PDA

View Full Version : Cho em hỏi xét nhiệm sau 12 tuần âm tính ở phòng khám tư chuẩn không

Anh Kiệt
30-12-2014, 10:20
Mấy a chị cho em hỏi em xét nhệm hiv lậu vs giang mai ở phòng khám tư có chuẩn không ạ, em xét nhiệm đều âm tính tất mà người vẫn nhiều triệu chứng quá xét nhiệm âm tính cả 3 ở tuần 12 hiv tets nhanh giang mai bằng pp TPHA lậu thì lấy dịch niệu đạo xin tư vấn dùm em , em có cần suống da liễu cho yên tâm vs kết quả trên không ... em đang rất lo lắng

Tuanmecsedec
30-12-2014, 10:26
Mấy a chị cho em hỏi em xét nhệm hiv lậu vs giang mai ở phòng khám tư có chuẩn không ạ, em xét nhiệm đều âm tính tất mà người vẫn nhiều triệu chứng quá xét nhiệm âm tính cả 3 ở tuần 12 hiv tets nhanh giang mai bằng pp TPHA lậu thì lấy dịch niệu đạo xin tư vấn dùm em , em có cần suống da liễu cho yên tâm vs kết quả trên không ... em đang rất lo lắng

Bạn xét nghiệm ở đâu cũng được miễn kết quả ra âm tính thì yên tâm.Vì các cơ sở khi hoạt động đều được cấp phép.

Anh Kiệt
30-12-2014, 10:29
em bị viêm họng nổi hạch 4 tháng chưa khỏi anh ạ điều trị bao nhiêu thuốc vs tiêm rồi lưỡi còn có rêu trắng có ca nào lậy kèo ở 16 tuần chưa anh em thật sự lo lắng a tuấn ạ

Tùng đẹp trai
30-12-2014, 10:32
em bị viêm họng nổi hạch 4 tháng chưa khỏi anh ạ điều trị bao nhiêu thuốc vs tiêm rồi lưỡi còn có rêu trắng có ca nào lậy kèo ở 16 tuần chưa anh em thật sự lo lắng a tuấn ạ
Viêm họng nổi hạch 4 tháng bất thường thì đi khám Tai Mũi Họng.
12 Tuần âm tính với HIV thì an toàn 100% rồi. Không có lật kèo lật ván gì hết.
Hơn nữa giai đoạn đầu HIV không có triệu chứng!

Tuanmecsedec
30-12-2014, 10:34

Sau 12 tuần xét nghiệm âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn,vấn đề viêm họng bạn tưởng điều trị 1 ngày 1 bửa là hết sao.Viêm họng của bạn không liên quan gì đến HIV.Kết quả đó bạn đã an toàn rồi.

Anh Kiệt
30-12-2014, 10:40
em đi khám nội soi rồi nhưng uống thuốc ko khỏi em lo lắng lắm Anh tuấn ạ mãn tính thế này khó chịu bằng chết

Tùng đẹp trai
30-12-2014, 10:43
em đi khám nội soi rồi nhưng uống thuốc ko khỏi em lo lắng lắm Anh tuấn ạ mãn tính thế này khó chịu bằng chết

vệ sinh răng miệng sạch sẽ. Uống thuốc đầy đủ như bác sỹ kê đơn.
Chịu khó uống nước chanh mật ong ấy. Mình cũng đang uống và tình trạng viêm họng, amidan cũng đỡ hơn tương đối.

Anh Kiệt
30-12-2014, 10:51
Cám ơn chị ngọc Trinh

Anh Kiệt
30-12-2014, 11:28
trong thời gian em xét nhiệm hiv em có sử dụng thuốc Spyramicin có ảnh hưởng đến kết quả Xét nhiệm ko Anh tuấn vs chị Ngọc trinh

Buonqua
30-12-2014, 13:29
trong thời gian em xét nhiệm hiv em có sử dụng thuốc Spyramicin có ảnh hưởng đến kết quả Xét nhiệm ko Anh tuấn vs chị Ngọc trinh
Nếu âm tính thì thuốc bạn uống không ảnh hưởng đến kết quả xn. Bạn an tâm.

Tuanmecsedec
30-12-2014, 14:15

Dạng thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng thời gian cũng như kết quả xét nghiệm HIV.

Anh Kiệt
30-12-2014, 23:37
em cám ơn anh chị trong diễn đàn ạ