PDA

View Full Version : uong thuoc thieu lieu

can1hyvongsong
28-12-2014, 16:04
Em co qh với gmd bị rách toát bcs,nhưng em hk bít rách lúc nào, vêˋ nhaˋ em rửa dv.hôm sau em bi sốt nhẹ. E vô tình đọc dc veˋ thuốc phơi nhiễm nên em co´ di xét ngiêm vaˋ dc bác si˜ cho uông thuốc phơi nhiêm tenofovir 300g vaˋ lamivudine 100g. Trong 5 ngày đầu tiên do bác si˜ nhầm nên e uống bị thiếu 200glamivudine mỗi ngày trong 5 ngày đầu tiên em uông lúc 15h30 .(sau nguy co khoảng 63h) . Sang ngay thư´ 6 em uống đủ nhưng bác si˜ nói laˋ uống buổi sáng tốt hơn nên bảo em uống lúc 9hsáng, tưˋ ngày thưd 6 đến nay em uôg 1v tenofovir 300g va 3v lamivudine 100g lúc 9h sáng. Đén nay e đa˜ uống xong dc 4 ngày. Trong may ngày đầu e co bi sốt,met moi,tieu chay. Nay lai bi mấy chấm hồng hông trên tay. Cho e hoi e uôngvay co sao k ạ

Tuanmecsedec
28-12-2014, 16:06
Em co qh với gmd bị rách toát bcs,nhưng em hk bít rách lúc nào, vêˋ nhaˋ em rửa dv.hôm sau em bi sốt nhẹ. E vô tình đọc dc veˋ thuốc phơi nhiễm nên em co´ di xét ngiêm vaˋ dc bác si˜ cho uông thuốc phơi nhiêm tenofovir 300g vaˋ lamivudine 100g. Trong 5 ngày đầu tiên do bác si˜ nhầm nên e uống bị thiếu 200glamivudine mỗi ngày trong 5 ngày đầu tiên em uông lúc 15h30 .(sau nguy co khoảng 63h) . Sang ngay thư´ 6 em uống đủ nhưng bác si˜ nói laˋ uống buổi sáng tốt hơn nên bảo em uống lúc 9hsáng, tưˋ ngày thưd 6 đến nay em uôg 1v tenofovir 300g va 3v lamivudine 100g lúc 9h sáng. Đén nay e đa˜ uống xong dc 4 ngày. Trong may ngày đầu e co bi sốt,met moi,tieu chay. Nay lai bi mấy chấm hồng hông trên tay. Cho e hoi e uôngvay co sao k ạ

Bạn chỉ thiếu liều lamivudine 5 ngày thì không sao đâu bạn.Bây giờ bạn tuân thủ đúng liều tăng cường suốt quá trình.Tác dụng phụ đôi khi làm mệt mỏi,tiêu chảy.

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 16:12
Hàm lượng lamivudine 150mg, bạn uống chỉ 100mg trong 5 ngày ko sao, bạn có thể sữa sai bằng cách uống lamivudine 150mg, nếu ko có hàm lượng này bạn phải mua bổ sung thêm 2 liều 100mg, như vậy tổng số viên lamivudine cần tiếp 23 ngày = 69 viên, bạn uống 1 lần duy nhất mỗi liều cách nhau 24g, nếu là viên rời.
1. Nếu là: 3 viên lamividine 100mg + 1 viên Tenoforvir 300mg.
2. Nếu là: 2 viêm lamivudine 150mg + 1 viên Tenoforvir 300mg.

can1hyvongsong
28-12-2014, 16:14
Em tăng cường đủ liều vào ngày thư´ 6 rồi anh. Việc em thây đổi giơˋ uống như vậy co´ sao k a

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 16:16
Em tăng cường đủ liều vào ngày thư´ 6 rồi anh. Việc em thây đổi giơˋ uống như vậy co´ sao k a
Ko sao hết

Tuanmecsedec
28-12-2014, 16:17

Bạn yên tâm đi được rồi.

can1hyvongsong
28-12-2014, 16:18
E đa˜ uống xong dc 4 ngày rồi ạ. Em co´ 1 lâˋn trê˜ 7p còn lại laˋ đúng giơˋ. Tỷ lệ thành công của e co´ cao k a. E sợ lă´m.

can1hyvongsong
28-12-2014, 16:20
Em cảm ơn 2 anh đa˜ tư vấn cho em ạ. Chúc 2 a cuối tuâˋn zui ze v.

songchungvoi_HIV
28-12-2014, 16:22
E đa˜ uống xong dc 4 ngày rồi ạ. Em co´ 1 lâˋn trê˜ 7p còn lại laˋ đúng giơˋ. Tỷ lệ thành công của e co´ cao k a. E sợ lă´m.

Em cảm ơn 2 anh đa˜ tư vấn cho em ạ. Chúc 2 a cuối tuâˋn zui ze v.
Bạn tham gia diễn đàn viết chữ nhớ bỏ dấu cho đàng hoàng, yên tâm chưa ai DT khi sử dụng PEP trong 72 giờ vàng

can1hyvongsong
28-12-2014, 16:42
Do em viết bằng điên thoại nên bị lỗi. Xin lỗi anh ạ

can1hyvongsong
30-12-2014, 15:35
2 anh cho em hỏi ty´ ạ. E uống thuốc xong dc 5 ngày rồi nhưng sao các triệu chứng lại hiện lên nhiều. Như e bi ho khan, phát ban. Trong lưỡi lại xuất hiện nhiều mụt màu đỏ nổi ở trên khắp nơi của lưỡi. E hoang mang qua.2 anh cho e hỏi laˋ tác dụng phụ của thuốc khi nào mới hết , những dấu hiệu của em như zậy co´ nói lên điều giˋ không vaˋkhi nào em di xn dc ạ

Muagiao
30-12-2014, 16:19
2 anh cho em hỏi ty´ ạ. E uống thuốc xong dc 5 ngày rồi nhưng sao các triệu chứng lại hiện lên nhiều. Như e bi ho khan, phát ban. Trong lưỡi lại xuất hiện nhiều mụt màu đỏ nổi ở trên khắp nơi của lưỡi. E hoang mang qua.2 anh cho e hỏi laˋ tác dụng phụ của thuốc khi nào mới hết , những dấu hiệu của em như zậy co´ nói lên điều giˋ không vaˋkhi nào em di xn dc ạ
tác dụng phụ của pep đó bạn ạ

songchungvoi_HIV
31-12-2014, 08:32
Tác dụng phụ của PEP:
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Charles
31-12-2014, 19:54

Đó là tác dụng phụ của thuốc thôi, rồi sẽ hết dần, không nên quá lo lắng.
XN theo đúng quy trình: XN HIV sau khi ngưng PEP 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) và chốt ở tuần 24.

can1hyvongsong
03-01-2015, 00:12
Tác dụng phụ của PEP:
- Các phản ứng phu thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

A ơi. Sao e bị đau cơ va phát ban( ít )hoài mà k bớt. E Hoang mang qua´.
Em thấy máy anh kia thây đổi giơˋ uống 1 cách tưˋ tưˋ trong khi em thi thay đổi 1 lúc 6h, như vậy co´ ổn k anh.

Tuanmecsedec
03-01-2015, 06:33
Em thấy máy anh kia thây đổi giơˋ uống 1 cách tưˋ tưˋ trong khi em thi thay đổi 1 lúc 6h, như vậy co´ ổn k anh.

Bạn uống phác đồ ngày uống 1 lần bạn đổi giờ như vậy không sao.Việc bạn đau cơ hay phát ban có thể cho tác dụng phụ của thuốc hoặc thời tiết đang mùa đông lạnh cơ thể dễ bị cảm nên như vậy.

songchungvoi_HIV
03-01-2015, 13:57
Bạn nên đi XN chức năng gan chức năng thận

can1hyvongsong
03-01-2015, 14:19
Bạn nên đi XN chức năng gan chức năng thận

Co´ nguy hại đến sức khỏe nhiều k a

songchungvoi_HIV
03-01-2015, 14:24
Co´ nguy hại đến sức khỏe nhiều k a
Phải XN mới biết man gan có tăng hay không, chức năng thận có tăng hay ko, vì thuốc bạn uống có Tenoforvir 300mg, chính viên này có tác dụng phụ làm suy thân, cần XN xem chức năng thận thế nào, nếu chức năng thận tăng phải ngưng thuốc ngay, ko là suy thận

can1hyvongsong
05-01-2015, 00:39
Phải XN mới biết man gan có tăng hay không, chức năng thận có tăng hay ko, vì thuốc bạn uống có Tenoforvir 300mg, chính viên này có tác dụng phụ làm suy thân, cần XN xem chức năng thận thế nào, nếu chức năng thận tăng phải ngưng thuốc ngay, ko là suy thận

Em uống xong được 11 ngày roi anh oi

can1hyvongsong
05-01-2015, 10:42
Phải XN mới biết man tăng hay không, chức năng thận có tăng hay ko, vì thuốc bạn uống có Tenoforvir 300mg, chính viên này có tác dụng phụ làm suy thân, cần XN xem chức năng thận thế nào, nếu chức năng thận tăng phải ngưng thuốc ngay, ko là suy thận

Suy thận co´ biểu hiện j k anh. E uống thuốc xong được 12 ngày rồi.

can1hyvongsong
05-01-2015, 10:46
Phải XN mới biến cók, chức năng thận có tăng hay ko, vì thuốc bạn uống có Tenoforvir 300mg, chính viên này có tác dụng phụ làm suy thân, cần XN xem chức năng thận thế nào, nếu chức năng thận tăng phải ngưng thuốc ngay, ko là suy thận

Em chỉ bị mấy chấm hồng hồng trên cơ thể . No´ k hết maˋ chuyển sang bầm. Hết bâm thiˋ lại chuyển sang hồng. Như vậy laˋ do sao ạ

songchungvoi_HIV
05-01-2015, 10:52
Em uống xong được 11 ngày roi anh oi
Xong rùi thì giờ đi XN chức năng gan và chức năng thận được rùi

can1hyvongsong
05-01-2015, 11:05
Dạ. E uống thuốc như vậy co´ thể yên tâm được chưa anh. E chỉ lo do co´ mấy biểu hiện .

songchungvoi_HIV
05-01-2015, 11:07
Dạ. E uống thuốc như vậy co´ thể yên tâm được chưa anh. E chỉ lo do co´ mấy biểu hiện .
Hoàn toàn yên tâm 100% KQ AT, chưa ai DT khi dùng PEP trong 72 giờ vàng

can1hyvongsong
05-01-2015, 11:26
Dạ. Em cảm ơn anh nhiều lắm ạ

can1hyvongsong
08-01-2015, 02:19
Mọi người ơi. em dùng thuốc xong dc 15 ngày rồi mà sao các triệu chứng k hết. em hoang mang quá. k đêm nào ngủ được hết. chỉ sợ quá trình uống bị thiếu 200g lamivudin mỗi liều trong 5 ngày đầu tiên.

Tuanmecsedec
08-01-2015, 07:07
Mọi người ơi. em dùng thuốc xong dc 15 ngày rồi mà sao các triệu chứng k hết. em hoang mang quá. k đêm nào ngủ được hết. chỉ sợ quá trình uống bị thiếu 200g lamivudin mỗi liều trong 5 ngày đầu tiên.

Biểu hiện hay triệu chứng do bạn lo lắng nên stress gây ra thôi hoặc cơ thể phục hồi miễn dịch sau khi uống thuốc.Vấn đề thiếu thuốc Lamivudin thì bạn được tư vấn lúc đầu rồi không sao.

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 07:54
Tác dụng phụ kéo dài ít nhất sau 2 tháng

can1hyvongsong
11-01-2015, 02:48
Tác dụng phụ kéo dài ít nhất sau 2 tháng
Anh cho em hỏi là sau khi em uống xong thuốc 1 tháng (2 tháng từ khi có nguy cơ) em có thể đi xét ngiệm được không ạ. và kết quả có chính xác không anh?
em bị máy chấm đỏ ở ngực và tay. k chịu hết. em lo gê luôn ak. nó nằm sâu dưới da, nhỏ bằng đầu tăm thui ạ.

Charles
11-01-2015, 06:58
Anh cho em hỏi là sau khi em uống xong thuốc 1 tháng (2 tháng từ khi có nguy cơ) em có thể đi xét ngiệm được không ạ. và kết quả có chính xác không anh?
em bị máy chấm đỏ ở ngực và tay. k chịu hết. em lo gê luôn ak. nó nằm sâu dưới da, nhỏ bằng đầu tăm thui ạ.

2 tháng sau nguy cơ bạn chưa XN được.
XN theo đúng quy trình: XN HIV sau khi ngưng PEP 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) và chốt ở tuần 24.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 07:45

Bạn sau 8 tuần ngưng thuốc tức là sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm chính xác hơn.Vì bạn đã dùng thuốc ức chế.

can1hyvongsong
11-01-2015, 08:33
Bạn t tuần ngưng thuốc tức là sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm chính xác hơn.Vì bạn đã dùng thuốc ức chế.

Vậy còn những biểu hiện của em co´ nói lên điều j k anh.
Em thấy trong chủ đêˋ khác anh songchunghiv co´ ghi laˋ 1 trong sô´ những biểu hiện đối tương dc xác định nhiêm hiv laˋ phát ban đỏ sau khi dùng thuốc kháng sinh và kháng virus....
Nên em sợ wa

Charles
11-01-2015, 08:44
Em thấy trong chủ đêˋ khác anh songchunghiv co´ ghi laˋ 1 trong sô´ những biểu hiện đối tương dc xác định nhiêm hiv laˋ phát ban đỏ sau khi dùng thuốc kháng sinh và kháng virus....
Nên em sợ wa

Biểu hiện không nói lên điều gì cả, vì HIV không có triệu chứng nào đặc trưng hết, cũng không có biểu hiện trong thời kỳ đầu. Bạn đã uống thuốc phơi nhiễm thì yên tâm chờ XN, chưa có trường hợp nào uống trước 72h vàng, tuân thủ đúng mà thất bại đâu bạn.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 09:12
Nên em sợ wa

Không có biểu hiện hay triệu chứng đặc trưng nào do HIV gây ra hết bạn,ngoại trừ là đi xét nghiệm thôi bạn.

can1hyvongsong
19-01-2015, 18:52
Không có biểu hiện hay triệu chứng đặc trưng nào do HIV gây ra hết bạn,ngoại trừ là đi xét nghiệm thôi bạn.

A ơi. Sao trên cơ thể em đến hôm nay lại bị nổi thêm máy chấm hồng hồng nữa ạ. Em k lo lắng giˋ hết maˋ sao lại bị nổi chấm hồng ấy ạ. Giơˋ em thấy lo qua´. E uống xong thuốc được 26ngày rồi ạ

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 18:57
A ơi. Sao trên cơ thể em đến hôm nay lại bị nổi thêm máy chấm hồng hồng nữa ạ. Em k lo lắng giˋ hết maˋ sao lại bị nổi chấm hồng ấy ạ. Giơˋ em thấy lo qua´. E uống xong thuốc được 26ngày rồi ạ
Bạn có thể XN giang mai để xem mình có bị nhiễm hay k.

can1hyvongsong
19-01-2015, 19:36
Bạn có thể XN giang mai đê xem mình có bị nhiễm hay k.
Còn benh hiv thiˋ đo´ co´ phải biểu hiện của việc em uống thuốc thất bại k anh

Nguyen Ha
19-01-2015, 19:43

Phải XN mới rõ chứ không dựa vào biểu hiện

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 19:48
HIV đã dùng PEP thì chưa ai nhiễm bao giờ

can1hyvongsong
19-01-2015, 19:59
Ngày xét ngiệm ở tuần thư´ 12 cũng đúng laˋ ngày sinh nhật của em. Nếu âm tính chắc em se˜ làm tiệc lớn. Còn nếu DT thiˋ cùng laˋ sinh nhật buồn vaˋ cuối cùng của em luôn qua´. Giơˋ thấy lo wa´ máy anh ơi. Em chỉ biết chia se˜ với máy anh thui. Hix

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 19:59
Ngày xét ngiệm ở tuần thư´ 12 cũng đúng laˋ ngày sinh nhật của em. Nếu âm tính chắc em se˜ làm tiệc lớn. Còn nếu DT thiˋ cùng laˋ sinh nhật buồn vaˋ cuối cùng của em luôn qua´. Giơˋ thấy lo wa´ máy anh ơi. Em chỉ biết chia se˜ với máy anh thui. Hix
Nếu bạn ko âm BQT thề đóng ngay DT này

Nguyen Ha
19-01-2015, 20:02

Lo thì đọc lại những gì được tư vấn đi sẽ hết lo.

can1hyvongsong
19-01-2015, 21:48
Dạ. Lúc máy anh tư vâ´n cho em thiˋ em hết lo vaˋ sống rất thoải mái, nhưng lâu lâu em vô tình thấy những biểu hiện nên em lo. Em có nói j k phải mong máy anh bỏ qua cho ạ. Chỉ viˋ em lo qúa nên mới zậy ạ

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 21:50
Dạ. Lúc máy anh tư vâ´n cho em thiˋ em hết lo vaˋ sống rất thoải mái, nhưng lâu lâu em vô tình thấy những biểu hiện nên em lo. Em có nói j k phải mong máy anh bỏ qua cho ạ. Chỉ viˋ em lo qúa nên mới zậy ạ
Songchung lấy danh dự ra đảm bảo với bạn, bạn sẽ có KQ AT sau 12 tuần có nguy cơ tức sau khi ngưng PEP 8 tuần

can1hyvongsong
19-01-2015, 21:55
Dạ. E cảm ơn anh nhiều.
Em mà qua khỏi vụ này thì anh cho em làm thành viên tư vấn với nha anh. Để em giúp những bạn khác

Tuanmecsedec
20-01-2015, 08:15

Bạn không cần lo lắng nữa và hãy yên tâm những gì đã được tư vấn.

can1hyvongsong
20-01-2015, 11:00
Bạn không cần lo lắng nữa và hãy yên tâm những gì đã được tư vấn.
em cảm ơn máy anh nhiều ạ. nếu có j thắc mắc máy anh cho em hỏi nữa nha. vì em chỉ chia sẽ dc với máy anh thôi ạ. cảm giác thật khó chịu máy anh ơi

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 11:09
em cảm ơn máy anh nhiều ạ. nếu có j thắc mắc máy anh cho em hỏi nữa nha. vì em chỉ chia sẽ dc với máy anh thôi ạ. cảm giác thật khó chịu máy anh ơi
Lưu ý tham gia diễn đàn viết chữ bỏ dấu cho đàng hoàng

can1hyvongsong
24-02-2015, 07:54
Em xin chào mấy anh chị. Chúc mấy anh chị năm mới sức khỏe và an khang thịnh vượng ạ.
Đến hôm nay là em đã ngưng pep được 31 ngày rồi ạ. Bây giờ em đang chuẩn bị tâm lý để đi xét nghiệm thôi ạ. E lo quá mọi người ơi.

Charles
24-02-2015, 07:59
Em xin chào mấy anh chị. Chúc mấy anh chị năm mới sức khỏe và an khang thịnh vượng ạ.
Đến hôm nay là em đã ngưng pep được 31 ngày rồi ạ. Bây giờ em đang chuẩn bị tâm lý để đi xét nghiệm thôi ạ. E lo quá mọi người ơi.

Bạn nên để sau ngưng PEP 8 tuần (56 ngày) XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
24-02-2015, 07:59

Bạn yên tâm sẽ âm tính thôi.

can1hyvongsong
24-02-2015, 08:03
Bạn nên để sau ngưng PEP 8 tuần (56 ngày) XN mới chính xác.

Như vậy là em chưa xét nghiệm được hả anh

Tuanmecsedec
24-02-2015, 08:05
Như vậy là em chưa xét nghiệm được hả anh

Sau 8 tuần từ khi ngưng thuốc xét nghiệm chính xác hơn,vì bạn đã dùng thuốc ức chế.

can1hyvongsong
24-02-2015, 08:53
Em xin lỗi mọi người. Em bị nhầm. Đến nay em đa˜ ngưng pep được 61 ngày rồi ạ

Charles
24-02-2015, 09:25

Vậy bạn XN được rồi.

Tuanmecsedec
25-02-2015, 06:29

Bạn có thể đi xét nghiệm.

can1hyvongsong
25-02-2015, 12:04
Em xet ngiệm kết quả âm tinh rồi mọi người ơi.q

Tuanmecsedec
25-02-2015, 20:41
Em xet ngiệm kết quả âm tinh rồi mọi người ơi.q

Như vậy mọi người tư vấn không sai.

can1hyvongsong
27-02-2015, 03:04
Như vậyu mọi người tư vấn không sai.

Với kết quả AT sau khi ngưng pep 2 tháng thì em co´ thể yên tâm được chưa mọi người.
Bác si˜ nói là em không cần đi xét nghiệm ở tháng thư´ 6 nữa. Như vậy co´ đúng không ạ

kyuocpuon
27-02-2015, 06:23
bác sĩ nào nói bạn có dùng pep mà không kêu xét nghiệm 6 tháng vậy

can1hyvongsong
27-02-2015, 06:39
bác sĩ nào nói bạn có dùng pep mà không kêu xét nghiệm 6 tháng vậy

Trung tâm phòng chống hiv/aids quảng ngãi

kyuocpuon
27-02-2015, 06:43
Vậy bạn xét nghiệm 3 tháng âm tính có pep, họ kêu không cần xét nghiệm lại hả

can1hyvongsong
27-02-2015, 07:16
Vậy bạn xét nghiệm 3 tháng âm tính có pep, họ kêu không cần xét nghiệm lại hả

Ưm. Mình hỏi đi hỏi lại nhiều lần rồi.

kyuocpuon
27-02-2015, 07:18
zậy mình và bạn có thể yên tâm rồi, :D hehe vậy coi như thoát nạn

can1hyvongsong
27-02-2015, 07:23
zậy mình và bạn có thể yên tâm rồi, :D hehe vậy coi như thoát nạn

Ưm. Hjhj minh lo lă´m bạn ơi. Đến nay mới thấy nhẹ người nêˋ. Không nên mắc thêm sai lâˋm nào nữa. O

Tuanmecsedec
27-02-2015, 07:24
Với kết quả AT sau khi ngưng pep 2 tháng thì em co´ thể yên tâm được chưa mọi người.
Bác si˜ nói là em không cần đi xét nghiệm ở tháng thư´ 6 nữa. Như vậy co´ đúng không ạ

Xét nghiệm lại tháng thứ 6 thì chỉ là thủ tục thôi,bạn yên tâm không nhiễm rồi.

can1hyvongsong
27-02-2015, 07:25
Hôm nay sinh nhật mình nên sẵn làm tiệc ăn mừng luôn hjhj

can1hyvongsong
27-02-2015, 07:27
Xét nghiệm lại tháng thứ 6 thì chỉ là thủ tục thôi,bạn yên tâm không nhiễm rồi.

Dạ. Em cảm ơn a tuấn vaˋ a hiếu nhiều ạ.

Tuanmecsedec
27-02-2015, 07:28
Hôm nay sinh nhật mình nên sẵn làm tiệc ăn mừng luôn hjhj

Vậy để Tuanmecsedec mở topic chúc mừng sinh bạn ở box Góc tùy bút.

can1hyvongsong
27-02-2015, 11:45

Dạ. Em cảm ơn a nha

can1hyvongsong
01-03-2015, 11:50

Anh cho em hỏi là kết quả xét ngiệm của em khi test nhanh co´ chính xác không ạ. Do em co´ kết quả chưa được 20phút ạ

Tuanmecsedec
01-03-2015, 11:53
Anh cho em hỏi là kết quả xét ngiệm của em khi test nhanh co´ chính xác không ạ. Do em co´ kết quả chưa được 20phút ạ

Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.Vì vậy khi âm tính thì yên tâm.

can1hyvongsong
01-03-2015, 13:18
[COLOR=#000080]Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.Vì vậy khi âm tính thì yên tâm.[/COLR]

Dạ. Do tháng 8 em co´ vợ nên em lo. Em cảm ơn anh nhiều ạ. Chúc anh năm mới sức khỏe vaˋ vạn sự như y´ ạ

Nguyen Ha
01-03-2015, 14:37
Dạ. Do tháng 8 em co´ vợ nên em lo. Em cảm ơn anh nhiều ạ. Chúc anh năm mới sức khỏe vaˋ vạn sự như y´ ạ

XN âm tính rồi, yên tâm cưới vợ đi.

can1hyvongsong
03-03-2015, 17:48
Test nhanh là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể là một test rất nhạy,có phương châm (Thà bắt nhầm hơn bỏ sót).Không chấp nhận âm tính giả.Vì vậy khi âm tính thì yên tâm.

Anh cho em hỏi laˋ khi tay mình dính dịch tiết của người nhiễm hiv sau đo´ mình cào lên vết thương ngoài da thiˋ mình co´ nguy cơ nhiễm k ạ

Nguyen Ha
03-03-2015, 19:16
Anh cho em hỏi laˋ khi tay mình dính dịch tiết của người nhiễm hiv sau đo´ mình cào lên vết thương ngoài da thiˋ mình co´ nguy cơ nhiễm k ạ

Không có nguy cơ bạn ạ.

Charles
03-03-2015, 19:17

Không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp như vậy.

Tuanmecsedec
03-03-2015, 21:08

Không có nguy cơ như vậy bạn.

can1hyvongsong
03-03-2015, 22:40
Không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp như vậy.

Bất cư´ dịch tiết nào cũng không bị hả anh. Kể cả vết thương mình co´ máu luôn hả anh

Charles
04-03-2015, 06:35
Bất cư´ dịch tiết nào cũng không bị hả anh. Kể cả vết thương mình co´ máu luôn hả anh

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Tuanmecsedec
04-03-2015, 15:00

Bạn yên tâm khi đã được tư vấn.

can1hyvongsong
06-03-2015, 16:07
Bạn yên tâm khi đã được tư vấn.

Anh cho em hỏi laˋ uống thuốc phơi nhiễm co´ ảnh hưởng tới việc sinh con không ạ

Tuanmecsedec
06-03-2015, 16:11
Anh cho em hỏi laˋ uống thuốc phơi nhiễm co´ ảnh hưởng tới việc sinh con không ạ

Hoàn toàn không ảnh hưởng gì sau này hết bạn.