PDA

View Full Version : 9 tuần xét nghiệm HIV Combo hay Anti HIV?.

doilathe1
16-01-2015, 00:00
sau một thời gian dài stress nay em quyết định sẽ đi xét nghiệm vào ngày chủ nhật này...bây giờ lấy cột mốc là thời gian là 9 tuần...em có thể xét nghiệm combo hay bằng anti vậy ạ...và nếu vào hòa hảo thì kết quả sẽ có nhanh không ạ.. em xin cảm ơn

Daulong
16-01-2015, 00:26
sau một thời gian dài stress nay em quyết định sẽ đi xét nghiệm vào ngày chủ nhật này...bây giờ lấy cột mốc là thời gian là 9 tuần...em có thể xét nghiệm combo hay bằng anti vậy ạ...và nếu vào hòa hảo thì kết quả sẽ có nhanh không ạ.. em xin cảm ơn
Sao ko nói rõ nguy cơ là gì...và để xem có cần phải stree không...và để đi xn tự tin hơn...hay bạn sợ đến nỗi ko gõ nổi bàn phím...còn câu trả lời là 9 tuần thì xn bằng cái gì cũng được.nếu nhiễm thì test hay combo đều DT lòi....bye...chúc bạn AT...

Tuanmecsedec
16-01-2015, 07:54

Mới 17/12 post bài hỏi xét nghiệm 3 tháng 12 ngày,hôm nay post bài hỏi về xét nghiệm 9 tuần nghĩa là sao ?.

Chủ đề: xét nghiệm 3 tháng 12 ngày âm tính (http://www.diendanhiv.vn/threads/23728-xet-nghiem-3-thang-12-ngay-am-tinh)

Thời gian 9 tuần không cần thiết xét nghiệm HIV Combo,xét nghiệm Anti HIV tìm kháng thể là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

doilathe1
16-01-2015, 11:59
Nguy cơ là với bạn gái em..nay em làm thêm 1 phát nữa cho chính xác...với bạn gái mà em cũng sợ nữa...haizz..do ám ảnh thông tin trên mạng quá...vs lại dạo này thấy người mệt mệt hay bị cảm với nghẹt mũi kinh niên...không phát ban gì hết ...sốt thì cặp nhiệt toàn 37 độ 3 là cao....9 tuần là tính từ lúc e chia tay với cô ấy luôn đó anh...còn 3 tháng 12 ngày là nguy cơ lúc em quan hệ với cô ấy lúc cô ấy có đèn đỏ...em cho đó là nguy cơ cao nhất cho an tâm...em âm tính 1 lần rồi....giờ e định làm 1 cái nữa..và chủ nhật thì những nơi làm xét nghiệm mà kết quả chính xác anh...với lại trong 9 tuần này e có uống thuốc trị viêm mũi dị ứng..thuốc kháng histamin...kháng viêm mũi...uống vitamin c...uống thuốc bổ thận ..thuốc giải độc gan ( thuốc bổ thận với giải độc gan em ngưng gần 2 tuần rồi) có làm ảnh hưởng kết quả xét nghiệm không ạ

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:06
Nguy cơ là với bạn gái em..nay em làm thêm 1 phát nữa cho chính xác...với bạn gái mà em cũng sợ nữa...haizz..do ám ảnh thông tin trên mạng quá...vs lại dạo này thấy người mệt mệt hay bị cảm với nghẹt mũi kinh niên...không phát ban gì hết ...sốt thì cặp nhiệt toàn 37 độ 3 là cao....9 tuần là tính từ lúc e chia tay với cô ấy luôn đó anh...còn 3 tháng 12 ngày là nguy cơ lúc em quan hệ với cô ấy lúc cô ấy có đèn đỏ...em cho đó là nguy cơ cao nhất cho an tâm...em âm tính 1 lần rồi....giờ e định làm 1 cái nữa..và chủ nhật thì những nơi làm xét nghiệm mà kết quả chính xác anh...với lại trong 9 tuần này e có uống thuốc trị viêm mũi dị ứng..thuốc kháng histamin...kháng viêm mũi...uống vitamin c...uống thuốc bổ thận ..thuốc giải độc gan ( thuốc bổ thận với giải độc gan em ngưng gần 2 tuần rồi) có làm ảnh hưởng kết quả xét nghiệm không ạ
Sau 9 tuần XN cái gì cũng được, Combo thì mắc tiền Antive thì rẻ hơn, sau 9 tuần XN Antive tìm kháng thể là đủ, Ko có thuốc nào làm cho người nhiễm HIV từ DT XN ra AT

doilathe1
16-01-2015, 12:12
mà có từ AT XÉT nghiêm ra Dương ko anh :(( xét nghiêm anti ở phòng khám tư nhân được ko anh

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:15
mà có từ AT XÉT nghiêm ra Dương ko anh :(( xét nghiêm anti ở phòng khám tư nhân được ko anh
Bạn biết đọc chữ ko vậy???????? XN ở đâu cũng được, miễn có XN HIV là Ok

doilathe1
16-01-2015, 12:19
chủ nhật cơ sở tư nhân có làm việc không anh..anh cho em 1 số địa chỉ phòng khám tư nhân có xét nghiệm hiv trả kết quả nhanh đi anh :).. em cảm ơn anh nhiều..... mà thuốc mình uống nó có làm từ ÂM TÍNH THÀNH DƯƠNG TÍNH KO ANH... em ko lo cái vụ từ DƯƠNG RA âM ĐÂU

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:29
chủ nhật cơ sở tư nhân có làm việc không anh..anh cho em 1 số địa chỉ phòng khám tư nhân có xét nghiệm hiv trả kết quả nhanh đi anh :).. em cảm ơn anh nhiều..... mà thuốc mình uống nó có làm từ ÂM TÍNH THÀNH DƯƠNG TÍNH KO ANH... em ko lo cái vụ từ DƯƠNG RA âM ĐÂU
Cái nớ songcung ko biết . Cầu màu đỏ songchung trả lời rùi

doilathe1
16-01-2015, 12:33
Anh tuấn ơi giúp em với... ở tp hcm có trung tâm nào tư nhân xét nghiệm hiv có kết quả nhanh làm ngày chủ nhật ko anh... :(

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:35
Anh tuấn ơi giúp em với... ở tp hcm có trung tâm nào tư nhân xét nghiệm hiv có kết quả nhanh làm ngày chủ nhật ko anh... :(
TT Hòa Hảo KQ sao 2 giờ. Hòa Hảo làm việt từ thứ 2 đến thứ 7 từ 4 giờ đến 19 giờ, CN từ 4 giờ đến 12 giờ

doilathe1
16-01-2015, 12:42
Xét nghiệm chung luôn hả anh... em xét nghiệm giang mai luôn..em xét nghiệm viêm gan b và đi chích ngừa rồi...có kết quả 2 h luôn hả anh..chi phí bao nhiêu vậy anh... vậy 4h h sáng em bắn qua đó luôn

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:47
Xét nghiệm chung luôn hả anh... em xét nghiệm giang mai luôn..em xét nghiệm viêm gan b và đi chích ngừa rồi...có kết quả 2 h luôn hả anh..chi phí bao nhiêu vậy anh... vậy 4h h sáng em bắn qua đó luôn
XN chung hay riêng là do BS, bạn chỉ cần đến Hòa Hảo lên lầu 1 đến bàn hướng dẫn ghi giấy XN HIV + Giang Mai + Gan B, sau đó bàn hướng dẫn chỉ định bạn qua đóng tiền khám, sau đó lên lầu 3 phòng nội nhiễm vào gặp BS, BS chỉ định giấy bạn XN, sau đó xuống lầu 1 đóng tiền và đến phòng XN máu đến bạn lấy số chờ đến số vào lấy máu, nhận giấy hẹn trả KQ sao đó 2 giờ

doilathe1
17-01-2015, 16:47
em mới tiêm ngừa viêm gan b lần thứ 3 cách đây 1 tháng....liệu nó có làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm vào sáng mai ko ạ

Tuanmecsedec
17-01-2015, 16:55
em mới tiêm ngừa viêm gan b lần thứ 3 cách đây 1 tháng....liệu nó có làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm vào sáng mai ko ạ

Nếu kết quả âm tính không ảnh hưởng gì hết bạn.

doilathe1
17-01-2015, 17:06
vậy nó có thể cho ra dương tính giả hả a :(

Tuanmecsedec
17-01-2015, 17:08
vậy nó có thể cho ra dương tính giả hả a :(

Có thể,vì người tiêm vắc xin viêm gan B thì cơ thể tạo kháng thể.Nên xét nghiệm HIV có thể bắt nhầm kháng thể này.

doilathe1
17-01-2015, 17:13
nhưng mà khoảng cách khi tiêm với tới bây giờ là gần 1 tháng rồi anh.... bây giờ thì làm sao anh...em xét nghiệm 1 lần ở phòng khám tư nhân 1 lần rồi..lúc đó e mới tiêm viêm gan b xong ...kết quả cũng AT

Tuanmecsedec
17-01-2015, 17:14
nhưng mà khoảng cách khi tiêm với tới bây giờ là gần 1 tháng rồi anh.... bây giờ thì làm sao anh...em xét nghiệm 1 lần ở phòng khám tư nhân 1 lần rồi..lúc đó e mới tiêm viêm gan b xong ...kết quả cũng AT

Tuanmecsedec kết quả âm tính thì không sao,không ảnh hưởng.