PDA

View Full Version : hỏi về xét nghiệm hiv combo

camthaymetmoi
11-01-2015, 21:19
Thực sự bây giờ em đang rất mệt mỏi anh chị ạ.
từ bé đến lớn chưa bao giờ em dính phải cái gì liên quan đến GMD, cho dù em làm Kinh DOanh tiếp xúc với cái ý nhiều ạ, cách đây đúng 4 tuần em có tiếp khách và say ở trong quán, lúc tỉnh dậy thì có người nằm bên cạnh mình mà lại là GMD, e ko biết em và cô ấy có làm gì nhau ko nữa
nên e muốn đi kiểm tra sức khỏe.
e định ra Bệnh Viện Huyết Học Trung Ương chỗ Trần Thái Tông để kiểm tra, xét nghiệm bằng combo, ko biết sau 4 tuần kết quả có chính xác không ạ, khám ở đấy nhanh có kết quả ko ạ?
xét nghiệm bằng combo có cần lấy máu ko? e muốn xét nghiệm viêm gan B và 1 số bệnh về máu nữa.
và cần phải làm thủ tục gì ạ?
e rất lo lắng :(. e ko biết phải làm gì hơn, mong a chị giúp em ạ.
4 tuần em gầy mất 8kg vì lo lắng, người yêu thì tuần trước chia tay,yêu nhau 4 năm trời, chạy cho được bằng giỏi, chạy cho đi làm, đi làm được 2 tháng thì chia tay em, ngay sau ngày chia tay thì cặp với người khác luôn, thực sự bây giờ e mà bị bệnh chắc em chết luôn :(

Charles
11-01-2015, 21:24
từ bé đến lớn chưa bao giờ em dính phải cái gì liên quan đến GMD, cho dù em làm Kinh DOanh tiếp xúc với cái ý nhiều ạ, cách đây đúng 4 tuần em có tiếp khách và say ở trong quán, lúc tỉnh dậy thì có người nằm bên cạnh mình mà lại là GMD, e ko biết em và cô ấy có làm gì nhau ko nữa
e định ra Bệnh Viện Huyết Học Trung Ương chỗ Trần Thái Tông để kiểm tra, xét nghiệm bằng combo, ko biết sau 4 tuần kết quả có chính xác không ạ, khám ở đấy nhanh có kết quả ko ạ?
xét nghiệm bằng combo có cần lấy máu ko? e muốn xét nghiệm viêm gan B và 1 số bệnh về máu nữa.
4 tuần em gầy mất 8kg vì lo lắng, người yêu thì tuần trước chia tay,yêu nhau 4 năm trời, chạy cho được bằng giỏi, chạy cho đi làm, đi làm được 2 tháng thì chia tay em, ngay sau ngày chia tay thì cặp với người khác luôn, thực sự bây giờ e mà bị bệnh chắc em chết luôn :(

XN thì phải lấy máu chứ bạn. Bạn muốn XN bệnh gì thì cứ đến đăng ký XN, nếu XN 4 tuần Combo mà ÂT thì đó là kết quả rất khả quan.

camthaymetmoi
11-01-2015, 21:27
đợi kết quả có lâu không anh?

Charles
11-01-2015, 21:30
đợi kết quả có lâu không anh?

Kết quả lâu hay nhanh tùy từng BV hẹn trả, thường có kết quả sau 1-2h.

camthaymetmoi
11-01-2015, 21:35
vâng ạ, đợt này nhiều chuyện làm em suy sụp quá :(
gần như mất tất cả.

camthaymetmoi
11-01-2015, 21:35
không biết ở đây có ai đi khám ở Bệnh Viện Huyết Học và Truyền máu trung ương chưa ạ?
có thì giúp em trả lời với nhé. các thủ tục giá cả và thời gian ạ

Tuanmecsedec
11-01-2015, 21:44

Phương pháp HIV Combo xét nghiệm sau 4 tuần.Xét nghiệm HIV là phải lấy máu chứ bạn.

Tuanmecsedec
11-01-2015, 21:45
không biết ở đây có ai đi khám ở Bệnh Viện Huyết Học và Truyền máu trung ương chưa ạ?
có thì giúp em trả lời với nhé. các thủ tục giá cả và thời gian ạ

Hình như hai nơi này chưa có làm phương pháp xét nghiệm HIV Combo.

camthaymetmoi
11-01-2015, 21:46
vậy ở đó có xét nghiệm gì ạ?
e tưởng ở đấy có chứ a?

xuandieu8893
11-01-2015, 21:47
Đi xn ở viện huyết học và truyền máu rất mất thời gian, lấy phiếu chờ rất lâu. theo mình biết thì ở đó không có xn combo. Bạn có thể qua các bv khác như bạch mai, nhiệt đới
TW, medlatec, hồng ngọc, 21 trung liệt...

Tuanmecsedec
11-01-2015, 21:48
e tưởng ở đấy có chứ a?

Khi nào bạn thấy trong giấy xét nghiệm HIV Ag/Ab hoặc HIV Combo hay HIV Combi PT thì mới là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên.

camthaymetmoi
11-01-2015, 21:49
Hồng Ngọc ở KangNam à a?
ở tầng mấy ạ?
e chưa qua đó bao giờ nên ko biết ạ!

Charles
11-01-2015, 21:50
e tưởng ở đấy có chứ a?

Ở HN mình biết có mấy nơi XN HIV Combo, bạn có thể tới đó XN:

1. Bệnh viện medatec, số 42 Nghĩa Dũng, Hà Nội
- HIV Combi PT, giá 100k

2. Bệnh viên Hồng ngọc , 55 Yên Ninh, và 70b Phạm Hùng
- Combo Ag/Ab, giá 200k

3. Bệnh viện Xanh Pol, đường Điện Biên Phủ, Hà Nội
- Combo Ag/Ab, giá 150k

4. Viện vệ sinh dịch phòng quân đội, 21 Trung Liệt
- Combo Ag/Ab, giá 300k

camthaymetmoi
11-01-2015, 22:31
xét nghiệm Ag/bg là Combo hay là 2 loại khác nhau ạ?
nếu khác nhau thì cái nào chuẩn hơn sau 4 tuần giống của em hả a?

Tuanmecsedec
11-01-2015, 22:34

Chữ Combo dịch ra là kết hợp.Nên trong phiếu ghi HIV Ag/Ab hay HIV Combo là 1.

camthaymetmoi
11-01-2015, 22:39
có khi nào xét nghiệm combo mà Dương tính mà xét nghiệm lại ko sao ko hả a?

Tuanmecsedec
11-01-2015, 22:42
có khi nào xét nghiệm combo mà Dương tính mà xét nghiệm lại ko sao ko hả a?

Bạn không chịu đọc câu trả lời hay bạn cố tình spam bài,hỏi câu đã trả lời rồi.

Daulong
11-01-2015, 22:55
Hồng Ngọc ở KangNam à a?
ở tầng mấy ạ?
e chưa qua đó bao giờ nên ko biết ạ!
Đến trước cửa toà nhà kangnam mặt đường phạm hùng...nhin lên hoặc hỏi bệnh viện hông ngọc đi đương nào vào...rồi vào hỏi mấy bé xinh ở bệnh viện nói cho anh XN hiv combo/ viemgan B/ giang mai/ lấy kết quả sau 1 tiếng...đây là nơi lấy máu và lấy kq nhanh nhất...pp XN hiện đại nhất...bài của bạn nên kết thúc ở đây cho đêna khi có KQ...

camthaymetmoi
12-01-2015, 13:16
kết quả của em là:
Assay : HIV Ag/Ab
result : 0.53 Nonreactive
Units : S/CO
Flags
Range : 0,00 - 1.00

có nghĩa là gì a chị? có bị không ạ?
làm ơn giúp em ạ

hyvong17
12-01-2015, 13:23
kết quả của em là:
Flags

làm ơn giúp em ạ

Nghĩa là Âm Tính. Bạn xn sau bao nhiêu ngày kể từ hôm có nguy cơ?

PS: Viện Huyết học trung ương có combo, nhưng họ chỉ áp dụng combo cho chiến lược 3 phương pháp và cho sàng lọc an toàn truyền máu. Xét nghiệm lần đầu họ chỉ dùng Elisa tìm kháng thể thôi

camthaymetmoi
12-01-2015, 13:36
sau đúng 4 tuần a ạ, e làm ở Hồng Ngọc

camthaymetmoi
12-01-2015, 13:40
chắc là yên tâm rồi a nhỉ
?

Tuanmecsedec
12-01-2015, 13:44
kết quả của em là:
Flags

làm ơn giúp em ạ

Nonreactive nghĩa là không phản ứng,kết quả này là âm tính.Phương pháp của bạn làm cũng chính là phương Pháp HIV kết hợp(Combo) Ag/Ab.

Tùng đẹp trai
12-01-2015, 13:45
chắc là yên tâm rồi a nhỉ
?

4 tuần combo âm tính quá an toàn chúc mừng bạn
Kết quả sẽ không đổi ở tuần 12. Xét nghiệm ở tuần 12 chỉ là khuyến cáo của bộ y tế.
Chưa ai âm tính ở 4 tuần bằng pp combo mà 12 tuần dương tính :)

Chúc mừng bạn

Tuanmecsedec
12-01-2015, 13:46

Bạn có thể yên tâm kết quả này,bạn tìm hiểu thêm chính box này.

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

Charles
12-01-2015, 14:23
kết quả của em là:
Flags

làm ơn giúp em ạ

Đây là kết quả XN ÂT của phương pháp XN HIV Combo. Với 4 tuần Combo ÂT thì đây là tín hiệu an toàn rất cao ở tuần 12. Bạn có thể yên tâm với kết quả này vì hiện tại chưa trường hợp nào lật kèo.