PDA

View Full Version : 46 ngày XN compi pT âm tính

loitaicontim
24-12-2014, 19:24
chào các anh chị trong diễn đàn
Em có nguy cơ qh ko an toan, em đã xét nghiệm cách nguy cơ đó 46 ngày bằng phương pháp compi PT tại medlatec, tân bình, kết quả âm tính . kết quả như vậy có khả quan không ạ, em rất lo sợ vì em thấy đa số mọi người đều bảo combo tôt nhất ở thời điểm 4 tuần, liệu với 46 ngày xét nghiệm compi pt có được nữa ko ạ, em sợ với phương pháp này nó không cho kết quả chính xác nữa ạ. em sợ bị lật kèo ở thời điểm 12 tuần ạ
À, em bị khô họng, khô miệng hơn 2 tháng mà chưa khỏi ạ, chưa bao giờ em bị thế này lâu vậy. liệu đó có phải triệu chứng ko ạ
em cám ơn các anh chị, hy vọng anh chị tư vấn dùm em ạ

Daulong
24-12-2014, 19:27
Em có nguy cơ qh ko an toan, em đã xét nghiệm cách nguy cơ đó 46 ngày bằng phương pháp compi PT tại medlatec, tân bình, kết quả âm tính . kết quả như vậy có khả quan không ạ, em rất lo sợ vì em thấy đa số mọi người đều bảo combo tôt nhất ở thời điểm 4 tuần, liệu với 46 ngày xét nghiệm compi pt có được nữa ko ạ, em sợ với phương pháp này nó không cho kết quả chính xác nữa ạ. em sợ bị lật kèo ở thời điểm 12 tuần ạ
À, em bị khô họng, khô miệng hơn 2 tháng mà chưa khỏi ạ, chưa bao giờ em bị thế này lâu vậy. liệu đó có phải triệu chứng ko ạ
Bạn...đã có 7 tuần AT với combi thì là kq quá khả quan rồi...kết quả khônh thay đổi đâu...yên tâm xn 12 tuần theo khuêyn cáo...combi chuẩn từ 28 ngày đến hết đời...nếu bạn k có nguy cơ mới nhé...chứ k phải là nhất ở tuần 4...mà là chuẩn nhất từ 4 tuần trở đi...TC k chứng tỏ gì hiv ... Qhtd k an toàn bạn nên xn thêm các bệnh tình dục khác nữa...gan B, giang mai,...

loitaicontim
24-12-2014, 19:37
46ngày =pp combo vs pp tẽt nhanh cái nào tốt hơn, chính xác hơn vậy

Nguyen Ha
24-12-2014, 19:43

Bạn yên tâm với kết quả XN này đi. Kết quả này khả quan an toàn khá cao. Yên tâm chờ sau nguy cơ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo. Kết quả sẽ không đổi. Yên tâm đi.

Daulong
24-12-2014, 19:46
Thời gian như vậy cái nào cũng chính xác và sẽ ko thay đổi ở tuần 12zzz...yên tâm đi bạn...

loitaicontim
24-12-2014, 20:56
Tưc là 46 ngày bằng combo là chính xác và 12 tuần chỉ là thủ tục đúng ko ạ, em sợ bị lật kèo, em đọc các bài trên diễn đàn thì thấy các anh chị đều tư vấn 4 tuần thì xn bằng pp combo, sau 6 tuần XN 1/2 ab gì gì đó ko đó, cho nen em sợ 46 ngày combo ko còn chính xác nữa, huhh

Daulong
24-12-2014, 22:42
Tưc là 46 ngày bằng combo là chính xác và 12 tuần chỉ là thủ tục đúng ko ạ, em sợ bị lật kèo, em đọc các bài trên diễn đàn thì thấy các anh chị đều tư vấn 4 tuần thì xn bằng pp combo, sau 6 tuần XN 1/2 ab gì gì đó ko đó, cho nen em sợ 46 ngày combo ko còn chính xác nữa, huhh
Mọi người tư vấn như vây là quá chuẩn...do là bạn đọc đầu bài hơi kém...học phổ thông chắc kém lắm đấy...ha ha...dưới 6 tuần thì nên làm combo vì tets kháng thể sợ chưa đủ...thì combo sẽ tìm thấy kháng nguyên...còn từ 6 tuần trở đi thì cái nào cũng ok nếu AT thì yẻn tâm k thay đổi ở 12 tuần...

Tuanmecsedec
24-12-2014, 23:56

Phương pháp HIV Combi PT là tìm kháng nguyên và kháng thể xét nghiệm từ 4 tuần là khá chính xác.Nếu bạn xét nghiệm 46 ngày thì kết quả chính xác hơn.Bạn có thể yên tâm kết quả này,vì chưa ca nào bị lật kèo lại sau 12 tuần.Bạn đọc thêm ở đây:

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nu (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

loitaicontim
25-12-2014, 11:08
ac ơi, sao cái miệng với họng em lại khô vậy. xuất hiện cách đây hơn 2 tháng mà vẫn ko hết. em lo quá. huhu

Tuanmecsedec
25-12-2014, 11:09
ac ơi, sao cái miệng với họng em lại khô vậy. xuất hiện cách đây hơn 2 tháng mà vẫn ko hết. em lo quá. huhu

Có thể do bạn ít uống nước hoặc bạn bị nóng trong cơ thể thôi.Còn kết quả xét nghiệm kia thì bạn yên tâm đi.

loitaicontim
25-12-2014, 17:35
Cám ơn anh nhiều ạ, 46 ngày combo âm tính thì yên tâm , nhưng trước ngày đi xét nghiệm 6 ngày đó em lại có hành vi là người khác kích dục, mút dương vật ạ. Liệu có sao ko a,

Tuanmecsedec
25-12-2014, 17:42
Cám ơn anh nhiều ạ, 46 ngày combo âm tính thì yên tâm , nhưng trước ngày đi xét nghiệm 6 ngày đó em lại có hành vi là người khác kích dục, mút dương vật ạ. Liệu có sao ko a,

Không sao bạn.

ptsu3
25-12-2014, 18:16

mút DV ko được tính là nguy cơ nên không sao , tuy nhiên có nguy cơ với các bệnh giang mai , gan B ...

Nguyen Ha
25-12-2014, 20:12

Không ảnh hưởng tới kết quả XN.

loitaicontim
26-12-2014, 10:20
E lo quá. Không có ngày nào không nghĩ. E ko dám đi chốt nữa. Sợ lắm

songchungvoi_HIV
26-12-2014, 10:22
Bạn buồn cười quá, nếu DT KQ của bạn nó đã phản ứng tại thời điểm 46 ngày = 7 tuần

Tuanmecsedec
26-12-2014, 10:30
E lo quá. Không có ngày nào không nghĩ. E ko dám đi chốt nữa. Sợ lắm

Bạn yên tâm những gì đã được mọi người tư vấn.

loitaicontim
28-12-2014, 22:34
Anh chị ơi. Ngày nào em cũg nghĩ về nó. Tại cái cổ họng. Miệng khô. Họng cũng khô. Làm em cứ suy nghĩ. Ôi. Ngày chốt thì em chả dám đi. Sợ lắm. Huhu

sugarsweet
28-12-2014, 22:37
khô thì 1 năm mới hết , lo uống nước ăn phở , ăn lẩu vô

peheounin
28-12-2014, 22:38
Anh chị ơi. Ngày nào em cũg nghĩ về nó. Tại cái cổ họng. Miệng khô. Họng cũng khô. Làm em cứ suy nghĩ. Ôi. Ngày chốt thì em chả dám đi. Sợ lắm. Huhu

HIV làm gì có TC,mình khuyên bạn nên lấy hết can đảm để đi XN,đảm bảo sẽ AT.

loitaicontim
28-12-2014, 23:24
Tại sao lại bị như vậy trong khoảng thời gian này cơ chứ. Từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ bị thế này luôn ấy. 46 ngày compi âm tính. Có bạn nào giống t ko vậy. Huhu

loitaicontim
28-12-2014, 23:25
Sao lại ăn phở. Ăn lẩu vậy . Huhu

Tuanmecsedec
28-12-2014, 23:30
Tại sao lại bị như vậy trong khoảng thời gian này cơ chứ. Từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ bị thế này luôn ấy. 46 ngày compi âm tính. Có bạn nào giống t ko vậy. Huhu

Bạn yên tâm với kết quả này,bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Khongcolan2
28-12-2014, 23:56
Mình củng combi ở med tân bình nè.triẹu chứng k hết mà giờ thêm zona nữa.
Nghe nói máy móc ở đó cũng hien đại nên cũng đỡ sổ

Daulong
29-12-2014, 02:12
Mình củng combi ở med tân bình nè.triẹu chứng k hết mà giờ thêm zona nữa.
Nghe nói máy móc ở đó cũng hien đại nên cũng đỡ sổ
Yên tâm rôi...nếu chưa lên dd thì đúng là 46 ngay AT với combi ko nghĩa lý gi...nhưng đã lên đây và tìm hiểu kiến thức rồi thì bạn nên xả stree bằng cách rõ ràng an toàn rồi...đi chơi thôi...là hết TC...và 12 tuan đi làm cái AT nữa là xong...

Charles
29-12-2014, 07:14

Phương pháp XN HIV Combo có giá trị từ 4 tuần cho đến mãi mãi. Với kết quả 46 ngày ÂT thì đây là tín hiệu an toàn rất cao, hiện chưa có trường hợp nào bị lật kèo ở tuần 12.

songchungvoi_HIV
29-12-2014, 07:42
Họng khô, miệng khô có nhiều nguyên nhân => hút thuốc lá, thiếu nước, thiếu vitamine

loitaicontim
29-12-2014, 08:09
Dạ. Cám ơn anh. Mà em ko hút thuốc. Nước uống nhiều lắm ấy.

songchungvoi_HIV
29-12-2014, 08:18
Dạ. Cám ơn anh. Mà em ko hút thuốc. Nước uống nhiều lắm ấy.
Bạn biết đọc chữ hay k??

loitaicontim
29-12-2014, 17:20
Bạn ơi. Sao 46 ngày compi chưa lên diễn đàn thì ko có nghĩa lý gì là sao ạ

loitaicontim
29-12-2014, 23:57
Ko có ai hết à. Em buồn quá đi thôi. Sao cái miệng cái họng cứ khô hoài vậy. Đã vậy còn kéo dài hơn 2 tháng. Anh chị có bảo triệu chứng ko nói lên đc gì nhưg sao em vẫn lo quá
tại sao lại bị vào lúc này. Muốn chết . Giải thoát tất cả anh chị ạ
Huhu

Daulong
30-12-2014, 01:04
Ko có ai hết à. Em buồn quá đi thôi. Sao cái miệng cái họng cứ khô hoài vậy. Đã vậy còn kéo dài hơn 2 tháng. Anh chị có bảo triệu chứng ko nói lên đc gì nhưg sao em vẫn lo quá
Huhu
Nghia là khi hiểu biết về hiv và pp XN hiv bây giờ thì với KQ 46 ngày AT với combo là KQ an toàn...còn 12 tuần chốt chỉ là vấn đề thủ tục theo khuyến cáo của BYT...sợ thì có hạch chứ chả liên quan đến hiv....

sugarsweet
30-12-2014, 07:04
họng khô thì nên dùng cà fe , tôi khô 2 năm đây 2 tháng ăn thua gì bạn

Charles
30-12-2014, 07:17
Huhu

Còn lo lắng stress còn sinh ra nhiều bệnh. Đã XN 46 ngày ÂT mà vẫn muốn chết thì chết luôn đi, sống mà không có lòng tự tin thì sống làm gì.

sequa
30-12-2014, 08:16
BQT xóa bài viết sai nội quy.

loitaicontim
30-12-2014, 11:11
Sao lại xóa bài em ạ. Có gì e sai cho em xin lỗi
tại em lo lắng quá mà

sequa
30-12-2014, 11:32
Sao lại xóa bài em ạ. Có gì e sai cho em xin lỗi
tại em lo lắng quá mà
BQT xóa bài của tôi chứ không phải của bạn, tại tôi hỏi người khác trong topic của bạn. Sorry BQT, bạn cứ tự tin lên, hãy đọc lại những gì các anh chị trong BQT đã tư vấn, bạn sẽ an toàn

loitaicontim
30-12-2014, 11:38
Uh. Cám ơn bạn
tôi hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp
Huhu

loitaicontim
31-12-2014, 09:18
Anh chị ơi
từ lúc có nguy cơ 1/9/2014 em có nguy cơ qhệ ko bao
16/10 em xét nghiệm compi AT, tức 46 ngày ạ
Và giờ 31/12 em muốn đi chốt mà ko dám.. Cứ ngày này qua ngày khác em ko dám đi, em sợ thay đổi
Tại em bị triệu chứng kéo dài nên em ko dám đi chốt ạ.
Ai có thể cho em lòng tin đc ko ạ
Em cám ơn

sequa
31-12-2014, 09:23
Anh chị ơi
Và giờ 31/12 em muốn đi chốt mà ko dám.. Cứ ngày này qua ngày khác em ko dám đi, em sợ thay đổi
Em cám ơn
Bạn cứ mạnh dạn đi xét nghiệm, mình là đàn ông con trai mà có nhiêu đó đã sợ thì còn nhiều khó khăn ở phía trước khó mà đương đầu nỗi, Coi đây là một bài học, một sự vấp ngã để mình đứng dậy, mạnh mẽ hơn, chín chắn hơn trong cuộc sống, bạn cứ tự tin đi chốt, kết quả của bạn sẽ là ÂM TÍNH.

songchungvoi_HIV
31-12-2014, 09:29
Anh chị ơi
Em cám ơn
Một là XN chốt, hai là tự ngồi đó Ôm sầu đông, ko ai rãnh đâu mà ngồi đây tám chuyện

loitaicontim
31-12-2014, 23:50
Dạ, em cám ơn anh songchung ạ
Mà a tuấn ơi, đọc mấy bài tư vấn 53ngày qh đồg tíh xn ở pauter kq At, thấy anh khẳng định at 100% sau 12 tuan làm em cũng muốn a ns vs trường hợp 46 ngày compi của em đấy ạ. Hi vọng !!

sequa
01-01-2015, 00:04
100% âm tính ở tuần thứ 12. bạn yên tâm đi xét nghiệm xong về mổ heo ăn mừng nha.

loitaicontim
01-01-2015, 01:07
Mà mấy hôm nay sao ở chỗ háng mình bị ngứa, chỗ ngứa có một bãi. Lo quá

Tuanmecsedec
01-01-2015, 07:39
Dạ, em cám ơn anh songchung ạ
Mà a tuấn ơi, đọc mấy bài tư vấn 53ngày qh đồg tíh xn ở pauter kq At, thấy anh khẳng định at 100% sau 12 tuan làm em cũng muốn a ns vs trường hợp 46 ngày compi của em đấy ạ. Hi vọng !!

Bạn yên tâm chưa có ca nào thay đổi kết quả tuần 12 đâu.Bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cho bạn.

loitaicontim
01-01-2015, 10:12
À. Mấy bữa nay ở bên háng, bên chỗ bìu em bị ngứa nhiều lắm. Toàn gãi. Có sần sùi màu trắng nhạt. Ko biết đó dấu hiệu bênh gì ạ. Có liên quan đến h ko ạ

Charles
01-01-2015, 10:14
À. Mấy bữa nay ở bên háng, bên chỗ bìu em bị ngứa nhiều lắm. Toàn gãi. Có sần sùi màu trắng nhạt. Ko biết đó dấu hiệu bênh gì ạ. Có liên quan đến h ko ạ

Dấu hiệu của ghẻ ngứa chứ liên quan gì đến H bạn. Đi Da liễu khám đi.

loitaicontim
01-01-2015, 10:16
Dạ. Em cám ơn anh. Bị gì thị. Đag còn thuốc chữa lành bệnh chứ bị h thì xong luôn ạ

Charles
01-01-2015, 10:18
Dạ. Em cám ơn anh. Bị gì thị. Đag còn thuốc chữa lành bệnh chứ bị h thì xong luôn ạ

Nếu bị thì đâu có 46 ngày Combi ÂT???

loitaicontim
01-01-2015, 10:31
Dạ. Cám ơn anh. Chúc anh chị trong diễn đàn năm mới vui vẻ ạ

songchungvoi_HIV
01-01-2015, 10:40
Mà mấy hôm nay sao ở chỗ háng mình bị ngứa, chỗ ngứa có một bãi. Lo quá
Ngứa đi khám Da Liễu, coi chừng bị Rận Mu, Rận Mu là một bệnh lây qua đường tình cục, Rận tức là chấy đấy

loitaicontim
01-01-2015, 10:42
Dạ. Em cám ơn anh songchung ạ. Hy vọng ko phải H ạ

songchungvoi_HIV
01-01-2015, 10:43
Dạ. Em cám ơn anh songchung ạ. Hy vọng ko phải H ạ
HIV nào làm cho ngứa hán trời

loitaicontim
01-01-2015, 17:08
Anh ơi cho em hỏi lại 1 câu đúng 4 tuần so với 46 ngày đều xn compi. Cái nào chính xác hơn ạ
P/s đừng ném gạch đá em ạ. Hihi

songchungvoi_HIV
01-01-2015, 17:14
Anh ơi cho em hỏi lại 1 câu đúng 4 tuần so với 46 ngày đều xn compi. Cái nào chính xác hơn ạ
Càng về sau xa nguy cơ XN càng chính xác, điều cơ bạn mà bạn cũng hỏi lại thì đúng là bó chiếu

loitaicontim
01-01-2015, 17:20
Bởi vì ở tuần thứ 6 mất kháng nguyên rồi ạ. Nên em sợ combo tuần 7 ko bằng tuần 4 đó ạ.

songchungvoi_HIV
01-01-2015, 17:24
Bởi vì ở tuần thứ 6 mất kháng nguyên rồi ạ. Nên em sợ combo tuần 7 ko bằng tuần 4 đó ạ.
Dạ Com có giá trị từ 4 tuần cho đến suốt đời cho 1 nguy cơ duy nhất, vì Combo có tìm kháng thể Ab nên XN lúc nào cũng chính xác hết Ông Lội

peheounin
01-01-2015, 17:40

Bạn cứ an tâm đi XN chốt,mình cũng từng mang tâm lý như bạn nhưng phải chốt đi để còn ăn tết vui vẻ,kết quả sẽ AT thoy vì nếu thực sự nhiễm đã DT rồi.

loitaicontim
01-01-2015, 17:44
Dạ. Vậy mai em đi xn đi chốt. Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp

songchungvoi_HIV
01-01-2015, 17:51
Dạ. Vậy mai em đi xn đi chốt. Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

Charles
01-01-2015, 19:27

Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần đến mãi mãi (vì có Ab tìm kháng thể).

loitaicontim
02-01-2015, 09:28
Cả nhà ơi. Em đag ở medlatec tân bình chờ kq. Tim e đag rụng ra đây ạ. Em lo quá

loitaicontim
02-01-2015, 09:29
Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp
Nếu mà kq xấu chắc em ko thể quay về nhà đc ạ

songchungvoi_HIV
02-01-2015, 09:31
Cả nhà ơi. Em đag ở medlatec tân bình chờ kq. Tim e đag rụng ra đây ạ. Em lo quá

Gún gụn lâu gồi mà Ba, gún giờ ny chưa gụn có mà chết, Ko Âm Binh chặt đầu tui làm ghế ngồi

loitaicontim
02-01-2015, 09:35
Huhu. Chứ . Em hy vọng thế. Lo quá. Có cái nguy cơ bị 1 người mút. Kích dục Dương vật mà chưa xn. Ko biết sao ko ạ

Tuanmecsedec
02-01-2015, 09:38

Tuanmecsedec đảm bảo chắc chắn kết quả âm tính.

songchungvoi_HIV
02-01-2015, 09:40
Huhu. Chứ . Em hy vọng thế. Lo quá. Có cái nguy cơ bị 1 người mút. Kích dục Dương vật mà chưa xn. Ko biết sao ko ạ
Có cái nguy cơ bị 1 người mút. Kích dục Dương vật mà chưa xn => Cái này ko có nguy cơ, nhãm quá

loitaicontim
02-01-2015, 09:44
Uh a. Giờ em đag hoảng loạn. Ngồi trên đống lữa đó. Rug quá. Nếu mà kq zấu em phải làm gì ạ. Hu

Charles
02-01-2015, 09:48
Uh a. Giờ em đag hoảng loạn. Ngồi trên đống lữa đó. Rug quá. Nếu mà kq zấu em phải làm gì ạ. Hu

Nay chốt phải không, chắc chắn kết quả là ÂT thôi.

loitaicontim
02-01-2015, 09:50
Dạ. Em đag chờ kq. Hơn 30phút rồi. Em xn ở medlatec tân bình ạ

songchungvoi_HIV
02-01-2015, 09:50
KQ xấu đâm đầu cột đình đi, nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Charles
02-01-2015, 10:02
Dạ. Em đag chờ kq. Hơn 30phút rồi. Em xn ở medlatec tân bình ạ

Tâm lý thôi. Cứ bình tĩnh mà run :khi875437:

loitaicontim
02-01-2015, 11:46
Em xét nghiệm compi sau 15 tuần âm tính ạ. Em cám ơn tất cả mọi người ạ. Chúc các anh chị thật nhiều sức khỏe ạ

songchungvoi_HIV
02-01-2015, 11:49
Em xét nghiệm compi sau 15 tuần âm tính ạ. Em cám ơn tất cả mọi người ạ. Chúc các anh chị thật nhiều sức khỏe ạ
Em xét nghiệm compi sau 15 tuần âm tính ạ => Quá đổi bình thường :zk2016::monkeys30::zk2010::th_yoyo1:

sequa
02-01-2015, 11:51
Hehe, đã bảo ông em là âm binh rồi mà còn lo, mổ heo chiêu đãi mấy anh trong dd đi...chúc mừng

Tuanmecsedec
02-01-2015, 14:44

Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.