PDA

View Full Version : QHTD Đồng tính có BCS XN sau 17 ngày

Phat88
16-01-2015, 09:41
Chào cả nhà. Mình có qh tình dục đồng tính w trai bao nhưng có dùng bao cao su trong lúc quan hệ. 16 ngày sau mình có đi XN o hoà hảo hiv,giang mai,viêm gan b đều âm tính hết. Như vậy là an tâm chưa. Hay là đợi tới 6 tuần xn lại nữa. Cho mình hỏi mình muón xn sùi mào gà có đc ko. 3 tuần thì xn chính xác ko. Hiện tại thì mình chưa có triệu chứng j hết

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 09:45
Chào cả nhà. Mình có qh tình dục đồng tính w trai bao nhưng có dùng bao cao su trong lúc quan hệ. 16 ngày sau mình có đi XN o hoà hảo hiv,giang mai,viêm gan b đều âm tính hết. Như vậy là an tâm chưa. Hay là đợi tới 6 tuần xn lại nữa. Cho mình hỏi mình muón xn sùi mào gà có đc ko. 3 tuần thì xn chính xác ko. Hiện tại thì mình chưa có triệu chứng j hết
Bạn muốn biết thì bấm vào đây xem:
Chủ đề: Quan hệ đồng tính qua đường hậu môn có dùng BCS và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/24833-Quan-he-dong-tinh-qua-duong-hau-mon-co-dung-BCS-va-kich-duc-bang-mieng)

Charles
16-01-2015, 10:10

Bạn không có nguy cơ sẽ ÂT mọi thời điểm. Bạn được chia sẻ rồi, XN hay không là ở bạn.

Chủ đề: Quan hệ đồng tính qua đường hậu môn có dùng BCS và kích dục bằng miệng (http://diendanhiv.vn/threads/24833-Quan-he-dong-tinh-qua-duong-hau-mon-co-dung-BCS-va-kich-duc-bang-mieng)

Tuanmecsedec
16-01-2015, 10:26

Những gì bạn kể cho thấy tình dục an toàn không có nguy cơ,vì vậy bạn không cần xét nghiệm nữa.

Phat88
16-01-2015, 11:00
Còn bệnh sùi mào gà là phai đợi tới 90 ngày mới biết đc hả. Chứ ko xn máu ra đc hả a tuấn.

Charles
16-01-2015, 11:02
Còn bệnh sùi mào gà là phai đợi tới 90 ngày mới biết đc hả. Chứ ko xn máu ra đc hả a tuấn.

SMG ở nam không có XN, khi nào có u sùi mới lấy mẫu đó làm XN. Nếu 90 ngày không có biểu hiện thì yên tâm không bị SMG.

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 11:05
Tại sao link bài củ ko đọc những gì mọi người chia sẻ cho bạn mà bạn hỏi lại câu mà mọi người đã trả lời rồi

Phat88
20-01-2015, 06:12
Chào cả nhà. Tâm trạng mình rát lo lắng nên không đợi đc tới 4 tuần để xn giang mai va viem gan b. Hôm qua mới có 23 ngày mình đi xn tai diag centre international ở an bình q5. Kết quả giang mai viem gan b âm tính. Như vây mình yên tâm chưa.

Charles
20-01-2015, 06:35
Chào cả nhà. Tâm trạng mình rát lo lắng nên không đợi đc tới 4 tuần để xn giang mai va viem gan b. Hôm qua mới có 23 ngày mình đi xn tai diag centre international ở an bình q5. Kết quả giang mai viem gan b âm tính. Như vây mình yên tâm chưa.

XN Gan B và giang mai chính xác sau 1-3 tháng.

Phat88
20-01-2015, 06:53
Vậy là mình phải tiếp tục lo lắng tiếp đây. Mong cho 7 ngày qua thât nhanh để đủ 30 ngày mình đi xn lại 1 lần nữa. Cảm ơn mọi người

Tuanmecsedec
20-01-2015, 08:10

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Phat88
13-02-2015, 12:47
Các anh chị cho e hỏi cái này. Em có nguy cơ bị sùi mào gà không. Em vô tình ngồi ghế của người bị sùi mào gà. Sau đó e có dùng tay đụng vào dương vật của em và có dùng tay gãi đầu ( đầu em có bị trầy xướt chút). Em không bit tay em có dính dịch của người đó không. Em lo lắng quá. Mong anh chị tư vấn giúp em.

Phat88
13-02-2015, 14:22
Mong các anh chị tư vấn giúp em

Tuanmecsedec
13-02-2015, 14:53
Các anh chị cho e hỏi cái này. Em có nguy cơ bị sùi mào gà không. Em vô tình ngồi ghế của người bị sùi mào gà. Sau đó e có dùng tay đụng vào dương vật của em và có dùng tay gãi đầu ( đầu em có bị trầy xướt chút). Em không bit tay em có dính dịch của người đó không. Em lo lắng quá. Mong anh chị tư vấn giúp em.

Mong các anh chị tư vấn giúp em

Bạn yên tâm không sao đâu.

Phat88
13-02-2015, 15:22
Cho em hỏi thêm sùi mào gà có lây qua đường ăn uống không và có lây qua dịch nước bọt không. Sùi mào gà có tiết ra chất dịch không. Và khi da không tổn thương tiếp xúc với sùi mào gà có bị lây không.

Tuanmecsedec
13-02-2015, 15:29
Cho em hỏi thêm sùi mào gà có lây qua đường ăn uống không và có lây qua dịch nước bọt không. Sùi mào gà có tiết ra chất dịch không. Và khi da không tổn thương tiếp xúc với sùi mào gà có bị lây không.

Ngồi ăn uống chung không làm lây nhiễm sùi mào gà bạn.Khả năng lây nhiễm thường trong quan hệ tình dục không dùng biện pháp bảo vệ hoặc kích dục bằng miệng trực tiếp với nguồn bệnh.

Phat88
13-02-2015, 15:37
Em cảm ơn anh nhiều. Cho em hỏi thêm. Sùi mào gà chỉ lây khi có triệu chứng sùi bên ngoài. Còn trong thời gian ủ bệnh chưa có biểu hiện thì không có lây cho gia đình ( qua chăn mệm gối ,khăn, bồn cầu , ) đúng không anh.

Tuanmecsedec
13-02-2015, 15:39
Em cảm ơn anh nhiều. Cho em hỏi thêm. Sùi mào gà chỉ lây khi có triệu chứng sùi bên ngoài. Còn trong thời gian ủ bệnh chưa có biểu hiện thì không có lây cho gia đình ( qua chăn mệm gối ,khăn, bồn cầu , ) đúng không anh.

Sùi mào gà thường chỉ lây nhiễm khi tiếp xúc trực tiếp,vì vi rút lây trực tiếp ngoài da.

Phat88
13-02-2015, 15:43
Theo anh nói khi tiếp xúc trực tiếp mới lây. Còn trường hợp em ngồi ghế chung cũng là tiếp xúc trực tiếp rồi. Nhiều khi tay e đã dính dich của nguoi bệnh qua cái ghế rồi. Em lo lắng quá.

Tuanmecsedec
13-02-2015, 15:46
Theo anh nói khi tiếp xúc trực tiếp mới lây. Còn trường hợp em ngồi ghế chung cũng là tiếp xúc trực tiếp rồi. Nhiều khi tay e đã dính dich của nguoi bệnh qua cái ghế rồi. Em lo lắng quá.

Đề nghị bạn đọc lại.Ngồi ăn uống chung không làm lây nhiễm sùi mào gà bạn.Khả năng lây nhiễm thường trong quan hệ tình dục không dùng biện pháp bảo vệ hoặc kích dục bằng miệng trực tiếp với nguồn bệnh.

Phat88
13-02-2015, 15:51
Ok. Em cảm ơn anh. Nếu trong thời gian 90 ngày không biết có bênh không. Thì sống sinh hoạt như thế nào để không lây cho gia đình và người thân vây anh. Mong anh tư vấn lần này nũa thôi

Tuanmecsedec
13-02-2015, 15:58
Ok. Em cảm ơn anh. Nếu trong thời gian 90 ngày không biết có bênh không. Thì sống sinh hoạt như thế nào để không lây cho gia đình và người thân vây anh. Mong anh tư vấn lần này nũa thôi

Thì vẫn sinh hoạt bình thường,khi nào có biểu hiện bị thì mới phòng.

Phat88
13-02-2015, 16:01
Ok. Em cam on anh nhieu