PDA

View Full Version : cho em hỏi liên quan đến lậu

Điều Lo Sợ
02-01-2015, 23:34
Cho em hỏi lúc em quan hệ TD có sử dụng bcs nhưng em có QH miệng giờ đi sét nhiệm dịch niệu đạo liệu có tìm ra vi khuẩn lậu ko hay là phải kiểm tra dịch ở miệng ạ nếu em có viết sai bài ko liên quan j đến hiv mấy A chị bỏ qua nhé

Daulong
03-01-2015, 04:12
Cho em hỏi lúc em quan hệ TD có sử dụng bcs nhưng em có QH miệng giờ đi sét nhiệm dịch niệu đạo liệu có tìm ra vi khuẩn lậu ko hay là phải kiểm tra dịch ở miệng ạ nếu em có viết sai bài ko liên quan j đến hiv mấy A chị bỏ qua nhé
Muốn XN lậu bạn lấy dịch liệu đạo nhé...và với Lậu sau 10 ngày ko có TC đái buốt, đái gắt, đái ra mủ,.., thì bạn ko bị lậu...có TC như vậy mới cần XN bạn nhé...

Tuanmecsedec
03-01-2015, 06:58

Nếu kiểm tra Lậu ở dương vật thì kiểm tra dịch niệu ở dương vật.

Charles
03-01-2015, 07:37

Lậu nếu 1 tuần sau nguy cơ không có biểu hiện gì (tiểu đau buốt rát và chảy mủ) là không bị. Còn bạn muốn XN kiểm tra thì cứ đến BV đăng ký, XN như nào và XN cái gì thì đó là việc của BS.

Điều Lo Sợ
03-01-2015, 09:39
em quan hệ có bao cao su nhưng em lại quan hệ miệng nên giờ nghi ngờ là lậu miệng ơ miệng thì nên lấy dịch j XN ấy

Charles
03-01-2015, 09:40
em quan hệ có bao cao su nhưng em lại quan hệ miệng nên giờ nghi ngờ là lậu miệng ơ miệng thì nên lấy dịch j XN ấy

Vừa trả lời trên rồi: bạn muốn XN kiểm tra thì cứ đến BV đăng ký, XN như nào và XN cái gì thì đó là việc của BS.

Điều Lo Sợ
03-01-2015, 09:59
vâng ạ cám ơn A chị

Điều Lo Sợ
07-01-2015, 15:00
ae ai có kinh nhiệm cho em hỏi lậu miệng 6 tháng thì miệng có lở loét và chảy mủ ko ai có kinh nhiệm chỉ dùm em hay cũng chỉ giống viêm họng

Charles
07-01-2015, 15:12
ae ai có kinh nhiệm cho em hỏi lậu miệng 6 tháng thì miệng có lở loét và chảy mủ ko ai có kinh nhiệm chỉ dùm em hay cũng chỉ giống viêm họng

Nếu như bạn có tiếp xúc quan hệ qua đường miệng mà không có phương pháp bảo vệ thì các niêm mạc ở khoang miệng rất dễ bị viêm nhiễm. Sau khi quan hệ bằng miệng từ 2-3 ngày, khoang miệng bắt đầu xuất hiện viêm niêm mạc, loét miệng, và các triệu chứng như viêm họng. Tốt nhất để biết được chính xác tình trạng bệnh và sức khỏe của mình như thế nào thì bạn nên đến 1 địa chỉ y tế chuyên sâu để điều trị kịp thời, tránh tình trạng bệnh chuyển sang giai đoạn lậu miệng mãn tính, gây khó khăn trong việc điều trị và ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn.

Tuanmecsedec
07-01-2015, 15:25

Biểu hiện lậu ở miệng là khoang miệng bắt đầu xuất hiện viêm niêm mạc, loét miệng, và các triệu chứng như viêm họng v.v..v Thường biểu hiện này xuất hiện từ 2 hay 3 >7 ngày. Trường hợp của bạn 6 tháng rồi còn lo gì nữa. Đây là những hình ảnh bị Lậu ở miệng.

http://khambenhxahoi.com.vn/images/benh-lau/bieu-hien-trieu-chung-benh-lau-o-mieng.jpeg

Charles
07-01-2015, 15:29
Biểu hiện lậu ở miệng là khoang miệng bắt đầu xuất hiện viêm niêm mạc, loét miệng, và các triệu chứng như viêm họng v.v..v Thường biểu hiện này xuất hiện từ 2 hay 3 >7 ngày. Trường hợp của bạn 6 tháng rồi còn lo gì nữa. Đây là những hình ảnh bị Lậu ở miệng.

http://khambenhxahoi.com.vn/images/benh-lau/bieu-hien-trieu-chung-benh-lau-o-mieng.jpeg

Ủa sao em có đưa mấy hình ảnh vào toàn bị lỗi, mà anh lại đưa vào được. Hic

Tuanmecsedec
07-01-2015, 15:36
Ủa sao em có đưa mấy hình ảnh vào toàn bị lỗi, mà anh lại đưa vào được. Hic

Hiện tại cáp quang ngoài biển bị đứt.Nên một số trình duyệt bị lỗi.Dùng trình duyệt Cốc Cốc không bị.

songchungvoi_HIV
07-01-2015, 15:39
Bấm vào đây xem:
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Điều Lo Sợ
07-01-2015, 17:37
chắc em bị vêm họng mãn tính thôi

songchungvoi_HIV
07-01-2015, 17:39
chắc em bị vêm họng mãn tính thôi
Nếu lậu chỉ cần sau 3 đến 7 ngày thì mồm bạn toàn mũ, chứ ko phải đến 6 tháng mới bị đâu

Điều Lo Sợ
07-01-2015, 18:23
em ko có mủ j cả amidan thấy 3 vết loét nhỏ vomg họng lở đỏ ko loét em vào khoa tai mũi họng trung ương khám họ cho kết quả viêm họng vs viêm xoang HIV vs giang mai âm tính nhá nhá

Charles
07-01-2015, 18:29
em ko có mủ j cả amidan thấy 3 vết loét nhỏ vomg họng lở đỏ ko loét em vào khoa tai mũi họng trung ương khám họ cho kết quả viêm họng vs viêm xoang HIV vs giang mai âm tính nhá nhá

Đã được BS chuẩn đoán viêm họng thì yên tâm điều trị bệnh. Còn HIV và Giang mai bạn đã XN ÂT rồi thì yên tâm không bị.