám đi cho khỏi suy nghĩ

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 12:16
Không ạ vụ trên giường thì coi như xong. Em chỉ hỏi là dv e nổi mục đỏ như nhọt như vậy anh có thể "dự đoán" có thể triệu chứng của 1 bệnh or 1 "hiện tượng" nào khác không ? Kiểu như bị nóng trong người hay nổi mụn trức cả hay viêm da bệnh nào khác . . . v. . .v