PDA

View Full Version : Uống chai nước sợ Ết

han
08-01-2015, 08:37
Em xin chào ac admin DD em là thành viên mới . Em có hai trường hợp lo lắng mong ac giúp em . Em xin cảm ơn ac .

1 : xin thưa ac số là sáng nay em có mua chai nước suối bỏ trong tủ lạnh của một người bán hàng . Người dó bị dức tay làm máu dính trên dầu chai nước lúc người dó cầm vào dầu chai nước và dưa cho em . Do tại em ko dể ý có ít máu trên dó nên khi khui chai nước em bị 1 giọt văng lên mắt thì em có sao ko ạ . Vì em củng ko biết dó là nước dá do bỏ tủ lạnh hay là máu nửa ạ . Nếu là máu hay la dịch dính trên chai nước do em khui mạnh nó văng vô mắt thì em bị sao không ạ hay la máu hoà với nước văng vô mắt thì sao ạ . Em lo qua hix .

2 : tay em dính ít máu em cầm vào sau lớp tay áo dụi vô mắt thì liệu máu thấm qua lớp áo sau dó dính vào mắt thì em có bị hiv ko ạ . Em lo qua . Em xin cảm ơn ac .

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 08:59
Em xin chào ac admin DD em là thành viên mới . Em có hai trường hợp lo lắng mong ac giúp em . Em xin cảm ơn ac .

1 : xin thưa ac số là sáng nay em có mua chai nước suối bỏ trong tủ lạnh của một người bán hàng . Người dó bị dức tay làm máu dính trên dầu chai nước lúc người dó cầm vào dầu chai nước và dưa cho em . Do tại em ko dể ý có ít máu trên dó nên khi khui chai nước em bị 1 giọt văng lên mắt thì em có sao ko ạ . Vì em củng ko biết dó là nước dá do bỏ tủ lạnh hay là máu nửa ạ . Nếu là máu hay la dịch dính trên chai nước do em khui mạnh nó văng vô mắt thì em bị sao không ạ hay la máu hoà với nước văng vô mắt thì sao ạ . Em lo qua hix .

2 : tay em dính ít máu em cầm vào sau lớp tay áo dụi vô mắt thì liệu máu thấm qua lớp áo sau dó dính vào mắt thì em có bị hiv ko ạ . Em lo qua . Em xin cảm ơn ac .
Bác trên sao hỏa xuống hử??

Bấm vào đây xem:
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Chủ đề: uống chung ly nước nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/24147-uong-chung-ly-nuoc-nguy-co-hiv)

Chủ đề: e cần tư vấn khẩn cấp uống chung cốc nước chảy máu. (http://diendanhiv.vn/threads/16764-e-can-tu-van-khan-cap-uong-chung-coc-nuoc-chay-mau)

Chủ đề: nguy cơ lây nhiễm qua uống chung ly nước (http://diendanhiv.vn/threads/8020-nguy-co-lay-nhiem-qua-uong-chung-ly-nuoc)
Chủ đề: a tuấn và mọi người giúp với...uống chung cốc nước với người bị HIV (http://diendanhiv.vn/threads/7247-a-tuan-va-moi-nguoi-giup-voi-uong-chung-coc-nuoc-voi-nguoi-bi-HIV)
Chủ đề: Cần tư vấn ăn uống chung có lây nhiễm hiv không?. (http://diendanhiv.vn/threads/6641-Can-tu-van-an-uong-chung-co-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: uống chung ly người nhiễm HIV chảy máu rất nhiều có nguy cơ không (http://diendanhiv.vn/threads/8884-uong-chung-ly-nguoi-nhiem-HIV-chay-mau-rat-nhieu-co-nguy-co-khong)
Chủ đề: em thắc mắc tí uống chung cốc có nguy cơ không (http://diendanhiv.vn/threads/18815-em-thac-mac-ti-uong-chung-coc-co-nguy-co-khong)

Chủ đề: Sợ lây nhiễm uống chung cốc nước. (http://diendanhiv.vn/threads/16389-So-lay-nhiem-uong-chung-coc-nuoc)

han
08-01-2015, 09:57
Ý em ko phải uống anh ơi . Mà người bán cho em bị dức tay cầm vào dầu chai nước suối dưa cho em . Máu dính lên dầu chai . Sau dó em bóc mạnh vỏ nhựa dầu chai nước ra em bị giọt gì dích lên mắt . Sau này nhìn lại em thấy dầu chai có vài vệt máu dó anh . Nên em sợ là máu văng vô mắt . Hay là do chai nước bỏ trong tủ lạnh nó ẩm ra nước . Sau dó hoà cùng với máu văng 1 giot lên mắt thi e có sao ko anh . Em xin cảm ơnanh .

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 10:07
Ý em ko phải uống anh ơi . Mà người bán cho em bị dức tay cầm vào dầu chai nước suối dưa cho em . Máu dính lên dầu chai . Sau dó em bóc mạnh vỏ nhựa dầu chai nước ra em bị giọt gì dích lên mắt . Sau này nhìn lại em thấy dầu chai có vài vệt máu dó anh . Nên em sợ là máu văng vô mắt . Hay là do chai nước bỏ trong tủ lạnh nó ẩm ra nước . Sau dó hoà cùng với máu văng 1 giot lên mắt thi e có sao ko anh . Em xin cảm ơnanh .
Khi nào người đó đứt tay đè bạn ra vắt máu vào mắt mới có nguy cơ, Tôi đó bạn khi bạn dùng tay dụi mắt má con mắt bạn mở tôi làm con bạn

han
08-01-2015, 10:17
Da em xin cảm ơn anh .

Vậy chỉ máu tươi văng trực tiếp vào mắt mới có nguy cơ . Mà máu vào mắt mình có thấy vào mắt và biết cảm giác ra sao dc ko anh .

Còn anh ơi cho em hỏi . Vậy máu dính lên dầu chai . Em khui cái ni lông bọc dầu chai ra nó dích 1 giọt vô mắt trái em . Em củng ko biết là nc hay máu . Nếu dó là do nc dá tan ra hoà với máu văng 1 giọt vô mắt thì sao ko hả anh . Em lo quá . Ko biết máu hoà với 1 giot nc dc ko .

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 10:20
Da em xin cảm ơn anh .

Vậy chỉ máu tươi văng trực tiếp vào mắt mới có nguy cơ . Mà máu vào mắt mình có thấy và biết dc ko anh .

Còn anh ơi cho em hỏi . Vậy máu dính lên dầu chai . Em khui cái ni lông bọc dầu chai ra nó dích 1 giọt vô mắt trái em . Em củng ko biết là nc hay máu . Nếu dó là do nc dá tan ra hoà với máu văng 1 giọt vô mắt thì sao ko hả anh . Em lo quá . Ko biết máu hoà với 1 giot nc dc ko .
Khi nào người đó đứt tay đè bạn ra vắt máu vào mắt mới có nguy cơ => Tức là hành vi xác định, nếu ko xác định được hành vi tức là suy diễn và hoang tưởng

han
08-01-2015, 10:36
Dạ e cảm ơn anh mà làm sao mình biết máu văng vào mắt anh . Cảm giác ra sao anh . Anh có thể giải thích cho em với anh .

Do em nhìn thấy dầu chai có vài vệt máu . Nước dá từ chai dó tan ra . Hoà cùng máu văng 1 giọt vào mắt em thì em có sao ko anh . Liệu 1 giọt nước hoà với máu văng vô mắt thì em có sao ko anh . Liệu máu hoà với giọt nc dc ko và giọt nước lẩn máu vào mắt em có nguy cơ ko . Em lo qua hix .

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 10:40
Dạ e cảm ơn anh mà làm sao mình biết máu văng vào mắt anh . Cảm giác ra sao anh . Anh có thể giải thích cho em với anh .

Do em nhìn thấy dầu chai có vài vệt máu . Nước dá từ chai dó tan ra . Hoà cùng máu văng 1 giọt vào mắt em thì em có sao ko anh . Liệu 1 giọt nước hoà với máu văng vô mắt thì em có sao ko anh . Liệu máu hoà với giọt nc dc ko và giọt nước lẩn máu vào mắt em có nguy cơ ko . Em lo qua hix .
BQT nhắc lại vui lòng đọc những gì đã chia sẻ, Ko tư vấn cho câu hỏi ko có tính dữ liệu xác thực thiếu căn cứ cơ sỡ thiếu Logic

han
08-01-2015, 10:55
Dạ ko anh . Lúc người bán cho em cầm vào dầu chai nước suối dưa cho em . Lát sau e nhìn thấy dầu chai có vài vết máu . Em sợ là nguii bán dức tay dây máu lên dó . Mà ngay lúc dó người bán dưa chai nước cho em em khui vỏ nhựa bịt dầu chai ra em bị 1 giọt dích lên mắt . Nếu máu tươi văng vào mắt thi e ko nc . Nhưng dây em sợ là nước dá do chai nươc tan ra hoà với máu dính trên chai văng 1 giọt vô mắt thì e có nguy cơ ko dó anh . Và giọt nước hoà với máu văng vô mắt mình có thấy máu vô mắt như là máu tươi dc ko anh hay là mình có thấy màu dỏ hay gi ko . Lúc dó e xoa gương thì thấy mắt ướt ướt anh .

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 11:11
Dạ ko anh . Lúc người bán cho em cầm vào dầu chai nước suối dưa cho em . Lát sau e nhìn thấy dầu chai có vài vết máu . Em sợ là nguii bán dức tay dây máu lên dó . Mà ngay lúc dó người bán dưa chai nước cho em em khui vỏ nhựa bịt dầu chai ra em bị 1 giọt dích lên mắt . Nếu máu tươi văng vào mắt thi e ko nc . Nhưng dây em sợ là nước dá do chai nươc tan ra hoà với máu dính trên chai văng 1 giọt vô mắt thì e có nguy cơ ko dó anh . Và giọt nước hoà với máu văng vô mắt mình có thấy máu vô mắt như là máu tươi dc ko anh hay là mình có thấy màu dỏ hay gi ko . Lúc dó e xoa gương thì thấy mắt ướt ướt anh .
HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống là máu, máu muốn sống phải có môi trường nuôi dưỡng là cơ thể con người, cái nắm chai và nước ko phải là môi trường sống vậy theo bạn HIV sống và ký sinh vào đâu??

han
08-01-2015, 11:17
Dạ vậy anh ơi . Máu người dó dức tay dính lên chai nước ngay sau dó em khui ra . Giọt nước dá trên chai tan ra hoà cùng với máu dính trên chai văng 1 giọt vào mắt em thì em củng ko có nguy cơ hả anh . Vì máu mà hoà với giọt nước thì hiv củng chết hả anh hay là sao anh . Kiến thức em hạn hẹp anh giải thích cho em với ạ . Em cảm ơn anh .

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 11:18
Dạ vậy anh ơi . Máu người dó dức tay dính lên chai nước ngay sau dó em khui ra . Giọt nước dá trên chai tan ra hoà cùng với máu dính trên chai văng 1 giọt vào mắt em thì em củng ko có nguy cơ hả anh . Vì máu mà hoà với giọt nước thì hiv củng chết hả anh hay là sao anh . Kiến thức em hạn hẹp anh giải thích cho em với ạ . Em cảm ơn anh .
Bạn ko biết đọc chữ hay bạn mù chữ hay bạn bị chột mắt

han
08-01-2015, 11:31
Ko anh ơi giờ em lo qua . Tại vì lúc dó người bán dưa em chai nước suối ngay lập tức em khui ra thì bị 1 giọt dích lên mắt vì là ngay lập tức nên em mới lo dó anh . Ngay sau dó em soi gương thấy mắt ướt ướt nên em mới lo . A cho em dc hỏi :

1 giọt nước lẩn máu văng vô mắt thì mình soi gương có thấy nước và màu dỏ của máu dc ko .

Và giọt nước liệu có hoà chung với máu dc ko anh và giọt nước có máu rơi vào mắt thi em có nguy cơ ko .

songchungvoi_HIV
08-01-2015, 11:37
Ko anh ơi giờ em lo qua . Tại vì lúc dó người bán dưa em chai nước suối ngay lập tức em khui ra thì bị 1 giọt dích lên mắt vì là ngay lập tức nên em mới lo dó anh . Ngay sau dó em soi gương thấy mắt ướt ướt nên em mới lo . A cho em dc hỏi :

1 giọt nước lẩn máu văng vô mắt thì mình soi gương có thấy nước và màu dỏ của máu dc ko .

Và giọt nước liệu có hoà chung với máu dc ko anh và giọt nước có máu rơi vào mắt thi em có nguy cơ ko .
Hình như bạn mù chữ

Tuanmecsedec
08-01-2015, 11:37

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình và có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.Những gì bạn đang lo không phải còn đường dẫn đến lây nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
08-01-2015, 11:38

Chủ đề này không thiết tư vấn nữa,vì đã tư vấn rồi. Tuanmecsedec khóa lại.