PDA

View Full Version : xét nghiem sốt rét có biết HIV không?.

sailamkhongthesuachua
10-01-2015, 14:35
Gởi anh chị em.
Em quan hệ với 1 bạn học cấp 3 cũ, lúc em deo bcs được 1/2 dương vật em đã đưa vào âm đạo của bạn ấy, vừa dc 1 lúc, e hơi cảm thấy không thoải mái, em rút dv ra,sao đó lột bcs ra và lộn ngược bcs lại đeo vào tiếp , lần này đeo hết dv rồi em mới quan hệ, lý thuyết là lúc e đưa dv vào lần đầu( lần mà bcs chỉ đeo 1/2 chiều dài dv) đã dính dịch âm đạo của bạn ấy,như vậy e có nguy cơ j không, xin nói thêm là cách đây 4 tháng cô ấy bị sốt và có đi xn máu ngta nói bạn ấy bị sốt rét, vậy cho e hỏi thêm là nếu xn sốt rét thì người ta có phát hiện virus hiv k nếu người làm xn sốt rét đó bị nhiễm hiv, em hơi lo lắng vì k biết bạn ấy ntn trong 1 khoảng time dài không gặp, gặp lại dc 1 lần tâm sự với nhau sau đó tụi em đi nhà nghi với nhau

Charles
10-01-2015, 14:46
Gởi anh chị em.
Em quan hệ với 1 bạn học cấp 3 cũ, lúc em deo bcs được 1/2 dương vật em đã đưa vào âm đạo của bạn ấy, vừa dc 1 lúc, e hơi cảm thấy không thoải mái, em rút dv ra,sao đó lột bcs ra và lộn ngược bcs lại đeo vào tiếp , lần này đeo hết dv rồi em mới quan hệ, lý thuyết là lúc e đưa dv vào lần đầu( lần mà bcs chỉ đeo 1/2 chiều dài dv) đã dính dịch âm đạo của bạn ấy,như vậy e có nguy cơ j không, xin nói thêm là cách đây 4 tháng cô ấy bị sốt và có đi xn máu ngta nói bạn ấy bị sốt rét, vậy cho e hỏi thêm là nếu xn sốt rét thì người ta có phát hiện virus hiv k nếu người làm xn sốt rét đó bị nhiễm hiv, em hơi lo lắng vì k biết bạn ấy ntn trong 1 khoảng time dài không gặp, gặp lại dc 1 lần tâm sự với nhau sau đó tụi em đi nhà nghi với nhau

- Trường hợp của bạn lộn bao lại để quan hệ thì bạn yên tâm không sao, miễn quá trình quan hệ bao không tuột & rách là bạn an toàn.

- Trường hợp cô bạn gái của bạn bị sốt rét thì sốt rét là sốt rét, HIV là HIV, không liên quan gì đến nhau cả, nếu không XN HIV thì không thể biết được người đó có nhiễm hay không.

sailamkhongthesuachua
10-01-2015, 14:49
Cho em hỏi nếu trường hợp 1 người bị nhiễm, và hành vi của e như vậy là em đã bị dính dịch bị nhiễm của người đối diện, như vậy e vẫn an toàn thì hơi phi logic, anh chị tư vấn giúp e, tại sao dính dịch của người bị nhiễm mà không bị gì

Charles
10-01-2015, 14:54
Cho em hỏi nếu trường hợp 1 người bị nhiễm, và hành vi của e như vậy là em đã bị dính dịch bị nhiễm của người đối diện, như vậy e vẫn an toàn thì hơi phi logic, anh chị tư vấn giúp e, tại sao dính dịch của người bị nhiễm mà không bị gì

HIV không lây gián tiếp như vậy bạn.

sailamkhongthesuachua
10-01-2015, 14:58
Trực tiếp là nếu em quan hệ khong bcs đúng không anh, nhưng lỡ như con virus nó dính trên bcs nó con sống và nó vẫn tiếp xúc trực tiếp với dv em như vậy thì sao anh, em hơi lo nên hỏi nhiều a đừng phiền, xin mấy a tư vấn e ạ.

Tuanmecsedec
10-01-2015, 14:59
Gởi anh chị em.

Kiểm tra bệnh sốt rét làm gì biết HIV bạn,Vấn đề về nguy cơ thì những gì bạn kể không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
10-01-2015, 15:00
Trực tiếp là nếu em quan hệ khong bcs đúng không anh, nhưng lỡ như con virus nó dính trên bcs nó con sống và nó vẫn tiếp xúc trực tiếp với dv em như vậy thì sao anh, em hơi lo nên hỏi nhiều a đừng phiền, xin mấy a tư vấn e ạ.

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Charles
10-01-2015, 15:01

Không có chuyện "lỡ" bạn. Nếu có nguy cơ tôi đã tư vấn ngay từ đầu rồi.

sailamkhongthesuachua
10-01-2015, 15:30
Huhu , e chỉ không hiểu vấn đề là tại sao con vỉtus nó còn sống mà nó khong truyền bệnh, hay là nó đã chết khi e lộn bao cao su lại, virus nó có thật sự chết nhanh vậy không, time e lộn bao lại chỉ chưa đến 1 phút, huhu, cám ơn anh chị đã tư vấn, e đã bớt lo dc 1 ít.

Tuanmecsedec
10-01-2015, 15:36
Huhu , e chỉ không hiểu vấn đề là tại sao con vỉtus nó còn sống mà nó khong truyền bệnh, hay là nó đã chết khi e lộn bao cao su lại, virus nó có thật sự chết nhanh vậy không, time e lộn bao lại chỉ chưa đến 1 phút, huhu, cám ơn anh chị đã tư vấn, e đã bớt lo dc 1 ít.

Khả năng có nguy cơ lây nhiễm chỉ khi nào quan hệ trực tiếp mà không dùng bao cao su thôi bạn.

sailamkhongthesuachua
08-02-2015, 07:59
Mấy anh chị em cho em hỏi hành vi có nguy cơ sau 39 ngày làm xét nghiệm.elisa 3 ở pasture có dc.không ạ, 39 ngày elisa 3 cho kết quả có chính xác như combo k.
Thanks.mấy anh chị

Tuanmecsedec
08-02-2015, 08:04
Mấy anh chị em cho em hỏi hành vi có nguy cơ sau 39 ngày làm xét nghiệm.elisa 3 ở pasture có dc.không ạ, 39 ngày elisa 3 cho kết quả có chính xác như combo k.
Thanks.mấy anh chị

Trường hợp của bạn đã được tư vấn có nguy cơ đâu mà xét nghiệm,bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.Nếu bạn hỏi 39 ngày xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể thì nên để đúng 6 tuần(42 ngày).

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Chủ đề: xét nghiem sốt rét có biết HIV không?. (http://diendanhiv.vn/threads/24810-xet-nghiem-sot-ret-co-biet-HIV-khong)

sailamkhongthesuachua
08-02-2015, 08:38
Dạ trường hợp của em đã được mấy anh chị trong diễn đàn tư vấn là không có nguy cơ,nhưng bản thân những người đi xin tham vấn luôn có tâm lý đè nặng về việc mình có nguy cơ hay không nên em.mới muốn xn để trút bỏ gánh nặng đó,em muốn tâm lý được thoải.mái nên mới muốn đi xn,hành vi của em la từ 9h sáng ngày 4.1, bây giờ đợi đến 42 ngày thì fai qua tết, em tính đến ngày 12.2 là được 39 ngày sẽ làm xn, vậy em nên làm xn combo ở hòa hỏa hơn là elisa ở pasture phải không mấy anh chị, combo 39 ngày cho kết quả chính xác phải không mấy anh chị.

Charles
08-02-2015, 08:42
Dạ trường hợp của em đã được mấy anh chị trong diễn đàn tư vấn là không có nguy cơ,nhưng bản thân những người đi xin tham vấn luôn có tâm lý đè nặng về việc mình có nguy cơ hay không nên em.mới muốn xn để trút bỏ gánh nặng đó,em muốn tâm lý được thoải.mái nên mới muốn đi xn,hành vi của em la từ 9h sáng ngày 4.1, bây giờ đợi đến 42 ngày thì fai qua tết, em tính đến ngày 12.2 là được 39 ngày sẽ làm xn, vậy em nên làm xn combo ở hòa hỏa hơn là elisa ở pasture phải không mấy anh chị, combo 39 ngày cho kết quả chính xác phải không mấy anh chị.

Bạn được tư vấn không có nguy cơ thì kết quả XN sẽ ÂT mọi thời điểm. Giờ muốn XN giải tỏa tâm lý thì qua Hòa Hảo có kết quả trong ngày, còn bạn XN ở Pasteur thường 3 ngày sau mới có kết quả.

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 08:44
Thanks.mấy anh chị

Gởi anh chị em.
Hoàn toàn ko có nguy cơ bạn àh
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Quan hệ tình dục bị tuột 1/2 bao cao su và hôn ,kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ? (http://www.diendanhiv.vn/threads/7682-Quan-he-tinh-duc-bi-tuot-1-2-bao-cao-su-va-hon-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: E lo quá các anh ơi !!!: BCS tuột 1/2 DV (http://www.diendanhiv.vn/threads/16560-E-lo-qua-cac-anh-oi-BCS-tuot-1-2-DV)
Chủ đề: QHTD có BCS tuột 3/4 DV + OS + tay dính dịch kích dục sợ HIV (http://diendanhiv.vn/threads/13556-QHTD-co-BCS-tuot-3-4-DV-OS-tay-dinh-dich-kich-duc-so-HIV)
Chủ đề: E lo quá các anh ơi !!!: BCS tuột 1/2 DV (http://www.diendanhiv.vn/threads/16560-E-lo-qua-cac-anh-oi-BCS-tuot-1-2-DV)
Chủ đề: QHTD với GMD có BCS tuột 1/2 sợ nhiễm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/12236-QHTD-voi-GMD-co-BCS-tuot-1-2-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: QHTD với GMD bị tuột 1/2 BCS...... (http://www.diendanhiv.vn/threads/7327-QHTD-voi-GMD-bi-tuot-1-2-BCS)
Chủ đề: Quan hệ tình dục bị tuột 1/2 bao cao su và hôn ,kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ? (http://www.diendanhiv.vn/threads/7682-Quan-he-tinh-duc-bi-tuot-1-2-bao-cao-su-va-hon-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: BCS tuột 1/3 DV có an toàn k?? (http://diendanhiv.vn/threads/13878-BCS-tuot-1-3-DV-co-an-toan-k)
Chủ đề: Cho em hỏi về nguy cơ QHTD có dùng BCS! (http://diendanhiv.vn/threads/13770-Cho-em-hoi-ve-nguy-co-QHTD-co-dung-BCS)
Chủ đề: Có nguy cơ với HIV không: BCS tuột 1/2 dương vật + Oral sex (http://diendanhiv.vn/threads/23425-Co-nguy-co-voi-HIV-khong-BCS-tuo-t-1-2-duong-vat-Oral-sex)

sailamkhongthesuachua
08-02-2015, 09:02
Mấy anh chị cho em.hỏi là em.nghe nói combo ag/ab o hòa hỏa chỉ cho kết quả chính xác nhất trong khoảng time từ 4 đến 7 tuần thôi phải không ạ, qua time 6 tuần.combo không cho kết quả chính xác như từ 4 đến 6 tuần đúng không ạ.

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 09:07
Mấy anh chị cho em.hỏi là em.nghe nói combo ag/ab o hòa hỏa chỉ cho kết quả chính xác nhất trong khoảng time từ 4 đến 7 tuần thôi phải không ạ, qua time 6 tuần.combo không cho kết quả chính xác như từ 4 đến 6 tuần đúng không ạ.
Combo có giá trị từ 4 tuần cho đến suốt đời cho 1 hành vi có nguy cơ duy nhất

sailamkhongthesuachua
08-02-2015, 09:42
1 câu hỏi nữa thôi mấy anh chị, e đọc được từ 1 thành viện có tên ThanhHoa trên diễn đàn BQT xóa là khi hiv vào cơ thể thì kháng nguyên ag sản sinh ra từ tuần 2 đến tuần 5, kháng thể ab xuất hiện từ tuần 3 đến suốt đời, vậy nếu nhừng hì anh ấy chia sẽ là đúng thì phương pháp combo ag/ab chỉ chính xác nhất la từ tuần thu 2 đến hết tuần thứ 5, vì trong thời gian này cơ thể xuất hiện cả kháng thể và kháng nguyên, vậy từ.tuần thứ 6 trở đi đến hết đời cơ thể chỉ sản sinh ra kháng thể ab điều đó có nghĩa từ tuần thứ 6 trở đi pp combo ab ag này.mặc dù danh nghĩa là tìm kháng nguyên và kháng thể nhưng chỉ tìm được duy nhất kháng thể ab vì kháng nguyên ag đã không còn được cơ thể sản sinh ra nữa, từ tuần 6 trở đi.pp combo này cũng giống như những pp tìm kháng thể khác như determine hiv 1/2 , nó chỉ vượt trội về thời gian tìm ra kháng thể sớm nhất nhanh nhất so với những pp khác thôi đúng không ạ, mấy a chị tư vấn để em có thêm kiến thức, cảm ơn mấy anh chị

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 09:49
1 câu hỏi nữa thôi mấy anh chị, e đọc được từ 1 thành viện có tên ThanhHoa trên diễn đàn BQT xóa là khi hiv vào cơ thể thì kháng nguyên ag sản sinh ra từ tuần 2 đến tuần 5, kháng thể ab xuất hiện từ tuần 3 đến suốt đời, vậy nếu nhừng hì anh ấy chia sẽ là đúng thì phương pháp combo ag/ab chỉ chính xác nhất la từ tuần thu 2 đến hết tuần thứ 5, vì trong thời gian này cơ thể xuất hiện cả kháng thể và kháng nguyên, vậy từ.tuần thứ 6 trở đi đến hết đời cơ thể chỉ sản sinh ra kháng thể ab điều đó có nghĩa từ tuần thứ 6 trở đi pp combo ab ag này.mặc dù danh nghĩa là tìm kháng nguyên và kháng thể nhưng chỉ tìm được duy nhất kháng thể ab vì kháng nguyên ag đã không còn được cơ thể sản sinh ra nữa, từ tuần 6 trở đi.pp combo này cũng giống như những pp tìm kháng thể khác như determine hiv 1/2 , nó chỉ vượt trội về thời gian tìm ra kháng thể sớm nhất nhanh nhất so với những pp khác thôi đúng không ạ, mấy a chị tư vấn để em có thêm kiến thức, cảm ơn mấy anh chị
Nếu tin thì lên đây hỏi, Không tin bạn có quyền ko tham gia và miễn hỏi

Tuanmecsedec
08-02-2015, 10:01

Bạn được tư vấn có nguy cơ đâu mà lo.Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

sailamkhongthesuachua
08-02-2015, 10:01
Hix, e có nói là không tin đâu, ý em.chỉ hỏi.là sau 6 tuần pp combo cung gióng những pp khác.là chỉ tìm được kháng thể mà không tìm được kháng nguyên thôi phải không, em xin lỗi nếu câu hỏi của.em có ý gì đó làm ảnh hưởng đến.mọi người

Tuanmecsedec
08-02-2015, 10:03
Hix, e có nói là không tin đâu, ý em.chỉ hỏi.là sau 6 tuần pp combo cung gióng những pp khác.là chỉ tìm được kháng thể mà không tìm được kháng nguyên thôi phải không, em xin lỗi nếu câu hỏi của.em có ý gì đó làm ảnh hưởng đến.mọi người

Dù phương pháp nào,nếu 6 tuần âm tính thì khả năng bạn an toàn rất cao.

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 10:10
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgMHIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Thời gian cửa sổ là thời gian từ khi có nguy cơ đến khi XN chốt an toàn ở 12 tuần từ khi có nguy cơ

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

sailamkhongthesuachua
13-02-2015, 12:17
Ăn sáng rồi có lấy máu xn dc không mấy a chị

songchungvoi_HIV
13-02-2015, 12:23
XN cái gì??
Nếu XN đường huyết, CTM, tiểu cầu... Nhịn đói 6 giờ trước khi XN, nếu XN gan B, Gan C, Sốt xuất huyết HIV thì ăn zô tư

sailamkhongthesuachua
13-02-2015, 12:47
Em 39 ngày,dang đợi số thứ tự xn, 39 ngày làm combo được rồi phải không a chị

sailamkhongthesuachua
13-02-2015, 12:50
Hôm nay thứ 6 ngày 13, có điềm j đó thì phải

Tuanmecsedec
13-02-2015, 14:52

Xét nghiệm HIV vẫn ăn uống bình thường không sao.Bạn 39 ngày xét nghiệm HIV Combo được.

Charles
13-02-2015, 15:43

Ăn uống không ảnh hưởng XN HIV. Từ 4 tuần trở đi bạn XN HIV Combo thời điểm nào cũng có giá trị.

sailamkhongthesuachua
13-02-2015, 16:05
Em xn combo ag/ab kết qua neg s/co =0.160, kết quả như vậy đã an tâm chưa mấy a chị, e.có cần đợi 12.tuần làm.xn lại không

Tuanmecsedec
13-02-2015, 16:08
Em xn combo ag/ab kết qua neg s/co =0.160, kết quả như vậy đã an tâm chưa mấy a chị, e.có cần đợi 12.tuần làm.xn lại không

Ngay từ đầu mọi người đã tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi.Bạn yên tâm 100% kết quả này.Như vậy đã chứng minh những gì mọi người tư vấn cho bạn không sai.

sailamkhongthesuachua
13-02-2015, 17:57
Dạ,e cám ơn tất cả mọi người, chúc mọi người ăn tết vui vẻ

Charles
13-02-2015, 20:16

Kết quả chứng minh những gì mọi người tư vấn cho bạn là đúng. Giờ XN ÂT rồi thì yên tâm xả stress thôi.

sailamkhongthesuachua
13-02-2015, 23:02
Mọi người ơi cho em hỏi, neg s/co=0.160 và neg s/co=0.13 nó khác nhau như thế nào vậy a chị

trungan1987
13-02-2015, 23:04
Mọi người ơi cho em hỏi, neg s/co=0.160 và neg s/co=0.13 nó khác nhau như thế nào vậy a chị
Bạn ko cần biết các chỉ số đó... bạn chỉ cần biết NEG = âm tính...

songchungvoi_HIV
14-02-2015, 08:50
Hôm nay thứ 6 ngày 13, có điềm j đó thì phải
Đúng là nhãm bà cố

Tuanmecsedec
14-02-2015, 10:14

Trong chủ đề này Tuanmecsedec có giải thích chỉ số S/CO rất rõ ràng mỗi lần xét nghiệm tại sao khác nhau ;

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Thắc mắc về kết quả : NEG,S/CO và chỉ số S/COmỗi lần khác nhau.

+ NEG (Viết tắt của từ tiếng Anh là Negative), nghĩa là kết quả âm tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ S/Co là viết tắt của từ Sample/Cutoff Value. Trong đó S là giá trị kháng thể kháng HIV trong máu và CO là giá trị mẫu, hay còn gọi là ngưỡng. (http://www.diendanhiv.vn/)Nếu bị nhiễm HIV, cơ thể sẽ sản xuất ra kháng thể chống lại virus làm cho nồng độ kháng thể tăng cao trong máu, tức S tăng. Khi lượng kháng thể kháng virus HIV (S) tăng quá ngưỡng (CO) thì tỉ lệ S/CO>1 và kết quả với HIV là dương tính. (http://www.diendanhiv.vn/)

Do đây là chỉ số đánh giá lượng kháng thể kháng virus HIV trong huyết thanh nên nó thường thay đổi và ảnh hưởng bởi các thành phần trong huyết thanh. Do đó chỉ khi giá trị S/CO>1 mới có ý nghĩa chẩn đoán HIV dương tính.

Trong trường hợp S/CO cho các kết quả đều nhỏ hơn 1, có nghĩa HIV âm tính.Mỗi lần xét nghiệm chỉ số có thể sẽ khác nhau Sự thay đổi chỉ là do các thành phần trong huyết thanh làm ảnh hưởng đến kết quả của xét nghiệm, chứ không phải bệnh nặng lên

Chỉ số S/CO là một thuật ngữ kỹ thuật. Nó là chỉ số cao nhất để phân biệt giữa âm tính và dương tính. Giả sử tất cả các xét nghiệm của bạn đều được thực hiện sau thời kỳ cửa sổ của nhiễm HIV (ngưỡng giới hạn để bộ xét nghiệm có thể phát hiện HIV), thì khi S/CO duới 1 ( <1) nghĩa là âm tính, tức là không bị nhiễm vi rút.Nhưng các loại xét nghiệm này chỉ số trên 1 (dương tính ) thì cần xét nghiệm lại các phương pháp khác,như bằng 3 phương pháp.

Nếu các loại xét nghiệm khác vẫn kết quả là dương tính thì các cơ sở y tế mới được phép khẳng định dương tín với HIV. Chỉ số S/CO rất khác nhau khi xét nghiệm được thực hiện bởi các máy xét nghiệm khác nhau. (http://www.diendanhiv.vn/)

+ Chữ Signal trong tiếng Anh có nghĩa là tín hiệu. Để dễ hình dung, bạn hãy nghĩ đến các tín hiệu xuất hiện trên màn hình ra-đa. Các sóng điện từ gây nhiễu, chim chóc bay trên trời, thời tiết xấu,... có thể làm màn hình ra-đa bị nhiễu. Tuy nhiên, các mục tiêu trên không cần phát hiện và nhận dạng của ra-đa là các khí tài bay, như máy bay chẳng hạn. Khi gặp mục tiêu này, ra-đa thường sẽ thực hiện một số giải pháp kỹ thuật để hiện rõ mục tiêu cần phát hiện, theo dõi. Tương tự như vậy, một số chất lẫn trong máu có thể làm nhiễu tín hiệu nhận biết của xét nghiệm, tuy nhiên các nhiễu này thường không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

Hai hay ba .v.v.v ..lần xét nghiệm có hàm lượng chất gây nhiễu khác nhau nên sẽ khác nhau, đó cũng là điều bình thường. Hơn nữa, thường thì các chất gây nhiễu này không đủ làm thay đổi kết quả cuối cùng của xét nghiệm (http://www.diendanhiv.vn/)

sailamkhongthesuachua
17-02-2016, 13:57
Chào anh chị em, thật không dễ dàng gì khi phải quay lại đây nhờ anh chị tư vấn lần thứ 3
Hơn 2 năm rồi em mới có hành vi nguy cơ cũng chỉ vì ăn nhậu quá đà
Em quan hệ tình dục với bạn học cũ, có dùng bao cao su, sau khi tháo bao xong ngồi dọc bao 1 hồi mới đi vệ sinh thằng nhỏ, quên mất rằng tay của mình ước đẫm dịch của bạn tình khi dọc bao cao su
Bạn này thì có lich sử tình trường cũng phức tạp nên em sợ lúc vệ sinh tinh dịch bạn tình dính vào thằng em
28 ngày sau em đi xét nghiệm ở pastuer kết quả âm tính
Phương pháp HIV combi PT chiến lược 3
Xin hỏi anh chị 28 ngày có làm xét nghiêm cho kết quả âm tính đã yên tâm chưa, vì sợ thời gian quá ngắn để cho kết quả chính xác
Xin anh chị tư vấn
Em cám ơn

Buonqua
17-02-2016, 14:45
Chào anh chị em, thật không dễ dàng gì khi phải quay lại đây nhờ anh chị tư vấn lần thứ 3
Em quan hệ tình dục với bạn học cũ, có dùng bao cao su, sau khi tháo bao xong ngồi dọc bao 1 hồi mới đi vệ sinh thằng nhỏ, quên mất rằng tay của mình ước đẫm dịch của bạn tình khi dọc bao cao su
Bạn này thì có lich sử tình trường cũng phức tạp nên em sợ lúc vệ sinh tinh dịch bạn tình dính vào thằng em
Xin hỏi anh chị 28 ngày có làm xét nghiêm cho kết quả âm tính đã yên tâm chưa, vì sợ thời gian quá ngắn để cho kết quả chính xác
Xin anh chị tư vấn
Em cám ơn
Trường hợp bạn nêu không có nguy cơ lây nhiễm hiv và kết quả xét nghiệm đã chứng minh cho điều đó. Bạn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
17-02-2016, 18:10
Xin anh chị tư vấn
Em cám ơn

Nếu sau 28 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)