PDA

View Full Version : 13 tuần âm tính HIV.kết luận giúp em ạ.

svalentino
22-09-2013, 12:56
Em chào anh chị và mọi người.Hôm trước vào đúng 13 tuần em lên xn lần cuối để kết luận trên 50c Hàng Bài.KQ AT rồi ạ. Nhưng bình thường em xn ở đây toàn = pp detemine 1/2 mà vừa rồi về nhà em xem giấy lại là pp SD HIV 1/2 3.0 thì pp này có chính xác ko thưa anh chị.tại em nghe pp này khá là ít đc dùng như Determine hay -ab hiv. em muốn hỏi thêm nếu nguy cơ cách đấy 4 5 năm xn kháng thể cũng có thể phát hiện phải ko anh chị. em cảm ơn ạ

songchungvoi_HIV
22-09-2013, 13:05
Em chào anh chị và mọi người.Hôm trước vào đúng 13 tuần em lên xn lần cuối để kết luận trên 50c Hàng Bài.KQ AT rồi ạ. Nhưng bình thường em xn ở đây toàn = pp detemine 1/2 mà vừa rồi về nhà em xem giấy lại là pp SD HIV 1/2 3.0 thì pp này có chính xác ko thưa anh chị.tại em nghe pp này khá là ít đc dùng như Determine hay -ab hiv. em muốn hỏi thêm nếu nguy cơ cách đấy 4 5 năm xn kháng thể cũng có thể phát hiện phải ko anh chị. em cảm ơn ạ
Cách đây 4 hay 5 năm nếu: thật sự bị nhiễm HIV thì dù xn bằng PP gì cũng co kết quả DT

dianguctrangian36
22-09-2013, 13:38
4.5 năm mà vẫn kòn ngồi ở đó ma hoi được.
=> bạn an toàn. 100%

Tuanmecsedec
22-09-2013, 14:45

Bạn hoàn toàn đã an toàn,bạn yên tâm.

Nguyen Ha
22-09-2013, 15:36

Chúc mừng bạn đã an toàn.

svalentino
22-09-2013, 18:41
4,5 năm là nguy cơ trước thôi ạ. em cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em ạ

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
22-09-2013, 18:59
Chúc mừng bạn đã an toàn rồi nhé.

svalentino
25-10-2013, 22:10
A tuấn và mọi người cho em hỏi. Trước em đã xn 13 tuần ât rồi nhưng h em có nhiều triệu chứng bất thường quá. Hạch nổi nhiêu ở cổ. Người mệt mỏi và hay nổi mẩn đỏ. Trong tg 13 tuần em ko có thêm nguy cơ nào với gmd nhưng ko biết có nguy cơ nào khác như xây xát hay gì đấy ko v..v.. A cho em hỏi liệu em có cần đi xn thêm nữa ko và a tuấn cho em hỏi có trường hợp nào bị nhiễm hiv mà do các nguy cơ ko mong muốn như bị trày xước hay va chạm bên ngoài ko à. Em sợ mình có thể hay ko có bệnh mà ko hay biết

songchungvoi_HIV
25-10-2013, 22:52
A tuấn và mọi người cho em hỏi. Trước em đã xn 13 tuần ât rồi nhưng h em có nhiều triệu chứng bất thường quá. Hạch nổi nhiêu ở cổ. Người mệt mỏi và hay nổi mẩn đỏ. Trong tg 13 tuần em ko có thêm nguy cơ nào với gmd nhưng ko biết có nguy cơ nào khác như xây xát hay gì đấy ko v..v.. A cho em hỏi liệu em có cần đi xn thêm nữa ko và a tuấn cho em hỏi có trường hợp nào bị nhiễm hiv mà do các nguy cơ ko mong muốn như bị trày xước hay va chạm bên ngoài ko à. Em sợ mình có thể hay ko có bệnh mà ko hay biết
13 tuần AT rùi thì làm gì nhiệm HIV?
CHỦ ĐỀ: Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

trungan1987
25-10-2013, 22:52
Bạn nên tìm hiểu các đường lây lan về H tại dd này...
Bạn đả có kết quả 13 tuần âm tính thì bạn hoàn toàn yên tâm...
Hạch mà bạn nói nổi nhìu ở cổ thì bạn đi khám bác sĩ... để ngta soi vào xem đó có phải là hạch hay ko...
Người mệt mỏi... hay nổi mẫn đó là biểu hiện của stress...

Tuanmecsedec
26-10-2013, 07:39

Thời gian 13 tuần âm tính là hoàn toàn an toàn với HIV.Nếu cơ thể bạn còn những biểu hiện gì bạn nói thì nên đi khám bệnh khác.

CrisM
26-10-2013, 13:29
Bạn không nhiễm hiv, đừng quan tâm triệu chứng nữa

svalentino
28-10-2013, 16:08
em cam on cac anh chi da tu van cho em a !!!

svalentino
28-02-2014, 00:05
Các anh chị có thể cho em hỏi bênh smg làm thế nào để phát hiện được ko ạ. Em đi xn mà ở đó họ ko có xn smg. Nguy cơ em cũng khá lâu rồi. Gần đây thấy có mấy chấm li ti làm em lo lắng quá. Em cảm ơn anh chị. Chúc anh chị sức khoẻ ạ

Nguyen Ha
28-02-2014, 00:17
Các anh chị có thể cho em hỏi bênh smg làm thế nào để phát hiện được ko ạ. Em đi xn mà ở đó họ ko có xn smg. Nguy cơ em cũng khá lâu rồi. Gần đây thấy có mấy chấm li ti làm em lo lắng quá. Em cảm ơn anh chị. Chúc anh chị sức khoẻ ạ

Bạn đến viện da liễu khám đi.

svalentino
28-02-2014, 00:29
Chi ha ơi quan hệ mà có bcs thì có thể bị lây nhiễm smg ko chị

Nguyen Ha
28-02-2014, 00:43
Chi ha ơi quan hệ mà có bcs thì có thể bị lây nhiễm smg ko chị

Có bcs là được bảo vệ mà. Sùi mào gà còn lây qua hành vi OS nữa. Nếu Em có biểu hiện thì nên đi khám và điều trị kịp thời.