PDA

View Full Version : Tay kích dục AD rữa tay nặn mụn sợ Ết

lolangua
23-12-2014, 20:51
anh chị trong diễn đàn cho em hỏi. cách đây khoảng 1 tháng em có đi massage thì em có rờ vào âm đạo của gái massage, có rửa tay nhưng khoảng 1 tiếng sau em có nặng mụn. bây giờ tuy không có triệu chứng nhưng mà có nổi u mềm lây ở mắt cá chân.. em hoang mang quá. hồi chiều đi xét nghiệm mà bác sĩ nói chưa đủ thời gian...hix. anh chị trả lời giúp em. 20 tuổi, ở nha trang.

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 21:00
anh chị trong diễn đàn cho em hỏi. cách đây khoảng 1 tháng em có đi massage thì em có rờ vào âm đạo của gái massage, có rửa tay nhưng khoảng 1 tiếng sau em có nặng mụn. bây giờ tuy không có triệu chứng nhưng mà có nổi u mềm lây ở mắt cá chân.. em hoang mang quá. hồi chiều đi xét nghiệm mà bác sĩ nói chưa đủ thời gian...hix. anh chị trả lời giúp em. 20 tuổi, ở nha trang.
Cho dù tay bạn kích dục ko rữa tay dùng chính tay đó nặn mụn cũng ko tạo ra nguy cơ, vì nặn mụn chứ ko phải ngoái lỗ mụn. No problem.
em có rờ vào âm đạo của gái massage, có rửa tay nhưng khoảng 1 tiếng sau em có nặng mụn => HIV chứ ko phải bạch tuộc mà có vòi bám trên da, rữa rùi là an toàn 1000000%
Bấm vào đây xem:
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Hành vi hôn sâu, FingeringTản mạn về ORAL SEX, FINGERING- HAND JOB! Tổng hợp . (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-FingeringTan-man-ve-ORAL-SEX-FINGERING-HAND-JOB-Tong-hop)

lolangua
23-12-2014, 21:24
dạ, em cảm ơn anh songchungvoi_hiv . nhưng mà hôm nay em phát hiện có nổi một mụn u mềm lây. em sợ quá

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 21:27
dạ, em cảm ơn anh songchungvoi_hiv . nhưng mà hôm nay em phát hiện có nổi một mụn u mềm lây. em sợ quá
em phát hiện có nổi một mụn u mềm => Đó là viêm da cơ địa. Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Thời tiết hanh khô, đề phòng viêm da cơ địa (http://diendanhiv.vn/threads/21101-Thoi-tiet-hanh-kho-de-phong-viem-da-co-dia)Chủ đề: Mùa lạnh, dễ mắc viêm da dị ứng (http://diendanhiv.vn/threads/8202-Mua-lanh-de-mac-viem-da-di-ung)

lolangua
23-12-2014, 21:30
anh songchungvoi_hiv trả lời giúp em với. mọc u mềm lây có khẳng định là bị hiv không anh.

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 21:32
anh songchungvoi_hiv trả lời giúp em với. mọc u mềm lây có khẳng định là bị hiv không anh.
Bạn biết đọc chữ hay k?? Nếu ko biết đọc thì đừng tập tành lên diễn đàn hỏi

lolangua
23-12-2014, 21:33
dạ, do em chưa thấy câu trả lời của anh nên em mới hỏi lại. anh thông cảm!

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 21:37
dạ, do em chưa thấy câu trả lời của anh nên em mới hỏi lại. anh thông cảm!
Bạn đúng là mù Chữ:

Cho dù tay bạn kích dục ko rữa tay dùng chính tay đó nặn mụn cũng ko tạo ra nguy cơ, vì nặn mụn chứ ko phải ngoái lỗ mụn. No problem.
em có rờ vào âm đạo của gái massage, có rửa tay nhưng khoảng 1 tiếng sau em có nặng mụn => HIV chứ ko phải bạch tuộc mà có vòi bám trên da, rữa rùi là an toàn 1000000%

Tuanmecsedec
23-12-2014, 21:49

Những gì bạn kể hoàn toàn 100% không có nguy cơ.

lolangua
23-12-2014, 21:54
anh songchungvoi_hiv cho em hỏi thêm vấn đề này nữa, là cô gái massage đó có cạ xát AD vào DV cua em trong khoang 1,2 s chi đó, em thấy rứa thì kêu mang bao vào, do lần đầu nên em cũng xuất tinh ngay (không bít có vào chưa nữa...) như vậy có khả năng lây nhiễm không anh? trả lời giúp em

songchungvoi_HIV
23-12-2014, 21:56
anh songchungvoi_hiv cho em hỏi thêm vấn đề này nữa, là cô gái massage đó có cạ xát AD vào DV cua em trong khoang 1,2 s chi đó, em thấy rứa thì kêu mang bao vào, do lần đầu nên em cũng xuất tinh ngay (không bít có vào chưa nữa...) như vậy có khả năng lây nhiễm không anh? trả lời giúp em
Khi nào thực hiện hành vi giao cấu từ đầu đến cuối trận DV thâm nhập vào bện trong AD ko có BCS mới có nguy cơ. DV cà ngoài AD ko phải hành vi QHTD => No Proboem

Tuanmecsedec
23-12-2014, 21:58

Trường hợp chỉ cạ dương vật ngoài âm đạo,không có quan hệ xâm nhập thì không có nguy cơ.

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm chỉ cạ dương vật bên ngoài nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/7636-Quan-he-gai-mai-dam-chi-ca-duong-vat-ben-ngoai-nguy-co-hiv)

Chủ đề: cạ âm đạo vào phần dưới dương vật có nguy cơ? (http://diendanhiv.vn/threads/19571-ca-am-dao-vao-phan-duoi-duong-vat-co-nguy-co)

Chủ đề: Quan he tình dục này có an toàn không: Cạ DV ngoài Âm Hộ sợ dính Ết (http://diendanhiv.vn/threads/14030-Quan-he-tinh-duc-nay-co-an-toan-khong-Ca-DV-ngoai-Am-Ho-so-dinh-Et)

lolangua
23-12-2014, 22:00
dạ, em cảm ơn anh, do hồi chiều phát hiện cục u mềm lây mọc ở mắt cá chân mà em hoang mang lắm, cảm ơn anh songchungvoi_hiv nhiều :monkeys16:

lolangua
23-12-2014, 22:07
da, em cảm ơn anh tuanmesedes, do cục u mềm lây có liên quan tới hiv nên em mới hoang mang.hix

Tuanmecsedec
23-12-2014, 22:09
da, em cảm ơn anh tuanmesedes, do cục u mềm lây có liên quan tới hiv nên em mới hoang mang.hix

Tuanmecsedec khẳng định 1 lần nữa 100% bạn không có nguy cơ.

lolangua
23-12-2014, 22:12
anh songchungvoi_hiv ơi, nếu em mún xét nghiệm cho an tâm thì đã đủ thời gian chưa anh, do hồi chìu em lên viện pauster nha trang hỏi mà bác sĩ nói chưa đủ thời gian.

Tuanmecsedec
23-12-2014, 22:14
anh tuanmecsedes ơi, nếu em mún xét nghiệm cho an tâm thì đã đủ thời gian chưa anh, do hồi chìu em lên viện pauster nha trang hỏi mà bác sĩ nói chưa đủ thời gian.

Bạn để ít nhất 6 tuần và chính xác nhất sau 12 tuần.

lolangua
23-12-2014, 22:17
dạ, xét nghiệm combo j đó hả anh?

Tuanmecsedec
23-12-2014, 22:20
dạ, xét nghiệm combo j đó hả anh?

Nha Trang chưa có cơ sở làm phương pháp HIV Combo.Nếu HIV Combo thì sau 4 tuần.

lolangua
23-12-2014, 22:22
nếu 6 tuần thì xét nghiệm chính xác không anh?

Tuanmecsedec
23-12-2014, 22:24
nếu 6 tuần thì xét nghiệm chính xác không anh?

Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi,bạn nên đọc lại đi.

Vấn đề bạn xét nghiệm chỉ xả stress thôi,còn về thời gian xét nghiệm đã trả lời bạn rồi,đừng lập lại câu hỏi.

ptsu3
23-12-2014, 22:27
ko có nguy cơ = ko cần xét nghiệm , nếu xả stress thì sau 6 tuần XN tét nhanh HIV sẽ cho KQ chính xác >90%

lolangua
27-12-2014, 20:44
dạ, em cảm ơn anh ptsu, em cũng mới xét nghiệm hồi sáng, kết quả âm tính.cho em hỏi thêm vấn đề này, ngày hôm qua trên dương vật em có nổi mấy cục mụn, không bít có phải herpes không nữa, em có lên mạng tìm hiểu thì thấy herpes xuất hiện khi tiếp xúc với nguồn lây nhiễm từ 2 đến 21 ngày, mà bây giờ đã hơn 43 ngày rồi. trả lời giúp em

Nguyen Ha
27-12-2014, 20:48
dạ, em cảm ơn anh ptsu, em cũng mới xét nghiệm hồi sáng, kết quả âm tính.cho em hỏi thêm vấn đề này, ngày hôm qua trên dương vật em có nổi mấy cục mụn, không bít có phải herpes không nữa, em có lên mạng tìm hiểu thì thấy herpes xuất hiện khi tiếp xúc với nguồn lây nhiễm từ 2 đến 21 ngày, mà bây giờ đã hơn 43 ngày rồi. trả lời giúp em

Muốn biết dv bị sao nên mang đến bs thăm khám mới rõ.

lolangua
27-12-2014, 20:56
dạ, cảm ơn chị Nguyen Ha. xét nghiệm âm tính em mừng lắm, nhưng zề thấy nổi mấy hột trên dương vật nên cũng lo lo

Tuanmecsedec
27-12-2014, 22:21

dạ, cảm ơn chị Nguyen Ha. xét nghiệm âm tính em mừng lắm, nhưng zề thấy nổi mấy hột trên dương vật nên cũng lo lo

Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

lolangua
29-12-2014, 21:35
Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi bạn.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

dạ, cảm ơn anh tuanmescedec. chi em hỏi phương pháp murex hiv ag/ab combination là phương pháp test nhanh hay là cũng giống phương pháp combo chi đó không anh? hôm trước em đi xét nghiệm bằng phương pháp xét nghiệm này. trả lời giúp em.

Charles
29-12-2014, 21:39
dạ, cảm ơn anh tuanmescedec. chi em hỏi phương pháp murex hiv ag/ab combination là phương pháp test nhanh hay là cũng giống phương pháp combo chi đó không anh? hôm trước em đi xét nghiệm bằng phương pháp xét nghiệm này. trả lời giúp em.

Phương pháp murex hiv ag/ab combination cũng giống Combo Ag/Ab.

lolangua
29-12-2014, 21:46
dạ, cảm ơn anh Truong Xuan, phương pháp này chính xác với 6 tuần không anh.

Tuanmecsedec
29-12-2014, 22:29

dạ, cảm ơn anh Truong Xuan, phương pháp này chính xác với 6 tuần không anh.

Thuật ngữ HIV Combi hay HIV Combo là 1 đều tìm kháng nguyên và kháng thể (Ag/Ab).Phương pháp này xét nghiệm khá chính xác sau 4 tuần trở đi.Vì vậy sau 6 tuần bạn xét nghiệm phương pháp này cũng được hoặc phương pháp Anti HIV tìm kháng thể cũng được.

Nhưng trường hợp của bạn xét nghiệm là không cần thiết hoặc chỉ giải tỏa tâm lý thôi.Vì bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

lolangua
30-12-2014, 21:27
Thuật ngữ HIV Combi hay HIV Combo là 1 đều tìm kháng nguyên và kháng thể (Ag/Ab).Phương pháp này xét nghiệm khá chính xác sau 4 tuần trở đi.Vì vậy sau 6 tuần bạn xét nghiệm phương pháp này cũng được hoặc phương pháp Anti HIV tìm kháng thể cũng được.

Nhưng trường hợp của bạn xét nghiệm là không cần thiết hoặc chỉ giải tỏa tâm lý thôi.Vì bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.
dạ,cho em cảm ơn anh tuanmescedes, mấy ngày ni làm phiền mấy anh quá.

lolangua
07-01-2015, 20:02
anh tuanmecsedec cho em hỏi là với hành vi của em có khả năng mắc các bệnh truyền nhiễm qâ đường tình dục không.. chẳng hạn giang mai, sùi mồng gà.trả lời giúp em

Charles
07-01-2015, 20:05
anh tuanmecsedec cho em hỏi là với hành vi của em có khả năng mắc các bệnh truyền nhiễm qâ đường tình dục không.. chẳng hạn giang mai, sùi mồng gà.trả lời giúp em

Kích dục bằng tay không có nguy cơ với bệnh nào hết.

lolangua
07-01-2015, 20:12
dạ. anh Truong Xuan. em có hôn cô gái đó, không biết có thể lây sùi mào gà không anh.

Charles
07-01-2015, 20:16
dạ. anh Truong Xuan. em có hôn cô gái đó, không biết có thể lây sùi mào gà không anh.

Khi nào mồm cô ấy nổi cục mồng gà bạn hôn vào mới lo.

lolangua
07-01-2015, 20:19
cảm ơn anh Truong Xuan, do mấy bữa nay miệng em ngứa ngáy khó chịu nên em mới lên diễn đàn hỏi. hì

Tuanmecsedec
07-01-2015, 21:05

Bạn yên tâm không có nguy cơ bệnh nào hết.

lolangua
07-01-2015, 21:06
nếu xét nghiệm máu có phát hiện được sùi mào gà không anh?

Charles
07-01-2015, 21:10
nếu xét nghiệm máu có phát hiện được sùi mào gà không anh?

Xét nghiệm bệnh nào thì có kết quả bệnh đó. Sùi mào gà không có XN, nếu có u sùi mới lấy mẫu u sùi đó làm XN. Trở lại trường hợp bạn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

lolangua
07-01-2015, 21:12
dạ, em cảm ơn anh nhiều.

lolangua
22-01-2015, 21:15
trường hợp em là có cạ AD lên DV tầm 2s. như vậy có khả năng lây sùi mào gà không anh chị, mấy hôm nay DV em ngứa ngáy khó chịu và thấy có nổi lên 1 vài mụn nhỏ nhỏ, em lo lắng quá.hix,

Tuanmecsedec
22-01-2015, 21:17
trường hợp em là có cạ AD lên DV tầm 2s. như vậy có khả năng lây sùi mào gà không anh chị, mấy hôm nay DV em ngứa ngáy khó chịu và thấy có nổi lên 1 vài mụn nhỏ nhỏ, em lo lắng quá.hix,

Sùi mào gà là vi rút lây nhiễm bên ngoài khi tiếp xúc.

Charles
22-01-2015, 21:18

Bạn lo lắng thì nên đi khám Da liễu.

lolangua
22-01-2015, 21:20
rứa là có nguy cơ không anh tuanmescedes.cách hơn 2 tháng rồi anh.

lolangua
22-01-2015, 21:24
sùi mào gà có gây ra ngứa trước khi mọc lên không anh?

Tuanmecsedec
22-01-2015, 21:32
sùi mào gà có gây ra ngứa trước khi mọc lên không anh?

Khi nào u nhú lên thì may ra mới là sùi mào gà.Nhưng cái gì cũng nên đi khám Bác Sỹ chẩn đoán chính xác hơn.

lolangua
22-01-2015, 21:40
dạ, cảm ơn anh. tuanmescedes. do sùi mào gà không chữa khỏi triệt để được nên em hoang mang lắm,