PDA

View Full Version : Hiv có bị chết ngay trong môi trường nước và dung dịch khác không ?

duc_tho871
13-01-2015, 20:18
Các anh chị trên diễn đàn cho e hỏi : Hôm nay e có lên bệnh viên nhiệt đới tại Hà nội khám sức khỏe và kiểm tra Hiv ! E có hỏi bác sĩ là liệu máu có hiv vào nước hay các dung dịch như thuốc tiêm có bất hoạt ko hay vẫn sống được ? bác sĩ bảo vẫn sống được ( ten bác sĩ là Đức ah ) vậy e muốn a chị cho e câu trả lời chính xác nhất là : Hiv vào trong môi trường nước hay dung dịch như thuốc tiêm thì bị chết ngay lập tức không hay vẫn sống được e cảm ơn ah !

songchungvoi_HIV
13-01-2015, 20:20
Các anh chị trên diễn đàn cho e hỏi : Hôm nay e có lên bệnh viên nhiệt đới tại Hà nội khám sức khỏe và kiểm tra Hiv ! E có hỏi bác sĩ là liệu máu có hiv vào nước hay các dung dịch như thuốc tiêm có bất hoạt ko hay vẫn sống được ? bác sĩ bảo vẫn sống được ( ten bác sĩ là Đức ah ) vậy e muốn a chị cho e câu trả lời chính xác nhất là : Hiv vào trong môi trường nước hay dung dịch như thuốc tiêm thì bị chết ngay lập tức không hay vẫn sống được e cảm ơn ah !
HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống là máu người hay dịch tiết cơ thể người, Các chất này muốn sống phải có môi trường nuôi dưỡn là cơ thể người, Nếu ko có môi trường sống HIV ko thể tồn tại. Bấm vào đây xem:
Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

duc_tho871
13-01-2015, 20:27
Vậy là vào trong nước hay dung dịch khác là bị bất hoạt ngay lập tức hả a néu như là tầm một giọt thôi a

Tuanmecsedec
13-01-2015, 21:15
Bạn nên đọc lại các chủ đề bạn từng mở hỏi.HIV chỉ tồn tại trong các dịch thể con người như máu,dịch và tinh dịch.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Bạn lưu ý,bạn mở rất nhiều chủ đề hỏi rồi,bạn nên tự tìm hiểu trên diễn đàn.Bạn cố tình spam mở chủ đề nữa.Tuanmecsedec sẽ khóa nick bạn.