PDA

View Full Version : Xét nghiệm trước khi phẫu thuật

cau_mong
28-12-2014, 22:35
Các anh chị ơi.
Thứ 3 tuần sau em có hẹn mổ xoang và cắt avidan ở bệnh viện Tai mũi họng SG.Theo như em tìm hiểu thì trước khi phẫu thuật họ sẽ lấy máu để xét nghiệm.
Ngoài những nguy cơ các a chị tư vấn là không có khả năng bị H, em còn 1 nguy cơ cách đây 3 năm lúc em còn là sinh viên,bạn cùng phòng trọ của em uống rượu say bị va vỡ kính mau chảy rất nhiều, lúc đó em có bông băng cho bạn đó và nhớ là máu có dính vào tay em, nhưng lâu quá rồi em lại không nhớ mình có vết thương hở hay không.Bạn đó trước cũng quen nhiều bạn gái.Hiện tại trên face em thấy bạn đó vẫn bình thường.
Em đang lo sắp tới trước khi mổ họ sẽ xét nghiệm H,và không biết số phận em sẽ thế nào hic

peheounin
28-12-2014, 22:39
Các anh chị ơi.
Thứ 3 tuần sau em có hẹn mổ xoang và cắt avidan ở bệnh viện Tai mũi họng SG.Theo như em tìm hiểu thì trước khi phẫu thuật họ sẽ lấy máu để xét nghiệm.
Ngoài những nguy cơ các a chị tư vấn là không có khả năng bị H, em còn 1 nguy cơ cách đây 3 năm lúc em còn là sinh viên,bạn cùng phòng trọ của em uống rượu say bị va vỡ kính mau chảy rất nhiều, lúc đó em có bông băng cho bạn đó và nhớ là máu có dính vào tay em, nhưng lâu quá rồi em lại không nhớ mình có vết thương hở hay không.Bạn đó trước cũng quen nhiều bạn gái.Hiện tại trên face em thấy bạn đó vẫn bình thường.
Em đang lo sắp tới trước khi mổ họ sẽ xét nghiệm H,và không biết số phận em sẽ thế nào hic

Khi nào tay bạn vết thương hở lớn và máu chảy ròng ròng thì may ra => Bạn không có nguy cơ nên an tâm đi.

cau_mong
28-12-2014, 22:43
Có anh chị nào biết trước khi phẫu thuật họ sẽ xét nghiệm như thế nào không ạ ? Em lo quá,không biết có hoãn lại phẫu thuật để đi XN trước hay không

peheounin
28-12-2014, 22:43
Có anh chị nào biết trước khi phẫu thuật họ sẽ xét nghiệm như thế nào không ạ ? Em lo quá,không biết có hoãn lại phẫu thuật để đi XN trước hay không

Họ sẽ lấy máu rồi làm các XN cần thiết,bạn cứ an tâm không sao đâu.

cau_mong
28-12-2014, 22:45
Cảm ơn anh, nhưng hôm đó bạn ấy máu chảy nhiều lắm anh ạ,ngày đó em còn vô tư không biết gì đến H nên không để ý

peheounin
28-12-2014, 22:47
Cảm ơn anh, nhưng hôm đó bạn ấy máu chảy nhiều lắm anh ạ,ngày đó em còn vô tư không biết gì đến H nên không để ý

Bạn đó chảy máu chứ bạn có chảy máu đâu,không lẽ máu tự tạo vết thương tay bạn để chui vào.

cau_mong
28-12-2014, 22:57
Họ làm lâu không anh? và có thông báo cho mình kết quả XN thế nào không ?vừa rồi em có khám sức khỏe định kỳ và XN ở công ty, ổn hết chỉ có mỗi H là không có XN thôi

peheounin
28-12-2014, 22:59
Họ làm lâu không anh? và có thông báo cho mình kết quả XN thế nào không ?vừa rồi em có khám sức khỏe định kỳ và XN ở công ty, ổn hết chỉ có mỗi H là không có XN thôi

Thì cũng như lấy máu bình thường thoy,XN các thứ tầm 1 ngày trước khi phẩu thuật.

Tuanmecsedec
28-12-2014, 23:00
Các anh chị ơi.

Theo nguyên tắc trước khi phẩu thuật xét nghiệm máu trong đó có xét nghiệm HIV.

cau_mong
28-12-2014, 23:26
Em cũng nghe tư vấn là sẽ làm các xét nghiệm cần thiết chứ không thấy nói rõ anh Tuấn à, liệu họ có cho mình xem kết quả XN thế nào không anh?Họ hẹn e là 7h sáng làm PT , vây XN bao lâu họ mới tiến hành PT cho e hả anh

Tuanmecsedec
28-12-2014, 23:29
Em cũng nghe tư vấn là sẽ làm các xét nghiệm cần thiết chứ không thấy nói rõ anh Tuấn à, liệu họ có cho mình xem kết quả XN thế nào không anh?Họ hẹn e là 7h sáng làm PT , vây XN bao lâu họ mới tiến hành PT cho e hả anh

Thường họ làm test nhanh HIV,mẩu máu âm tính thì bỏ qua.Nếu máu có phản ứng sẽ thông báo cho bạn liền.

songchungvoi_HIV
29-12-2014, 07:52
Các anh chị ơi.
Mổ Amidan có XN test nhanh sàn lọc HIV

cau_mong
29-12-2014, 08:24
Cảm ơn anh Tuấn Mẹc và a Sống chung, chắc cũng coi như dịp để em kết hợp XN luôn, chứ bây lâu sống trong sợ hãi stress lại nghĩ về H mỗi khi cơ thể có triệu chứng gì đó.Mộtt lần đối mặt với sự thật để biết sau này sẽ sống như thế nào hic.
Test nhanh bao lâu có kq vậy anh?

songchungvoi_HIV
29-12-2014, 08:26
Cảm ơn anh Tuấn Mẹc và a Sống chung, chắc cũng coi như dịp để em kết hợp XN luôn, chứ bây lâu sống trong sợ hãi stress lại nghĩ về H mỗi khi cơ thể có triệu chứng gì đó.Mộtt lần đối mặt với sự thật để biết sau này sẽ sống như thế nào hic.
Test nhanh bao lâu có kq vậy anh?
Test nhanh có KQ từ 5 đến 20p

cau_mong
29-12-2014, 12:20
Em vừa hỏi bên bệnh viện thì họ nói là xét nghiệm tổng quát trong đó có H, mai em phải đối diện với sự thật rồi, nếu lỡ có vấn đề gì thì bệnh viện họ có giữ bí mật cho mình không anh, vì hồ sơ chứng mình của em đã rõ ràng rồi hic hic

xinhaygiupminh
29-12-2014, 13:44
Mình từng xn tại bênh viện này trước khi phẫu thuật, họ dùng pp determine , và cả gan B luôn có KQ khoảng 1 tiếng

cau_mong
29-12-2014, 14:25
Mình xin xem kết quả họ có cho không anh ? hay sau khi XN họ có chủ động gửi kq cho mình không anh

xinhaygiupminh
29-12-2014, 14:39
Mình xin xem kết quả họ có cho không anh ? hay sau khi XN họ có chủ động gửi kq cho mình không anh

sau khi xn nếu kg có gì họ sẽ tiến hành mỗ, bác sỹ sẽ thông báo kết quả cho mình bằng miệng,

nếu không có gì thì sẽ được mổ và sau khi mổ bạn sẽ nhận được KQ

Tuanmecsedec
29-12-2014, 22:37

Bạn yên tâm nếu máu có vấn đề gì họ sẽ thông báo cho bạn.Nếu không báo gì mà vẫn tiến hành phẩu thuật thì yên tâm.

cau_mong
29-12-2014, 23:01
Các anh chị ơi, do bên bảo hiểm họ chưa đồng ý thanh toán nên e hoãn qua tháng sau mới cắt amidan, mai em định vẫn đi XN thì em qua Hoàn Mỹ XN tổng quát hết cả Hiv, viêm gan B,C có tin tưởng được không ạ. Em có cần nói pp xét nghiệm gì không hay họ tự biết để làm vậy ah

Tuanmecsedec
29-12-2014, 23:06
Các anh chị ơi, do bên bảo hiểm họ chưa đồng ý thanh toán nên e hoãn qua tháng sau mới cắt amidan, mai em định vẫn đi XN thì em qua Hoàn Mỹ XN tổng quát hết cả Hiv, viêm gan B,C có tin tưởng được không ạ. Em có cần nói pp xét nghiệm gì không hay họ tự biết để làm vậy ah

Chổ nào có xét nghiệm thì cũng tin tưởng hết bạn.

cau_mong
29-12-2014, 23:16
Mình có cần nói Pp xét nghiệm hiv là gì không a Tuấn? hay tự họ làm theo mặc định bên bv hả anh

Charles
30-12-2014, 08:23
Mình có cần nói Pp xét nghiệm hiv là gì không a Tuấn? hay tự họ làm theo mặc định bên bv hả anh

Bạn cứ đến đăng ký XN, còn XN bằng phương pháp gì đó là việc của BS.

cau_mong
30-12-2014, 08:54
Các anh chị ơi, e vừa lấy máu XN rồi, 1,5h có kết quả, thời gian này thực sự e rất lo, không biết kq sẽ như thế nào, xN ở Hoan mỹ bằng pp elisa hic

Tùng đẹp trai
30-12-2014, 10:35
Các anh chị ơi, e vừa lấy máu XN rồi, 1,5h có kết quả, thời gian này thực sự e rất lo, không biết kq sẽ như thế nào, xN ở Hoan mỹ bằng pp elisa hic
Bạn yên tâm chờ kết quả đi :)
Chúc bạn có kết quả như mong muốn

cau_mong
30-12-2014, 10:43
e âm tính rồi các anh chị ơi, xn bằng pp anti hiv elisa ở Hoàn Mỹ Phan xích Long: Neg 0.142

Tùng đẹp trai
30-12-2014, 10:44
e âm tính rồi các anh chị ơi, xn bằng pp anti hiv elisa ở Hoàn Mỹ Phan xích Long: Neg 0.142

Chúc mừng bạn nhé :)
Bạn hoàn toàn có thể an tâm với kết quả xét nghiệm này

Tuanmecsedec
30-12-2014, 14:13

Chúc mừng bạn đã có kết quả như mong muốn.

cau_mong
30-12-2014, 15:36
Em cảm ơn anh Tuấn, anh Sống chung, các anh chị đã tư vấn cho em trong thời gian vừa qua. Em xin chúc các anh chị tư vấn viên có nhiều sức khỏe để giúp đỡ nhiều hơn những bạn như em trên diễn đàn.
Em thật sự có nguy cơ từ ngày 21/10 , đến này gần 3 tháng( thiếu 10 ngày )thì pp xét nghiệm này đã an toàn chưa anh Tuấn

Muagiao
30-12-2014, 16:04
Em cảm ơn anh Tuấn, anh Sống chung, các anh chị đã tư vấn cho em trong thời gian vừa qua. Em xin chúc các anh chị tư vấn viên có nhiều sức khỏe để giúp đỡ nhiều hơn những bạn như em trên diễn đàn.
Em thật sự có nguy cơ từ ngày 21/10 , đến này gần 3 tháng( thiếu 10 ngày )thì pp xét nghiệm này đã an toàn chưa anh Tuấn
bạn không có nguy cơ xn 100 lần củng âm tính

Tuanmecsedec
30-12-2014, 16:32

Bạn hoàn toàn yên tâm 100% kết quả này,vì bạn có nguy cơ đâu mà an toàn hay chưa an toàn.

Chủ đề: cạo men răng (http://www.diendanhiv.vn/threads/24010-cao-men-rang)