PDA

View Full Version : hõi về phương pháp eliza

thac mac
16-01-2015, 11:33
Hồi trước em tạo nhìu nick rồi em xin lỗi nhưng hãy cho em hỏi câu này e còn thắc mắc là bữa em đi xn tại ttytdp ở q11 trên đường lãnh binh thăng nghe nói là loại 3 pp vậy loại xn này có phải là chiến lược 3 giống ở pastuer ko vậy mấy anh .em cám ơn

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 11:34
Hồi trước em tạo nhìu nick rồi em xin lỗi nhưng hãy cho em hỏi câu này e còn thắc mắc là bữa em đi xn tại ttytdp ở q11 trên đường lãnh binh thăng nghe nói là loại 3 pp vậy loại xn này có phải là chiến lược 3 giống ở pastuer ko vậy mấy anh .em cám ơn
Bạn biết chủ đề này k???

Chủ đề: hỏi về vài xét nghiệm sau 12 tuần test nhanh âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/24872-hoi-ve-vai-xet-nghiem-sau-12-tuan-test-nhanh-am-tinh)
Chủ đề: XN HIV AT sau 12 tuần QHTD ko an toàn tại BV Da Liễu (http://diendanhiv.vn/threads/24416-XN-HIV-AT-sau-12-tua-n-QHTD-ko-an-toa-n-ta-i-BV-Da-Lie-u)
Chủ đề: xét nghiệm sau 4 tháng pp eliza (http://diendanhiv.vn/threads/24997-xet-nghiem-sau-4-thang-pp-eliza)

Charles
16-01-2015, 11:38

3PP với chiến lược 3 là một. Muồn tìm hiểu thì bấm vào đây:

Chủ đề: Phương pháp ELISA (http://diendanhiv.vn/threads/7476-Phuong-phap-ELISA)

thac mac
16-01-2015, 12:17
Dạ e bik đó là chủ đề của e nhưng e còn thắc mắc ko bik hỏi ai nên e mới hỏi anh đó vậy là 3pp ở ttytq cũng giống như pastuer chất lượng cũng vậy phải ko ạ

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:26
Dạ e bik đó là chủ đề của e nhưng e còn thắc mắc ko bik hỏi ai nên e mới hỏi anh đó vậy là 3pp ở ttytq cũng giống như pastuer chất lượng cũng vậy phải ko ạ
TTYTDP và Pastuer là nơi được phép sàn lọc HIV cho một mẫu máu DT.

thac mac
16-01-2015, 12:30
Oh vậy em an tâm rồi mà e thấy lạ là loại xn nghiệm elisa đắt tiền vậy sao em lại dc làm miễn phí cô xn nói 1 sinh phẩm vậy có giá 170k

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:32
Oh vậy em an tâm rồi mà e thấy lạ là loại xn nghiệm elisa đắt tiền vậy sao em lại dc làm miễn phí cô xn nói 1 sinh phẩm vậy có giá 170k
TTYTDP là nơi XN miễn phí tự nguyện dấu tên

thac mac
16-01-2015, 12:38
3pp với tét nhanh dêtermine có giống nhau ko vậy anh cái nào nhạy hơn anh sống sao e tìm số anh hoài mà ko thấy

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:44
3pp với tét nhanh dêtermine có giống nhau ko vậy anh cái nào nhạy hơn anh sống sao e tìm số anh hoài mà ko thấy
Thật ra khi bạn đến Pasteur hay TTYTDP XN thì việc đầu tiên BS làm XN là tầm soát HIV = 1 PP tìm kháng thể, khi nào mẫu máu bạn có phản ứng BS mới làm XN HIV = 3 PP Elize.
Việc giải thich 3 PP Eliza BQT đã gởi link rùi, bạn vui lòng đọc dùng

thac mac
16-01-2015, 12:52
Ak em hỉu rồi có nghĩa là em đi xn hôm bữa kiu là eliza nhưng máu e ko phản ứng với sinh phẫm thứ 1 nên bác sĩ kết luận âm tính lun dạ e hỉu rồi cám ơn anh mún rủ anh đi càfe nhưng ko bik số anh số mấy nữa

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 12:57
Ak em hỉu rồi có nghĩa là em đi xn hôm bữa kiu là eliza nhưng máu e ko phản ứng với sinh phẫm thứ 1 nên bác sĩ kết luận âm tính lun dạ e hỉu rồi cám ơn anh mún rủ anh đi càfe nhưng ko bik số anh số mấy nữa
Xia Xia Nỵ, songchung ở cách SG 30km

thac mac
16-01-2015, 13:37
Xia Xia Nỵ, songchung ở cách SG 30km

Oy xa quá vậy ở mình vậy buồn chết khi nào lên đây thì gọi em 01223778898 em dẫn đi nhậu coi như ăn mừng kq âm tính vậy

Tuanmecsedec
16-01-2015, 16:21

Họ làm gì không quan trọng,quan trọng là cho ra kết quả âm tính.

thac mac
16-01-2015, 18:14
Họ làm gì không quan trọng,quan trọng là cho ra kết quả âm tính.

Dạ em hỉu mà dù em đã tạo nhìu nick nhưng nick này e sẽ ko làm phiền các anh nữa nên xin các a đừng khóa nick này của em em sẽ để nick này thêm 4 tháng nữa nếu qua 4 tháng mà âm tính thì anh khóa hay làm gì cũng dc em cám ơn các anh nhìu trong time vừa qua

thac mac
16-01-2015, 22:45
Dạ em hỉu mà dù em đã tạo nhìu nick nhưng nick này e sẽ ko làm phiền các anh nữa nên xin các a đừng khóa nick này của em em sẽ để nick này thêm 4 tháng nữa nếu qua 4 tháng mà âm tính thì anh khóa hay làm gì cũng dc em cám ơn các anh nhìu trong time vừa qua

Cho e hỏi cái em đã làm xn miễn phí tét nhanh tìm kháng thể tại ttytdp âm tính em định mai vào hòa hảo làm cái combo tìm kháng nguyên vậy có phí tiền quá ko anh sống chung và có nên làm vậy ko anh

Charles
17-01-2015, 05:37
Cho e hỏi cái em đã làm xn miễn phí tét nhanh tìm kháng thể tại ttytdp âm tính em định mai vào hòa hảo làm cái combo tìm kháng nguyên vậy có phí tiền quá ko anh sống chung và có nên làm vậy ko anh

Bạn phải nói rõ đã XN ở thời điểm nào sau nguy cơ BQT mới chia sẻ cho bạn được.

thac mac
17-01-2015, 06:32
Bạnt phải nói rõ đã XN ở thời điểm nào sau nguy cơ BQT mới chia sẻ cho bạn được.

Dạ thưa anh mới hôm qua ak cách nguy cơ là đúng 4 tháng đó anh

Charles
17-01-2015, 06:33
Dạ thưa anh mới hôm qua ak cách nguy cơ là đúng 4 tháng đó anh

4 tháng bạn XN ÂT là an toàn tuyệt đối rồi, thời điểm này XN phương pháp nào cũng có giá trị nên không cần XN lại nữa.

Tuanmecsedec
17-01-2015, 06:57

Bạn từng tạo nhiều nick hỏi vấn đề này rồi và đã được trả lời là na toàn.Nếu bạn vẫn cố tình Spam câu hỏi cũ khi đã trả lời nhiều lần.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại,để không làm ảnh hưởng thành viên khác.

thac mac
17-01-2015, 06:59
4 tháng bạn XN ÂT là an toàn tuyệt đối rồi, thời điểm này XN phương pháp nào cũng có giá trị nên không cần XN lại nữa.

Dạ em hỉu rồi 6 tháng là dùng pep ung thư xạ trị bệnh hệ miễn dịch ghép nội tạng .... còn bình thường 3 tháng nay đã 4 tháng đã chốt 1 cách yên tâm dc chưa anh

Tuanmecsedec
17-01-2015, 07:07
Dạ em hỉu rồi 6 tháng là dùng pep ung thư xạ trị bệnh hệ miễn dịch ghép nội tạng .... còn bình thường 3 tháng nay đã 4 tháng đã chốt 1 cách yên tâm dc chưa anh

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa,vì đã được tư vấn xong.Để không làm ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên đọc lại những gì mọi người đã tư vấn cũng như tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.