PDA

View Full Version : quan hệ gái.mại dâm không dùng bao vẫn chưa đi xét nghiệm

anh ba
22-12-2014, 09:31
Chào các anh chị em cần tư vấn là cách đây 2 tuần em đã quan hệ tình dục với gái bán dâm và em thấy cơ thể hay sốt về chiều và ngứa nhiều lắm em lo lắng quá vậy bây giờ em phải làm loại xét nghiệm nào không phải đợi đến 3 tháng như khuyến cáo mà có kết quả trong thời gian sớm nhất 2 tuần vừa qua e như chết gục nghĩ đến hiv là em chĩ muốn đâm đầu vào xe tải rất mong hồi đáp của các anh cho em 1 con dường sống đi ạ

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 09:33
Chào các anh chị em cần tư vấn là cách đây 2 tuần em đã quan hệ tình dục với gái bán dâm và em thấy cơ thể hay sốt về chiều và ngứa nhiều lắm em lo lắng quá vậy bây giờ em phải làm loại xét nghiệm nào không phải đợi đến 3 tháng như khuyến cáo mà có kết quả trong thời gian sớm nhất 2 tuần vừa qua e như chết gục nghĩ đến hiv là em chĩ muốn đâm đầu vào xe tải rất mong hồi đáp của các anh cho em 1 con dường sống đi ạ
Bạn XN theo đúng quy trình sau:
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV).

4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Tuanmecsedec
22-12-2014, 10:01

Nếu bạn ở TPHCM thì để sau 4 tuần đến Hòa Hảo làm xét nghiệm HIV Combo (Ag/Ab).

anh ba
22-12-2014, 10:43
[SIZE=3]Nếu bạn ở TPHCM thì để sau 4 tuần đến Hòa dương tính àm xét nghiệm HIV Combo (Ava2 Ag/Ab).
[/SIZEdung91]

Em ở quận 10 vậy nếu 4 tuần là chẵn 1 tháng luôn đúng ko anh tuấn giá tiền của xn là bao nhiêu vậy anh nếu dương tính là bị còn âm là không bị và kết luận luôn khỏi xn nữa là ko bị luôn đúng ko anh tuấn em sợ quá em còn gia đình nữa

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 10:49
Em ở quận 10 vậy nếu 4 tuần là chẵn 1 tháng luôn đúng ko anh tuấn giá tiền của xn là bao nhiêu vậy anh nếu dương tính là bị còn âm là không bị và kết luận luôn khỏi xn nữa là ko bị luôn đúng ko anh tuấn em sợ quá em còn gia đình nữa
Tính tuần. 1 tuần = 7 ngày => 4 tuần x 7 ngày = 28 ngày

anh ba
22-12-2014, 11:19
Tính tuần. 1 tuần = 7 ngày => 4 tuần x 7 ngày = 28 ngày

Vậy em canh đúng 3 tuần nữa là 5 tuần em làm luôn mà nếu âm tính là kết luận luôn hay em phải xn nữa

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 11:22
Vậy em canh đúng 3 tuần nữa là 5 tuần em làm luôn mà nếu âm tính là kết luận luôn hay em phải xn nữa
HIV trắng đen thùi lùi là 12 tuần, nhưng 5 tuần AT thì chưa 1 ai sau 12 tuần DT

anh ba
22-12-2014, 11:31
Với loại xn này thì em đọc có mấy bài ở sigapo thì 5 tuần xn combo thì ng ta kết luận lun rồi đúng ko anh song chung

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 11:33
Với loại xn này thì em đọc có mấy bài ở sigapo thì 5 tuần xn combo thì ng ta kết luận lun rồi đúng ko anh song chung
Bạn muốn kết luận thì qua Singapo XN nhé, Bộ Y Tế VN vẫn là 12 tuần chốt sau nguy cơ

anh ba
22-12-2014, 11:55
Bạn muốn kết luận thì qua Singapo XN nhé, Bộ Y Tế VN vẫn là 12 tuần chốt sau nguy cơ

Nhưng có ai 5 tuần âm mà 8 tuần lại dương không anh em sợ quá

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 12:01
Nhưng có ai 5 tuần âm mà 8 tuần lại dương không anh em sợ quá
Hình như bạn chỉ biết hỏi mà ko biết đọc, Đã trả lời cho bạn rùi mà bạn có thèm đọc đâu, chính vì ko đọc nên mới hỏi lại

anh ba
22-12-2014, 12:10
Hình như bạn chỉ biết hỏi mà ko biết đọc, Đã trả lời cho bạn rùi mà bạn có thèm đọc đâu, chính vì ko đọc nên mới hỏi lạidạ vậy
Vậy giá tiền xn là bao nhiu vậy anh ở pastuer ak

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 12:26
dạ vậy
Vậy giá tiền xn là bao nhiu vậy anh ở pastuer ak
Giá mỗi nơi mỗi khác, Pastuer giá 125K, Hòa Hảo 250K

ptsu3
22-12-2014, 12:44
XN HIV Combo Ag / Ab Thì trong khoảng 30-35 ngày tức là 4-5 tuần sẽ cho kết quả chính xác gần như 99,9% . Vì nếu nhiễm HIV XN PP này thời điểm này gần như chắc chắn sẽ ra Dương tính

Nếu âm tính , Chốt lại = PP Tét nhanh sau 12 tuần chỉ còn là thủ tục !

Tuanmecsedec
22-12-2014, 14:34

Xét nghiệm HIV Combo ở Hòa hảo chi phí bạn cầm cở 250 ngàn trở lại.

anh ba
22-12-2014, 14:37
XN HIV Combo Ag / Ab Thì trong khoảng 30-35 ngày tức là 4-5 tuần sẽ cho kết quả chính xác gần như 99,9% . Vì nếu nhiễm HIV XN PP này thời điểm này gần như chắc chắn sẽ ra Dương tính

Nếu âm tính , Chốt lại = PP Tét nhanh sau 12 tuần chỉ còn là thủ tục !

Câu trả lời quá xúc tích ngắn gọn đầy đủ i like
Quyết định hết tháng này e sẽ làm xn lo quá anh ơi !!!!

anh ba
22-12-2014, 17:55

Ủa pastuer 125k là combo hay là tét nhanh vậy anh sống chung

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 18:19
Ủa pastuer 125k là combo hay là tét nhanh vậy anh sống chung
Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
(http://www.diendanhiv.vn/)2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (http://www.diendanhiv.vn/)(XN kép) <=> Combo Ag/Ab (http://www.diendanhiv.vn/)
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%. (http://www.diendanhiv.vn/)
3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=> GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%. (http://www.diendanhiv.vn/)
CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1+), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1+, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1+, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
- Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
- Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
- Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

anh ba
22-12-2014, 19:57
[QUcáE=songchungvoi_HIV;197617]Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
(http://www.diendanhiv.vn/)2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (http://www.diendanhiv.vn/)(XN kép) <=> Combo Ag/Ab (http://www.diendanhiv.vn/)
3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=> GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1+), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1+, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
- Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1+, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1+, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
+ Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
- Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
- Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
- Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.[/QUOTE]

Ak cái này là xn combo được rồi đợi đủ 5 tuần em qua pastuer làm xn này luôn nha anh

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 20:04
[QUcáE=songchungvoi_HIV;197617]Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

Ak cái này là xn combo được rồi đợi đủ 5 tuần em qua pastuer làm xn này luôn nha anh[/QUOTE]
Thì ngay từ đầu đã chia sẽ rùi, tại bạn đâu có chịu đọc

anh ba
22-12-2014, 20:09
Ak cái này là xn combo được rồi đợi đủ 5 tuần em qua pastuer làm xn này luôn nha anh

Mà anh sống chung ơi nếu mà bữa đó dương tính thì em sẽ làm gì bây giờ

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 20:15

Chưa XN chưa có KQ thì ko nói được cái gì hết.
Bấm vào đây xem:
Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm. (http://diendanhiv.vn/threads/7786-Toi-khong-biet-xac-xuat-lay-nhiem-HIV-trong-quan-he-tinh-duc-la-bao-nhieu-phan-tram)

Nguyen Ha
22-12-2014, 20:16

Cứ XN đi đã nếu gì mà nếu! Vớ vẩn!

anh ba
22-12-2014, 20:22

Cứ XN đi đã nếu gì mà nếu! Vớ vẩn![/QUOTE]
Thôi ko nói nữa nói hồi em đập điện thoại luôn quá em đang khóc nè

Charles
22-12-2014, 20:27
Thôi ko nói nữa nói hồi em đập điện thoại luôn quá em đang khóc nè

Chỉ có kết quả XN mới khẳng định được thôi bạn. Hãy bình tĩnh, quá lo lắng cũng không giải quyết vấn đề gì.

anh ba
22-12-2014, 20:35
Chỉ có kết quả XN mới khẳng định được thôi bạn. Hãy bình tĩnh, quá lo lắng cũng không giải quyết vấn đề gì.

Hic hic hồi trước lúc nguy cơ e có đi càfe sờ soạng em có bóp ngực hôn hít chỉ ngay má thôi mà mặt có mụn mấy nhỏ càfe sờ đùi này nọ vậy mấy lần đó có tính là nguy cơ ko anh huhu

Nguyen Ha
22-12-2014, 20:37
Hic hic hồi trước lúc nguy cơ e có đi càfe sờ soạng em có bóp ngực hôn hít chỉ ngay má thôi mà mặt có mụn mấy nhỏ càfe sờ đùi này nọ vậy mấy lần đó có tính là nguy cơ ko anh huhu

Không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
22-12-2014, 20:42
Nếu mà sờ mó mà lây nhiễm HIV thì TG này đã thành một hành tinh tàn lụi và tuyệt chủng rùi

Charles
22-12-2014, 20:45

Những hành động này hoàn toàn không làm lây nhiễm HIV bạn.

ptsu3
22-12-2014, 20:47
Tất cả các hành vi : sờ xoạng , kích dục bằng tay, ôm ấp , vuốt vé , hôn , mút , liếm , bú đều không có nguy cơ với HIV , nguy cơ khi và chỉ khi QHTD trực tiếp đường Âm đạo hoặc Hậu Môn ko sử dụng BCS !

anh ba
22-12-2014, 23:25
Dạ UOTE=ptsu3;197672]Tất cả các hành vi : sờ xoạng , kích dục bằng tay, ôm ấp , vuốt vé , hôn , mút , liếm hoặc đều không có nguy cơ với HIV , nguchỉ y cơ khi và chỉ khi QHTD trực tiếp đường Âm đạo hoặc Hậu Môn ko sử dụng BCS ![/QUOTE]

Dạ cám ơn các anh đã tư vấn và động viên em em cũng mong là xn lần này sẽ ko là cái nghiệp mà trời cho em hoặc có thì sẽ chuyển thành nghiệp khác chỉ mún âm tính từ h tới chết vậy thống nhất 3 tuần nữa combo hiv thẳng tiến

SinPet
22-12-2014, 23:33
Dạ UOTE=ptsu3;197672]Tất cả các hành vi : sờ xoạng , kích dục bằng tay, ôm ấp , vuốt vé , hôn , mút , liếm hoặc đều không có nguy cơ với HIV , nguchỉ y cơ khi và chỉ khi QHTD trực tiếp đường Âm đạo hoặc Hậu Môn ko sử dụng BCS !

Dạ cám ơn các anh đã tư vấn và động viên em em cũng mong là xn lần này sẽ ko là cái nghiệp mà trời cho em hoặc có thì sẽ chuyển thành nghiệp khác chỉ mún âm tính từ h tới chết vậy thống nhất 3 tuần nữa combo hiv thẳng tiến[/QUOTE]

Nếu bạn quan hệ mà sử dụng BCS thì yên tâm là bạn ko có nhiễm HIV đâu , mà bạn qh mà ko sài BCS thì 50% thui còn 50% còn lại XN mới biết đc

anh ba
22-12-2014, 23:51
Nói đúng ra thì mới đầu e ko xài nhưng chỉ đưa vào âm đạo khoảng vài giây rồi lấy ra lúc đó mới xài bao tới hết cuộc chơi luôn đó

Charles
23-12-2014, 00:43
Nói đúng ra thì mới đầu e ko xài nhưng chỉ đưa vào âm đạo khoảng vài giây rồi lấy ra lúc đó mới xài bao tới hết cuộc chơi luôn đó

Nếu đúng vậy bạn yên tâm không có nguy cơ.

anh ba
23-12-2014, 07:31
Nếu đúng vậy bạn yên tâm không có nguy cơ.

Sao ko anh lúc đó tinh sịch nhỏ đó có dính 1 ít lên đầu dv.của e rồi nên em mới sợ nè

Tuanmecsedec
23-12-2014, 08:35
Sao ko anh lúc đó tinh sịch nhỏ đó có dính 1 ít lên đầu dv.của e rồi nên em mới sợ nè

Khả năng nguy cơ chỉ khi nào quan hệ trực tiếp thôi,vấn đề này không có nguy cơ.

anh ba
23-12-2014, 10:04
Khả năng nguy cơ chỉ khi nào quan hệ trực tiếp thôi,vấn đề này không có nguy cơ.

Vây đúng rồi anh ơi em ko dùng bao mà đưa vào ad mới có vài cái thôi rồi sau đó em gắn bao vô luôn bởi vậy e mới sợ đó

Tuanmecsedec
23-12-2014, 10:07
Vây đúng rồi anh ơi em ko dùng bao mà đưa vào ad mới có vài cái thôi rồi sau đó em gắn bao vô luôn bởi vậy e mới sợ đó

Nếu thời gian tiếp xúc chỉ vài cái sau đó mang bao thì nguy cơ không cao.

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 10:08
Ko có nguy cơ trong trường hợp này.
Vì ko có thời gian tiếp xúc lẫn diện tiếp xúc
Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

anh ba
23-12-2014, 10:17
Ko có nguy cơ trong trường hợp này.
Vì ko có thời gian tiếp xúc lẫn diện tiếp xúc
Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các gilyinai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Dạ cám ơn các anh đã động viên và tư vấn ạ nói chung tháng sau xn nếu âm tính thì e sẽ hồi đáp tại diễn đàn còn ko thấy. im re là hiễu luôn

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 10:18
Dạ cám ơn các anh đã động viên và tư vấn ạ nói chung tháng sau xn nếu âm tính thì e sẽ hồi đáp tại diễn đàn còn ko thấy. im re là hiễu luôn
10000000000000000% KQ AT nếu đúng như những gì bạn kể

anh ba
23-12-2014, 10:34
10000000000000000% KQ AT nếu đúng như những gì bạn kể

Nhưng em cảm nhận dc tinh dịch nhỏ đó dính vào dv em a ơi

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 10:35
Nhưng em cảm nhận dc tinh dịch nhỏ đó dính vào dv em a ơi
Yên tâm đi, khi nào bạn QHTD ko an toàn từ đầu trận đến cuối trận mới có nguy cơ

anh ba
23-12-2014, 10:52
Ak vậy hả vậy kỳ này nên để 5 tuần hay 4 tuần hay 6 tuần nèk

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 10:55
Ak vậy hả vậy kỳ này nên để 5 tuần hay 4 tuần hay 6 tuần nèk
Bạn chỉ cần 6 tuần là đủ

anh ba
23-12-2014, 11:03
6 tuần rồi combo coi như tới đó trắng đen sẽ rõ đúng hôn anh

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 11:04
6 tuần rồi combo coi như tới đó trắng đen sẽ rõ đúng hôn anh
ok. 100000000000000% kq at

anh ba
23-12-2014, 11:26
Anh ơi em có đứa bạn mún hõi dùm là từ lúc sau nguy cơ quan hệ ko dùng bao với gmd là 84 ngày nó tét nhanh âm tính vậy nếu ko tạo nguy cơ mới thì kết quả có thay đổi ko

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 11:30
Anh ơi em có đứa bạn mún hõi dùm là từ lúc sau nguy cơ quan hệ ko dùng bao với gmd là 84 ngày nó tét nhanh âm tính vậy nếu ko tạo nguy cơ mới thì kết quả có thay đổi ko
KQ này an toàn 1000000000000000000%

anh ba
23-12-2014, 12:24
KQ này an toàn 1000000000000000000%

Hình như ở việt nam 12 tháng nếu tét nhanh mà âm tính là kết luận an toàn rồi phải ko anh

hyvong17
23-12-2014, 12:30
Hình như ở việt nam 12 tháng nếu tét nhanh mà âm tính là kết luận an toàn rồi phải ko anh

12 tuần, ko phải 12 tháng

anh ba
23-12-2014, 12:33
12 tuần, ko phải 12 tháng

Ak cám ơn anh có ai 3 tháng tét nhanh âm mà 5 tháng dương ko anh

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 12:40
XN HIV như sau:
1. XN cho 1 nguy cơ có dùng PEP 24 tuần sau nguy cơ chốt.
2. XN cho 1 nguy cơ Ko dùng PEP 12 tuần sau nguy cơ chốt.
Bấm vào đây xe:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Tuanmecsedec
23-12-2014, 14:52

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

anh ba
23-12-2014, 17:13
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

1 nguy cơ từ 6 đến 12 tuần antihiv là anh nói pp tét nhanh đúng ko

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 17:18
1 nguy cơ từ 6 đến 12 tuần antihiv là anh nói pp tét nhanh đúng ko
Combo, antive, determine, serodia, Genscreen là test nhanh sinh phẩm Elisa thế hệ 3,4 có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu đến 99,98% áp dụng trên toàn thế giới

anh ba
23-12-2014, 18:44
Combo, antive, determine, serodia, Genscreen là test nhanh sinh phẩm Elisa thế hệ 3,4 có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu đến 99,98% áp dụng trên toàn thế giới

Anh sống chung nói nghe hùng dũng quá làm bản thân e lo sợ quá tới đó mà lòi ra 1 cáu chắc em về quê chăn trâu quá anh sống chung ơi !!!huhuhu

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 18:46
Anh sống chung nói nghe hùng dũng quá làm bản thân e lo sợ quá tới đó mà lòi ra 1 cáu chắc em về quê chăn trâu quá anh sống chung ơi !!!huhuhu
Tin hay ko tùy bạn, nếu ko tin tốt nhất ko nên lên diễn đàn hỏi, vậy đi

anh ba
23-12-2014, 18:56
Tin hay ko tùy bạn, nếu ko tin tốt nhất ko nên lên diễn đàn hỏi, vậy đi

Em lúc nào cũng tin các anh chị hết vì mọi ng là chỗ dựa của e những lúc này ... Vậy th cũa e là an toàn chưa anh sống chung

hyvong17
23-12-2014, 19:00
Em lúc nào cũng tin các anh chị hết vì mọi ng là chỗ dựa của e những lúc này ... Vậy th cũa e là an toàn chưa anh sống chung

Bạn đi test đi rồi lấy cái kết quả về ngủ cho ngon mà đón giáng sinh. Chừng nào chưa có kết quả test thì dù ai khuyên bảo gì bạn vẫn lo thôi. Mạnh dạn lên, đi test để đuổi 3 chữ hiv ra khỏi đầu đi bạn

anh ba
23-12-2014, 19:08
Dạ em cám ơn anh hy vong 17 em sẽ đợi thêm tuần sau nữa em tét nhanh cái nữa rồi e báo lại các anh nha time chờ đợi lúc này còn hơn là ngồi lên chảo dầu nữa

Nguyen Ha
23-12-2014, 19:24
Dạ em cám ơn anh hy vong 17 em sẽ đợi thêm tuần sau nữa em tét nhanh cái nữa rồi e báo lại các anh nha time chờ đợi lúc này còn hơn là ngồi lên chảo dầu nữa

Bình tĩnh đi, tâm lý nặng quá ko tốt đâu.

Charles
23-12-2014, 19:34

Bạn không có nguy cơ, kết quả XN chắc chắn là ÂT.

anh ba
23-12-2014, 21:57

Ủa anh sống chung ơi ở pastuer xn combo là 125 k phải ko anh

Tuanmecsedec
23-12-2014, 21:59
Ủa anh sống chung ơi ở pastuer xn combo là 125 k phải ko anh

Pasteur làm phương cách 3 trong đó làm 3 phương pháp có một phương pháp HIV Combi PT tìm kháng thể và kháng nguyên.

anh ba
26-12-2014, 21:38
Pasteur làm phương cách 3 trong đó làm 3làm ươncombo làm háp có một phương pháp HIV Combi PT tìm kháng thể và kháng nguyên.

Anh ơi cho em hỏi ví dụ 1 người làm tét nhanh tìm kháng thể với 84 ngày âm tính nhưng khoảng 1 tháng sau làm xn combo hiv tìm kháng nguyên lại dương tính ko anh vì em sẽ làm như vậy trong thơi gian xét nghiệm tới em . xin cám ơn

songchungvoi_HIV
26-12-2014, 21:40
Anh ơi cho em hỏi ví dụ 1 người làm tét nhanh tìm kháng thể với 84 ngày âm tính nhưng khoảng 1 tháng sau làm xn combo hiv tìm kháng nguyên lại dương tính ko anh vì em sẽ làm như vậy trong thơi gian xét nghiệm tới em . xin cám ơn
Bạn biết đùa quá
Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

anh ba
26-12-2014, 22:27
Bạn biết đùa quá
[/I]Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Vì bữa em chỉ tét nhanh tìm kháng thể nhưng sợ là cơ thể chưa có kháng thể nên là em nghĩ combo sẽ dương tính

songchungvoi_HIV
26-12-2014, 22:29
Vì bữa em chỉ tét nhanh tìm kháng thể nhưng sợ là cơ thể chưa có kháng thể nên là em nghĩ combo sẽ dương tính
Bạn đâu có biết đọc chữ?? Vì ngay từ đầu songchung chia sẻ rất rõ bạn ko có nguy cơ, lấy đây ra DT?? ko có chuyện chậm kháng thể kháng sinh gì hết

anh ba
26-12-2014, 22:40
Bạn đâu có biết đọc chữ?? Vì ngay từ đầu songchung chia sẻ rất rõ bạn ko có nguy cơ, lấy đây ra DT?? ko có chuyện chậm kháng thể kháng sinh gì hết

Yeah mừng quá còn mấy cái bệnh lậu giang mai gì đó thì cũng đã qua 3 tháng rồi mà e thấy người đâu có nổi mục gì đâu vậy có cần xét nghiệm ko anh sống chung

Tuanmecsedec
26-12-2014, 22:41

Bạn hỏi gì lạ nhễ.Đã xét nghiệm tìm kháng thể âm tính thì làm sao xét nghiệm kháng nguyên dương tính.84 ngày âm tính phương pháp tìm kháng thể là 100% an toàn rồi.

anh ba
26-12-2014, 22:42
Ủa có mà a sống chung quan hệ gái mại dâm ko dùng bao nhưng đã 84 ngày âm tính tét nhanh ak

Tuanmecsedec
26-12-2014, 22:51
Ủa có mà a sống chung quan hệ gái mại dâm ko dùng bao nhưng đã 84 ngày âm tính tét nhanh ak

84 ngày âm tính là an toàn rồi.

anh ba
26-12-2014, 22:58
84 ngày âm tính là an toàn rồi.

Ak vậy em cám ơn các anh ạ em vừa mới 84 ngày tet nhanh âm tính nè và em đang đợi tháng sau làm cái xn nữa chốt luôn vậy em nên chọn loại xn nào vậy anh tuấn mẹc

Tuanmecsedec
26-12-2014, 23:04
Ak vậy em cám ơn các anh ạ em vừa mới 84 ngày tet nhanh âm tính nè và em đang đợi tháng sau làm cái xn nữa chốt luôn vậy em nên chọn loại xn nào vậy anh tuấn mẹc

Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người tư vấn.Kết quả này đã an toàn không cần xét nghiệm nữa.

anh ba
05-01-2015, 19:32
Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người tư vấn.Kết quả này đã an toàn không cần xét nghiệm nữa.

Dạ chào bác bình hôm qua em có gọi nhờ bác tư vấn nhưng em quên hỏi em có 84 ngày âm tính tét nhanh tại da liễu nhưng trong thời gian đó e có đi càfe vú có mò bóp vú gái càfe và nằm kế bên cô ta rồi sờ đùi này hôn hít và cái chính em nhớ lại là lúc thời gian phơi nhiễm e không có dùng thuốc pep phơi nhiễm nên em lo sợ lắm bác bình vì em sợ 1 tháng nữa khi làm xét nghiệm combo nó sẽ bị dương tính em nghĩ tới cảnh đó mà buồn thúi ruột luôn ạ bác ơi

Charles
05-01-2015, 19:41
Dạ chào bác bình hôm qua em có gọi nhờ bác tư vấn nhưng em quên hỏi em có 84 ngày âm tính tét nhanh tại da liễu nhưng trong thời gian đó e có đi càfe vú có mò bóp vú gái càfe và nằm kế bên cô ta rồi sờ đùi này hôn hít và cái chính em nhớ lại là lúc thời gian phơi nhiễm e không có dùng thuốc pep phơi nhiễm nên em lo sợ lắm bác bình vì em sợ 1 tháng nữa khi làm xét nghiệm combo nó sẽ bị dương tính em nghĩ tới cảnh đó mà buồn thúi ruột luôn ạ bác ơi

Bạn không uống thuốc phơi nhiễm thì 84 ngày ÂT an toàn 100% rồi, không cần XN nữa. Vấn đề bạn có đi cafe trá hình thì các hành động sờ mó nắn bóp, hôn hít... không làm lây nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
06-01-2015, 08:32

Bạn yên tâm những gì bạn kể không phải hành vi nguy cơ.