PDA

View Full Version : thac mac ve virut HIV bao nhiêu giọt máu mới lây nhiễm

doilabekho
17-01-2015, 19:14
Giúp em một chút được ko, kiến thức em nông cạn quá....Em đọc trên diễn đàn thì virut HIV nó muốn lây thì phải có một lượng máu nhiều mới có thể lây.....?Vậy cho em hỏi khi một vết thương hở, thì lượng máu nhiều có thể làm lây là khoảng bao nhiêu ml,em xin cảm ơn...E cảm ơn

Charles
17-01-2015, 19:19
Giúp em một chút được ko, kiến thức em nông cạn quá....Em đọc trên diễn đàn thì virut HIV nó muốn lây thì phải có một lượng máu nhiều mới có thể lây.....?Vậy cho em hỏi khi một vết thương hở, thì lượng máu nhiều có thể làm lây là khoảng bao nhiêu ml,em xin cảm ơn...E cảm ơn

Bạn muốn hỏi về vấn đề gì thì trình bày chi tiết trường hợp đã xảy ra với bạn, còn nếu muốn tìm hiểu kiến thức thì tại diễn đàn sẵn có rất nhiều, bạn có thể tự trang bị cho bản thân.

Tuanmecsedec
17-01-2015, 19:21

Việc lây nhiễm từ (giọt máu) là nồng đồ vi rút trong giọt máu là bao nhiêu chứ không phải bao nhiêu giọt máu mới đủ lây nhiễm.Vì vậy,nên những người sử dụng ma túy chỉ cần sử dụng bơm kim tiêm chung thì chỉ cần ít máu trong nòng rõng thì đã có khả năng lây truyền.Nên người ta khuyến cáo không nên dùng bơm kim tiêm chung.