PDA

View Full Version : Uống thuốc bị trễ 15ph

nova
18-01-2015, 04:02
Các anh ơi cho em hỏi hôm qua em bị say rượu và uống thuốc trễ mất 15ph sau khoảng 10ph thì em bị nôn ra vậy em muốn hỏi em có bị sao không ạ. Đây là lần đâù em thế này và kể từ hôm nay em sẽ uống theo giờ cũ hay giờ bị trễ hôm qua ạ . Các anh giúp em với.

Charles
18-01-2015, 06:46
Các anh ơi cho em hỏi hôm qua em bị say rượu và uống thuốc trễ mất 15ph sau khoảng 10ph thì em bị nôn ra vậy em muốn hỏi em có bị sao không ạ. Đây là lần đâù em thế này và kể từ hôm nay em sẽ uống theo giờ cũ hay giờ bị trễ hôm qua ạ . Các anh giúp em với.

Bạn uống thuốc sau khoảng 10ph bị nôn ra ngay nhẽ ra bạn phải uống bù thuốc. Nhưng bạn không uống bù rồi thì thôi, coi như bỏ một bữa, nếu trong cả một phác đồ điều trị bạn không bỏ thuốc, không uống trễ giờ nữa thì cũng không sao cả. Hãy cố gắng uống đúng và đủ nhé.

Tuanmecsedec
18-01-2015, 08:42

Trong thời gian điều trị thuốc phơi nhiễm,bạn không được uống sai từ 1>2 giờ quá 3 lần trong điều trị.Bạn sau khi uống thuốc 10 phút bị nôn ra thì nên uống bù,trừ khi nào trên 40>45 phút bị nôn ra thì không sao.

songchungvoi_HIV
18-01-2015, 08:44
uống thuốc trễ mất 15ph sau khoảng 10ph thì em bị nôn ra => nếu vậy phải uống bù, Khi nào sau 45p nôn mới ko bù, uống xong sau 10 đến 30p nôn phải uống bù thuốc