PDA

View Full Version : Cho em hỏi vấn đề này nha !

less
27-12-2014, 19:36
Lần này cũng là lần đầu và cuối ! em ngu quá . e lấy dưa leo đút vào hâu môn . vậy hiv có sống đc trong trái dưa leo ko ạ ! e lo lăng hoàn mang quá .! ko bao h em dám làm như vậy một lần nữa đâu ! anh chị tư vấn giúp ! cám ơn

KhongGucNga
27-12-2014, 19:46
Chắc không sao đâu.
Chừng nào bà bán dưa leo bị H vừa gọt trái cây,đứt tay văng máu vào trái dưa leo,rồi bạn mua về,chọt vào đó tạo vết trầy xước,máu dính vào vết xước.
Hông lẽ hy hữu zậy ^^ trường hợp zậy giống phim hie hie

Nguyen Ha
27-12-2014, 19:47
Lần này cũng là lần đầu và cuối ! em ngu quá . e lấy dưa leo đút vào hâu môn . vậy hiv có sống đc trong trái dưa leo ko ạ ! e lo lăng hoàn mang quá .! ko bao h em dám làm như vậy một lần nữa đâu ! anh chị tư vấn giúp ! cám ơn

HIV không sống trên quả dưa leo bạn ạ. Hoàn toàn không có nguy cơ.

less
27-12-2014, 19:47
dạ em cám ơn ! thề lun ! sau này ko dám chơi ngu nữa !

less
27-12-2014, 19:55
mà có khi nào giống như bạn KhongGucNga nói không ạ ? máu dính vào rồi nhiễm ạ?

Nguyen Ha
27-12-2014, 20:00
mà có khi nào giống như bạn KhongGucNga nói không ạ ? máu dính vào rồi nhiễm ạ?

HIV ko lây như vậy. Máu đã ra môi trường HIV bất hoạt ngay tức khắc.

KhongGucNga
27-12-2014, 20:00
Mình giỡn đó... ^_^

- Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

less
27-12-2014, 20:03
hjhj ! cám ơn chị Nguyen Ha và bạn KhongGucNga nha.

peheounin
27-12-2014, 21:43

HIV không có sống trên trái dưa leo nên bạn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
27-12-2014, 22:34

Bạn nên tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Dưa leo làm gì có vi rút HIV bạn.

less
27-12-2014, 23:47
dạ e hiểu rồi ! cám ơn

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 07:52
HIV mà sống trong trái dưa hay trái cây thì TG này ra tro hết rùi bạn, bạn thiếu kiến thức trầm trọng