PDA

View Full Version : Thắc mắc cần giải đáp

PewDiePie
11-01-2015, 20:39
Tình hình là như thế này các bác ạ: Em năm nay 15t, cách đây 3 ngày em có đi nhặt củi ở một công trường xây dựng để về nấu bánh chưng, trong lúc đang nhặt củi thì em có chống tay lên một cái bao và trong cái bao đó có rất nhiều gỗ nhưng vẫn còn đinh cắm ở trên. Trong lúc em đang mò mò phía bên dưới đống gỗ ấy thì cái tay em chống trên cái bao ấy bị một cái gì đó đâm trúng nhưng em ko rõ. Nhìn lại vết bị đâm thì nó chỉ nhỏ bằng đầu kim, rỉ ra chỉ tí máu thôi, nói chung cũng rất rất ít, và em đã chạy vào WC rửa lại bằng nước sạch liền. Vậy cho em hỏi em có Nguy cơ bị HIV/AIDS ko ạ ???? HOANG MANG QUÁ CÁC BÁC Ạ ???? MONG MỢI NGƯỜI GIÚP EM

Tuanmecsedec
11-01-2015, 20:43
Tình hình là như thế này các bác ạ: Em năm nay 15t, cách đây 3 ngày em có đi nhặt củi ở một công trường xây dựng để về nấu bánh chưng, trong lúc đang nhặt củi thì em có chống tay lên một cái bao và trong cái bao đó có rất nhiều gỗ nhưng vẫn còn đinh cắm ở trên. Trong lúc em đang mò mò phía bên dưới đống gỗ ấy thì cái tay em chống trên cái bao ấy bị một cái gì đó đâm trúng nhưng em ko rõ. Nhìn lại vết bị đâm thì nó chỉ nhỏ bằng đầu kim, rỉ ra chỉ tí máu thôi, nói chung cũng rất rất ít, và em đã chạy vào WC rửa lại bằng nước sạch liền. Vậy cho em hỏi em có Nguy cơ bị HIV/AIDS ko ạ ???? HOANG MANG QUÁ CÁC BÁC Ạ ???? MONG MỢI NGƯỜI GIÚP EM

Những gì bạn đang lo lắng không có vấn đề gì để lo lắng hết,bạn chỉ bị quẹt có thể là đinh hoặc dăm của cây thôi.Bạn tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn để trang bị cho mình.

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

emgainho
11-01-2015, 20:46

o sao đâu, cho dù đó là kim tiêm có HIV cũng khó lây, HIV sau khi ra khỏi cơ thể, bị phân huỷ mạnh trong môi trường sống. Đi chích ngừa phong đòn gánh, nếu lo thi đợi 4 tuần làm 1 cái xn cho an tâm

PewDiePie
11-01-2015, 20:51
dạ vâng, tại vì em chỉ sợ là trong cái bao gỗ đó lỡ có cái gì khác thì chết em, mà em cũng ko bị phong đòn gánh, 4 ngày rồi chưa có TC gì và tay cũng ko bị sưng. mà khu của em cũng ko có người hút chích, cái chỗ đó buổi sáng hôm nay em đi ngang qua cũng chả có kim tiêm gì hết !!!!

PewDiePie
11-01-2015, 20:53
Mà cho em hỏi hình như nghe danh tiếng Méc se dec là BS phải ko ạ ????

Tuanmecsedec
11-01-2015, 20:54
Mà cho em hỏi hình như nghe danh tiếng Méc se dec là BS phải ko ạ ????

Tôi chỉ là tham vấn viên.

PewDiePie
11-01-2015, 20:57
dạ vâng em thanks bác, nhưng nguy cơ xác suất của em có cao ko ạ ????

Charles
11-01-2015, 21:00

Theo những gì bạn kể chỉ có nguy cơ nhiễm trùng uốn ván chứ làm gì có nguy cơ với HIV bạn.

PewDiePie
11-01-2015, 21:04
Em vẫn thấy lo lo hay sao ấy

Tuanmecsedec
11-01-2015, 21:05
Em vẫn thấy lo lo hay sao ấy

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% không có nguy cơ,đề nghị bạn đọc lại những gì đã được tư vấn.

PewDiePie
11-01-2015, 21:06
dạ vậy thôi em cảm ơn các bác rất nhiều, vậy thì em cũng đỡ lo rồi, mà cái bao đó cũng bẩn lắn, bụi ko à !!!!

Tuanmecsedec
11-01-2015, 21:08
dạ vậy thôi em cảm ơn các bác rất nhiều, vậy thì em cũng đỡ lo rồi, mà cái bao đó cũng bẩn lắn, bụi ko à !!!!

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã đượctư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thànhviên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trêndiễn đàn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại