PDA

View Full Version : Có nên dùng pes trong trường hợp này ko? Anh Tuấn và các anh chị cứu em :((

tuitenla
20-12-2014, 21:13
Trưa nay khoảng 1h em có đi uống nước với thằng A, rồi có 1 thằng B (bạn của thằng A bạn em đang ngồi uống nước) tình cờ 2 đứa gặp lại và vào ngồi uống nước luôn, coi như 3 thằng ngồi uống tý thì B ra về, mà khi nó đi thằng A bạn em mới kể là thằng B đó hay đi với gái MD nhiều, và đc biết là ko bao giờ xài BCS, mà hình như thằng B đó đang bị sưng hay viêm lợi hay sưng nứu gì đó, còn EM thì đang bị nổi đẹn, khoảng cỡ đầu đũa (2 hôm nay rồi)...

Vậy xin cho em hỏi kết luận lại là thằng kia nếu có bị HIV và đang bị sưng nứu hay viêm nhiệt như vậy thì khi nói chuyện như vậy nước bọt hay chất tiết từ bên nó có lây sang qua bên chổ nổi đẹn trong miệng em hay không ạh?, thật sự em ngu và thiếu hiểu biết nên hỏi mấy anh chị đừng nghĩ em kì thị hay gì hết nha, nếu có nguy cơ thì em có cần dùng pes hay ko vì chuyển đó mới xảy ra đc 8,9 tiếng thôi ah, mấy anh chị và anh Tuấn giúp em với hix....

tuitenla
20-12-2014, 21:21
Không ai giúp em hả ? :((

Nguyen Ha
20-12-2014, 21:26
Trưa nay khoảng 1h em có đi uống nước với thằng A, rồi có 1 thằng B (bạn của thằng A bạn em đang ngồi uống nước) tình cờ 2 đứa gặp lại và vào ngồi uống nước luôn, coi như 3 thằng ngồi uống tý thì B ra về, mà khi nó đi thằng A bạn em mới kể là thằng B đó hay đi với gái MD nhiều, và đc biết là ko bao giờ xài BCS, mà hình như thằng B đó đang bị sưng hay viêm lợi hay sưng nứu gì đó, còn EM thì đang bị nổi đẹn, khoảng cỡ đầu đũa (2 hôm nay rồi)...

Vậy xin cho em hỏi kết luận lại là thằng kia nếu có bị HIV và đang bị sưng nứu hay viêm nhiệt như vậy thì khi nói chuyện như vậy nước bọt hay chất tiết từ bên nó có lây sang qua bên chổ nổi đẹn trong miệng em hay không ạh?, thật sự em ngu và thiếu hiểu biết nên hỏi mấy anh chị đừng nghĩ em kì thị hay gì hết nha, nếu có nguy cơ thì em có cần dùng pes hay ko vì chuyển đó mới xảy ra đc 8,9 tiếng thôi ah, mấy anh chị và anh Tuấn giúp em với hix....

Hoàn toàn ko có nguy cơ.

tuitenla
20-12-2014, 21:31
Hoàn toàn ko có nguy cơ.

Dạ, em cảm ơn chị ạh, 100% luôn ko chị? vậy ko cần dùng pes phải ko chị, tại em nghe nói nếu dịch người kia chuyền qua thì ks nhưng em đang nổi đẹn nên hơi lo ạh :(

tuitenla
20-12-2014, 22:05
chị đâu rồi :((

Tuanmecsedec
20-12-2014, 22:25
Dạ, em cảm ơn chị ạh, 100% luôn ko chị? vậy ko cần dùng pes phải ko chị, tại em nghe nói nếu dịch người kia chuyền qua thì ks nhưng em đang nổi đẹn nên hơi lo ạh :(

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trễn diễn đàn có sẵn.câu hỏi bạn thiếu kiến thức trầm trọng,phải nói là kỳ thị ;

Bạn chỉ bị nguy cơ HÂM và kỳ thị thôi.HIV không lây nhiễm như vậy bạn,cho dù là tình huống nào.

Chủ đề: nguy cơ lây nhiễm qua uống chung ly nước (http://diendanhiv.vn/threads/8020-nguy-co-lay-nhiem-qua-uong-chung-ly-nuoc)
Chủ đề: a tuấn và mọi người giúp với...uống chung cốc nước với người bị HIV (http://diendanhiv.vn/threads/7247-a-tuan-va-moi-nguoi-giup-voi-uong-chung-coc-nuoc-voi-nguoi-bi-HIV)
Chủ đề: Cần tư vấn ăn uống chung có lây nhiễm hiv không?. (http://diendanhiv.vn/threads/6641-Can-tu-van-an-uong-chung-co-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: uống chung ly người nhiễm HIV chảy máu rất nhiều có nguy cơ khôn (http://diendanhiv.vn/threads/8884-uong-chung-ly-nguoi-nhiem-HIV-chay-mau-rat-nhieu-co-nguy-co-khong)
Chủ đề: em thắc mắc tí uống chung cốc có nguy cơ không (http://diendanhiv.vn/threads/18815-em-thac-mac-ti-uong-chung-coc-co-nguy-co-khong)

tuitenla
20-12-2014, 22:41
Dạ, em ko có ý đó đâu tại em còn thiếu kiến thức quá, em sẽ tìm hiểu và đọc để biết nhiều hơn, nhưng bây giờ em lo quá ko có time để đọc liền, anh Tuấn anh nói 1 câu cho e yên tâm đc ko ạh? vì sự việc xảy ra mới 9, 10 tiếng thôi, co cần dùng pes ko vậy anh? hix

tuitenla
20-12-2014, 23:03
Thay vì như các quán cafe khác khoảng cách ngồi xa xa nhau thì ko sao, còn đằng này ngồi bàn nước mía (loại bàn nhỏ và ghế nhỏ) khoảng cách mặt đối mặt gần nên em sợ nước bọt bay qua miệng em. hình như người đó có ho và hắt hơi nữa. anh Tuấn giúp em với hixxxxxxxxxx

Tuanmecsedec
21-12-2014, 07:45
Dạ, em ko có ý đó đâu tại em còn thiếu kiến thức quá, em sẽ tìm hiểu và đọc để biết nhiều hơn, nhưng bây giờ em lo quá ko có time để đọc liền, anh Tuấn anh nói 1 câu cho e yên tâm đc ko ạh? vì sự việc xảy ra mới 9, 10 tiếng thôi, co cần dùng pes ko vậy anh? hix

Thay vì như các quán cafe khác khoảng cách ngồi xa xa nhau thì ko sao, còn đằng này ngồi bàn nước mía (loại bàn nhỏ và ghế nhỏ) khoảng cách mặt đối mặt gần nên em sợ nước bọt bay qua miệng em. hình như người đó có ho và hắt hơi nữa. anh Tuấn giúp em với hixxxxxxxxxx

Bạn đọc có chổ này nói có nguy cơ không mà đòi uống Pep.

songchungvoi_HIV
21-12-2014, 07:57

Đọc xong câu hỏi là biết phân biệt kỳ thị và đối xử rùi, TG này vẫn còn những người như bạn, thiết nghĩ nên đưa lên Sao Hỏa ở cách ly với TG chứ ở đây Ko chết vì HIV mà chết vì bị đánh hội đồng:khi875437: