PDA

View Full Version : XN AT sau 4 tuần cho hành vi QHTD ko an toàn

bahd
26-12-2014, 21:51
Em xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em có thắc mắc xin đựơc nhờ giúp.
Hôm 20/11 em có quan hệ với gmd không dùng bcs. 4 tuần sau nguy cơ, ngày 18/12 em có làm xét nghiệm combo tại 21 Trung Liệt. Hôm đó bác sĩ lấy mẫu., tới ngày 23/12 bác sĩ làm xét nghiệm và thông báo em kết quả AT với HIV, hai ngày sau 25/12 em làm xn viên gan B,C kết quả AT. Xét nghiệm rất nhanh chỉ mất 10 phút. Em muốn biết kết quả như em đã an toàn chưa ạ. Em lo quá. Streest lặng nề.
Kính mong anh chị giải đáp giùm. Cả tuần nay em bị đau khớp ngón tay cái bên phải. Em lo quá

songchungvoi_HIV
26-12-2014, 21:54
Hôm 20/11 em có quan hệ với gmd không dùng bcs. 4 tuần sau nguy cơ, ngày 18/12 em có làm xét nghiệm combo tại 21 Trung Liệt. Hôm đó bác sĩ lấy mẫu., tới ngày 23/12 bác sĩ làm xét nghiệm và thông báo em kết quả AT với HIV, hai ngày sau 25/12 em làm xn viên gan B,C kết quả AT. Xét nghiệm rất nhanh chỉ mất 10 phút. Em muốn biết kết quả như em đã an toàn chưa ạ. Em lo quá. Streest lặng nề.
Kính mong anh chị giải đáp giùm. Cả tuần nay em bị đau khớp ngón tay cái bên phải. Em lo quá
25/12 em làm xn viên gan B,C kết quả AT => KQ này an toàn 10000000000000%, gan C ko cần XN, vì gan C chủ yếu lây qua truyền máu và tiêm chích chung kim tiêm
Test nhanh thời gian đọc và trả KQ từ 5 đến 20p
4 tuần Combo AT chưa ai 12 tuần sau nguy cơ DT.
Bấm vào đây xem:

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: XN Combo AT sau 4 tuần QHTD ko an toàn (http://diendanhiv.vn/threads/22250-XN-Combo-AT-sau-4-tuan-QHTD-ko-an-toan)

Chủ đề: Xét nghiệm sau 30 ngày HIV Combo - ám ảnh (http://diendanhiv.vn/threads/21190-Xet-nghiem-sau-30-ngay-HIV-Combo-am-anh)

Chủ đề: anh chị tư vấn giúp em 4 tuần 4 ngày hiv combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/18483-anh-chi-tu-van-giup-em-4-tuan-4-ngay-hiv-combo-am-tinh)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

ptsu3
26-12-2014, 21:59
KQ an toàn rất cao , bạn yên tâm chốt ở 12 tuần vẫn sẽ âm tính !

Tuanmecsedec
26-12-2014, 23:02

Nếu bạn xét nghiệm 28 ngày sau nguy cơ bằng phương pháp HIV Combo âm tính thì đây là một kết quả RẤT CAO sẽ âm tính tuần 12.

Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

bahd
27-12-2014, 09:53
Nhưng em vẫn còn hiện tượng đau khớp ở ngón tay cái bên phải. Kèm theo thi thoảng đau nhói ở xương một lát là hết sau một lúc nào đó lại đau ở một vị trí khác anh ơi. Em lo quá

songchungvoi_HIV
27-12-2014, 09:55
Nhưng em vẫn còn hiện tượng đau khớp ở ngón tay cái bên phải. Kèm theo thi thoảng đau nhói ở xương một lát là hết sau một lúc nào đó lại đau ở một vị trí khác anh ơi. Em lo quá
Mấy cái hiện tượng, khí tượng, giả tượng bạn kể ko liên quan đến HIV

Nguyen Ha
27-12-2014, 10:41

Với kết quả XN combo âm tính bạn yên tâm chờ sau nguy cơ 12 tuần XN theo khuyến cáo, kết quả sẽ không đổi.

Tuanmecsedec
27-12-2014, 11:20

Cái này do bạn lo lắng nên gây ra thôi.

bahd
27-12-2014, 11:48
Em cám ơn ạ. Mong rằng em không sao. Từ h chừa. Hiện tại bị bệnh gì cũng lo nghĩ mình bị nhiễm hiv a ạ

ptsu3
27-12-2014, 12:00
Em cám ơn ạ. Mong rằng em không sao. Từ h chừa. Hiện tại bị bệnh gì cũng lo nghĩ mình bị nhiễm hiv a ạ

Bạn an tâm, với KQ này 99% bạn ko nhiễm rồi, chừa nhé !

bahd
28-12-2014, 18:43
Anh ơi hôm nay em bị đau vùng cổ. Em có lên mạng xem thấy đó là hạch bạch huyết. Không sưng nhưng ấn vào thấy đau đau. Em lo quá anh ơi. Có khi nào em h rồi.huhu

sequa
28-12-2014, 18:51
Bạn hãy thư giãn, mua đôi dày thể thao cứ mỗi chiều chạy bộ khoảng 30ph, duy trì trong vong vòng nửa tháng là hết đau cơ, hãy tin vào tư vấn từ BQT và hơn hết làCombo 4 tuần âm tính. Bạn sẽ âm tính tiếp ở tuần 12

Charles
28-12-2014, 19:03

Anh ơi hôm nay em bị đau vùng cổ. Em có lên mạng xem thấy đó là hạch bạch huyết. Không sưng nhưng ấn vào thấy đau đau. Em lo quá anh ơi. Có khi nào em h rồi.huhu

Bị gì??? Nếu dính sao có kết quả ÂT như này?? Đây là kết quả rất khả quan, chờ chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo, hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo đâu.

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nguyen Ha
28-12-2014, 20:09

Botay.com, tự chẩn đoán bệnh cho mình rồi ngồi đó lo lắng. Yên tâm với những gì được tư vấn đi.

bahd
29-12-2014, 17:22
Em hiểu lời các anh tư vấn. Em mấy ngày gần đây bị ốm cộng thêm rát họng và đau hạch ở cổ nên em hoang mang quá. Chờ đợi ba tháng thực sự áp lực quá ạ.

Charles
29-12-2014, 19:56
Em hiểu lời các anh tư vấn. Em mấy ngày gần đây bị ốm cộng thêm rát họng và đau hạch ở cổ nên em hoang mang quá. Chờ đợi ba tháng thực sự áp lực quá ạ.

Mấy biểu hiện của bệnh thời tiết có gì phải hoang mang. Đôi khi tâm lý bạn quá căng thẳng stress cũng gây ra như vậy.

bahd
06-01-2015, 05:02
Các anh chị cho em hỏi ở đâu làm xn kiểm tra các bệnh lây truyền qua đường tình dục ạ. Em chưa biết nên làm ở chỗ nào ạ

Tuanmecsedec
06-01-2015, 09:35
Các anh chị cho em hỏi ở đâu làm xn kiểm tra các bệnh lây truyền qua đường tình dục ạ. Em chưa biết nên làm ở chỗ nào ạ

Bạn đến bệnh viện Da Liễu ở Hải Dương.

bahd
06-01-2015, 10:10
Bạn đến bệnh viện Da Liễu ở Hải Dương.

Trên hà nội lên làm ở đâu ạ.. Anh ơi hai tháng làm xn đã có kết quả chính xác với các bệnh Qua đường tình dục chưa ạ.

Tuanmecsedec
06-01-2015, 10:11
Trên hà nội lên làm ở đâu ạ.. Anh ơi hai tháng làm xn đã có kết quả chính xác với các bệnh Qua đường tình dục chưa ạ.

Bạn đến bệnh viện Da Liễu TW.

bahd
06-01-2015, 10:47
Cần chuẩn bị nhiều tiền không hả anh tuấn. Anh trả lời em với

Tuanmecsedec
06-01-2015, 10:49
Cần chuẩn bị nhiều tiền không hả anh tuấn. Anh trả lời em với

Xét nghiệm thì mấy trăm ngàn trở lại thôi bạn.

bahd
06-01-2015, 11:55
Xét nghiệm thì mấy trăm ngàn trở lại thôi bạn.

Nếu hai tháng kể từ sau hành vi nguy cơ em làm các xn về bệnh lây qua qhtd thì đã có thể chốt chưa ạ.

songchungvoi_HIV
06-01-2015, 11:57
Nếu hai tháng kể từ sau hành vi nguy cơ em làm các xn về bệnh lây qua qhtd thì đã có thể chốt chưa ạ.
Sau 2 tháng XN Giang Mai và gan B chốt

bahd
06-01-2015, 12:22
Vâng em cám ơn các anh đã tư vấn giúp. Vì thời gian gần đây em bị nổi mụn ở cổ một cái màu đỏ ấn vô thấy đau đau ba hôm rồi vẫn vậy, rãnh quy đầu thì có một cái mụn trắng nhỏ chưa thấy nặn, nên em lo quá ạ. 18 tháng này mới đủ hai tháng ạ

Tuanmecsedec
06-01-2015, 14:41

Vâng em cám ơn các anh đã tư vấn giúp. Vì thời gian gần đây em bị nổi mụn ở cổ một cái màu đỏ ấn vô thấy đau đau ba hôm rồi vẫn vậy, rãnh quy đầu thì có một cái mụn trắng nhỏ chưa thấy nặn, nên em lo quá ạ. 18 tháng này mới đủ hai tháng ạ

Nếu sau 2 tháng bạn xét nghiệm,kiểm tra các bệnh tình dục không bị thì yên tâm mình không nhiễm.

bahd
06-01-2015, 16:31
Nếu sau 2 tháng bạn xét nghiệm,kiểm tra các bệnh tình dục không bị thì yên tâm mình không nhiễm.

Vâng cám ơn anh. Em cũng mong nhu vậy. Cầu mong cho em một cơ hội. Có nhiều triệu chứng trên cơ thể em quá.hix trước giờ em chưa bị như vậy..liệu có còn cơ hội cho em ko. 20 em sẽ đi làm xn.

bahd
10-01-2015, 14:34

Một lần nữa em lại làm phiền anh và các anh chị trong diễn đàn ạ. Em đợi ngày 20.01 làm xn tháng thứ hai sau nguy cơ. Nhưng hơn 15 ngày nay cổ họng em vào lúc sáng khó chịu có đờm, cổ bị sưng chỗ đáy cổ mà dọc theo tuyến cơ cổ ạ ạ. Chỗ lõm hai bên cổ ấy ạ, bên phải em bị sưng, không đau. Còn bên trái cổ không bị sưng nhiwng nổi mụn đỏ tròn có đầu trắng đường kính khoảng 2mm, ấn vô thấy đau ạ. Em đi ngủ thì thấy lúc nóng, lúc lạnh. Em rất lo lắng, mong anh chị giải đáp giúp em. Em có chụp ảnh nhưng không biết cách gửi lên ạ.hix

bahd
10-01-2015, 14:36

Một lần nữa em lại làm phiền anh và các anh chị trong diễn đàn ạ. Em đợi ngày 20.01 làm xn tháng thứ hai sau nguy cơ. Nhưng hơn 15 ngày nay cổ họng em vào lúc sáng khó chịu có đờm, cổ bị sưng chỗ đáy cổ đĩa(dọc theo tuyến cơ cổ chị bị sưng ở chỗ lõm) ạ. Chỗ lõm hai bên cổ ấy ạ, bên phải em bị sưng, không đau. Còn bên trái cổ không bị sưng nhiwng nổi mụn đỏ tròn có đầu trắng đường kính khoảng 2mm, ấn vô thấy đau ạ. Em đi ngủ thì thấy lúc nóng, lúc lạnh. Em rất lo lắng, mong anh chị giải đáp giúp em. Em có chụp ảnh nhưng không biết cách gửi lên ạ.hix

Charles
10-01-2015, 14:49
Một lần nữa em lại làm phiền anh và các anh chị trong diễn đàn ạ. Em đợi ngày 20.01 làm xn tháng thứ hai sau nguy cơ. Nhưng hơn 15 ngày nay cổ họng em vào lúc sáng khó chịu có đờm, cổ bị sưng chỗ đáy cổ đĩa(dọc theo tuyến cơ cổ chị bị sưng ở chỗ lõm) ạ. Chỗ lõm hai bên cổ ấy ạ, bên phải em bị sưng, không đau. Còn bên trái cổ không bị sưng nhiwng nổi mụn đỏ tròn có đầu trắng đường kính khoảng 2mm, ấn vô thấy đau ạ. Em đi ngủ thì thấy lúc nóng, lúc lạnh. Em rất lo lắng, mong anh chị giải đáp giúp em. Em có chụp ảnh nhưng không biết cách gửi lên ạ.hix

Đau họng có đờm là bệnh thông thường, đi khám chữa là khỏi chứ có gì đâu mà lo.

Tuanmecsedec
10-01-2015, 14:55
Một lần nữa em lại làm phiền anh và các anh chị trong diễn đàn ạ. Em đợi ngày 20.01 làm xn tháng thứ hai sau nguy cơ. Nhưng hơn 15 ngày nay cổ họng em vào lúc sáng khó chịu có đờm, cổ bị sưng chỗ đáy cổ mà dọc theo tuyến cơ cổ ạ ạ. Chỗ lõm hai bên cổ ấy ạ, bên phải em bị sưng, không đau. Còn bên trái cổ không bị sưng nhiwng nổi mụn đỏ tròn có đầu trắng đường kính khoảng 2mm, ấn vô thấy đau ạ. Em đi ngủ thì thấy lúc nóng, lúc lạnh. Em rất lo lắng, mong anh chị giải đáp giúp em. Em có chụp ảnh nhưng không biết cách gửi lên ạ.hix

Đó chỉ là viêm họng thời tiết thông thường thôi bạn,nhất là vào mùa lạnh như thế này nhiều người bị.

bahd
10-01-2015, 15:28
Còn chỗ bị sưng ạ. Em lo nghi nhiều là chỗ sưng giờ chưa hết. Em cảm ơn anh đã tư vấn ạ. Cảm ăn diễn đàn

sequa
10-01-2015, 15:51
Còn chỗ bị sưng ạ. Em lo nghi nhiều là chỗ sưng giờ chưa hết. Em cảm ơn anh đã tư vấn ạ. Cảm ăn diễn đàn

Bạn đừng để Strees quá thì nhiều bệnh và lâu khỏi, như tôi 1 loạt xét nghiệm âm tính mà triệu chứng vẫn không khỏi để tới bữa nay đi khám thì bị viêm amidal mạn tính không khỏi Bs. chỉ định cắt gấp mà....money thì chưa đủ...Đắng lòng.

Nói chung bạn Combo 4 tuần thì yên tâm mình không nhiễm và xã Stress đừng để các bệnh cơ hội nó tấn công thì tốn tiền đó....

bahd
10-01-2015, 18:07
Bạn đừng để Strees quá thì nhiều bệnh và lâu khỏi, như tôi 1 loạt xét nghiệm âm tính mà triệu chứng vẫn không khỏi để tới bữa nay đi khám thì bị viêm amidal mạn tính không khỏi Bs. chỉ định cắt gấp mà....money thì chưa đủ...Đắng lòng.

Nói chung bạn Combo 4 tuần thì yên tâm mình không nhiễm và xã Stress đừng để các bệnh cơ hội nó tấn công thì tốn tiền đó....

Cám ơn bạn nhé. Mình đã cố gắp ko nghĩ tới nhưng mỗi khi bị gi đó là lại xăm soi cơ thể. Mấy hum nay nổi mấy cái mụn to trên mặt sưng đau nữa làm mình lại nghĩ. Ngày nào cũng seach mạng đủ kiểu.

sequa
10-01-2015, 18:12
Cám ơn bạn nhé. Mình đã cố gắp ko nghĩ tới nhưng mỗi khi bị gi đó là lại xăm soi cơ thể. Mấy hum nay nổi mấy cái mụn to trên mặt sưng đau nữa làm mình lại nghĩ. Ngày nào cũng seach mạng đủ kiểu.
Bài học xương máu của tôi đó, khuyên bạn đừng lên mạng soi triệu chứng nữa mà tìm hiểu về HIV và tìm hiểu các bài tư vấn trên diễn đàn, Hãy tin và trân trọng những gì các anh, chị trong BQT và những người đã từng có nguy cơ tư vấn cho bạn vì khi có nguy cơ chúng tôi cũng như bạn nên rất hiểu, Vượt qua được hay không là phải ở bạn...

Charles
10-01-2015, 19:11

Bạn không nên nghĩ đến HIV và cũng không nên tìm hiểu thông tin trên mạng, vì HIV không có triệu chứng nào đặc trưng cả, cũng không có biểu hiện nào trong thời kỳ đầu. Đừng để mình rơi vào tình trạng bị stress sẽ sinh ra rất nhiều bệnh.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

bahd
17-01-2015, 08:28
Em cám ơn ạ.. Hai hôm nay em lại stress quá anh ạ. Em kiểm tra trong miệng thấy có nhiều mụn nhỏ li ti màu trắng ở hai bên má. Lợi cũng có. Miệng thì nóng, cổ họng khó chịu. Em định 22 làm xn mà giờ run lắm anh.

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 08:32
Em cám ơn ạ.. Hai hôm nay em lại stress quá anh ạ. Em kiểm tra trong miệng thấy có nhiều mụn nhỏ li ti màu trắng ở hai bên má. Lợi cũng có. Miệng thì nóng, cổ họng khó chịu. Em định 22 làm xn mà giờ run lắm anh.
Bạn có XN tiếp KQ vẫn AT, nếu ko AT bạn lấy đầu songchung làm ghế ngồi

bahd
17-01-2015, 09:23
Bạn có XN tiếp KQ vẫn AT, nếu ko AT bạn lấy đầu songchung làm ghế ngồi

Cám ơn anh đã động viên em thêm tinh thần. Em liệu có phải mắc bệnh lây qua đường td không.hix xoắn a quá ạ

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 09:26
Cám ơn anh đã động viên em thêm tinh thần. Em liệu có phải mắc bệnh lây qua đường td không.hix xoắn a quá ạ
Muốn biết thì phải khám và XN Giang mai, và gan B, chứ sau biết được có hay k???

bahd
17-01-2015, 10:29
Muốn biết thì phải khám và XN Giang mai, và gan B, chứ sau biết được có hay k???

Lúc một tháng em làm xn vgb âm tính. Giờ được hai tháng em định làm xn giang mai với hiv mà sợ vì em bị như vậy, còn thêm đau cơ bắp nữa. Em sợ bị lật kèo anh à.

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 10:35
Lúc một tháng em làm xn vgb âm tính. Giờ được hai tháng em định làm xn giang mai với hiv mà sợ vì em bị như vậy, còn thêm đau cơ bắp nữa. Em sợ bị lật kèo anh à.
Nếu lật kèo đỗ cột BQT đã ko dám khẳng định KQ ko thay đổi. Ok???
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgMHIV).
Đỉnh điểm cao nhất của kháng nguyên và kháng thể ở thời điểm 4 đến 5 tuần, tại thời điểm này XN Combo chính xác nhất

4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

bahd
21-01-2015, 19:29
Anh ơi cho em hỏi. Hcv ab cobas là gì ạ. Em xn chỉ số lớn hơn 1. Hix có phải là viêm gan c không ạ
Hu hu. Lúc trc cách một tháng e làm xn âm tính rồi. Sao h lại thế này ạ.các A tư vấn cho em với

Tuanmecsedec
21-01-2015, 19:51
Anh ơi cho em hỏi. Hcv ab cobas là gì ạ. Em xn chỉ số lớn hơn 1. Hix có phải là viêm gan c không ạ
Hu hu. Lúc trc cách một tháng e làm xn âm tính rồi. Sao h lại thế này ạ.các A tư vấn cho em với

HCV là viêm gan C.Bạn ghi rõ chỉ số thế nào mà lớn hơn 1.

songchungvoi_HIV
21-01-2015, 20:06
HCV hầu như ko lây qua QHTD, đường lây truyền chính là tiêm chích chung kiêm tiêm

bahd
21-01-2015, 20:55
HCV hầu như ko lây qua QHTD, đường lây truyền chính là tiêm chích chung kiêm tiêm

E ko tiêm chích gì cả anh ơi.hix bệnh lúc trc em làm xn bên trung liệt âm tính. Nay sau một tháng e xn bên medlatec lại được chỉ số hcv ab cobas 2.1 >1 hix em ko biết sao nữa giờ anh ơi. Bệnh này nguy hiểm như thế nào anh

songchungvoi_HIV
21-01-2015, 20:59
E ko tiêm chích gì cả anh ơi.hix bệnh lúc trc em làm xn bên trung liệt âm tính. Nay sau một tháng e xn bên medlatec lại được chỉ số hcv ab cobas 2.1 >1 hix em ko biết sao nữa giờ anh ơi. Bệnh này nguy hiểm như thế nào anh
Bấm vào đây xem:
Viêm gan c (http://diendanhiv.vn/threads/5647-Viem-gan-c)

bahd
21-01-2015, 21:30
HCV là viêm gan C.Bạn ghi rõ chỉ số thế nào mà lớn hơn 1.

Dạ chỉ số là 2.14 đơn vị COI ạ. Một tháng trước em làm xn âm tính rồi mà. Từ lúc ấy đến nay được một tháng. Em làm xn lại thì nhận được kết quả như vậy. Huhu

Tuanmecsedec
21-01-2015, 21:34
Dạ chỉ số là 2.14 đơn vị COI ạ. Một tháng trước em làm xn âm tính rồi mà. Từ lúc ấy đến nay được một tháng. Em làm xn lại thì nhận được kết quả như vậy. Huhu

Bạn có thể chụp lại giấy kết quả xét nghiệm rồi psot lên không?.

songchungvoi_HIV
21-01-2015, 21:34
HCV chính xác KQ sau 12 tuần

bahd
21-01-2015, 21:54
Dạ em ko biết post ảnh. Ngày 25/12/2014 em làm xn ở 21 trung liệt. Kết quả âm tính. Hôm nay 21/01/2015 em làm xn ở medlatec HCV AB COBAS KẾT QUẢ 2.14 đơn vị Coi, bình thường là <1. Hix em ko hiểu lắm hai lần hai kết quả

Tuanmecsedec
21-01-2015, 22:00
Dạ em ko biết post ảnh. Ngày 25/12/2014 em làm xn ở 21 trung liệt. Kết quả âm tính. Hôm nay 21/01/2015 em làm xn ở medlatec HCV AB COBAS KẾT QUẢ 2.14 đơn vị Coi, bình thường là <1. Hix em ko hiểu lắm hai lần hai kết quả

Giải thích của các xét nghiệm HCV được thể hiện trong bảng dưới đây. Nói chung, nếu xét nghiệm kháng thể HCV là dương tính mạnh, người đó có khả năng đã bị lây nhiễm bệnh viêm gan C.

Nếu thử nghiệm HCV RNA dương tính,người đó hiện tại đang bị nhiễm trùng . Nếu không có virus HCV được phát hiện, người đó, hoặc không có một nhiễm trùng đang hoạt động hoặc vi rút hiện diện với số lượng rất thấp.

Kết quả thử nghiệm để phát hiện, chẩn đoán, và theo dõi HCV bao gồm:

<tbody>

Anti-HCV

HCV RIBA

HCV RNA, Qualitative

HCV Infection

Âm tính

Không có nhiễm trùng hay, hiếm khi, kháng thể không đủ

Dương tính
Âm tính

Không có nhiễm trùng, có thể là một dương tính giả

Dương tính
Cần phải làm
Âm tính
Có khả năng không có nhiễm trùng, nhiễm trùng quá khứ,hoặc tải lượng virus HCVthấp

Dương tính
Dương tính
Âm tính
Qua nhiễm trùng hoặc tảilượng virus HCV thấp

Dương tính hay yếu hay không xác định
Không làm hay Dương tính
Dương tính
hiện đang nhiễm

Không xác định hoặc Dương tính
Không xác định
Âm tính
Không có nhiễm trùng, nhiễm trùng quá khứ, hoặctải lượng virus HCV thấp

</tbody>

bahd
21-01-2015, 22:10
Dạ kết quả em là HCV AB COBAS ạ. Em ko thấy các tên như a đăng ạ. Và kết quả là 2.14 ko thấy trú thích j thêm
Còn hiv với vgb thì ghi âm tính ạ

Tuanmecsedec
21-01-2015, 22:14
Dạ kết quả em là HCV AB COBAS ạ. Em ko thấy các tên như a đăng ạ. Và kết quả là 2.14 ko thấy trú thích j thêm
Còn hiv với vgb thì ghi âm tính ạ

Bạn thử xét nghiệm một chổ khác lần nữa.

bahd
21-01-2015, 22:20
Làm xn này có kết quả nhanh ko ạ. Mai e wa hà nội làm lại ạ. Nên làm ở bv nào anh.hix e lo quá khong biết tin như thế nào

Tuanmecsedec
21-01-2015, 22:23
Làm xn này có kết quả nhanh ko ạ. Mai e wa hà nội làm lại ạ. Nên làm ở bv nào anh.hix e lo quá khong biết tin như thế nào

Bạn đến bệnh viện Bạch Mai Hay Đống Đa.

bahd
21-01-2015, 22:28
Kết quả sau hai tháng đã có thể chốt viêm gan được chưa ạ. Sáng mai e đi ạ. Xn VgC có kết quả nhanh không ạ

Tuanmecsedec
21-01-2015, 22:30
Kết quả sau hai tháng đã có thể chốt viêm gan được chưa ạ. Sáng mai e đi ạ. Xn VgC có kết quả nhanh không ạ

2 tháng xét nghiệm được rồi bạn,còn vấn đề trả kết quả thì mỗi nơi mỗi khác.Nên không trả lời chính xác được.

bahd
29-01-2015, 20:50
2 tháng xét nghiệm được rồi bạn,còn vấn đề trả kết quả thì mỗi nơi mỗi khác.Nên không trả lời chính xác được.
Em sau 62 ngày, em đi làm xét nghiệm tại medlatec cho kết quả như sau ạ :
Hiv combo âm tính
Giang mai âm tính
Viêm gan B âm tính
Nấm hesper âm tính
Viêm gan C chưa kết luận họ kêu một tháng sau đến làm lại, em hôm sau, Ngày 63 qua Bạch Mai làm xn viêm gan C = phương pháp ELISA cho kết quả âm tính
Với kết quả trên em đã an tâm chưa ạ. Em còn hoang mang ạ. Hiện tại em sức khoẻ bình thường chỉ còn bị Ợ hơi nhiều lần trong ngày. từ khi bị streess đến bây giờ là chưa khỏi...xin các anh giải đáp

Charles
29-01-2015, 20:56
Hiv combo âm tính
Giang mai âm tính
Viêm gan B âm tính
Nấm hesper âm tính
Viêm gan C chưa kết luận họ kêu một tháng sau đến làm lại, em hôm sau, Ngày 63 qua Bạch Mai làm xn viêm gan C = phương pháp ELISA cho kết quả âm tính
Với kết quả trên em đã an tâm chưa ạ. Em còn hoang mang ạ. Hiện tại em sức khoẻ bình thường chỉ còn bị Ợ hơi nhiều lần trong ngày. từ khi bị streess đến bây giờ là chưa khỏi...xin các anh giải đáp

Với kết quả 9 tuần ÂT bạn chốt HIV ở tuần 12 cho đủ thủ tục; các bệnh còn lại XN như vậy đã an toàn.

peheounin
29-01-2015, 20:56
Hiv combo âm tính
Giang mai âm tính
Viêm gan B âm tính
Nấm hesper âm tính

62 ngày ~ 9 tuần AT HIV thì khả năng cao bạn sẽ AT ở tuần 12,chưa ai lật kèo ở forum này,vui lòng XN chốt ở tuần 12.
Các bệnh sinh dục khác bạn đã an toàn rồi.

Tuanmecsedec
29-01-2015, 21:35
Hiv combo âm tính
Giang mai âm tính
Viêm gan B âm tính
Nấm hesper âm tính

Bạn yên tâm những kết quả này bạn không nhiễm,bạn có thể tìm hiểu thêm.

Chủ đề: 9 tuần xét nghiệm bằng phương pháp detemire 1/2 âm tính thì tin k anh chi ơi huhu (http://diendanhiv.vn/threads/689-9-tuan-xet-nghiem-bang-phuong-phap-detemire-1-2-am-tinh-thi-tin-k-anh-chi-oi-huhu)
Chủ đề: xét nghiệm 9 tuần âm tính (http://www.diendanhiv.vn/threads/8046-xet-nghiem-9-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm anti hiv viện 103 âm tính sau 9 tuần 1 ngày quan hệ (http://www.diendanhiv.vn/threads/6971-Xet-nghiem-anti-hiv-vien-103-am-tinh-sau-9-tuan-1-ngay-quan-he)
Chủ đề: Anh chị ơi 9 tuần âm tính trường hợp của em an toàn chưa ạ (http://diendanhiv.vn/threads/8070-Anh-chi-oi-9-tuan-am-tinh-truong-hop-cua-em-an-toan-chua-a)
Chủ đề: 8-9 tuần âm tính với test nhanh (http://diendanhiv.com.vn/threads/8198-8-9-tuan-am-tinh-voi-test-nhanh)

xetnghiemcombo0909
30-01-2015, 11:51
Hiv combo âm tính
Giang mai âm tính
Viêm gan B âm tính
Nấm hesper âm tính
Chúc mừng bạn với những kết quả at này. Mình cũng đang đợi đủ 9 tuần để xét nghiệm tất cả như bạn hy vọng mình cũng đc kết quả tốt như bạn. Mong bạn vượt qua được stress để khỏe mạnh và vui vẻ hơn.