PDA

View Full Version : hòi về tác dụng cùa thuổc phơi nhiễm và xn combo

vanvuong
04-01-2015, 12:31
chào anh tuấn và anh hiếu . mấy anh cho em hỏi là cách dây 2 tháng em có quan hệ mà dùng bcs nhưng quan hệ xong thì em tháo bao ra. Thì cô gái đó có lấy cái khăn lau dv của em mà trước dó đả lau vào ad rùi, thời gian mà lau vào ad xong lau vào dv của em khoảng 2 phút em không bít là có lây hiv không.Đến 10 ngày sau em mơi lên bv nhiêt đới bs bảo trường hợp của em có nguy cơ, nên bs cho em uống pep bs bảo còn nước còn tác cứ uồng đi.Nhưng đến khi em uống xong thì em mới bít là thuốc uống không còn tác dụng nữa và khi em uống xong là 37 ngày em ngưng thuốc 2 ngày em có làm xn ARC HIV Ag/Ab combo*ơ thời gian 39 ngày âm tinh.Anh Tuấn và mấy anh chi có kinh nghiệm cho em hỏi xn nhưng vậy có khả quan không .2 tháng nay em lo mà làm việc không được lun đầu óc nghĩ đâu đâu không à.

Tuanmecsedec
04-01-2015, 12:33
chào mấy anh cho em hỏi là lúc có nguy cơ tới 10 ngày em mơi dùng pep vậy cho em hỏi thuốc có tác dụng không và sau khi dùng pep xong em đi xn combo có chinh xác không. tại em thấy trên diễn đàn là có dùng pep thì xn không chinh xác vậy trường hợp của em khi trễ pep như vậy thì xn có chính xác không ạ.

Thuốc phơi nhiễm dùng trước 72 giờ sau nguy cơ,bạn đã 10 ngày dùng làm sao được.

songchungvoi_HIV
04-01-2015, 12:36
chào mấy anh cho em hỏi là lúc có nguy cơ tới 10 ngày em mơi dùng pep vậy cho em hỏi thuốc có tác dụng không và sau khi dùng pep xong em đi xn combo có chinh xác không. tại em thấy trên diễn đàn là có dùng pep thì xn không chinh xác vậy trường hợp của em khi trễ pep như vậy thì xn có chính xác không ạ.
lúc có nguy cơ tới 10 ngày em mơi dùng pep => ko còn tác dụng, Chờ XN sau nguy cơ 4 đến 12 tuần

vanvuong
04-01-2015, 13:04
vậy trường hợp của em đã dùng thuốc trễ 7 ngày nhưng vậy và dùng thuốc là 28 ngày em ngưng thuốc được 2 ngày em làm xn combo trong thời gian 40 ngày kết quả âm tính. vậy mấy anh cho em hỏi là em dùng thuốc trễ nhưng vậy khi em xn có ảnh hưởng gì tới xn không a và kết quả của em có khả quan không

songchungvoi_HIV
04-01-2015, 13:06
vậy trường hợp của em đã dùng thuốc trễ 7 ngày nhưng vậy và dùng thuốc là 28 ngày em ngưng thuốc được 2 ngày em làm xn combo trong thời gian 40 ngày kết quả âm tính. vậy mấy anh cho em hỏi là em dùng thuốc trễ nhưng vậy khi em xn có ảnh hưởng gì tới xn không a và kết quả của em có khả quan không
Đã chia sẻ rùi, PEP chỉ có tác dụng trong 72 giờ vàng, bạn quá 72 giờ uống cho phí công, ko còn tác dụng, XN lại sau nguy cơ 12 tuần = 84 ngày

vanvuong
04-01-2015, 13:48
em xin lỗi vì em hoi dài dòng em chỉ muốn hỏi là em trể như vậy thì sau 40 ngày combo âm tính . vậy có khả quan không .tại em dọc trên diễn dàn là có dùng thuốc thi kết quả không chính xác còn em thì dùng trễ và thuốc ko còn tác dụng nữa thì 40 ngày voi combo âm tính em có khả quan không.chân thành mong mấy anh giúp dỡ.

songchungvoi_HIV
04-01-2015, 13:51
vậy mấy anh cho em hỏi là khi em trể 7 ngày như vậy và em uống đúng 28 ngày, em ngưng thuốc được 2 ngày là được 40 ngày em làm xn combo kết quả âm tính. cho em hỏi là em dùng thốc như vậy có ảnh hưởng đến xn không và kết quả như vậy có khả quan không. em chân thành cảm ơn mấy anh
KQ sau 40 ngày ko nói lên được gì, XN lại sau nguy cơ 12 tuần = 84 ngày

hyvong12123
20-01-2015, 17:13
KQ sau 40 ngày ko nói lên được gì, XN lại sau nguy cơ 12 tuần = 84 ngày

BQT xóa vì hỏi trong topic TV khác

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 17:21

hyvong12123
20-01-2015, 17:26

vanvuong
27-01-2015, 11:31
hôm rài em tress nang qua tình trang cua em giờ kung dc 71 ngày rùi em đi xet nghiêm dược không mấy anh hay là em phải chờ cho đủ 84 ngày luôn ạ.mong mấy anh chi cho em lời khuyen .

Nguyen Ha
27-01-2015, 11:58
hôm rài em tress nang qua tình trang cua em giờ kung dc 71 ngày rùi em đi xet nghiêm dược không mấy anh hay là em phải chờ cho đủ 84 ngày luôn ạ.mong mấy anh chi cho em lời khuyen .

Chờ đủ 84 ngày XN cho khỏi lăn tăn.

Tuanmecsedec
27-01-2015, 15:16

Bạn xét nghiệm sớm hơn để làm gì,rồi khi có kết quả lại không tin tưởng.Bạn nên để đúng 12 tuần khi có kết quả hết lăn tăn như con Lăng Quăng.

vanvuong
29-01-2015, 12:03
anh tuấn và anh hiếu mấy anh có thể cho em bít nhửng biểu hiện của các bệnh lây qua đường tình dục không a. và hình ảnh nửa để em coi bản thân em có bênh gì không và thời gian ủ bênh nủa tại em có kich duc băng miệng nửa

songchungvoi_HIV
29-01-2015, 12:06
anh tuấn và anh hiếu mấy anh có thể cho em bít nhửng biểu hiện của các bệnh lây qua đường tình dục không a. và hình ảnh nửa để em coi bản thân em có bênh gì không và thời gian ủ bênh nủa
Bạn lư ý, khi tham gia ghi tên danh từ riêng phải viết hoa
​Bấm vào đây xem:
Dấu hiệu nhận biết sớm bệnh giang mai (http://diendanhiv.vn/threads/14491-Dau-hieu-nhan-biet-som-benh-giang-mai)

Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh (http://diendanhiv.vn/threads/8201-Mac-giang-mai-doi-mat-voi-vo-sinh)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Cách tự phát hiện HPV ở nam giới hiệu quả (http://diendanhiv.vn/threads/12962-Cach-tu-phat-hien-HPV-o-nam-gioi-hieu-qua)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Cả chục năm mới biết bị lây giang mai từ đồng nghiệp (http://diendanhiv.vn/threads/11289-Ca-chuc-nam-moi-biet-bi-lay-giang-mai-tu-dong-nghiep)

Chồng công tác nước ngoài, vợ lây sùi mào gà từ hàng xóm (http://diendanhiv.vn/threads/11018-Chong-cong-tac-nuoc-ngoai-vo-lay-sui-mao-ga-tu-hang-xom)

vanvuong
29-01-2015, 12:15
dạ em bít ròi cảm ơn anh

Tuanmecsedec
29-01-2015, 12:24
anh tuấn và anh hiếu mấy anh có thể cho em bít nhửng biểu hiện của các bệnh lây qua đường tình dục không a. và hình ảnh nửa để em coi bản thân em có bênh gì không và thời gian ủ bênh nủa tại em có kich duc băng miệng nửa

Bạn xem chủ đề này rất rõ ràng ;

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

vanvuong
30-01-2015, 00:38
em cảm ơn anh TUẤN anh HIẾU.tai dao này em thấy em nóng trong người với lại trong miêng em củng nóng ở môi trên có 1 chổ khô bằng 2 ống hút nhập lai nên em lo. em đợi tới ngày em xet nghiệm hết lun. với lại bạn gái em bi nổi đẹn trong miêng 1 chổ nằm dưới lưỡi và 1 chổ nằm trêm nót giọng nên em lo lắng . mà hôm qua em gặp ban gái em vào buổi tối nên em nhìn củng không thấy rõ em vào đây hỏi mấy anh để cho rỏ biểu hiện của từng bệnh coi bạn em có bị làm sao không. người em hiện giờ lo nhất là bạn gái em thôi.

vanvuong
30-01-2015, 00:51
em thấy mấy anh chị sống rất có lòng thương người gì người mà tận tâm mà không đòi hỏi gì bất cứ lợi ít gì hết . trong lòng em rất cảm phục tấm lòng của mấy anh . em cảm ơn đời cho em được bít nhưng người như mấy anh không có mấy anh củng như không có diễn đàn này em củng không bít làm sao vượt qua gia đoạn này trong đời. 1 lần nửa em chân thành cảm ơn các anh chị.

Tuanmecsedec
30-01-2015, 06:05
em cảm ơn anh TUẤN anh HIẾU.tai dao này em thấy em nóng trong người với lại trong miêng em củng nóng ở môi trên có 1 chổ khô bằng 2 ống hút nhập lai nên em lo. em đợi tới ngày em xet nghiệm hết lun. với lại bạn gái em bi nổi đẹn trong miêng 1 chổ nằm dưới lưỡi và 1 chổ nằm trêm nót giọng nên em lo lắng . mà hôm qua em gặp ban gái em vào buổi tối nên em nhìn củng không thấy rõ em vào đây hỏi mấy anh để cho rỏ biểu hiện của từng bệnh coi bạn em có bị làm sao không. người em hiện giờ lo nhất là bạn gái em thôi.

Nếu vậy đi kiểm tra,xét nghiệm xả stress thôi.

vanvuong
30-01-2015, 17:37
em bít rùi dang cho đủ ngày em đi lun.

Tuanmecsedec
30-01-2015, 19:41
em bít rùi dang cho đủ ngày em đi lun.

Bạn yên tâm kết quả sẽ âm tính.

vanvuong
02-02-2015, 11:28
anh TUẤN và mấy anh chi oi. em ngồi chờ đủ ngày không nổi em mới đi xn luôn âm tính rui anh ơi. hết thảy là 78 ngày thiếu 6 ngày mới đủ 84 em an toàn chưa anh TUẤN và mấy anh chi

Charles
02-02-2015, 11:33
anh TUẤN và mấy anh chi oi. em ngồi chờ đủ ngày không nổi em mới đi xn luôn âm tính rui anh ơi. hết thảy là 78 ngày thiếu 6 ngày mới đủ 84 em an toàn chưa anh TUẤN và mấy anh chi

Kết quả này đã an toàn 100% với HIV. Kê cao gối ngủ được rồi :monkeys33:

songchungvoi_HIV
02-02-2015, 11:44
78 ngày sau nguy cơ = 11 tuần KQ này an toàn rồi

vanvuong
02-02-2015, 12:27
cảm giác em lúc này khó tả lám em rất mừng cảm ơn nhưng tấm lòng luôn đồng hành cùng em. cảm ơn anh TUẤN và anh HIẾU và ban TRƯƠNG XUÂN. đến giờ này em mới bít được cuộc sống đáng quý bít chừng nào em sẽ sống có ich cho xã hội và cho gia đình em không còn ăn chơi tu tâm dưỡng tánh làm ăn và giúp đở những người thât sư cần giúp đỡ. Đó là suy nghỉ củng là tâm sự của em và trong thâm tâm em nghỉ. em nói chuyện hơi xến mấy anh đừng cười nha.

songchungvoi_HIV
02-02-2015, 12:29
cảm giác em lúc này khó tả lám em rất mừng cảm ơn nhưng tấm lòng luôn đồng hành cùng em. cảm ơn anh TUẤN và anh HIẾU và ban TRƯƠNG XUÂN. đến giờ này em mới bít được cuộc sống đáng quý bít chừng nào em sẽ sống có ich cho xã hội và cho gia đình em không còn ăn chơi tu tâm dưỡng tánh làm ăn và giúp đở những người thât sư cần giúp đỡ. Đó là suy nghỉ củng là tâm sự của em và trong thâm tâm em nghỉ. em nói chuyện hơi xến mấy anh đừng cười nha.
Ai an toàn mà ko xến như con hến:khi875437:

Tuanmecsedec
02-02-2015, 15:25

Như vậy là yên tâm rồi.

Qhdmgcbcs
09-02-2015, 19:28
BQT cho e hỏi là Hiv ko lây gián tiếp mà sao trong trường hợp này lại có nguy cơ ạ?

Tuanmecsedec
09-02-2015, 19:33
BQT cho e hỏi là Hiv ko lây gián tiếp mà sao trong trường hợp này lại có nguy cơ ạ?

Bạn có thấy bài nào BQT nói có nguy cơ,tự các bạn uống thuốc thôi.Còn vấn đề các bạn lập chủ đề hỏi cái gì thì trả lời cái đó.Bạn nên đọc kỹ lại.

Qhdmgcbcs
09-02-2015, 19:41
Thế cho e hỏi trong trường hợp này là không có nguy cơ đúng ko ạ?

Tuanmecsedec
09-02-2015, 19:53

Đúng vậy bạn.

songchungvoi_HIV
10-02-2015, 09:49

BQT ko hề tư vấn cho TV này dùng PEP. Hiểu chữa???

vanvuong
04-03-2015, 21:58
mấy anh cho em hỏi là củng như em đã nêu như trên là trường hợp của em là không bị nhiễm là do em không có nguy cơ.
chứ ko phải là em được pep cứu phải không mấy anh. tại lúc uống pep là em trễ 6 ngày nhưng 3 tháng sau em xét nghiệm là âm tính vây là từ lúc em lo sợ mình nghiễm hiv tới 3 tháng em có quan hệ với bạn gái em . em lo sợ em lây lan cho ban gái minh . tại bạn gái em dạo này hay bị chóng mặt và mắt ói với lai nhức minh mẩy nữa.
em đang lo lắng là em âm tính nhờ pep và trong lúc uống pep em có quan hệ với bạn gái và ban gái bi nhiễm . em chĩ lo bạn gái em bị nhiễm mấy anh cho em hỏi là trường hợp của em có lây cho ban gái em không.

Nguyen Ha
05-03-2015, 04:54
mấy anh cho em hỏi là củng như em đã nêu như trên là trường hợp của em là không bị nhiễm là do em không có nguy cơ.
chứ ko phải là em được pep cứu phải không mấy anh. tại lúc uống pep là em trễ 6 ngày nhưng 3 tháng sau em xét nghiệm là âm tính vây là từ lúc em lo sợ mình nghiễm hiv tới 3 tháng em có quan hệ với bạn gái em . em lo sợ em lây lan cho ban gái minh . tại bạn gái em dạo này hay bị chóng mặt và mắt ói với lai nhức minh mẩy nữa.
em đang lo lắng là em âm tính nhờ pep và trong lúc uống pep em có quan hệ với bạn gái và ban gái bi nhiễm . em chĩ lo bạn gái em bị nhiễm mấy anh cho em hỏi là trường hợp của em có lây cho ban gái em không.

Bạn không có nguy cơ lấy đâu ra HIV lây cho bạn gái. PEP được khuyến cáo dùng trước 72h vàng và liên tục trong 28 ngày đằng này bạn uống trễ 6 ngày thì cũng vô nghĩa nếu nhe có nguy cơ thật sự. Đừng nhảm nữa, yên tâm đi.

Charles
05-03-2015, 05:41

PEP chỉ có tác dụng sau nguy cơ 72 giờ, bạn uống sau 6 ngày thì còn tác dụng khỉ gió gì. Nhưng sau 3 tháng bạn XN kết quả là ÂT là bạn không nhiễm HIV rồi, vì vậy bạn yên tâm không có gì lây cho bạn gái, chỉ lo lây từ bạn gái (nếu bạn gái có HIV).

Tuanmecsedec
05-03-2015, 07:22

Vấn đề của bạn đã được tư vấn nhiều rồi,bạn nên đọc lại.

vanvuong
20-03-2015, 15:02
hôm rài em làm chỉ online bằng dt thoi . em quên hõi chuyên này là em có cần phãi xét nghiêm nửa ko hay là chốt luôn rùi

Charles
20-03-2015, 15:12
hôm rài em làm chỉ online bằng dt thoi . em quên hõi chuyên này là em có cần phãi xét nghiêm nửa ko hay là chốt luôn rùi

Bạn yên tâm an toàn rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
20-03-2015, 21:09

Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn.