PDA

View Full Version : Nghi ngờ QHTD MSM ko an toàn muốn XN giải tỏa tâm lý: Xin Tư Vấn

phamlinhhn18
23-12-2014, 23:52
1/ Em là đồng tính nam, em quan hệ vào ngày 3/11... và không giữ được mình nên lại tiếp tục quan hệ vào ngày 30/11. Lần đầu tiên em ko để ý không biết là bạn tình có dùng bao ko !!! Lần thứ 2 có dùng bao, e chắc chắn nhưng mà lúc quan hệ thì e bị chảy máu. Hôm nay là ngày 23/12 và mai em định đi xét nghiệm combo để an tâm. Mọi người tư vấn giúp em là đã đủ thời gian chưa?
2/ Em định đi xét nghiệm ở bệnh viện Hồng Ngọc keang nam, không biết có ai đã từng xét nghiệm ở đó chưa ak? có xét nghiệm combo không và chi phí thế nào? Sau bao lâu thì có kết quả. Em xin chân thành cảm ơn

Daulong
24-12-2014, 00:43
1/ Em là đồng tính nam, em quan hệ vào ngày 3/11... và không giữ được mình nên lại tiếp tục quan hệ vào ngày 30/11. Lần đầu tiên em ko để ý không biết là bạn tình có dùng bao ko !!! Lần thứ 2 có dùng bao, e chắc chắn nhưng mà lúc quan hệ thì e bị chảy máu. Hôm nay là ngày 23/12 và mai em định đi xét nghiệm combo để an tâm. Mọi người tư vấn giúp em là đã đủ thời gian chưa?
2/ Em định đi xét nghiệm ở bệnh viện Hồng Ngọc keang nam, không biết có ai đã từng xét nghiệm ở đó chưa ak? có xét nghiệm combo không và chi phí thế nào? Sau bao lâu thì có kết quả. Em xin chân thành cảm ơn
Thoải mái thời gian rồi/ xn hồng ngọc cũng rất ok/ giá 200k 1 tiếng sau có kq/ chúc AT/ ở đó có cả xn giang mai/ viem gan B xn luôn đê/

Tuanmecsedec
24-12-2014, 06:22

Bạn lưu ý quan hệ hậu môn không dùng biện pháp bảo vệ thì nguy cơ cao.Với trường hợp hợp 1 bạn không nhớ rõ có dùng bao cao su hay không thì ngay bây giờ thời gian đã đủ để bạn có thể đi xét nghiệm phương pháp HIV Ag/Ab.

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

songchungvoi_HIV
24-12-2014, 08:12
Bạn XN theo đúng quy trình sau:
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV).

4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Com