PDA

View Full Version : Quan hệ đồng tính qua đường hậu môn có dùng BCS và kích dục bằng miệng

Tunguyen88
11-01-2015, 09:35
Mình là đồng tính nam ( bot ). Mình có quan hệ với trai bao. Trong quá trình quan hệ: dv mình có đeo bao cao su cho trai bao bú dv mình. Và người đó cũng đeo bao cao su khi quan hệ với mình bằng hậu môn. Như vậy mình có bị nhiễm bệnh hiv giang mai ko. Mình cũng ko bit bao cao su của nguoi đó có bị rách ko nữa but bao cua mình thì ko bị rách. Cả nhà tư vấn giúp em. Tính tới hnay là đc 2 tuần. Vay em có cần đi xét nghiệm ko

Charles
11-01-2015, 09:37
Mình là đồng tính nam ( bot ). Mình có quan hệ với trai bao. Trong quá trình quan hệ: dv mình có đeo bao cao su cho trai bao bú dv mình. Và người đó cũng đeo bao cao su khi quan hệ với mình bằng hậu môn. Như vậy mình có bị nhiễm bệnh hiv giang mai ko. Mình cũng ko bit bao cao su của nguoi đó có bị rách ko nữa but bao cua mình thì ko bị rách. Cả nhà tư vấn giúp em. Tính tới hnay là đc 2 tuần. Vay em có cần đi xét nghiệm ko

Bạn QHHM và cả khi quan hệ bằng miệng cũng dùng BCS là an toàn tuyệt đối. Không cần XN chi cho tốn kém.

Tunguyen88
11-01-2015, 09:44
5 ngày nay mình bị đau họng. Ko biết đó có phải là triệu chứng của bệnh ko.

Charles
11-01-2015, 09:47
5 ngày nay mình bị đau họng. Ko biết đó có phải là triệu chứng của bệnh ko.

Đau họng là bệnh bình thường ai cũng có thể bị, nhất là những người hút thuốc lá thuốc lào nhiều, uống nhiều đồ lạnh cũng rất dễ bị.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 09:56

Quan trọng nhất là khi bạn quan hệ Hậu môn có dùng bao cao su là không sao.Những vấn đề khác như kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.Cho nên bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Oral sex với gay (http://www.diendanhiv.vn/threads/7648-Oral-sex-voi-gay)
Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với (http://diendanhiv.vn/threads/2775-Quan-he-dong-gioi-bang-mieng-so-nhiem-hiv-anh-tuan-va-moi-nguoi-lam-on-giup-em-voi)
Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6795-Quan-he-dong-tinh-nam-kich-duc-bang-mieng-nguy-co-hiv)

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.com.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Tunguyen88
11-01-2015, 10:06
Sau khi quan hệ xong. Hậu môn cuả em có bị trầy xươc và có ít máu, như vậy có bị j ko.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 10:08
Sau khi quan hệ xong. Hậu môn cuả em có bị trầy xươc và có ít máu, như vậy có bị j ko.

Dù hậu môn bạn có bị gì đi nữa,đã có bao cao su bảo vệ,vì vậy tinh dịch của bạn tình không xâm nhập.Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Tunguyen88
11-01-2015, 10:13
Cảm ơn rất nhiều. 2 tuần nay mình rất lo sợ. Cho mình hỏi lại là mình ko bị nhiễm j hết đúng ko. Kể cả giang mai,sùi mào gà,lậu luôn đúng ko.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 10:18
Cảm ơn rất nhiều. 2 tuần nay mình rất lo sợ. Cho mình hỏi lại là mình ko bị nhiễm j hết đúng ko. Kể cả giang mai,sùi mào gà,lậu luôn đúng ko.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Tunguyen88
11-01-2015, 10:22
Vậy cho hỏi muốn XN mấy bệnh đó đc ko. Tính từ lúc quan hệ đến nay đc 2 tuần thì xét nghiệm đc ko. Và kết quả có chính xác ko.

Charles
11-01-2015, 10:23

Bạn QHHM và cả khi quan hệ bằng miệng cũng dùng BCS là an toàn tuyệt đối.

Tunguyen88
11-01-2015, 10:30
Tại mình muốn XN cho chắc coi co mắc bệnh lậu,giang mai,sùi mào gà ko. Để bit chửa trị cho sớm. 2 tuần thì XN đc chua

Tuanmecsedec
11-01-2015, 10:43
Tại mình muốn XN cho chắc coi co mắc bệnh lậu,giang mai,sùi mào gà ko. Để bit chửa trị cho sớm. 2 tuần thì XN đc chua

Với Lậu thì biểu hiện sau từ 3>7 ngày bạn sẽ tiểu đau rát và chảy mủ,sau 7 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị.

Giang mai và viêm gan B bạn xét nghiệm sau từ 1>3 tháng,riêng sùi mào gà thì biểu hiện tử 10>90 ngày.

Tunguyen88
11-01-2015, 11:45
Nếu sau 90 ngày mà ko có triệu chứng j hết. Vậy có nghĩa là ko bị j hết và cũng ko cần XN j hết đúng ko mọi nguoi. Thanks rất nhiều.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 12:59
Nếu sau 90 ngày mà ko có triệu chứng j hết. Vậy có nghĩa là ko bị j hết và cũng ko cần XN j hết đúng ko mọi nguoi. Thanks rất nhiều.

Viêm gan B và giang mai phải xét nghiệm thì mới biết bạn.Chỉ có Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện thì yên tâm mình không nhiễm.

Tunguyen88
11-01-2015, 15:18
Cảm ơn a tuấn đã tư vấn cho e. Còn hiv là e ko bi nhiễm 100% đúng ko a

Charles
11-01-2015, 15:24

Bạn không có nguy cơ với bệnh nào hết.

Tunguyen88
11-01-2015, 15:29
Nếu đựơc như vậy,mình cảm ơn mọi người rất nhiều.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 15:49

Với HIV thì bạn yên tâm khi đã được tư vấn.

Tunguyen88
11-01-2015, 16:02
Em cảm ơn anh tuấn đã tư vấn cho e rất nhiều.

Tunguyen88
13-01-2015, 13:03
Em đi XN. Trong kết quả ghi em HPV duong tinh. Như vậy em bi benh j vay.

songchungvoi_HIV
13-01-2015, 13:09
HPV DT tức Bạn bị nhiễm virus gây ra Mào gà. Bấm vào đây xem:
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Tunguyen88
13-01-2015, 13:19
Bệnh này có chữa hết ko. Từ trc tới giờ minh ko co dau hieu j het. Hnay đi XN máu ở phòng khám đa khoa thế giới ko biết có chính xác ko. Có biết chổ nào XN chính xác ko. Chỉ cho mình với

songchungvoi_HIV
13-01-2015, 13:26
Bệnh này có chữa hết ko. Từ trc tới giờ minh ko co dau hieu j het. Hnay đi XN máu ở phòng khám đa khoa thế giới ko biết có chính xác ko. Có biết chổ nào XN chính xác ko. Chỉ cho mình với
Bấm vào đây xem:
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Tuanmecsedec
13-01-2015, 15:31

Bạn cần nói rõ bạn dương tính HPV ở chủng nào?.

Tunguyen88
13-01-2015, 15:43
Trên giấy XN chi ghi HPV dương tính thôi. Mình XN ở phòng khám đa khoa thế giới ở quận 5. Mình có chạy qua bên BV Hoà Hảo XN lại nhưng bên đó ngta nói ko có XN HPV bằng máu. Giờ mình cũng ko biết sao đây

songchungvoi_HIV
13-01-2015, 15:45
Trên giấy XN chi ghi HPV dương tính thôi. Mình XN ở phòng khám đa khoa thế giới ở quận 5. Mình có chạy qua bên BV Hoà Hảo XN lại nhưng bên đó ngta nói ko có XN HPV bằng máu. Giờ mình cũng ko biết sao đây
Hòa hảo trả lời chuẩn ko cần chỉnh. HPV ở Nam Ko XN = máu, Khi nam giới nhiễm HPV, BV Da Liễu hoặc bất kỳ BV Phụ sản hoặc BV Đại Học Y Dược sẽ XN = sinh thiết trên mẫu U Sùi

Tuanmecsedec
13-01-2015, 15:47

Vì HPV nhiều chủng loại.

Có hơn 100 chủng vi rút HPV. Hầu hết các chủng đều vô hại, không có dấu hiệu hoặc triệu chứng và sẽ tự khỏi.

Có hơn 40 chủng vi rút HPV lây truyền qua đường tình dục có ảnh hưởng đến các bộ phận sinh dục và hậu môn, Một số chủng có nguy cơ thấp có thể gây ra mụn cóc và mụn cóc ở bàn chân (mụn cóc dưới lòng bàn chân). Có 15 chủng HPV có nguy cơ cao (chẳng hạn như chủng 16 và chủng 18) chúng có thể gây tổn thương tiền ung thư, ung thư tử cung cũng như ung thư hậu môn và ung thư bộ phận sinh dục khác.

<tbody>

Các loại vi rút HPV

</tbody>

HPV lây truyền qua đường nào?

Các vi rút HPV có thể lây truyền cho bất cứ ai đã từng quan hệ tình dục. Lây truyền qua tiếp xúc da với da, tiếp xúc với dương vật, tử cung, âm đạo, hậu môn của những người bị nhiễm. Hôn hay chạm vào bộ phận sinh dục của đối tác bằng miệng cũng có thể truyền vi rút HPV.
Sử dụng bao cao su là bảo vệ tốt nhất cho các bệnh truyền nhiễm qua đường tình dục. Thực tế bao cao su không thể che hết toàn bộ bề mặt da xung quang bộ phận sinh dục và hậu môn, do đó không bảo vệ hoàn toàn khỏi HPV.

HPV không liên quan đến HIV (vi rút gây suy giảm miễn dịch của con người mà có thể gây ra bệnh AIDS). Tuy nhiên, với những người có HIV đã làm giảm hệ thống miễn dịch và có khả năng bị nhiễm vi trùng khác, bao gồm cả một hay nhiều chủng HPV.

Tunguyen88
13-01-2015, 15:58
Vậy khi nào có triệu chứng thì mới XN trên triệu chứng thì mới phát hiện ra đúng ko. Còn trên dv của mình chỉ bị vài nốt nhỏ khoảng 11 tháng nay nhưng ko thấy j hết. Mình có cho bác sĩ BV Hoà Hảo xem, bác sĩ nói là bình thường ko bị j hết. Vậy giờ là mình có bị ko.

Tuanmecsedec
13-01-2015, 16:00
Vậy khi nào có triệu chứng thì mới XN trên triệu chứng thì mới phát hiện ra đúng ko. Còn trên dv của mình chỉ bị vài nốt nhỏ khoảng 11 tháng nay nhưng ko thấy j hết. Mình có cho bác sĩ BV Hoà Hảo xem, bác sĩ nói là bình thường ko bị j hết. Vậy giờ là mình có bị ko.

Như vậy không phải bị Sùi mào gà đâu.

songchungvoi_HIV
13-01-2015, 16:01
BQT trả lời rùi, bạn đọc ko đọc sau???

Tunguyen88
13-01-2015, 16:08
Vậy e cảm ơn mọi người nhiều lắm. Nếu bị sùi mào gà là khoảng 3 tháng là biểu hiện ra ngoài liền đúng ko

Tuanmecsedec
13-01-2015, 16:14
Vậy e cảm ơn mọi người nhiều lắm. Nếu bị sùi mào gà là khoảng 3 tháng là biểu hiện ra ngoài liền đúng ko

Thường biểu hiện sùi mào gà từ 10>90 ngày.Nếu sau 3 tháng không có biểu hiện thì yên tâm không bị.

Tunguyen88
13-01-2015, 16:22
Cảm ơn bạn nhiều. Còn mấy cái mục nhỏ nổi trên dv mình 11 tháng nay,vây có phải sùi mào gà ko. Mình có xét nghiệm bên Hoà Hảo hiv giang mai, viên gan B tất cả đều âm tính.

songchungvoi_HIV
13-01-2015, 16:26
Cảm ơn bạn nhiều. Còn mấy cái mục nhỏ nổi trên dv mình 11 tháng nay,vây có phải sùi mào gà ko. Mình có xét nghiệm bên Hoà Hảo hiv giang mai, viên gan B tất cả đều âm tính.
Tất cả TV trong BQT từ nick màu đỏ đến nick màu tím thuộc U 30 trỡ lên, Ko ai ngang hàng hoặc nhỏ hơn bạn cả

Tuanmecsedec
13-01-2015, 16:28

Bạn yên tâm không bị bệnh nào hết.

Tunguyen88
13-01-2015, 16:42
Cảm ơn mọi người rất là nhiều. Đã tư vấn cho mình. Cảm ơn rất là nhiều.

Tunguyen88
14-01-2015, 10:48
Sáng nay mình mới đi khám ở BV da liễu vê. Bác sĩ nói em bị gai sinh dục và ko có kê đơn thuốc j hết. Bsi nói là bt.

songchungvoi_HIV
14-01-2015, 10:50
Sáng nay mình mới đi khám ở BV da liễu vê. Bác sĩ nói em bị gai sinh dục và ko có kê đơn thuốc j hết. Bsi nói là bt.
Gia sinh dục là bình thường, ko cần chữa, tự hết, chỉ cần vệ sinh sạch sẽ = nước phụ khoa

Tuanmecsedec
14-01-2015, 10:51

Bình thường ở đầu dương vật có thể xuất hiện những hạt nhỏ li ti, đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu. Những hạt này không có nhân, không gây ngứa hay đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Nó được gọi là gai sinh dục hay là chuỗi ngọc dương vật. Tình trạng này không gây nguy hiểm và có thể giảm dần theo tuổi tác.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Tunguyen88
14-01-2015, 12:22
Vậy e vệ sinh bằng nước muối hay dung dịch phụ khoa hay nươc ấm. Cái nào tốt hơn. Cãm ơn các anh chị đã tư vấn cho e.

songchungvoi_HIV
14-01-2015, 12:24
Vậy e vệ sinh bằng nước muối hay dung dịch phụ khoa hay nươc ấm. Cái nào tốt hơn. Cãm ơn các anh chị đã tư vấn cho e.
Nước Phụ Khoa có bán ở hiệu thuốc tây

Tunguyen88
03-02-2015, 06:20
Chào cả nhà. Cho mình hỏi mình xn giang mai, viêm gan b. 6 tuần mình đi xn giang mai bằng pp RPR và TPHA đều âm tính. Viêm gan b âm tính.Như vậy mình an tâm chưa. Hay là phải đợi 3 tháng và 6 tháng sau xn lại nủa

Charles
03-02-2015, 06:56
Chào cả nhà. Cho mình hỏi mình xn giang mai, viêm gan b. 6 tuần mình đi xn giang mai bằng pp RPR và TPHA đều âm tính. Viêm gan b âm tính.Như vậy mình an tâm chưa. Hay là phải đợi 3 tháng và 6 tháng sau xn lại nủa

Bạn đọc lại chủ đề này và tự kết luận xem đã an tâm được chưa:

Chủ đề: Quan hệ đồng tính qua đường hậu môn có dùng BCS và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/24833-Quan-he-dong-tinh-qua-duong-hau-mon-co-dung-BCS-va-kich-duc-bang-mieng/page3)

Tunguyen88
03-02-2015, 07:04
Lúc đi xn bác sĩ nói là phải đợi tới 6 tháng mới xn chính xác. Bác sĩ nói giang mai tiềm ẩn phải đợi 6 tháng xn mới ra. Cho nên e mới lên đây hỏi các a 1 lần nũa

Charles
03-02-2015, 07:06
Lúc đi xn bác sĩ nói là phải đợi tới 6 tháng mới xn chính xác. Bác sĩ nói giang mai tiềm ẩn phải đợi 6 tháng xn mới ra. Cho nên e mới lên đây hỏi các a 1 lần nũa

BS mà nói phải XN 6 tháng mới chính xác là tào lao. Giang mai XN chính xác từ 1>3 tháng. Vấn đề của bạn là không có nguy cơ.

Tunguyen88
03-02-2015, 07:08
Ok. Vậy e cảm ơn a rất nhiều.

Tuanmecsedec
03-02-2015, 07:22

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

songchungvoi_HIV
03-02-2015, 09:09
Cho mình hỏi mình xn giang mai, viêm gan b. 6 tuần mình đi xn giang mai bằng pp RPR và TPHA đều âm tính. Viêm gan b âm tính => KQ này an toàn 100%

Tunguyen88
09-02-2015, 17:52
Cho mình hỏi nếu 90 ngày mà không có biểu hiên của bệnh sùi mào gà là không bị bệnh đúng không BQT. Có khi nào hơn 90 ngày mới phát bệnh không. Hiện tại thì mình đc 45 ngày rồi không có biểu hiện như vậy mình có thể an tâm phần nào chưa.

songchungvoi_HIV
09-02-2015, 17:54
Cho mình hỏi nếu 90 ngày mà không có biểu hiên của bệnh sùi mào gà là không bị bệnh đúng không BQT. Có khi nào hơn 90 ngày mới phát bệnh không. Hiện tại thì mình đc 45 ngày rồi không có biểu hiện như vậy mình có thể an tâm phần nào chưa.
Nếu gì, mới 45 ngày lo hỏi, khi nào 90 ngày là an toàn

Tunguyen88
09-02-2015, 18:00
Tại e lo lắng quá nên mới hỏi. Có trừơng hợp nào hơn 90 ngày mới phát bệnh không BQT. Em có xn HIV Giang mai viêm gan B tất cả đều âm tính. Tỉ lệ e không bị nhiễm sùi mào gà có hi vọng không.

songchungvoi_HIV
09-02-2015, 18:03
Tại e lo lắng quá nên mới hỏi. Có trừơng hợp nào hơn 90 ngày mới phát bệnh không BQT
Chỉ cần sau 2 tháng ko có U Sùi xem như 100% ko bị Mồng Gà

Tunguyen88
09-02-2015, 18:09
Có trừơng hợp nào hơn 90 ngày mới phát bệnh không BQT. Em có xn HIV Giang mai viêm gan B tất cả đều âm tính. Tỉ lệ e không bị nhiễm sùi mào gà có hi vọng không.

songchungvoi_HIV
09-02-2015, 18:11
Có trừơng hợp nào hơn 90 ngày mới phát bệnh không BQT. Em có xn HIV Giang mai viêm gan B tất cả đều âm tính. Tỉ lệ e không bị nhiễm sùi mào gà có hi vọng không.
Hiện chưa có ai, BQT trả lời cho bạn rùi, bạn ko đọc được sao??

Charles
09-02-2015, 18:13

SMG thường có biểu hiện sau 10>90 ngày, bạn 45 ngày chưa có biểu hiện gì thì khả năng bạn không bị là rất cao.

Tuanmecsedec
09-02-2015, 18:21

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Tunguyen88
11-02-2015, 20:20
Anh chị trong diễn đàn cho e hỏi. Bệnh sùi mào gà ngoài lây qua đường tình dục. Có lây qua đường tiếp xúc thông thường không. Chẳng hạn như ngồi ghế chung,ăn uống chung không

Tuanmecsedec
11-02-2015, 20:24
Anh chị trong diễn đàn cho e hỏi. Bệnh sùi mào gà ngoài lây qua đường tình dục. Có lây qua đường tiếp xúc thông thường không. Chẳng hạn như ngồi ghế chung,ăn uống chung không

Vi rút sui mào gà là vi rút có khả năng lây nhiễm tiếp xúc trực tiếp ngoài da.Nhưng trường hợp ngồi chung ghế hay ăn uống chung thì chưa thấy hoặc khó lây nhiễm con đường này.

Tunguyen88
11-02-2015, 20:28
Cảm ơn anh tuấn. Như vậy bệnh này chỉ lây khi da tiếp xúc trực tiếp với cục sùi mào gà đúng không.

Tuanmecsedec
11-02-2015, 20:29
Cảm ơn anh tuấn. Như vậy bệnh này chỉ lây khi da tiếp xúc trực tiếp với cục sùi mào gà đúng không.

Đúng vậy bạn.

Tunguyen88
16-02-2015, 14:14
Anh tuấn và anh chị trên dĩên đàn cho em hỏi câu hỏi cuôi. Hiện tại đã đc 50 ngày, e không có biểu hiện bênh mào gà. Nhưng em sợ em lây cho gia đình em qua đường ăn uống,giặt đồ,mềm gối nệm. Tại em hỏi mấy người tư vấn ở mấy cái phòng khám đa khoa quốc tế nói như vậy. Hiện tại em lo lắng quá,mong anh chị tư vấn giúp em,có phải lây qua như vậy không

Charles
16-02-2015, 14:21
Anh tuấn và anh chị trên dĩên đàn cho em hỏi câu hỏi cuôi. Hiện tại đã đc 50 ngày, e không có biểu hiện bênh mào gà. Nhưng em sợ em lây cho gia đình em qua đường ăn uống,giặt đồ,mềm gối nệm. Tại em hỏi mấy người tư vấn ở mấy cái phòng khám đa khoa quốc tế nói như vậy. Hiện tại em lo lắng quá,mong anh chị tư vấn giúp em,có phải lây qua như vậy không

Khi nào bạn nổi hoa gà mới sợ lây cho gia đình qua đường ăn uống, giặt đồ, mềm gối nệm... Còn bạn đã gần 2 tháng không có biểu hiện gì thì khả năng rất cao bạn không bị SMG.

Tuanmecsedec
16-02-2015, 14:34

Thường sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Nếu sau 50 ngày bạn không có biểu hiện thì khả năng bạn không bị là rất cao.

Tunguyen88
16-02-2015, 14:34
Nếu đc như vậy thì quá tốt. Tại em lo sợ lây cho gia đình em ( nhà em có nhiều trẻ em lắm),sợ lây cho tuị nhỏ thì tội nghiệp, vaỵ là không qua đường sinh hoat hằng ngày ăn uống chung,giặt đồ,mêm gối nêm. Vậy em có thể yên tâm. Cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
16-02-2015, 14:36
Nếu đc như vậy thì quá tốt. Tại em lo sợ lây cho gia đình em ( nhà em có nhiều trẻ em lắm),sợ lây cho tuị nhỏ thì tội nghiệp, vaỵ là không qua đường sinh hoat hằng ngày ăn uống chung,giặt đồ,mêm gối nêm. Vậy em có thể yên tâm. Cảm ơn anh chị

Bạn yên tâm cứ sinh hoạt bình thường trong gia đình.

Tunguyen88
16-02-2015, 14:44
Em cảm ơn anh nhiều. Tại em hỏi mấy pk đa khoa qte bên ngoài nói lây cho gđ dù chưa có biểu hiện,nó còn kêu em lên xn máu để phát hiện ra bệnh mào gà nũa. Anh tuấn có trường hợp nào tới 6 tháng hay 9 tháng mới phát hiện ra không ( tuỳ theo cơ thể mỗi người không)

Tuanmecsedec
16-02-2015, 14:48
Em cảm ơn anh nhiều. Tại em hỏi mấy pk đa khoa qte bên ngoài nói lây cho gđ dù chưa có biểu hiện,nó còn kêu em lên xn máu để phát hiện ra bệnh mào gà nũa. Anh tuấn có trường hợp nào tới 6 tháng hay 9 tháng mới phát hiện ra không ( tuỳ theo cơ thể mỗi người không)

Tào lao mía lao hoặc tàolao.com

Tunguyen88
16-02-2015, 14:51
Vậy là chỉ có 90 ngày thôi phải không anh.

Charles
16-02-2015, 14:53
Vậy là chỉ có 90 ngày thôi phải không anh.

Đụng rùi đọ :zk20138:

Tunguyen88
16-02-2015, 15:05
Cảm ơn anh tư vấn a. Chúc các anh chị trong diễn đàn năm mới vui vẻ

Tunguyen88
24-02-2015, 09:50
Các anh chị cho e hỏi. E đi xn HSV kết quả 1.2 IgG dương tính. 1.2 IgM âm tính. Mà người em không có triệu chứng j cả. Em chỉ bị thuỷ đậu cách nay 12 năm. Bác sỉ kêu em điều trị mà em không có trieu chung k het. Mong anh chị tư vấn giúp em.

Charles
24-02-2015, 10:01
Các anh chị cho e hỏi. E đi xn HSV kết quả 1.2 IgG dương tính. 1.2 IgM âm tính. Mà người em không có triệu chứng j cả. Em chỉ bị thuỷ đậu cách nay 12 năm. Bác sỉ kêu em điều trị mà em không có trieu chung k het. Mong anh chị tư vấn giúp em.

HSV là từ viết tắc của Herpes Simplex Virus (HSV). Đây là virus gây mụn nước lở loét. Kháng thể IgM của bạn âm tính nhưng kháng thể IgG của bạn dương tính, có nghĩa là bạn hiện đang mang virus HSV hoặc trước đây bạn mang virus HSV. BS kêu bạn điều trị thì cứ tuân thủ điều trị đi.

Tunguyen88
24-02-2015, 10:26
Nhưng từ trước tới nay em không có triệu chứng j hết. Sao điều trị đc. Hay virut này cùng họ với thuỷ đậu. Em đã từng bị bệnh thuỷ đậu.

Charles
24-02-2015, 10:39
Nhưng từ trước tới nay em không có triệu chứng j hết. Sao điều trị đc. Hay virut này cùng họ với thuỷ đậu. Em đã từng bị bệnh thuỷ đậu.

BS kêu bạn điều trị bạn lại bảo không điều trị được, vậy bạn giỏi hơn cả BS rồi.

Tunguyen88
24-02-2015, 14:35
Cho em hỏi thêm. Virut herpes cũng gây nên bệnh thuỷ đậu đúng không các anh chị.

Charles
24-02-2015, 15:08
Cho em hỏi thêm. Virut herpes cũng gây nên bệnh thuỷ đậu đúng không các anh chị.

Rất có thể do siêu vi khuẩn bệnh thủy đậu (trái rạ) tái hoạt động gây ra.

Tunguyen88
24-02-2015, 15:21
Như vậy em không bị benh mụn rộp sinh dục vì em không có triệu chứng j hết. Còn xn nói là trước đó em đã bị nhưng bây giờ thì không. Chắc là em bị bệnh thuỷ đậu và mang con virut herpes suốt đời đúng không. Tại em sợi bệnh sinh dục lây cho vợ của em. Xin anh chị tư vấn giúp em

Charles
24-02-2015, 16:07
Như vậy em không bị benh mụn rộp sinh dục vì em không có triệu chứng j hết. Còn xn nói là trước đó em đã bị nhưng bây giờ thì không. Chắc là em bị bệnh thuỷ đậu và mang con virut herpes suốt đời đúng không. Tại em sợi bệnh sinh dục lây cho vợ của em. Xin anh chị tư vấn giúp em

Vấn đề này bạn nên gặp BS chuyên khoa để được tư vấn kỹ hơn.

Tuanmecsedec
25-02-2015, 05:56

HSV: là từ viết tắc của Herpes Simplex Virus (HSV) . Đây là virus gây mụn nước lở loét. Kháng thể IgM của bạn âm tính nhưng kháng thể IgG của bạn dương tính. Có nghĩa là bạn hiện đang mang virus HSV hoặc trước đây bạn mang virus HSV.

Hoặc hai chỉ số xét nghiệm cho biết rằng bạn bị nhiễm herpes trước đây nhưng hiện tại đã khỏi và không bị nhiễm virus này nữa.

Xin tư vấn thêm: Thông thường có từ 70-90% người lành mang virus này nhưng không có biểu hiện bệnh mà chỉ trong các trường hợp cơ thể suy nhược, sức đề kháng giảm, viêm nhiễm... thì virus trên da có thể trở thành gây bệnh và nhiễm Herpes sẽ tự khỏi trong vòng 7-10 ngày mà không cần điều trị, nhưng rất hay tái phát.

Tunguyen88
25-02-2015, 12:38
Anh tuấn cho em hỏi. Hiện tại em không có triệu chứng j hết. Thì em qh với vợ em. Thì có lây cho vợ không.

Tuanmecsedec
25-02-2015, 19:53
Anh tuấn cho em hỏi. Hiện tại em không có triệu chứng j hết. Thì em qh với vợ em. Thì có lây cho vợ không.

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi,còn lo gì nữa.

Tunguyen88
26-02-2015, 15:14
Em đi xn HSV lại kết quả
Herpes Virut IgM 0.40 DU<1.1
Herpes Virut IgG. 5.80 DU<9

Mong các anh chị giải thích dùm em.

Tuanmecsedec
26-02-2015, 19:29
Em đi xn HSV lại kết quả
Herpes Virut IgM 0.40 DU<1.1
Herpes Virut IgG. 5.80 DU<9

Mong các anh chị giải thích dùm em.

Kết quả bạn không bị Herpes

Tunguyen88
26-02-2015, 20:23
Cảm ơn anh tuấn nhiều. Em đi xn nói xn herpes là em yêu cầu xn mụn rộp sinh dục đúng không anh tuấn.

Tuanmecsedec
26-02-2015, 20:24
Cảm ơn anh tuấn nhiều. Em đi xn nói xn herpes là em yêu cầu xn mụn rộp sinh dục đúng không anh tuấn.

Đúng rồi bạn.

Tunguyen88
26-02-2015, 20:26
Anh tuấn cho em hỏi. Em nghe nói bệnh sùi mào gà chưa có triệu chứng thì mình đi xn ở bệnh viện medlatec ở đường võ thành trang. Mọi người nói ở đây xn đc. Có đúng không anh.

Tuanmecsedec
26-02-2015, 20:28
Anh tuấn cho em hỏi. Em nghe nói bệnh sùi mào gà chưa có triệu chứng thì mình đi xn ở bệnh viện medlatec ở đường võ thành trang. Mọi người nói ở đây xn đc. Có đúng không anh.

Thường sùi mào gà chỉ khám khi có biểu hiện thôi bạn.

Tunguyen88
26-02-2015, 20:35
Em cám ơn anh tuấn nhiều. Nhờ anh tuấn tư vấn thêm trường hợp này của em. Cách nay 2 tuần em có khám bệnh chung với người bị sùi mà gà. Và em có đụng trúng tay cầm cánh cửa của người bị mào gà. Tay em có vết thương nhỏ. Không biết trên tay cầm đó có dính dịch bệnh không, và tay em bị thương không biết có lây không nua. Em rat là lo lắng.

Tùng đẹp trai
26-02-2015, 20:39
Em cám ơn anh tuấn nhiều. Nhờ anh tuấn tư vấn thêm trường hợp này của em. Cách nay 2 tuần em có khám bệnh chung với người bị sùi mà gà. Và em có đụng trúng tay cầm cánh cửa của người bị mào gà. Tay em có vết thương nhỏ. Không biết trên tay cầm đó có dính dịch bệnh không, và tay em bị thương không biết có lây không nua. Em rat là lo lắng.

Bạn an tâm đi ko lây như trường hợp bạn kể trên đâu :)

Tuanmecsedec
26-02-2015, 20:39

Không sao đâu bạn.

Tunguyen88
26-02-2015, 20:45
Em cảm ơn anh chị nhiều lắm. Vậy em có cần theo dõi triệu chứng không. Tại em đọc trên diễn đàn ghi bác sĩ Cao hữu Nghĩa nói 1-2 tuần là biểu hiện ra ngoài. Em đã hơn 2 tuần rồi chắc cũng yên tâm. Em lo lắng vì cuối tháng 3 em ket hôn,em sợ bệnh lây cho vợ em

songchungvoi_HIV
26-02-2015, 20:51
Em cảm ơn anh chị nhiều lắm. Vậy em có cần theo dõi triệu chứng không. Tại em đọc trên diễn đàn ghi bác sĩ Cao hữu Nghĩa nói 1-2 tuần là biểu hiện ra ngoài. Em đã hơn 2 tuần rồi chắc cũng yên tâm. Em lo lắng vì cuối tháng 3 em ket hôn,em sợ bệnh lây cho vợ em
Vấn đề HPV BQT chia sẻ rùi, vui lòng đừng hỏi đi hỏi lại

Tunguyen88
02-03-2015, 09:16
Anh tuấn và các anh chị trong BQT. 63 ngày em có lên hoà hảo xn hpv và hsv bằng cách phếch diịch dương vật. Kết quả âm tính. Như vay an tâm chưa các anh.

Nguyen Ha
02-03-2015, 09:35
Anh tuấn và các anh chị trong BQT. 63 ngày em có lên hoà hảo xn hpv và hsv bằng cách phếch diịch dương vật. Kết quả âm tính. Như vay an tâm chưa các anh.

Yên tâm rồi.

Tunguyen88
02-03-2015, 10:09
Như vậy là em không bị sùi mào gà đúng không anh chị. Tại em nghe nói ko có xn bệnh này đc, chỉ có biểu hiện mới biết đc. Vậy xn bằng dịch có khả quan không vậy. Cảm ơn anh chị nhiều.

Nguyen Ha
02-03-2015, 10:22
Như vậy là em không bị sùi mào gà đúng không anh chị. Tại em nghe nói ko có xn bệnh này đc, chỉ có biểu hiện mới biết đc. Vậy xn bằng dịch có khả quan không vậy. Cảm ơn anh chị nhiều.

Ở thời điểm này em không có biểu hiện gì của sùi mào gà thì xem như em không bị.

Tunguyen88
02-03-2015, 10:53
Em cảm ơn nhiều. Chắc em bị stress nặng rồi. Em đi xn tất cả hiv giang mai viêm gan b c đều âm tính. Hpv hsv xn bằng dịch cũng âm tính. 9 tuần thì kết quả rất an toàn. Mà không hiểu sao em cứ nghĩ về mấy cái đó hoài,làm sao để nó không tồn tại trong đầu em nữa. Mong các anh chị giúp em với.

Nguyen Ha
02-03-2015, 11:07
Em cảm ơn nhiều. Chắc em bị stress nặng rồi. Em đi xn tất cả hiv giang mai viêm gan b c đều âm tính. Hpv hsv xn bằng dịch cũng âm tính. 9 tuần thì kết quả rất an toàn. Mà không hiểu sao em cứ nghĩ về mấy cái đó hoài,làm sao để nó không tồn tại trong đầu em nữa. Mong các anh chị giúp em với.

Đọc lại 5 trang tư vấn này và nhìn vào kết quả âm tính sẽ thấy yên tâm.

Tunguyen88
02-03-2015, 11:55
Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm. Sau này em sẽ sống đàng hoàng,không bao giờ tái phạm nữa. Sợ quá rồi.

Tuanmecsedec
02-03-2015, 14:04

Nếu vậy thì bạn 100% yên tâm.

Tunguyen88
09-03-2015, 20:36
Anh tuấn và các anh chị trong BQT cho em hỏi. Bệnh chlamydia giống bệnh lậu đúng không. Sau 2 - 7 ngày không có biểu hiên là không bị đúng không.

Tuanmecsedec
09-03-2015, 20:43
Anh tuấn và các anh chị trong BQT cho em hỏi. Bệnh chlamydia giống bệnh lậu đúng không. Sau 2 - 7 ngày không có biểu hiên là không bị đúng không.

Thường Lậu sẽ có biểu hiện từ 3 > 7 ngày bạn sẽ tiểu đau rát và chảy mủ.

Tunguyen88
09-03-2015, 21:44
Ý em là bệnh clamydia kìa. Biểu hiện của bệnh clamydia. Hay là phải đi xn mới biết đc bệnh clamydia.

Charles
09-03-2015, 22:07
Ý em là bệnh clamydia kìa. Biểu hiện của bệnh clamydia. Hay là phải đi xn mới biết đc bệnh clamydia.

Bất cứ bệnh tình dục nào kể cả có biểu hiện cũng không thể tự phán hoặc phán qua lời kể, phải đến BS khám xét mới chính xác.

Tuanmecsedec
10-03-2015, 08:57

Khác với bệnh lậu, sau khi bị nhiễm Chlamydia thì các thể nhiễm trùng do mầm bệnh này trong cộng đồng là khác nhau, bao gồm nhiễm trùng thể ẩn và bệnh nhiễm trùng.

Hơn nữa, biểu hiện lâm sàng của những trường hợp bị bệnh do Chlamydia cũng có những biểu hiện triệu chứng rất phong phú và đa dạng, có thể giống hoặc khác nhau tùy từng bệnh nhân, với các mức độ nặng nhẹ khác nhau tùy theo giai đoạn sớm hay muộn của bệnh.

Nhìn chung, đa số các trường hợp bị bệnh do Chlamydia tiến triển ở dạng mạn tính, âm ỉ trong một thời gian khá dài. Do đó, một tỷ lệ rất đáng kể các trường hợp bị bệnh đã không được phát hiện sớm để được điều trị kịp thời, mà chỉ được phát hiện khi đã ở giai đoạn muộn hoặc đã ở giai đoạn biến chứng.

Dưới đây là các biểu hiện triệu chứng có thể gặp của bệnh viêm sinh dục tiết niệu do Chlamydia ở nam giới:

*. Ra dịch niệu đạo (dịch ở miệng sáo): Tỷ lệ bệnh nhân có dịch niệu đạo ở giai đoạn đầu của bệnh là khá thấp, đôi khi biểu hiện ra dịch không rõ ràng. Nếu không để ý bệnh nhân có thể không thấy được triệu chứng này. Dịch niệu đạo trong bệnh do Chlamydia có thể khác với mủ trong bệnh lậu với các đặc điểm sau:

- Ở giai đoạn sớm của bệnh, dịch chỉ dễ quan sát vào buổi sáng sớm lúc mới ngủ dậy, với lượng dịch thường không nhiều, có màu trắng hơi đục, như nước vo gạo loãng, đôi khi mủ có thể có màu xanh.

- Giai đoạn muộn của bệnh, dịch có thể ra ít hoặc nhiều, nhưng thường trong hơn, có thể dính, nhớt hoặc hơi nhày, đôi khi có mùi hôi hoặc mùi tanh.

- Có một số trường hợp, người bệnh luôn có cảm giác ẩm ướt tại miệng sáo, nhưng thực tế là luôn không ra dịch.

*. Miệng sáo tấy đỏ: mức độ và phạm vi tấy đỏ miệng sáo có thể khác nhau tùy từng bệnh nhân. Kèm theo, bệnh nhân có thể cảm thấy nóng, rát, ngứa miệng sáo, ngứa niệu đạo với đặc điểm là ngứa thường không liên tục, trong thời gian ngắn hoặc thoáng qua, xuất hiện nhiều lần trong ngày, có thể tồn tại trong thời gian khá lâu.

*. Nóng rát niệu đạo: triệu chứng này có thể không xuất hiện đồng thời cùng với tấy đỏ miệng sáo, nóng rát xuất hiện khi đi tiểu hoặc cả khi không đi tiểu, có thể rất nhẹ thoáng qua rồi hết, sau đó một thời gian lại xuất hiện trở lại chứ không hết hẳn. Triệu chứng này thường nặng dần lên.

*. Đi tiểu buốt, có thể kèm theo tiểu rắt, tiểu khó, có cảm giác buồn tiểu thường xuyên: Thời kỳ đầu của bệnh, biểu hiện buốt thường là khá nhẹ nhàng, sau đó càng ngày càng nặng lên, có thể xuất hiện tiểu rắt. Đến giai đoạn muộn của bệnh, ở một số bệnh nhân có thể xuất hiện thêm triệu chứng tiểu khó do viêm bàng quang, viêm niệu đạo mạn tính gây ra xơ dày thành bàng quang, hẹp niệu đạo (khi đi tiểu bệnh nhân phải rặn mạnh trong một khoảng thời gian đáng kể thì nước tiểu mới ra được), có thể kèm theo đau buốt dọc niệu đạo, đau buốt, đau như kim châm lan khắp vùng bụng dưới, nhất là ở sau xương mu.

Ở một số trường hợp, các triệu chứng tiểu buốt, tiểu rắt có thể xuất hiện rõ ràng hơn các triệu chứng đã được trình bày ở trên. Khi đó, bệnh nhân thường được chẩn đoán là viêm tiết niệu, được điều trị theo các căn nguyên vi khuẩn thông thường, đã dẫn đến hậu quả bệnh không khỏi hẳn, mà hay bị tái đi tái lại nhiều lần và ngày càng trở nên khó điều trị.

*. Đau, nhức, buốt niệu đạo: triệu chứng này có thể xuất hiện vào giai đoạn khá muộn của bệnh, sau một thời gian đáng kể xuất hiện các triệu chứng đã nêu ở trên. Các biểu hiện này có thể khu trú ở một hoặc vài vị trí trong niệu đạo, có thể đau dọc ống niệu đạo.

*. Cảm giác bất thường tại niệu đạo: người bệnh cảm thấy có các cảm giác tê tê, buồn buồn, như bị kim châm tại một số vị trí trong niệu đạo.

*. Tức, đau, nhức, buốt tinh hoàn, mào tinh hoàn: Thời kỳ mới phát hiện bệnh, có thể tinh hoàn, hoặc mào tinh hoàn chỉ bị tức nhẹ thoáng qua rồi hết. Tuy nhiên, sau đó dấu hiệu tức xuất hiện trở đi trở lại nhiều lần ở một hoặc hai bên tinh hoàn.

Theo thời gian, mức độ khó chịu này ở tinh hoàn ngày càng tăng dần lên tới mức đau, nhức hoặc buốt. Kèm theo, tinh hoàn, mào tinh hoàn có thể bị sưng nhẹ hoặc sưng to, có thể bị tràn dịch nhưng rất hiếm gặp. Các triệu chứng đau, nhức, buốt tại tinh hoàn, mào tinh hoàn có thể tới mức làm cho bệnh nhân vô cùng khó chịu. Đã có một số bệnh nhân không chịu đựng nổi, đã yêu cầu được cắt bỏ tinh hoàn với hy vọng được thoát khỏi sự hành hạ của các triệu chứng này.

*. Các biểu hiện trong hố chậu (viêm tiểu khung):

Để xuất hiện các triệu chứng này, thường thì bệnh đã tiến triển qua thời gian được tính theo năm và đã ở giai đoạn biến chứng. Người bệnh có thể xuất hiện các triệu chứng sau:

- Tức tại hố chậu một hoặc hai bên- Đau tức hố chậu tại một hoặc hai bên.- Nóng rát trong hố chậu một hoặc hai bên.

- Đau tức, nhức, buốt hoặc nóng rát hoặc đau như kim châm, có thể kèm theo ngứa sau xương mu.- Đau tức, nóng rát, đau như kim châm từ hố chậu có thể lan dọc lên thăn lưng, hoặc có thể lan xuống phía trong đùi, có thể lan xuống tận gót chân. Có trường hợp, cảm giác này có thể xuất hiện cả ở mông.- Đau vùng thắt lưng với mức độ gày càng tăng dần theo thời gian, có kèm theo với các triệu chứng nêu ở trên.

*. Cảm giác bất thường khác trong hố chậu: với các triệu chứng tê tê buồn buồn, thậm chí có một số người bệnh cảm thấy như có cái gì đó ngọ nguậy, chọc ngoáy ở trong hố chậu (tức là ở phần bụng dưới) làm cho họ rất khó chịu.

Thực tế đã có bệnh nhân có các triệu chứng nêu trên đã đi khám và bị chẩn đoán nhầm với các bệnh lý rối loạn thần kinh chức năng, hoặc bệnh thoái hóa cột sống thắt lưng…, đã được điều trị trong thời gian hàng tuần đến hàng tháng theo các chẩn đoán này. Tất nhiên, các triệu chứng của bệnh chẳng những không đỡ mà càng ngày càng nặng lên. Các triệu chứng này sau đó đã thuyên giảm khi bệnh được chẩn đoán và điều trị đúng theo căn nguyên gây bệnh là Chlamydia.

*. Đau, nhức, nóng rát vùng đáy chậu (tức là vùng xung quanh hậu môn): đây cũng là một trong các biểu hiện biến chứng của bệnh. Khi xuất hiện các triệu chứng này, bệnh nhân đều rất khó chịu khi ở tư thế ngồi, nhất là mỗi khi phải ngồi lâu.

*. Đau hoặc buốt vùng sau xương mu sau mỗi lần phóng tinh: triệu chứng này có thể gặp ở những bệnh nhân bị viêm túi tinh lâu ngày mà không được điều trị.

*. Nước tiểu cuối bãi có màu trắng đục: Khi đi tiểu, bệnh nhân có thể có cảm giác là nước tiểu không ra hết một cách dễ dàng, nên hay rặn mạnh ở cuối bãi. Thường nước tiểu chỉ đục ở những giọt cuối. Triệu chứng này có thể bị bỏ qua nếu khi đi tiểu, bệnh nhân không để ý quan sát nước tiểu từ đầu đến cuối.

*. Xuất hiện dịch trắng đục nhỏ qua miệng sáo sau rặn mạnh trong khi đi đại tiện: dịch này có thể đặc, có thể loãng tùy theo từng trường hợp, thường với số lượng không nhiều. Biểu hiện này cũng dễ bị người bệnh bỏ qua hoặc rất lâu sau mới được phát hiện.

*. Tinh dịch có thể có màu bất thường: Bình thường tinh dịch có màu trắng đục, khi bị viêm túi tinh hoặc tiền liệt tuyến thì tinh dịch sẽ có thể có các màu sắc không bình thường như: tinh dịch có máu, tinh dịch màu vàng hoặc tinh dịch màu nâu..., hoặc có hiện tượng tinh dịch vón cục...

*. Khả năng sinh lý giảm hoặc có thể bị mất: hiện tượng này có thể xuất hiện trong giai đoạn muộn của bệnh. Khả năng sinh lý phần lớn sẽ hồi phục khi việc điều trị bệnh có hiệu quả.