PDA

View Full Version : Xét nghiệm nhanh anti 6 Tuần âm tính

Cantuvan123
16-01-2015, 07:42
Cách đây 6 tuần em có qhtd với 1 cô gái mới quen, chỉ một lần duy nhất có sử dụng bao cao su. Nhưng em không nhớ là có bị rách hay không. Hiện tại em rất hoang mang nen đã đi xét nghiệm tại 2 bệnh viện tỉnh. Cả hai lần đều am tính bằng phương pháp anti. Cho em hỏi như vậy đã an toàn chưa. Hiện tại em rất hoang mang và lo lắng, mong anh chị tư vấn dùm em. Em xin cám ơn!

Tuanmecsedec
16-01-2015, 08:02
Cách đây 6 tuần em có qhtd với 1 cô gái mới quen, chỉ một lần duy nhất có sử dụng bao cao su. Nhưng em không nhớ là có bị rách hay không. Hiện tại em rất hoang mang nen đã đi xét nghiệm tại 2 bệnh viện tỉnh. Cả hai lần đều am tính bằng phương pháp anti. Cho em hỏi như vậy đã an toàn chưa. Hiện tại em rất hoang mang và lo lắng, mong anh chị tư vấn dùm em. Em xin cám ơn!

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề bạn lo sợ bao cao su rách mà không biết thì bạn yên tâm.Vì...Nếu bao cao su bị rách hay tuột trong lúc quan hệ thì bạn và bạn tình sẽ cảm nhận được liền và sau khi quan hệ mắt thường sẽ nhìn thấy.

Bạn cứ hình dung một người đi ra đường trời mưa đội nón sẽ khác với người không đội nón.Đầu bạn sẽ cảm nhận thấy ướt mát mát .v.v.v

Còn bạn hỏi về thời gian xét nghiệm thì.....Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Charles
16-01-2015, 08:08

Bạn yên tâm với kết quả này vì theo bạn kể QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Vấn đề bạn không nhớ BCS có rách hay không thì nếu rách trong lúc quan hệ cả hai sẽ cảm nhận được ngay và xong trận rút DV ra sẽ thấy ngay bằng mắt thường.

Cantuvan123
16-01-2015, 08:09
Dạ em cám ơn anh. Vì em không nhớ chính xác, và chỉ nhớ là có đeo bao, nên sợ và mang nên em mới đi xét nghiệm. Anh cho em hỏi với kết quả đó có yên tâm không, em sợ kết quả thay đổi khi 12 tuần? À cho em hỏi thêm: phương pháp test nhanh anti có giống pp determine 1/2 không ạ. Hai loại đó thì pp nào tốt hơn.
Em cám ơn anh tuấn

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 08:15
hỉ một lần duy nhất có sử dụng bao cao su => xét nghiệm tại 2 bệnh viện tỉnh. Cả hai lần đều am tính bằng phương pháp anti => KQ này bạn an toàn, vì QHTD có BCS ko có nguy cơ.

Tuanmecsedec
16-01-2015, 10:21
Dạ em cám ơn anh. Vì em không nhớ chính xác, và chỉ nhớ là có đeo bao, nên sợ và mang nên em mới đi xét nghiệm. Anh cho em hỏi với kết quả đó có yên tâm không, em sợ kết quả thay đổi khi 12 tuần? À cho em hỏi thêm: phương pháp test nhanh anti có giống pp determine 1/2 không ạ. Hai loại đó thì pp nào tốt hơn.
Em cám ơn anh tuấn

Bạn được tư vấn về hành vi và thời gian xét nghiệm rồi,bạn nên đọc lại và bạn yên tâm những gì mọi người tư vấn cho bạn.

Cantuvan123
27-01-2015, 11:21
Chào các anh chị!
Em mới đi xét nghiệm lại hiv ( nhanh)sau 8 tuần tại bệnh viện trung ương huế. Kết quả âm tính. Như vậy có yên tâm không ạ!
em xin chân thành cám ơn.

Tuanmecsedec
27-01-2015, 11:24
Chào các anh chị!
Em mới đi xét nghiệm lại hiv ( nhanh)sau 8 tuần tại bệnh viện trung ương huế. Kết quả âm tính. Như vậy có yên tâm không ạ!

Bạn yên tâm kết quả hôm nay nữa.

Cantuvan123
27-01-2015, 11:49
Là sao hả anh?

Nguyen Ha
27-01-2015, 12:12
Là sao hả anh?

Là an toàn.

Tuanmecsedec
27-01-2015, 15:10
Là sao hả anh?

Là bạn không bị nhiễm HIV.

Charles
27-01-2015, 15:17
Chào các anh chị!

Là sao hả anh?

Sao với giăng gì nữa. Không có nguy cơ XN ÂT rồi thì yên tâm gạt bỏ chữ H ra khỏi đầu đi.

Cantuvan123
07-02-2015, 16:44
Em cám ơn các anh đã tư vấn dùm em.
Thật sự là em vẫn bị ám ảnh lắm. Mới đây em có làm lại xét nghiệm anti 66 ngày, kết quả âm tính. Nhưng người vẫn bị mệt mỏi, thỉnh thoảng còn bị đổ mồ hôi ban đêm nữa. Đi khám tổng quát thì chẳng bị bệnh gì khác nên em càng lo. Mong anh chị tư vấn giúp em.
Xin chân thành cám ơn BQT

Charles
07-02-2015, 16:52
Thật sự là em vẫn bị ám ảnh lắm. Mới đây em có làm lại xét nghiệm anti 66 ngày, kết quả âm tính. Nhưng người vẫn bị mệt mỏi, thỉnh thoảng còn bị đổ mồ hôi ban đêm nữa. Đi khám tổng quát thì chẳng bị bệnh gì khác nên em càng lo. Mong anh chị tư vấn giúp em.

Trường hợp bạn muốn XN ra DƯƠNG TÍNH cũng không được.

Nhưng người vẫn bị mệt mỏi, thỉnh thoảng còn bị đổ mồ hôi ban đêm nữa. Đi khám tổng quát thì chẳng bị bệnh gì => Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tuanmecsedec
07-02-2015, 18:54

Bạn hoàn toàn yên tâm 100 kết quả này.

songchungvoi_HIV
08-02-2015, 11:48
Dĩ nhiên ko có nguy cơ thì bắt buộc XN phải Âm Binh, ý lộn AT sau 66 ngày, chả lẻ ko có nguy cơ XN ra Dương Tiển hả trời:khi875437: