PDA

View Full Version : Xét nghiệm sau 5 tuần tù lúc có hành vi nguy cơ thì có thể yên tâm không?

roxinante
29-12-2014, 21:24
5 tuần trước mình có đi massage, lỡ có hành vi oral sex. Sau 5 tuần mình đi xét nghiệm kháng thể HIV, Giang mai và HBsAg
Kết quả: HIV âm tính, Syphilis TP 0.06 <1.0 (âm tính) và HBsAg 0.33 <1.0 (âm tính)
Xin BAn quản trị tư vấn cho mình với kết quả như vậy mình đã có thể yên tâm được chưa hay còn đợi 12 tuần sau nguy cơ xét nghiệm lần nữa

Charles
29-12-2014, 21:37
5 tuần trước mình có đi massage, lỡ có hành vi oral sex. Sau 5 tuần mình đi xét nghiệm kháng thể HIV, Giang mai và HBsAg
Kết quả: HIV âm tính, Syphilis TP 0.06 <1.0 (âm tính) và HBsAg 0.33 <1.0 (âm tính)
Xin BAn quản trị tư vấn cho mình với kết quả như vậy mình đã có thể yên tâm được chưa hay còn đợi 12 tuần sau nguy cơ xét nghiệm lần nữa

Với HIV bạn yên tâm không cần XN nữa, hành vi oralsex không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…). Kết quả XN giang mai và gan B này bạn cần XN lần nữa ở tuần 12.

roxinante
29-12-2014, 21:56
Lậu, giang mai, mồng gà có thể nhận biết bằng mắt không vậy. Vì mình nghe nói một số trường hợp không biểu hiện triệu chứng ra ngoài

Tuanmecsedec
29-12-2014, 22:42

Lậu, giang mai, mồng gà có thể nhận biết bằng mắt không vậy. Vì mình nghe nói một số trường hợp không biểu hiện triệu chứng ra ngoài

Với HIV kết quả này thì bạn yên tâm ,vì bạn không có nguy cơ.Kể cả giang mai và viêm gan B.

Về Lậu sau từ 3>7 ngày bạn không có biểu hiện tiểu đau rát và chảy mình thì yên tâm mình không bị.Với giang mai chỉ xét nghiệm máu mới biết bạn không nhìn mắt thường được,còn về Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày,Sùi mào gà thì khám được mắt thường khi có biểu hiện .