PDA

View Full Version : XN = Elisa HIV 1/2 tuần thứ 6

Hoidapxn
16-01-2015, 11:22
Em có xét nghiệm HIV bằng phương pháp Elisa Murex HIV 1/2 ở tuần thứ 6, KQ âm tính cho em hỏi vậy KQ này mình có yên tâm chưa? Và có phải nó là Phương Pháp Anti combo trong 3PP ko ạ

Charles
16-01-2015, 11:27
Em có xét nghiệm HIV bằng phương pháp Elisa Murex HIV 1/2 ở tuần thứ 6, KQ âm tính cho em hỏi vậy KQ này mình có yên tâm chưa? Và có phải nó là Phương Pháp Anti combo trong 3PP ko ạ

Đây là phương pháp XN tìm kháng thể đơn lẻ chứ không phải Combo. Bạn có thể yên tâm với kết quả này, vì hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo ở tuần 12.

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 11:27
Nếu bạn có nguy cơ thật sự thì KQ AT sau 6 tuần là 1 KQ an toàn rất cao, chốt lại sau nguy cơ 12 tuần KQ 100% ko thây đổi.
Bấm vào đây xem:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)Phương pháp ELISA (http://diendanhiv.vn/threads/7476-Phuong-phap-ELISA)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Hoidapxn
16-01-2015, 11:58
Nếu bạn có nguy cơ thật sự thì KQ AT sau 6 tuần là 1 KQ an toàn rất cao, chốt lại sau nguy cơ 12 tuần KQ 100% ko thây đổi.
Bấm vào đây xem:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Phương pháp ELISA (http://diendanhiv.vn/threads/7476-Phuong-phap-ELISA)

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Cho em hỏi thểm kết quả ở 6 tuần AT sau 12 tuần trong diễn đàn mình có ai lật kèo chưa ạ, và kinh nghiệm của các anh có thông tinh Dương Tính ở tuần 12 chốt ko ạ

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:07
Cho em hỏi thểm kết quả ở 6 tuần AT sau 12 tuần trong diễn đàn mình có ai lật kèo chưa ạ, và kinh nghiệm của các anh có thông tinh Dương Tính ở tuần 12 chốt ko ạ
Nếu có ai lật thì BQT làm sao dám khẳng định với bạn KQ sau 12 tuần ko thay đổi???

Tuanmecsedec
16-01-2015, 16:05

Bạn có kết quả 6 tuần âm tính là một tín hiệu khả quan rất cao ở tuần 12.

Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần yên tâm được 100% (Dr. HHH, MD) (http://www.diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-yen-tam-duoc-100-Dr-HHH-MD)

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Hoidapxn
16-01-2015, 17:37
Bạn có kết quả 6 tuần âm tính là một tín hiệu khả quan rất cao ở tuần 12.

Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần yên tâm được 100% (Dr. HHH, MD) (http://www.diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-yen-tam-duoc-100-Dr-HHH-MD)

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
Em đã đọc 2 tài liệu của anh tuanmecsedec gởi cho em rồi
Và anh songchungvoi_HIV nói là đã an toàn và chốt theo khuyến cáo 12 tuần
cho em hỏi thêm cái tế nhị náy chút nha. E có bạn gái, và theo kết quả trên em có thể quan hệ bính thường.với bạn gái mình ko.

Tuanmecsedec
16-01-2015, 18:19
cho em hỏi thêm cái tế nhị náy chút nha. E có bạn gái, và theo kết quả trên em có thể quan hệ bính thường.với bạn gái mình ko.

Kết quả 6 tuần chưa phải là kết quả để khẳng định là an toàn 100% được,vì vậy bạn cần xét nghiệm lại sau 6 tuần.

Hoidapxn
16-01-2015, 18:22
Kết quả 6 tuần chưa phải là kết quả để khẳng định là an toàn 100% được,vì vậy bạn cần xét nghiệm lại sau 6 tuần.

Hix vậy là phải từ chối bạn gái rồi.

xuandieu8893
16-01-2015, 19:45
Giữ gìn cho bạn gái cũng tốt nhưng không nhất thiết phải từ chối bạn ạ, dùng 3 con sói cũng được không bạn gái nghi có người mới mất.

Charles
17-01-2015, 05:53

Nếu bạn có nguy cơ thì khi chưa có kết quả XN khẳng định bạn an toàn vẫn phải giữ cho người thân (muốn QHTD phải sử dụng BCS).

Hoidapxn
17-01-2015, 06:45
Nếu bạn có nguy cơ thì khi chưa có kết quả XN khẳng định bạn an toàn vẫn phải giữ cho người thân (muốn QHTD phải sử dụng BCS).
Nguy cơ của em la cuối tháng 11 đi cùng mấy sếp mấy ổng khích quá nên đi mát xa, vào đó gmd bú dương vậy của em. Gmd còn dùng tay để khích mạnh và em thấy rát, em sợ xây sát dương vật, em xuất tinh trong miệng của ả, gần đây thấy tuyên truyền HIV nên thấy xoắn rồi đi gặp bs ổng nói có nguy cơ cần xn để khẳng định, e đọc nhiều bài trên diễn đàn anh chị bảo os ko có nguy cơ, bây h phân vân quá

Tuanmecsedec
17-01-2015, 07:05
Nguy cơ của em la cuối tháng 11 đi cùng mấy sếp mấy ổng khích quá nên đi mát xa, vào đó gmd bú dương vậy của em. Gmd còn dùng tay để khích mạnh và em thấy rát, em sợ xây sát dương vật, em xuất tinh trong miệng của ả, gần đây thấy tuyên truyền HIV nên thấy xoắn rồi đi gặp bs ổng nói có nguy cơ cần xn để khẳng định, e đọc nhiều bài trên diễn đàn anh chị bảo os ko có nguy cơ, bây h phân vân quá

Nếu vậy thì bạn yên tâm kết quả đó,không cần thiết xét nghiệm nữa.

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 07:15
Ba ơi cái này ko có nguy cơ với HIV, XN giang mai và gan B dùm, HIV No Prblem

Charles
17-01-2015, 08:08

Nếu chỉ vậy bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần XN nữa. Tuy nhiên hành vi OS có nguy cơ với các bệnh STDs, bạn cần XN giang mai và gan B.

Hoidapxn
17-01-2015, 09:21
Nếu chỉ vậy bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần XN nữa. Tuy nhiên hành vi OS có nguy cơ với các bệnh STDs, bạn cần XN giang mai và gan B.
Hi hi tại og bs nói vậy e quan mang quá nếu thế thì em đc quan hệ bình thường với bạn gái phải ko a

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 09:30
Hi hi tại og bs nói vậy e quan mang quá nếu thế thì em đc quan hệ bình thường với bạn gái phải ko a
Bạn bấm vào đây xem thông tin mới nhất về OS songchung vừa cập nhật về diễn đàn:
Chủ đề: Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet/page2)

Hoidapxn
17-01-2015, 10:07
Bạn bấm vào đây xem thông tin mới nhất về OS songchung vừa cập nhật về diễn đàn:
Chủ đề: Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet/page2)

Em đọc rồi anh ạ nói tóm lại là ko có nguy cơ với HIV xòn SDTs thì cần theo dõi, nhưng em ko lo SDTs sợ H thôi cho hỏi em bình thươfng với bạn gái dc ko a

songchungvoi_HIV
17-01-2015, 10:16
Em đọc rồi anh ạ nói tóm lại là ko có nguy cơ với HIV xòn SDTs thì cần theo dõi, nhưng em ko lo SDTs sợ H thôi cho hỏi em bình thươfng với bạn gái dc ko a
Khi nào bạn XN giang Mai và Gan B xong, Mào gà an toàn thì bạn có quyền QHTD với bạn gái, Bạn nghĩ chỉ có HIV mới nguy hiểm còn STDS ko nguy hiểm là sai lầm trầm trọng

Tuanmecsedec
17-01-2015, 15:10

Bạn yên tâm với HIV không có nguy cơ đâu.

Hoidapxn
17-01-2015, 17:22
Khi nào bạn XN giang Mai và Gan B xong, Mào gà an toàn thì bạn có quyền QHTD với bạn gái, Bạn nghĩ chỉ có HIV mới nguy hiểm còn STDS ko nguy hiểm là sai lầm trầm trọng
Hu hu em sợ bạn gái nghi ngờ mình,, vì bạn gái cũng là dạng người có tính đa nghi nên nếu từ chối nhiều lần quá đâm ra sẽ thêm dấu ?bởi vậy em mới hởi nếu HIV thì có thể ko cần xn nữa ko, và em cũng ko lo về STDs vì em nghĩ nó chữa đc còn Hiv thì ko chữi đc và còn lây nữa

Charles
17-01-2015, 18:06
Hu hu em sợ bạn gái nghi ngờ mình,, vì bạn gái cũng là dạng người có tính đa nghi nên nếu từ chối nhiều lần quá đâm ra sẽ thêm dấu ?bởi vậy em mới hởi nếu HIV thì có thể ko cần xn nữa ko, và em cũng ko lo về STDs vì em nghĩ nó chữa đc còn Hiv thì ko chữi đc và còn lây nữa

Bệnh nào cũng nguy hiểm hết bạn, nếu không may bạn đang mang mầm bệnh SMG, giang mai, gan B... mà bạn làm lây cho bạn gái thì hậu quả rất nguy hiểm.

Nguy hại của bệnh sùi mào gà đối với nữ giới:
- Ảnh hưởng tới sức khỏe, tâm lý, chất lượng cuộc sống của người bệnh.
- Ảnh hưởng đến quan hệ tình dục cũng như hạnh phúc gia đình của chị em
- Khi các nhú sùi lở loét sẽ dẫn đến tình trạng chị em bị viêm nhiễm phụ khoa và mắc phải một số căn bệnh phụ khoa khác.
- Ngoài ra bệnh còn làm tăng nguy cơ lây nhiễm các bệnh xã hội khác như: Lậu, giang mai, thậm chí là HIV.
- Phụ nữ mang thai mà mắc sùi mào gà nếu không được phát hiện và điều trị kịp thời có thể gây sẩy thai, đẻ non, u nhú thanh quản ở trẻ sơ sinh.
- Sùi mào gà làm tăng nguy cơ ung thư cổ tử cung vì vi rút HPV là một loại vi rút gây ung thư cổ tử cung ở nữ giới nếu mắc phải típ HPV 16, 18 gây vô sinh ở nữ giới.

Hoidapxn
17-01-2015, 18:45
Bệnh nào cũng nguy hiểm hết bạn, nếu không may bạn đang mang mầm bệnh SMG, giang mai, gan B... mà bạn làm lây cho bạn gái thì hậu quả rất nguy hiểm.

Sùi màu gà, lậu, thì đến nay là 2 tháng rồi e ko thấy biểu hiện còn Viêm gan B thì e đang tim ngừa đc 2 mũi, riêng Giang Mai thì e ko biết thế nào, bỏ vậy thật tình em cũng rất là yêu bạn giá mình ko muốn cô ta buồn, em phải như thế nào mới giữ đc hạnh phúc mà xài BCS thì sẽ bị nghi ngờ nên em phải tìm cớ tránh né hự hự

Tùng đẹp trai
17-01-2015, 18:47
Sùi màu gà, lậu, thì đến nay là 2 tháng rồi e ko thấy biểu hiện còn Viêm gan B thì e đang tim ngừa đc 2 mũi, riêng Giang Mai thì e ko biết thế nào, bỏ vậy thật tình em cũng rất là yêu bạn giá mình ko muốn cô ta buồn, em phải như thế nào mới giữ đc hạnh phúc mà xài BCS thì sẽ bị nghi ngờ nên em phải tìm cớ tránh né hự hự

Giang mai có thể xét nghiệm sau nguy cơ bằng phương pháp THPA. Nếu xn THPA cho kết quả âm tính = Không bị Giang Mai :)

Charles
17-01-2015, 18:53

Làm như nào để giữ được tình cảm của bạn gái đó là chuyện của bạn, nhưng nếu bạn mang bệnh cho bạn gái thì bạn sẽ ân hận cả đời, và hạnh phúc cũng không còn nữa.

Hoidapxn
17-01-2015, 21:41
Làm như nào để giữ được tình cảm của bạn gái đó là chuyện của bạn, nhưng nếu bạn mang bệnh cho bạn gái thì bạn sẽ ân hận cả đời, và hạnh phúc cũng không còn nữa.
Vậy cho em hỏi thêm cái này nha, nếu e xét nghiệm giang mai mà kết quả tốt thì em có thể bình thường với bạn mình đúng ko a

Tuanmecsedec
17-01-2015, 21:54
Vậy cho em hỏi thêm cái này nha, nếu e xét nghiệm giang mai mà kết quả tốt thì em có thể bình thường với bạn mình đúng ko a

Nếu xét nghiệm âm tính thì còn lo gì nữa bạn.

Hoidapxn
18-01-2015, 11:23
Nếu xét nghiệm âm tính thì còn lo gì nữa bạn.
Dạ anh Tuấn giúp em lần cuối nha.
tất cả đã an toàn riêng về HIV hôm đó bs nói vẫn có nguy cơ tuy đã xn ở 6 tuần nhưng phải đợi ít nhất 12 tuần hay 3 tháng thậm chí theo khuyến cáo là 6 tháng mới khẳng định được, em cũng có trình bầy là kích dũc = miệng ổng vẩn là có nguy cơ. Ông bs nói thế.
Bây giờ ko biết phải làm sao?
em có nên tự do với bạn mình ko?
xin anh có kinh nghiệm chỉ bảo em

songchungvoi_HIV
18-01-2015, 11:27
tất cả đã an toàn riêng về HIV hôm đó bs nói vẫn có nguy cơ tuy đã xn ở 6 tuần nhưng phải đợi ít nhất 12 tuần hay 3 tháng thậm chí theo khuyến cáo là 6 tháng mới khẳng định được, em cũng có trình bầy là kích dũc = miệng ổng vẩn là có nguy cơ. Ông bs nói thế.
Nhưng tại Diễn đàn này thì ÓS ko có nguy cơ, tin hay ko tùy, ko tin thì tốt nhất miễn hỏi

Charles
18-01-2015, 11:27

Nếu vậy bạn đến nghe ông BS đó tư vấn nhé. Nếu bạn không đọc những gì mọi người tư vấn tôi sẽ đóng chủ đề lại.

Hoidapxn
18-01-2015, 11:33
Nếu vậy bạn đến nghe ông BS đó tư vấn nhé. Nếu bạn không đọc những gì mọi người tư vấn tôi sẽ đóng chủ đề lại.

Nhưng tại Diễn đàn này thì ÓS ko có nguy cơ, tin hay ko tùy, ko tin thì tốt nhất miễn hỏi
Hu hu em chỉ hỏi thật lòng mình thôi mà các anh có kinh nghiệm chuyên môn và tham vấn giúp đỡ em. Mấy anh đừng cáo rắc với em mà.
em ko biết mới hỏi cho kỹ nếu em ko tin thì đâu có lển đây hỏi

songchungvoi_HIV
18-01-2015, 11:36
Hu hu em chỉ hỏi thật lòng mình thôi mà các anh có kinh nghiệm chuyên môn và tham vấn giúp đỡ em. Mấy anh đừng cáo rắc với em mà.
em ko biết mới hỏi cho kỹ nếu em ko tin thì đâu có lển đây hỏi
Ủa nói như bạn vậy BQT tư vấn bừa àh:khi875437:

Hoidapxn
18-01-2015, 11:41
Ủa nói như bạn vậy BQT tư vấn bừa àh:khi875437:
Anh songcgungvoi_HIV đừng có trách em, cái quan trọng lúc này là sợ nhất ết mà theo tất cả những gì anh và BQT chia sẽ là gạt Ết ta khỏi đầu đúng ko ạ

songchungvoi_HIV
18-01-2015, 11:51
Anh songcgungvoi_HIV đừng có trách em, cái quan trọng lúc này là sợ nhất ết mà theo tất cả những gì anh và BQT chia sẽ là gạt Ết ta khỏi đầu đúng ko ạ
Bạn biết đọc chữ hay k???, Những gì cần BQT chia sẻ rùi tin hay ko tùy bạn