PDA

View Full Version : XN HIV AT sau 12 tuần QHTD ko an toàn tại BV Da Liễu

1anhue
02-01-2015, 14:07
Con chào diễn đàn hồi lúc nguy cơ ko dùng bcs tới h đã được 12 tuần và con có làm xn tét nhanh tại bv da liễu kq cho âm tính con lo lắng trong thời gian này lắm chờ cho 1 tháng nữa con qua hòa hảo làm combo hiv liệu kết quả có thể thay đổi ko diễn đàn con thấy tết năm nay là vui ko nổi trừ khi có xn thôi

songchungvoi_HIV
02-01-2015, 14:11
Con chào diễn đàn hồi lúc nguy cơ ko dùng bcs tới h đã được 12 tuần và con có làm xn tét nhanh tại bv da liễu kq cho âm tính con lo lắng trong thời gian này lắm chờ cho 1 tháng nữa con qua hòa hảo làm combo hiv liệu kết quả có thể thay đổi ko diễn đàn con thấy tết năm nay là vui ko nổi trừ khi có xn thôi
nguy cơ ko dùng bcs tới h đã được 12 tuần và con có làm xn tét nhanh tại bv da liễu kq cho âm tính => Cho dù ngày đó bạn QHTD với 100GMD nhiễm HIV trong 1 đêm thì đây là KQ an toàn 10000000000000000000%.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV).
Đỉnh điểm cao nhất của kháng nguyên và kháng thể ở thời điểm 4 đến 5 tuần, tại thời điểm này XN Combo chính xác nhất

4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)
Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Thời gian xét nghiệm phát hiện chính xác hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/11880-Thoi-gian-xet-nghiem-phat-hien-chinh-xac-hiv)

Tuanmecsedec
02-01-2015, 14:45

Kết quả sau 12 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

1anhue
02-01-2015, 16:08
Tuanmecsedec;200654]Kết quả sau 12 tuần âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này.

Dạ con cũng sợ nhưng nghe diễn đàn nói vậy con cũng yên tâm 1 tháng nữa là 4 tuần con sẽ lên hòa hảo làm combo nếu âm rồi thì con chốt luôn được chưa diễn đàn

songchungvoi_HIV
02-01-2015, 16:10
Dạ con cũng sợ nhưng nghe diễn đàn nói vậy con cũng yên tâm 1 tháng nữa là 4 tuần con sẽ lên hòa hảo làm combo nếu âm rồi thì con chốt luôn được chưa diễn đàn
[COLOR=#ff0000]Bấm vào đây xem:
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Thời gian xét nghiệm phát hiện chính xác hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/11880-Thoi-gian-xet-nghiem-phat-hien-chinh-xac-hiv)

Charles
02-01-2015, 17:06

Kết quả này bạn đã an toàn 100% với Hiv, không cần xét nghiệm nữa.

1anhue
02-01-2015, 17:27
Kết quả này bạn đã an toàn 100% với Hiv, không cần xét nghiệm nữa.

Nếu có xn nữa thì cũng âm tính thui đúng ko diễn đàn

songchungvoi_HIV
02-01-2015, 17:32
Nếu có xn nữa thì cũng âm tính thui đúng ko diễn đàn
Hình như bạn ko biết đọc chữ thì phải

1anhue
02-01-2015, 17:46
Hình như bạn ko biết đọc chữrồi thì phải

Dạ em hiểu rồi ạ có gì ngày 17 tháng 2 e combo cái rồi có gì em báo lại anh songchung sau đừng khóa topic của em nha

Charles
02-01-2015, 17:54
Dạ em hiểu rồi ạ có gì ngày 17 tháng 2 e combo cái rồi có gì em báo lại anh songchung sau đừng khóa topic của em nha

Công nhận bạn dư máu sẵn tiền :khi875437:

1anhue
05-01-2015, 21:36
Em quên hỏi em đã có 84 ngày âm tính tet nhanh da liễu nhưng trong thời gian phơi nhiễm em đã ko uống pep phơi nhiễm nên em rất sợ là dự định 1 tháng nữa combo rồi chốt luôn của e tại hòa hảo sẽ dương tính lắm nghĩ tới là e buồn muốn thúi ruột luôn đã vậy trong thời gian đó em còn đi cafe sờ soạng nữa huhu em sai lầm quá anh songchung ơi!!!!!!

Tuanmecsedec
06-01-2015, 09:31
Em quên hỏi em đã có 84 ngày âm tính tet nhanh da liễu nhưng trong thời gian phơi nhiễm em đã ko uống pep phơi nhiễm nên em rất sợ là dự định 1 tháng nữa combo rồi chốt luôn của e tại hòa hảo sẽ dương tính lắm nghĩ tới là e buồn muốn thúi ruột luôn đã vậy trong thời gian đó em còn đi cafe sờ soạng nữa huhu em sai lầm quá anh songchung ơi!!!!!!

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.

1anhue
06-01-2015, 14:38
Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.

Mọi ng cho em hỏi thăm em mún làm 3 phương pháp eliza thì ra đâu làm ạ

songchungvoi_HIV
06-01-2015, 14:42
Pasteur TpHCM. Khi muốn XN 3 PP với điều kiện test tìm kháng thể phản ứng BS mới làm XN 3 PP Eliza

1anhue
06-01-2015, 14:49
Vậy xn bên hòa hảo combo mà dương tính thì mới làm 3pp eliaza tét nhanh cũng thế thôi phải ko anh sao em lo 1 tháng nữa em xn dương tính quá em đang trong trạng thái lo sợ ... Nhưng nếu 4 tháng em nghĩ làm combo sẽ chính xác hơn tét nhanh đúng ko anh dù nó mắc tiền hơn

Tuanmecsedec
06-01-2015, 14:50

Thường tất cả các cơ sở dùng Test nhanh là phương pháp sàn lọc tìm kháng thể,gọi là test thứ nhất,nếu âm tính thì được loại ra.Nhưng nếu có phản ứng thì bắt buộc phải khẳng định các phương pháp khác,thường là 3 phương pháp hoặc western blot.

Trường hợp của bạn đã được tư vấn rồi,bạn có đi xét nghiệm tiếp hay xét nghiệm hay ở đâu nữa thì tùy bạn.

Tuanmecsedec
06-01-2015, 14:52
Vậy xn bên hòa hảo combo mà dương tính thì mới làm 3pp eliaza tét nhanh cũng thế thôi phải ko anh sao em lo 1 tháng nữa em xn dương tính quá em đang trong trạng thái lo sợ ... Nhưng nếu 4 tháng em nghĩ làm combo sẽ chính xác hơn tét nhanh đúng ko anh dù nó mắc tiền hơn

Tuanmecsedec đề nghị một lần nữa đọc lại những gì mọi người đã tư vấn,bạn vẫn cố tình spam ảnh hưởng thành viên khác,Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

hyvong17
06-01-2015, 14:54

12 tuần âm tính rồi thì ko có chuyện 4 tháng trở quẻ, nếu bạn ko gây ra thêm nguy cơ mới. Từ 6 tuần trở đi test nhanh hay combo đều có độ chính xác như nhau, bạn làm phương pháp nào cũng dc. Nhưng bạn test ở 4 tháng là hoàn toàn ko cần thiết vì ở 12t bạn đã âm tính nghĩa là an toàn rồi. Các anh chị đã tư vấn ở trên, bạn nên đọc lại

1anhue
12-01-2015, 22:27
12 tuần âm tính rồi thì ko có chuyện 4 tháng trở quẻ, nếu bạn ko gây ra thêm nguy cơ mới. Từ 6 tuần trở đi test nhanh hay combo đều có độ chính xác như nhau, bạn làm phương pháp nào cũng dc. Nhưng bạn test ở 4 tháng là hoàn toàn ko cần thiết vì ở 12t bạn đã âm tính nghĩa là an toàn rồi. Các anh chị đã tư vấn ở trên, bạn nên đọc lại

Dạ thưa còn 5 ngày nữa là e xn là 4 tháng đúng em không bik dùng loại nào các anh chỉ dùm e được ko ạ

Tuanmecsedec
12-01-2015, 22:31
Dạ thưa còn 5 ngày nữa là e xn là 4 tháng đúng em không bik dùng loại nào các anh chỉ dùm e được ko ạ

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.