PDA

View Full Version : quan hệ bằng đường miệng xuất tinh trong miệng có gây lây nhiễm HIV không

nhokeros94
16-01-2015, 20:28
hôm qua e có qh vs bạn đồng tính, em đã đọc trên 4rum là qh miệng không có nguy cơ, nhưng do bạn ấy xuất tinh trong miệng em không kịp rút ra, sau đó e nhả liền và xúc miệng bằng licterine, liệu như vậy e có bị nguy cơ không ạ. Em rất là lo laeng và mong Bqt trả loi sớm. E cảm ơn.Hixhix

Tuanmecsedec
16-01-2015, 20:39
hôm qua e có qh vs bạn đồng tính, em đã đọc trên 4rum là qh miệng không có nguy cơ, nhưng do bạn ấy xuất tinh trong miệng em không kịp rút ra, sau đó e nhả liền và xúc miệng bằng licterine, liệu như vậy e có bị nguy cơ không ạ. Em rất là lo laeng và mong Bqt trả loi sớm. E cảm ơn.Hixhix

Với HIV thì bạn yên tâm.Nhưng các bệnh tình khác có thể lây nhiễm đường này.

nhokeros94
16-01-2015, 20:42
nếu miệng có trầy vậy có lây không anh, e thật sự hoang mang. E đã kiểm tra dv bạn ấy k có vết loét j hết, bìh thuog

Tuanmecsedec
16-01-2015, 20:52
nếu miệng có trầy vậy có lây không anh, e thật sự hoang mang. E đã kiểm tra dv bạn ấy k có vết loét j hết, bìh thuog

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...Chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV.

nhokeros94
16-01-2015, 21:03
ít vậy là vẫn có nguy cơ hả anh Tuân. hixhix

Tuanmecsedec
16-01-2015, 21:06
ít vậy là vẫn có nguy cơ hả anh Tuân. hixhix

Bạn đọc lại những gì đã tư vấn cho bạn.

nhokeros94
16-01-2015, 21:12
vậy là dù tinh trùng có dính vào miệng cũng k có lây hả anh. A cho e câu tl chắc chắn nha a. E đặt niềm tin cả vào anh đó. E lo lắm. Huhu

Tuanmecsedec
16-01-2015, 21:19
vậy là dù tinh trùng có dính vào miệng cũng k có lây hả anh. A cho e câu tl chắc chắn nha a. E đặt niềm tin cả vào anh đó. E lo lắm. Huhu

Nếu cảm thấy không tin thì đừng hỏi.Ở đây không có tư vấn bừa,bạn đừng có kiểu nói như thế này : A cho e câu tl chắc chắn nha a.

Charles
17-01-2015, 05:29

Quan hệ tình dục đường miệng không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác.

nhokeros94
28-06-2015, 10:34
Vì sao nếu nhiễm Hiv không đụoc tiêm ngưa thủy đậu ạ. Em tiêm ngưa thuy đậu sau 1 tuần bỗng cảm thấy mệt moi, đau đầu, chảy máu chân răng. Trước day e có qh vs nhiu ngươi, nhưng chỉ Os và sử dụng bcs khi qhe. Em chưa xn vì e không dám đi. E luôn sợ mình đã bị hiv rôi. Mong ace tư vấn giúp em. Đã 1 tuần nay e mệt moi trong người quá

Charles
28-06-2015, 10:38
Vì sao nếu nhiễm Hiv không đụoc tiêm ngưa thủy đậu ạ. Em tiêm ngưa thuy đậu sau 1 tuần bỗng cảm thấy mệt moi, đau đầu, chảy máu chân răng. Trước day e có qh vs nhiu ngươi, nhưng chỉ Os và sử dụng bcs khi qhe. Em chưa xn vì e không dám đi. E luôn sợ mình đã bị hiv rôi. Mong ace tư vấn giúp em. Đã 1 tuần nay e mệt moi trong người quá

Về HIV bạn đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi.