PDA

View Full Version : Cần 1 lời tư vấn,mình giờ hoang mang quá

canmotloikhuyen123
22-12-2014, 22:12
Chuyện là cách đây 4 năm mình có QH ko an toàn với 1 người bạn gái,giờ chia tay cũng lâu rồi,sau đó mình bị nhiễm sùi mào gà và đã đi chữa,cách đây 2 năm vào năm 2012 ( khi xét nghiệm sùi mào gà mình được biết là nếu xét nghiệm có HIV thì sẽ ko thể điều trị sùi mào gà vì thế mình yên tâm là ko bị HIV),nhưng dạo gần đây mình cảm thấy lo lắng và stress vì tự nhiện trên tay và chân xuất hiện lưa thưa vài mấy chấm đen nhỏ như lấy bút chấm vào ấy nhìn như mụn ruồi nên mình rất hoang mang ko biết có bị sao không nữa.

Anh Kiệt
22-12-2014, 22:17
bạn đi xét nhiệm đi cho an tâm

ptsu3
22-12-2014, 22:18
Tóm lại bạn đã XN HIV từ sau nguy cơ 4 năm chưa ? HIV ko chuẩn đoán qua triệu chứng bạn nhé ! SMG là SMG mà HIV là HIV ko liên quan đến nhau

Tuanmecsedec
22-12-2014, 22:20
Chuyện là cách đây 4 năm mình có QH ko an toàn với 1 người bạn gái,giờ chia tay cũng lâu rồi,sau đó mình bị nhiễm sùi mào gà và đã đi chữa,cách đây 2 năm vào năm 2012 ( khi xét nghiệm sùi mào gà mình được biết là nếu xét nghiệm có HIV thì sẽ ko thể điều trị sùi mào gà vì thế mình yên tâm là ko bị HIV),nhưng dạo gần đây mình cảm thấy lo lắng và stress vì tự nhiện trên tay và chân xuất hiện lưa thưa vài mấy chấm đen nhỏ như lấy bút chấm vào ấy nhìn như mụn ruồi nên mình rất hoang mang ko biết có bị sao không nữa.

Xét nghiệm HIV là một xét nghiệm riêng biệt bạn,nếu không xét nghiệm thì không bao giờ biết có nhiễm hay không.Vì vậy bạn cần đi xét nghiệm.

canmotloikhuyen123
22-12-2014, 22:24
Khi mình cầm giấy xét nghiệm SMG mình thấy có ghi HIV (-) còn HPV (+),và từ lúc chữa SMG xong mình cũng k quan hệ nữa

ptsu3
22-12-2014, 22:28
Khi mình cầm giấy xét nghiệm SMG mình thấy có ghi HIV (-) còn HPV (+),và từ lúc chữa SMG xong mình cũng k quan hệ nữa

Nếu chính xác bạn XN HIV có dấu ( - ) rồi thì yên tâm không nhiễm, các triệu chứng cho thấy bạn lo lắng quá thôi, nếu ko hết đi khám da liễu bạn nhé !

Tuanmecsedec
22-12-2014, 22:28

Nếu bạn có xét nghiệm HIV mà kết quả ghi HIV (-) tức là âm tính.

canmotloikhuyen123
22-12-2014, 22:36
Cám ơn các bạn đã giúp đỡ,mình chỉ nhớ rõ là lần đi vô trung tâm chữa SMG đó,bác sỹ yêu cầu mình xuống lấy máu xét nghiệm,Sau 1 hồi thì mình có giấy kết quả như trên (tổng phí là gần 1tr ),Mình tự thấy sức khỏe tốt,cả năm trời gần như ko sốt k,chỉ thi thoảng 1 2 lần thấy nóng sau đó ngủ 1 giấc sáng hôm sau khỏe re,tự nhiên giờ thấy mấy cái chấm như nốt ruồi này nên lo quá xá luôn

Daulong
22-12-2014, 22:55
Thế thì ko sao rồi... Smg ko chêt nhưng ko khỏi... Mk lac quan sẽ hêt bệnh.... Hiv đã (-) là AM rôi... Lo thi đi cn để giai toả

ptsu3
22-12-2014, 22:55
Cám ơn các bạn đã giúp đỡ,mình chỉ nhớ rõ là lần đi vô trung tâm chữa SMG đó,bác sỹ yêu cầu mình xuống lấy máu xét nghiệm,Sau 1 hồi thì mình có giấy kết quả như trên (tổng phí là gần 1tr ),Mình tự thấy sức khỏe tốt,cả năm trời gần như ko sốt k,chỉ thi thoảng 1 2 lần thấy nóng sau đó ngủ 1 giấc sáng hôm sau khỏe re,tự nhiên giờ thấy mấy cái chấm như nốt ruồi này nên lo quá xá luôn

Nếu bạn nhớ chính xác trong tờ giấy kết quả Xét nghiệm có dòng HIV ( - ) thì yên tâm không nhiễm , còn nếu trong giấy không có mà bạn tự suy diễn thì ráng chịu hậu quả !

Anh Kiệt
22-12-2014, 22:56
hôm nọ mình đi xét nhiệm mình bảo ét nhiệm giang mai thế nó sét nhiệm nhầm thành Hpv thế giang mai kí hiệu là gì ạ

Tuanmecsedec
22-12-2014, 23:09
hôm nọ mình đi xét nhiệm mình bảo ét nhiệm giang mai thế nó sét nhiệm nhầm thành Hpv thế giang mai kí hiệu là gì ạ

Phương pháp xét nghiệm giang mai thường là làm các test Rapid Plasma Reagin (RPR) và Treponema Pallidum Haemagglutination Assay (TPHA).

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 08:30
khi xét nghiệm sùi mào gà mình được biết là nếu xét nghiệm có HIV thì sẽ ko thể điều trị sùi mào gà vì thế mình yên tâm là ko bị HIV => Thông tin này từ đâu vậy bạn??? HIV là HIV, Mào gà là mào gà. XN HIV riêng biệt, Nam giới hiện ở VN ko có XN mào gà => Đã 4 năm ko xuất hiện U sùi ở DV th2i hoàn toan ko bị mào gà