PDA

View Full Version : Cần tư vấn: QHTD có BCS lo lắng

Badboy000
16-01-2015, 15:11
Các bác cho em hỏi. Hôm qua e có quan hệ với gmd. Có sử dụng bcs. Sau xuất tinh ra. Em rút dương vật ra. Nhưng vấn đề ở đây. Là gmd lại giữ bcs lại. Để e rút dương vật ra trước. Sau khi dương vật của em được rút ra bcs vẫn nằm trong âm đạo. Gmd xoay đầu bcs lại rồi vào nhà vệ sinh. Em có đi theo mà bắt gmd đưa em kiểm tra bcs. Gmd có đưa e xem nhưng em không nhìn thấy toàn bộ bao. Tại vì gmd bóp đầu bcs chỉ đưa em xem đầu bao chứa tinh trong đó.
Các bác tư vấn cho em. Em có nguy cơ ko? Có cần đi phơi nhiễm không? Mong các bác giúp đỡ.

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 15:19
Các bác cho em hỏi. Hôm qua e có quan hệ với gmd. Có sử dụng bcs. Sau xuất tinh ra. Em rút dương vật ra. Nhưng vấn đề ở đây. Là gmd lại giữ bcs lại. Để e rút dương vật ra trước. Sau khi dương vật của em được rút ra bcs vẫn nằm trong âm đạo. Gmd xoay đầu bcs lại rồi vào nhà vệ sinh. Em có đi theo mà bắt gmd đưa em kiểm tra bcs. Gmd có đưa e xem nhưng em không nhìn thấy toàn bộ bao. Tại vì gmd bóp đầu bcs chỉ đưa em xem đầu bao chứa tinh trong đó.
Các bác tư vấn cho em. Em có nguy cơ ko? Có cần đi phơi nhiễm không? Mong các bác giúp đỡ.
Tại vì gmd bóp đầu bcs chỉ đưa em xem đầu bao chứa tinh trong đó => Như vậy chứng tỏa BCS ko rách, nếu BCS rách thì làm sao còn tinh trùng trong đầu BCS. Nếu BCS rách thì GMD sẽ phát hiện ra ngay, bởi thành AD rất nhạy khi có vật lạ đi vào, vì khi đó nếu BCS rách GMD là người có nguy cơ, ngoài HIV còn có STDs nếu người Nam nhiễm mầm bệnh, chính vì thế GMD rất sành sỏi trong vấn đề này, và còn phải đề phòng cái bầu ngoài ý muốn => No Problem.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: GMD phát hiện rách BCS rút ra thay BCS khác sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15390-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-thay-BCS-khac-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: các A/C giúp e với: QHTD rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/14448-cac-A-C-giup-e-voi-QHTD-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: Quan hệ tình dục với gái mại dâm bị rách bao cao su, em đang rất hoang mang lo lắng:( (http://diendanhiv.vn/threads/14325-Quan-he-tinh-duc-voi-gai-mai-dam-bi-rach-bao-cao-su-em-dang-rat-hoang-mang-lo-lang)

Chủ đề: QHTD phát hiện rách BCS thay BCS mới có nguy cơ k?? (http://diendanhiv.vn/threads/12282-QHTD-phat-hien-rach-BCS-thay-BCS-moi-co-nguy-co-k)

Chủ đề: giup e voi quan hệ gái mại dâm bị rách bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/14256-giup-e-voi-quan-he-ga-i-ma-i-dam-bi-ra-ch-bao-cao-su)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: GMD phát hiện BCS rách rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/13780-GMD-phat-hien-BCS-rach-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Badboy000
16-01-2015, 15:25
Trước tiên xin cảm ơn anh. Vậy em rút dv ra. Bcs vẫn nằm trong ad. Đầu bao vẫn còn tinh. Nghĩa là em đã qhtd an toàn phải không anh. Em có cần đi xn không ? Nhưng e vẫn ko hiểu. Tại sao gmd ko giữ đầu bao để e rút cả dv lẫn bcs ra. Mà lại để e rút dv ra trước.

songchungvoi_HIV
16-01-2015, 15:27
Trước tiên xin cảm ơn anh. Vậy em rút dv ra. Bcs vẫn nằm trong ad. Đầu bao vẫn còn tinh. Nghĩa là em đã qhtd an toàn phải không anh. Em có cần đi xn không ? Nhưng e vẫn ko hiểu. Tại sao gmd ko giữ đầu bao để e rút cả dv lẫn bcs ra. Mà lại để e rút dv ra trước.
Khi nào bạn đọc chia sẻ thấy BQT ghi câu: Bạn có nguy cơ thì lúc đó hỏi tiếp, bạn đọc xem có hay ko câu này????:khi875437:

Tuanmecsedec
16-01-2015, 16:02

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Charles
17-01-2015, 05:22

Theo như bạn kể là tình dục an toàn. Bạn không có nguy cơ nên không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Badboy000
13-04-2015, 18:09
Chào các anh. Em xin lấy cái topic cũ của em. Hôm nay e muốn hỏi. Từ lúc lập topic này đến nay là 3 tháng. Hiện nay gần đây em bị tróc da ở các đầu ngón tay. Ngoài ra, đầu dương vật, vị trí bao quy đầu của em. Có xuất hiện các mụn trắng nhỏ. Các anh cho em hỏi. Đó là dấu hiệu bệnh bình thường hay hiv. Dạo này em lo lắng quá. Cảm ơn các anh.

Tuanmecsedec
13-04-2015, 18:56
Chào các anh. Em xin lấy cái topic cũ của em. Hôm nay e muốn hỏi. Từ lúc lập topic này đến nay là 3 tháng. Hiện nay gần đây em bị tróc da ở các đầu ngón tay. Ngoài ra, đầu dương vật, vị trí bao quy đầu của em. Có xuất hiện các mụn trắng nhỏ. Các anh cho em hỏi. Đó là dấu hiệu bệnh bình thường hay hiv. Dạo này em lo lắng quá. Cảm ơn các anh.

- Da ở bàn tay còn mỏng hơn da ở mặt nên rất dễ bị bong tróc do mất nước khiến da bị khô và dễ bong ra.

Bong da ở bàn tay thường gặp vào mùa khô do độ ẩm không khí giảm khiến cho những người có cơ địa dị ứng dễ bị bong tróc da.

Bong tróc da tay thường được phân làm 2 loại là:

1. Do viêm da cơ địa: thường gặp ở những người có cơ địa dị ứng.

2. Do viêm do tiếp xúc: da bị bong tróc do phản ứng với các tác nhân như nước tẩy rửa, hóa chất, găng cao su, kim loại nặng...

Mặt khác các yếu tố khác khiến da dễ bị bong tróc như: rối loạn thần kinh thực vật, đổ mồ hôi tay nhiều, dinh dưỡng kém, ăn uống thiếu các vitamin như: vitamin A, vitamin nhóm B, PP.

Còn vấn đề đầu dương vật nói những hạt li ti nhìn tưởng đó là mụn,không phải bạn.

Bình thường ở đầu dương vật có thể xuất hiện những hạt nhỏ li ti, đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu. Những hạt này không có nhân, không gây ngứa hay đau, không chảy mủ, không chảy nước, không tiến triển. Nó được gọi là gai sinh dục hay là chuỗi ngọc dương vật. Tình trạng này không gây nguy hiểm và có thể giảm dần theo tuổi tác.

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Badboy000
18-04-2015, 17:45
Em cảm ơn anh. Nhưng đến hôm nay. Mấy cái mụn trắng đó nó vỡ hết ra rồi a. :(

Badboy000
18-04-2015, 19:48
Các a tư vấn giúp e với. E lo quá

Charles
18-04-2015, 19:50

Bạn nên đến BV Da liễu khám.

Badboy000
18-04-2015, 19:52
Bạn nên đến BV Da liễu khám.
Đó có phải biểu hiện hiv ko anh. Hay đó là bệnh da liễu

Charles
18-04-2015, 20:02

Bạn có nguy cơ đâu mà biểu hiện của HIV. Và HIV cũng không có biểu hiện gì trong thời kỳ cửa sổ. Bạn lo lắng thì đi khám Da liễu chứ đừng nghĩ đến HIV nữa.

Tuanmecsedec
18-04-2015, 20:15

Hoàn toàn không phải dấu hiệu HIV bạn.

chanlamroi
18-04-2015, 20:39
càng soi mói stress thì càng nhiều tc, tốt nhât nên chơi găme thể thao quên h đi

Badboy000
18-04-2015, 21:06
Cảm ơn các anh rất nhiều. Em cũng muốn quên đi lắm. Nhưng cứ 1 mình là lại nghĩ tới. Mấy cái mụn thì nó vỡ xẹp hết rồi. Ko đau nhức gì cả. Vẫn bt các anh. Em tính đi xét nghiệm. Dù cho kết quả thế nào.

Tuanmecsedec
19-04-2015, 15:06
Cảm ơn các anh rất nhiều. Em cũng muốn quên đi lắm. Nhưng cứ 1 mình là lại nghĩ tới. Mấy cái mụn thì nó vỡ xẹp hết rồi. Ko đau nhức gì cả. Vẫn bt các anh. Em tính đi xét nghiệm. Dù cho kết quả thế nào.

Bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.