PDA

View Full Version : Kết quả 12 tuần có dùng pep

moschino
15-01-2015, 07:01
Chào mấy anh chị ! Em có hành vi QHTD k an toàn với GMD, sau đó e có đến TTYT tỉnh uống pep vào lúc 30h sau nguy cơ. Sau khi uống pep 28 ngày, e uống đúng giờ, liều. Vào ngày 29, và 85 em có lên SG vào Hòa Hảo XN combo Âm tính, mấy anh chị cho e hỏi 12 tuần KQ Âm tính , khả năng em k bị hiv ra sao, có bị lật 24 tuần k, thời gian 3 tháng vừa rồi đối với e thật kinh khủng :((

sequa
15-01-2015, 07:50
Chào mấy anh chị ! Em có hành vi QHTD k an toàn với GMD, sau đó e có đến TTYT tỉnh uống pep vào lúc 30h sau nguy cơ. Sau khi uống pep 28 ngày, e uống đúng giờ, liều. Vào ngày 29, và 85 em có lên SG vào Hòa Hảo XN combo Âm tính, mấy anh chị cho e hỏi 12 tuần KQ Âm tính , khả năng em k bị hiv ra sao, có bị lật 24 tuần k, thời gian 3 tháng vừa rồi đối với e thật kinh khủng :((

Chúc mừng bạn vì có kết quả rất tốt, thường xét nghiệm lại ở tuần 24 chỉ mang tính thủ tục, kết quả sẽ không thay đổi. Bạn yên tâm chưa có trường hợp nào lật cột. Chúc mừng bạn

Buonqua
15-01-2015, 07:52
Nếu bạn dùng pep đúng liều và đúng giờ thì khả năng thành công rất cao khi bạn có nguy cơ phơi nhiễm hiv. Việc xn âm tính sau 3 tháng là tính hiệu an toàn cho bạn. Khả năng lật kèo là rất rất khó, tuy nhiên vẫn khuyên bạn xn lại theo khuyến cáo.

Charles
15-01-2015, 08:12

12 tuần (có Pep) ÂT là kết quả rất khả quan. Bạn có thể yên tâm với kết quả này, vì chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 24.

moschino
15-01-2015, 08:29
Cảm ơn mọi người, thật sự rất lo, từ nay xin chừa k dám để say để dạy như thế

songchungvoi_HIV
15-01-2015, 08:50

Cảm ơn mọi người, thật sự rất lo, từ nay xin chừa k dám để say để dạy như thế
KQ AT sau nguy có có PEP 12 tuần an toàn 100000000000000%, bạn bấm vào đây tham khảo:
Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

moschino
15-01-2015, 09:44
Cảm mấy a đã tư vấn, vậy e bớt lo rồi,

Tuanmecsedec
15-01-2015, 17:41

Theo khuyên cáo những trường hợp dùng thuốc phơi nhiễm xét nghiệm 3 và tháng thứ 6.Bạn có hai thời gian xét nghiệm 29 ngày và 85 ngày với phương pháp HIV Combo kết quả âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.

moschino
16-01-2015, 23:18
mấy anh cho em hỏi thêm e đã XN giang mai, viêm gan B vào ngày 44 Âm tính, hiện tại cơ thể e bình thường, hôm nay 92 ngày rồi, vậy e cũng k bị sùi mào gà đúng k à !

Charles
17-01-2015, 05:41
mấy anh cho em hỏi thêm e đã XN giang mai, viêm gan B vào ngày 44 Âm tính, hiện tại cơ thể e bình thường, hôm nay 92 ngày rồi, vậy e cũng k bị sùi mào gà đúng k à !

Với kết quả XN này bạn yên tâm không nhiễm giang mai và gan B. SMG cũng đã 92 ngày rồi không có biểu hiện gì thì yên tâm không bị.

Tuanmecsedec
17-01-2015, 06:54

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 07:09
Giang mai và gan B sau 44 ngày = 6 tuần + 2 ngày = 7 tuần an toàn 1000000000000%. Mào gà 92 ngày ko có biểu hiện an toàn 100000000000%

moschino
17-01-2015, 07:28
Em cảm ơn mấy anh/ chị tư vấn e, vậy bây giờ e chờ ngày XN để chốt 24 tuần với con HIV,haizzzzzzzzzz

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 07:39
Em cảm ơn mấy anh/ chị tư vấn e, vậy bây giờ e chờ ngày XN để chốt 24 tuần với con HIV,haizzzzzzzzzz
Songchung nói rùi, KQ này bạn an toàn, chốt chỉ là thủ tục, chốt hay ko chốt KQ vẫn ko thay đổi, Thông tin mới nhất mà songchung cập nhật: BV Đống Đa, TTYTDP Dồng Nai và TTYTDP tại Thừa Thiên Huế áp dụng 12 tuần theo thông tin mới nhất theo Hướng dẫn của NYSDOH (
Sở Y tế bang New York (NYSDOH))

Tuanmecsedec
17-01-2015, 08:40

Bạn yên tâm kết quả sẽ tiếp tục âm tính to đùng.

moschino
03-02-2015, 11:51
dạo này e bị lưỡi trắng, nhức mình quá mất a ơi, nên e đi XN tại ngày 106, KQ combo 0.17 ! triệu chứng thế k biết, bị lật ở 12 tuần k, :((((

songchungvoi_HIV
03-02-2015, 11:54
dạo này e bị lưỡi trắng, nhức mình quá mất a ơi, nên e đi XN tại ngày 106, KQ combo 0.17 ! triệu chứng thế k biết, bị lật ở 12 tuần k, :((((
106 ngày = 16 tuần ruồi Ba => an toàn 10000000000000000%:khi875437:

Tuanmecsedec
03-02-2015, 11:56

Bạn có nhầm lẫn gì chăng,12 tuần là 84 ngày,bạn đã xét nghiệm 106 ngày còn sợ lật kèo 12 tuần gì nữa?.

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

moschino
03-02-2015, 11:59
e nhằm a tuấn, e có KQ 106 ngày e, sợ chốt 24 tuần bị lật quá :((, mặc dù e bớt suy nghĩ nhưng lưỡi vẫn trắng, huhu

songchungvoi_HIV
03-02-2015, 12:04
e nhằm a tuấn, e có KQ 106 ngày e, sợ chốt 24 tuần bị lật quá :((, mặc dù e bớt suy nghĩ nhưng lưỡi vẫn trắng, huhu
106 ngày = 16 tuần an toàn 10000000000000000%, Thông ting 6 tháng xưa rùi.

Tuanmecsedec
03-02-2015, 12:04

Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn.

moschino
03-02-2015, 12:05
e có dùng pep vẫn chốt 3 tháng hả a Hiếu ? sao bảo Xn có pep 24 tuần lận

songchungvoi_HIV
03-02-2015, 12:07
Thông tin 6 tháng củ rồi

Tuanmecsedec
03-02-2015, 12:12

Bạn yên tâm an toàn rồi.

moschino
04-02-2015, 23:20
a Hiếu ơi, a nói thông tin 6 tháng cũ ở web TTYT Đồng Nai và Huế,sao e tìm đọc hoài k thấy, xin lỗi e hơi tò mò :((, dạo này e nhức mình và lưỡi cứ trắng e lo lắm

Charles
05-02-2015, 06:11
a Hiếu ơi, a nói thông tin 6 tháng cũ ở web TTYT Đồng Nai và Huế,sao e tìm đọc hoài k thấy, xin lỗi e hơi tò mò :((, dạo này e nhức mình và lưỡi cứ trắng e lo lắm

Bạn yên tâm, chốt chỉ mang tính thủ tục thôi, kết quả sẽ không thay đổi.

Tuanmecsedec
05-02-2015, 07:27

Bạn yên tâm xét nghiệm tháng thứ 6 (có dùng Pep) chỉ là thủ tục thôi,vì cho đến nay chưa có ca nào âm tính 3 tháng mà đến tháng thứ 6 lại dương tính.

moschino
20-03-2015, 21:31
Em vừa xét nghiệm lại HIV âm tính sau nguy cơ là 145 ngày âm tính, nhưng e còn nhiều triệu chứng quá, e sợ và lo lắm mấy anh chị à, e sợ bị thay đổi KQ khi xét nghiệm tiếp lắm

UTMIENTAY
20-03-2015, 21:40
Chưa có ai bị lật kèo ... Chúc bạn mau ổn định tinh thần

Tuanmecsedec
20-03-2015, 21:43
Em vừa xét nghiệm lại HIV âm tính sau nguy cơ là 145 ngày âm tính, nhưng e còn nhiều triệu chứng quá, e sợ và lo lắm mấy anh chị à, e sợ bị thay đổi KQ khi xét nghiệm tiếp lắm

Bạn yên tâm đi mình không nhiễm rồi.

Charles
21-03-2015, 09:25

Với kết quả này bạn yên tâm mình không nhiễm HIV rồi.

moschino
01-04-2015, 19:57
chào mấy anh chị chủ nhật vừa rồi em có lên medlatec xét nghiệm combo PT KQ 0.12 (163 ngày sau nguy cơ). Em cần xét nghiệm thêm lần nào nữa không mấy anh chị, em an toàn chưa, sao H nó cứ ám ảnh em quá :((

Charles
01-04-2015, 20:00
chào mấy anh chị chủ nhật vừa rồi em có lên medlatec xét nghiệm combo PT KQ 0.12 (163 ngày sau nguy cơ). Em cần xét nghiệm thêm lần nào nữa không mấy anh chị, em an toàn chưa, sao H nó cứ ám ảnh em quá :((

Kết quả này an toàn tuyệt đối rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
01-04-2015, 20:06

Vấn đề này bạn đã được mọi người tư vấn ở trên rồi.Vì vậy bạn có xét nghiệm tiếp kết quả âm tính là bình thường.

moschino
01-04-2015, 20:13
Kết quả này an toàn tuyệt đối rồi, không cần XN nữa.

Vấn đề này bạn đã được mọi người tư vấn ở trên rồi.Vì vậy bạn có xét nghiệm tiếp kết quả âm tính là bình thường.
vậy em an toàn thật sự rồi hả, em ám ảnh nguy cơ em lắm, thật sự an toàn em như được tái sinh lần 2, sẽ sống tốt hơn

Tuanmecsedec
01-04-2015, 20:16
vậy em an toàn thật sự rồi hả, em ám ảnh nguy cơ em lắm, thật sự an toàn em như được tái sinh lần 2, sẽ sống tốt hơn

Bạn yên tâm mình không nhiễm HIV rồi.

moschino
04-04-2015, 11:07
hôm nay e mới XN 169 ngày sao nguy cơ,âm tính vậy e hạ cánh xong rồi hả các a, e vui quá

caubecodon
04-04-2015, 11:10
hôm nay e mới XN 169 ngày sao nguy cơ,âm tính vậy e hạ cánh xong rồi hả các a, e vui quá
Chúc mừng bạn! về mổ con lợn , con bò mà ăn mừng đi nha. :zk2036:

moschino
04-04-2015, 11:19
cảm ơn bạn, hihi, 24 tuần stress kinh khủng bạn à

caubecodon
04-04-2015, 11:29
cảm ơn bạn, hihi, 24 tuần stress kinh khủng bạn à
Mình hiểu hơn ai hết vì mình cũng đã từng như bạn. Nhưng bạn đã có pep thì cứ yên tâm , muốn dương tính cũng khó bạn ạ

Tuanmecsedec
04-04-2015, 14:16

Bạn yên tâm hoàn toàn mình không nhiễm rồi.

moschino
11-04-2015, 07:07
mấy a cho e hỏi, mình tính 6 tháng là 24 tuần hay tính 6*30= 180 ngày vậy. e có KQ 24 tuần có pep âm tính, hjx

Nguyen Ha
11-04-2015, 07:19
mấy a cho e hỏi, mình tính 6 tháng là 24 tuần hay tính 6*30= 180 ngày vậy. e có KQ 24 tuần có pep âm tính, hjx

24 tuần có PEP âm tính là an toàn rồi bạn.

Charles
11-04-2015, 07:26

XN tính theo tuần (1 tuần = 7 ngày), bạn XN 24 tuần ÂT (có PEP) là an toàn rồi.

Tuanmecsedec
11-04-2015, 15:10

Bạn yên tâm đã an toàn tuyệt đối rồi.

moschino
12-04-2015, 19:19
Mặc dù có kết quả 24 tuần, mấy a/c nói đã an toàn, nhưng sao triệu chứng lưỡi trắng e vẫn còn, nó có gần 1 tháng rồi chưa hết, e lo quá, 2 hôm nay 2 bàn chân nổi hột đỏ đỏ giống như nỗi xải vậy đó, làm e lo quá

Tuanmecsedec
12-04-2015, 19:21
Mặc dù có kết quả 24 tuần, mấy a/c nói đã an toàn, nhưng sao triệu chứng lưỡi trắng e vẫn còn, nó có gần 1 tháng rồi chưa hết, e lo quá, 2 hôm nay 2 bàn chân nổi hột đỏ đỏ giống như nỗi xải vậy đó, làm e lo quá

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn 100% ..Đề nghị bạn đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

moschino
12-04-2015, 19:26
vậy triệu chứng lưỡi sao lâu hết vậy a, :( có khi nào e bị nấm lưỡi gì k, a cho e vài lời khuyên với

Charles
12-04-2015, 19:29
vậy triệu chứng lưỡi sao lâu hết vậy a, :( có khi nào e bị nấm lưỡi gì k, a cho e vài lời khuyên với

Bạn đã XN khẳng định an toàn rồi, giờ yên tâm xả stress đi thì triệu chứng cũng hết dần thôi.

Tuanmecsedec
12-04-2015, 19:31

8 cách đối phó bệnh lưỡi trắng

Chà lưỡi bằng chanh, thường xuyên ăn sữa chua, rửa lưỡi bằng bột nghệ, thường xuyên cạo lưỡi... là những cách xử trí với bệnh lưỡi trắng.

Khi vệ sinh răng miệng, răng luôn được quan tâm chăm chút nhiều hơn. Trên thực tế, lưỡi cũng là một cơ quan quan trọng cần được giữ sạch sẽ.

Bệnh lưỡi trắng là một vấn đề răng miệng nhiều người mắc phải. Mảng bám màu trắng trên lưỡi có thể gây ra hơi thở hôi, là nơi tích tụ vi khuẩn có thể gây hại cho răng miệng. Dưới đây là một số cách tự nhiên giải quyết khi lưỡi trắng, theo Boldsky.

1. Đánh răng đúng cách

Cần sử dụng bàn chải mềm để giữ vệ sinh răng miệng. Ngoài việc làm sạch răng và lưỡi, đánh răng đúng cách còn có thể làm sạch hàm và nướu răng.

2. Thường xuyên cạo lưỡi

Việc làm sạch lưỡi khá quan trọng trong vệ sinh răng miệng. Bạn có thể sử dụng một dụng cụ cạo lưỡi để loại bỏ các lớp phủ màu trắng của lưỡi. Cần sử dụng nhẹ nhàng, chậm rãi để không làm tổn thương lưỡi của bạn.

3. Tăng cường thực phẩm tốt cho răng miệng

Cần bổ sung các loại thực phẩm tốt cho răng miệng, như dâu tây, chanh, pho mát, táo. Những thực phẩm lành mạnh này sẽ giữ răng của bạn trắng, khỏe.

4. Làm sạch lưỡi bằng chanh

Đây là một trong những cách giúp loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi và giữ lưỡi sạch sẽ. Trộn nước cốt chanh với một ít baking soda và chà lên trên lưỡi trước khi đánh răng. Sau đó, súc miệng bằng nước.

5. Súc miệng

Duy trì thói quen súc miệng bằng nước sau khi ăn. Việc này tuy đơn giản nhưng sẽ giúp loại bỏ các hạt thức ăn bị mắc kẹt giữa răng và làm sạch lưỡi.

6. Sử dụng dung dịch khử trùng

Sử dụng nước súc miệng sát khuẩn sau khi đánh răng cũng là một biện pháp vệ sinh hiệu quả. Ngoài tác dụng loại bỏ các lớp phủ màu trắng trên lưỡi, việc súc miệng này còn giúp tránh nguy cơ tích tụ cao răng và gây sâu răng.

7. Ăn sữa chua

Nấm Candida là một trong những nguyên nhân của lưỡi trắng. Sữa chua là một loại thực phẩm kháng sinh có thể tiêu diệt các loại nấm và ngăn chặn nấm phát triển trở lại.

8. Nghệ

Nghệ có tính sát trùng và chống vi khuẩn, bảo vệ niêm mạc miệng. Trộn bột nghệ với nước và sử dụng để rửa lưỡi cũng là một biện phát giúp làm sạch lưỡi nhanh chóng.

Cần áp dụng cùng một lúc cả 8 cách để làm sạch lưỡi và miệng và phải làm thường xuyên để đạt được hiệu quả tốt nhất.

moschino
12-04-2015, 19:33
vâng, e cảm ơn à, có gì thắc mắc e sẽ nhờ a/c chia sẻ tiếp, chúc a/c buoi toi vui ve

moschino
16-04-2015, 16:46
Hôm nay e có ra Phòng Khám đa Khoa xin xét nghiệm HIV, 15 phút sau có KQ âm tính. Như vậy e được 178 ngày sau nguy cơ rồi, 18/10/2014--16/4/2015, 6 tháng rồi Em mừng lắm. Qua chuyện em, mấy bạn ai lỡ có nguy cơ đang dùng pep thì cứ tuân thủ pep sẽ có KQ như ý, chúc mọi người may mắn như em

Tuanmecsedec
16-04-2015, 19:23
Hôm nay e có ra Phòng Khám đa Khoa xin xét nghiệm HIV, 15 phút sau có KQ âm tính. Như vậy e được 178 ngày sau nguy cơ rồi, 18/10/2014--16/4/2015, 6 tháng rồi Em mừng lắm. Qua chuyện em, mấy bạn ai lỡ có nguy cơ đang dùng pep thì cứ tuân thủ pep sẽ có KQ như ý, chúc mọi người may mắn như em

Như vậy những gì mọi người tư vấn cho bạn là không sai.Tuanmecsedec chúc mừng bạn có kết quả như mong muốn.