PDA

View Full Version : Quan hệ với gmd bị tuột bao cao su

dolce92
28-12-2014, 00:53
Chào anh tuấn và anh songchung ạ!
khi nảy em có qh với gmd, nhưng vì bao bé quá nên bị tuột, khi em có cảm giác dễ-chịu vì không có bao thì em đã đẩy thêm tầm hơn 7 lần nữa. Khi đó đối tác ra nước nhầy nhiều nên khá trơn. Phát hiện thế nên em đã thay bao và xông trận tiếp. xong rồi em rất kỹ vào toilet rửa dv lại bằng xà phòng

*** khi về nhà ktra, thì ôi thôi, chẳng biết tại sao đầu dv mình có vết xước đường kính tầm 1mm.
Mấy anh cho em hỏi là em có nguy cơ không, bao nhiêu % ạ. Nếu chất nhầy của đối tác tiếp xúc lên vết xước đó, thì chắc chắn là dính bệnh không ạ ? Em chừa rồi. Huhu

ptsu3
28-12-2014, 01:28
Với diện tiếp xúc 7 lần là quá ngắn , trường hợp bình thường thì không có nguy cơ , tuy nhiên bạn xác định rõ Dương vật có vết trầy xước và GMD đang tràn nhiều âm đạo thì khả năng nguy cơ có thể xảy ra bị , để an toàn hãy sử dụng PEP !

Mình nghĩ bạn không sao đâu

Tuanmecsedec
28-12-2014, 06:40
khi nảy em có qh với gmd, nhưng vì bao bé quá nên bị tuột, khi em có cảm giác dễ-chịu vì không có bao thì em đã đẩy thêm tầm hơn 7 lần nữa. Khi đó đối tác ra nước nhầy nhiều nên khá trơn. Phát hiện thế nên em đã thay bao và xông trận tiếp. xong rồi em rất kỹ vào toilet rửa dv lại bằng xà phòng

*** khi về nhà ktra, thì ôi thôi, chẳng biết tại sao đầu dv mình có vết xước đường kính tầm 1mm.
Mấy anh cho em hỏi là em có nguy cơ không, bao nhiêu % ạ. Nếu chất nhầy của đối tác tiếp xúc lên vết xước đó, thì chắc chắn là dính bệnh không ạ ? Em chừa rồi. Huhu

Mới đây 17/12 vì lo sợ lên nhờ tư vấn,vậy mà hôm nay lại tái diễn hành vi không biết bạn sợ chổ nào?.

Chủ đề: GMD vừa dứt kinh nguyệt (http://diendanhiv.vn/threads/23699-GMD-vua-dut-kinh-nguyet)

Trường hợp bị tuột bao mà bạn vẫn quan hệ tiếp thì có nguy cơ.Nhưng thời gian tiếp xúc bạn năng thì nguy cơ thấp không cao.Bạn phát hiện dương vật bị trầy xướt,theo Tuanmecsedec khuyên bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

dolce92
28-12-2014, 09:13
Mới đây 17/12 vì lo sợ lên nhờ tư vấn,vậy mà hôm nay lại tái diễn hành vi không biết bạn sợ chổ nào?.

Chủ đề: GMD vừa dứt kinh nguyệt (http://diendanhiv.vn/threads/23699-GMD-vua-dut-kinh-nguyet)

Trường hợp bị tuột bao mà bạn vẫn quan hệ tiếp thì có nguy cơ.Nhưng thời gian tiếp xúc bạn năng thì nguy cơ thấp không cao.Bạn phát hiện dương vật bị trầy xướt,theo Tuanmecsedec khuyên bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

Tối em ngà ngà say rồi anh ạ :(
em nghe nói có loại thuốc chích phơi nhiễm
vậy em nên dùng loại nào, và cách dùng thế nào anh ạ ?

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 09:19

Tối em ngà ngà say rồi anh ạ :(
em nghe nói có loại thuốc chích phơi nhiễm
vậy em nên dùng loại nào, và cách dùng thế nào anh ạ ?
Ko có loại thuốc chích phơi nhiễm nhé, đừng bao giờ nghe mà tiền mất tật mang, chỉ có thuốc uống trong 28 ngày thôi bác, Nếu ở TPHCM vui lòng đến ngay BV Bệnh Nhiệt Đới TpHCM vào thẳng phòng cấp cứu gặp BS để được chỉ định dùng PEP trong 72 giờ vàng

dolce92
28-12-2014, 09:22
Ko có loại thuốc chích phơi nhiễm nhé, đừng bao giờ nghe mà tiền mất tật mang, chỉ có thuốc uống trong 28 ngày thôi bác, Nếu ở TPHCM vui lòng đến ngay BV Bệnh Nhiệt Đới TpHCM vào thẳng phòng cấp cứu gặp BS để được chỉ định dùng PEP trong 72 giờ vàng
Hiện em không có đang ở sg bác ạ
em về quê chơi lễ, hết lễ mới lên. Em có thể mua loại thuốc đó ở tiệm thuốc tây đc không ?

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 09:30
Hiện em không có đang ở sg bác ạ
em về quê chơi lễ, hết lễ mới lên. Em có thể mua loại thuốc đó ở tiệm thuốc tây đc không ?
Đã nói rồi đến BV Bệnh Nhiệt Đới vào thẳng phòng cấp cứu gặp BS chỉ định mua thuốc, ko có toa BS đố bạn mua được

dolce92
28-12-2014, 09:33
Đã nói rồi đến BV Bệnh Nhiệt Đới vào thẳng phòng cấp cứu gặp BS chỉ định mua thuốc, ko có toa BS đố bạn mua được
Em không có ở sài gòn anh ơi :(
giờ phải làm sao nhỉ :(

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 09:37
Em không có ở sài gòn anh ơi :(
giờ phải làm sao nhỉ :(
Ko SG vậy ở đâu?? Về SG gấp

dolce92
28-12-2014, 09:38
Em đang ở dưới quê
em muốn đến mấy trung tâm y tế dự phòng dưới này luôn, hoặc đến khoa aids nhờ tư vấn rồi mua thuốc luôn có ổn không ạ

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 09:39
Em đang ở dưới quê
em muốn đến mấy trung tâm y tế dự phòng dưới này luôn, hoặc đến khoa aids nhờ tư vấn rồi mua thuốc luôn có ổn không ạ
Hôm nay Chủ nhật TTYTDP nào làm việc???

dolce92
28-12-2014, 09:47
Với diện tiếp xúc 7 lần là quá ngắn , trường hợp bình thường thì không có nguy cơ , tuy nhiên bạn xác định rõ Dương vật có vết trầy xước và GMD đang tràn nhiều âm đạo thì khả năng nguy cơ có thể xảy ra bị , để an toàn hãy sử dụng PEP !

Mình nghĩ bạn không sao đâu
Em không biết là vết xướt của em đã tiếp xúc với dịch nhầy chưa, nhưng hơi lo lắng bác ạ
bình thường em vẫn luôn quan hệ an toàn các bác ạ

dolce92
28-12-2014, 09:48
Hôm nay Chủ nhật TTYTDP nào làm việc???
Em thấy các bác trên này toàn sử dụng lamzidivir thôi, em có thể sử dụng nó không anh songchung

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 09:52
Em thấy các bác trên này toàn sử dụng lamzidivir thôi, em có thể sử dụng nó không anh songchung
Nguyên tắc khi dùng PEP phải XN HIV sàn lọc trước, nếu AT mới được phép dùng PEP, nếu ko bạn đã từng DT HIV rùi bạn có uống 10000000000000kg thuốc cũng vô tác dụng. Vui lòng về SG đến BV gặp BS tư vấn dùng PEP, đi hay ko là tùy bạn

dolce92
28-12-2014, 10:03
Nguyên tắc khi dùng PEP phải XN HIV sàn lọc trước, nếu AT mới được phép dùng PEP, nếu ko bạn đã từng DT HIV rùi bạn có uống 10000000000000kg thuốc cũng vô tác dụng. Vui lòng về SG đến BV gặp BS tư vấn dùng PEP, đi hay ko là tùy bạn
Dạ, vì chắc chắn là trước đó em không hề có nguy cơ, nên em không nghĩ sẽ xn anh ạ
giờ e chỉ muốn dùng thuốc thôi, bác nào tư vấn hộ em lamzidivir với ạ

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 10:10
Dạ, vì chắc chắn là trước đó em không hề có nguy cơ, nên em không nghĩ sẽ xn anh ạ
giờ e chỉ muốn dùng thuốc thôi, bác nào tư vấn hộ em lamzidivir với ạ
BQT tư vấn rùi Tùy bạn

dolce92
28-12-2014, 20:33
BQT tư vấn rùi Tùy bạn
Hic, em chẳng biết sao nữa. E thấy người em hơi nóng, 2 hốc mắt có phần nóng nóng. Vết xướt hôm qua em nói trên dương vật, có khi nào đoá là biểu hiện của giang mai không mấy anh nhỉ. Lo quá trời :(

Nguyen Ha
28-12-2014, 20:36
Hic, em chẳng biết sao nữa. E thấy người em hơi nóng, 2 hốc mắt có phần nóng nóng. Vết xướt hôm qua em nói trên dương vật, có khi nào đoá là biểu hiện của giang mai không mấy anh nhỉ. Lo quá trời :(

Càng lo lắng triệu chứng của stress càng nhiều. Vui lòng đọc lại những gì được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
28-12-2014, 21:44

Do bạn lo lắng thôi,mới 1 hay 2 ngày biểu hiện giang mai gì bạn.

dolce92
28-12-2014, 23:49
Do bạn lo lắng thôi,mới 1 hay 2 ngày biểu hiện giang mai gì bạn.
Thưa anh tuấn, vét thương của em thế này đây ạ, đường kính em đo tầm 1mm, vì vết thương càng lớn thì nguy cơ càng cao đúng không ạ, khi em biết tuột bao là lúc em đã đẩy đc tầm 7 phát nữa. Rồi đeo bao khác chiến tiếp, giả sử như gmd bị hiv, thì nguy cơ của em là bao nhiêu vậy anh. Lo lắng quá anh ạ :(
http://i112.photobucket.com/albums/n199/Salvatoreferragamofc/Mobile%20Uploads/image_zps6b1663f6.jpg (http://s112.photobucket.com/user/Salvatoreferragamofc/media/Mobile%20Uploads/image_zps6b1663f6.jpg.html)

Daulong
29-12-2014, 02:23
Đến nơi nào đó có thẩm quyên mua thuốc phơi nhiễm ngay để uống...ko cân biêt NC thấp hay cao...không sống trong lo lắng 6 tuần cũng chết...

Tuanmecsedec
29-12-2014, 09:47
Thưa anh tuấn, vét thương của em thế này đây ạ, đường kính em đo tầm 1mm, vì vết thương càng lớn thì nguy cơ càng cao đúng không ạ, khi em biết tuột bao là lúc em đã đẩy đc tầm 7 phát nữa. Rồi đeo bao khác chiến tiếp, giả sử như gmd bị hiv, thì nguy cơ của em là bao nhiêu vậy anh. Lo lắng quá anh ạ :(

Thời gian tiếp xúc của bạn ngắn,nguy cơ không cao đâu.

dolce92
29-12-2014, 10:31
Thời gian tiếp xúc của bạn ngắn,nguy cơ không cao đâu.

Vậy em có cần phơi không, em sợ đi khám bệnh anh ạ, mẹ em làm bên phòng chống hiv từ mẹ sang con ở trung tâm dự phòng, nên e không dám đến đó khám :(

Tuanmecsedec
29-12-2014, 10:39
Vậy em có cần phơi không, em sợ đi khám bệnh anh ạ, mẹ em làm bên phòng chống hiv từ mẹ sang con ở trung tâm dự phòng, nên e không dám đến đó khám :(

Theo riêng Tuanmecsedec là không cần thiết.Còn vấn đề là quyết định của bạn,vì đã được tư vấn có nguy cơ mà thấp thôi.

dolce92
29-12-2014, 10:48
Cảm ơn anh tuấn.
Tính từ hôm nay thì khoảng khi nào e nên đi xét nghiệm đc nhỉ

songchungvoi_HIV
29-12-2014, 10:51
Cảm ơn anh tuấn.
Tính từ hôm nay thì khoảng khi nào e nên đi xét nghiệm đc nhỉ
Sau 4 tuần có nguy cơ XN Combo, nếu ở tỉnh sau 6 tuần XN test nhanh tìm kháng thể

dolce92
29-12-2014, 10:59
Sau 4 tuần có nguy cơ XN Combo, nếu ở tỉnh sau 6 tuần XN test nhanh tìm kháng thể
Em không hiểu lắm, em cần xét nghiệm 1 lần để biết nhiễm hay không, tức là khoảng khi nào em xét nghiệm chính xác nhất là mình có bị hay không ý

Charles
29-12-2014, 11:04
Em không hiểu lắm, em cần xét nghiệm 1 lần để biết nhiễm hay không, tức là khoảng khi nào em xét nghiệm chính xác nhất là mình có bị hay không ý

Sau nguy cơ 12 tuần XN là trắng đen rõ ràng.

songchungvoi_HIV
29-12-2014, 11:21
Hình như bạn ko biết đọc chữ, songchung ghi rất rõ, XN sau 4 tuần = Combo hoặc sau 6 tuần = test nhanh tìm kháng thể, tại thời điểm 4 tuần = Combo hoặc 6 tuần = Antive bạn có thể biết mình bị hay ko bị. Ngoài 2 PP này ko có PP nào XN để biết có hay ko có trong thời gian này hết