PDA

View Full Version : Đang cần tư vấn đi xét nghiệm.

lx613
05-07-2013, 01:45
tình hình là khoảng 6 tuần trước mình có qhệ với cô gái kia (ko phải gmd nhưng thuộc dạng ăn chơi dễ dãi) qhệ có đeo bao, có OS và có hun sâu , bữa giờ ăn ngủ ko yên. lúc nào cũng suy nghĩ ko biết có lây H hay j ko? đang định đi xét nghiệm combo ở Hòa Hảo. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ e dùm, điền phiếu đăng kí ghi là xn H combo là đc rồi pko? có điều j cần đặc biệt lưu ý nữa ko? và xn combo thì bao lâu sau có kết quả vậy?
cám ơn mọi người nhiều

Tuanmecsedec
05-07-2013, 01:52
ttình hình là khoảng 6 tuần trước mình có qhệ với cô gái kia (ko phải gmd nhưng thuộc dạng ăn chơi dễ dãi) qhệ có đeo bao, có OS và có hun sâu , bữa giờ ăn ngủ ko yên. lúc nào cũng suy nghĩ ko biết có lây H hay j ko? đang định đi xét nghiệm combo ở Hòa Hảo. Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ e dùm, điền phiếu đăng kí ghi là xn H combo là đc rồi pko? có điều j cần đặc biệt lưu ý nữa ko? và xn combo thì bao lâu sau có kết quả vậy?
cám ơn mọi người nhiều

Hiện nay,theo chỉ thị mới tại trung tâm xét nghiệm Hòa Hảo,khi đến xét nghiệm HIV phải có chỉ định của Bác Sĩ,thì nhân viên mới thu tiền xét nghiệm.

Bạn phải lên lầu 1 xin phiếu khám bệnh và đóng tiền,sau đó bạn qua khu (Nội Nhiễm) lầu 3 và gặp Bác Sĩ khám,sau đó Bác Sĩ sẽ cho giấy chỉ định thì khi ấy bạn mới có thể đi đóng tiền xét nghiệm.khâu khám này phải tốn thếm 50 ngàn.

lx613
05-07-2013, 02:32
A Tuấn cho e hỏi còn chỗ nào khám chính xác mà thủ tục đơn giản hơn ko? Khám nhiều khâu ngại quá :(

Tuanmecsedec
05-07-2013, 02:46
A Tuấn cho e hỏi còn chỗ nào khám chính xác mà thủ tục đơn giản hơn ko? Khám nhiều khâu ngại quá :((

Theo chỉ thị mới Hòa Hỏa giờ là vậy hoặc bạn đến Pasteur (xét nghiệm hiv ag/ab),

lx613
05-07-2013, 03:13
Vậy chắc ghé wa Pasteur. Haiz.. chờ bao lâu có kết quả vậy a?

lx613
05-07-2013, 03:39
Ủa. E mới coi trên diễn đàn thấy bên Pasteur phải chờ 2,3 ngày mới có kết quả hả a Tuấn?

namhaysongtot
05-07-2013, 04:07
_Trường hợp bạn không có nguy cơ không cần đi xét nghiệm đâu bạn.

lx613
05-07-2013, 05:34
_Trường hợp bạn không có nguy cơ không cần đi xét nghiệm đâu bạn.

Mình cũng đọc nhiều trường hợp trên diễn đàn. Chung quy kết luận là miễn có dùng bcs thì có thể xem như là ko có nguy cơ rồi pko anh? Bữa cũng nhậu xỉn. Nhưng nhớ là hun cũng ko có bạo lực j. Bthg đánh răng thỉnh thoảng cũng có chảy máu nhưng ít. Sợ là sợ lây qua đường hun đó đó. (E biết cái sợ này hơi nhảm nhưng ko hiểu sao vẫn sợ.) Điên thiệt rồi

Tuanmecsedec
05-07-2013, 06:14
Dùng bao cao su(nếu không bị tuột,rách) là tình dục an toàn.

lx613
05-07-2013, 06:35
vậy theo các anh thì mình có cần thiết đi xét nghiệm ko? từ nay chắc chừa ko ăn chơi nữa quá, bị nhiệt miệng, lở miệng cả tuần ko hết gặp mấy thằng bạn cứ " chắc m sida rồi wá, ăn chơi cho cố vô" biết là ko liên quan j nhưng nghe xong thấy ớn lạnh xương sống rồi đâm stress bữa giờ
vô diễn đàn tìm hiểu về H thì thấy trường hợp của mình cũng còn đỡ hơn nhiều bạn khác, nhưng vẫn ko sao dứt ra cái cảm giác sợ sợ.. cứ bồn chồn trong ng làm việc cũng ko tập trung đc

hay a Tuấn bữa nào tổ chức đi khám tập thể đi, cho e đi chung nữa với.

lx613
05-07-2013, 09:16
cho mình lời khuyên, có nên đi xét nghiệm ko vậy mọi ng? lưỡng lự wá

Tuanmecsedec
05-07-2013, 09:20
cho mình lời khuyên, có nên đi xét nghiệm ko vậy mọi ng? lưỡng lự wá

Mọi người đã trả lời cho bạn không có nguy cơ,vậy theo bạn có nên đi xét nghiệm hay không là phải tự hỏi lại mình.

imported_HTForever
05-07-2013, 09:22
Mọi người bảo bác ko có nguy cơ thì xoắn gì nữa. Bác muốn tét cái cho chắc thì 6 tuần làm cái combo đi, biết là run nhưng cứ đi và sẽ âm tính thôi. hqua tôi đi xn mới 22 ngày mà run ko đứng nổi nhưng vẫn cố gắng và tạm thời là ÂM TÍNH

motlanlamloqualoso
05-07-2013, 09:42
Hjx chờ đến ngày đj xn! Mà càng gần đến thì càng run! Hjx