PDA

View Full Version : Cắt móng ngoài tiệm nguy cơ hiv?

Heosua080291
18-01-2015, 22:22
Anh Tuấn ơi mong anh se giải đáp dùm em ! Cách đây 3 tháng em co đi làm móng ngoài tiệm do kềm của em bị rớt nên chị thợ dùng kềm của chị làm cho em , lúc cắt da cho em thì không bị phạm nhung lúc gắn móng giả cho e do keo gắn móng dính vào ngón tay em nên bị tét và chảy máu mấy ngón , sau đó chị ấy lấy cây giũa sắt quấn ít bông gòn sau đó nhúng axiton lau qua vết thương cho em như vậy em có bị hiv không hay là do em đang mang thai nên các triệu chứng chậm phát tán , vì từ lúc làm móng đến giờ em không có biểu hiện gì nhung chồng em dạo gần đây lại bị tiêu chảy , mệt mỏi , hôm nay còn bị sốt và sưng amidam nữa liệu có phải em đã lây cho chồng em không , mấy tháng nay e bi stress dến ngủ không được mong anh giúp em ! Cám ơn anh rất nhiều

Tuanmecsedec
18-01-2015, 22:31
Anh Tuấn ơi mong anh se giải đáp dùm em ! Cách đây 3 tháng em co đi làm móng ngoài tiệm do kềm của em bị rớt nên chị thợ dùng kềm của chị làm cho em , lúc cắt da cho em thì không bị phạm nhung lúc gắn móng giả cho e do keo gắn móng dính vào ngón tay em nên bị tét và chảy máu mấy ngón , sau đó chị ấy lấy cây giũa sắt quấn ít bông gòn sau đó nhúng axiton lau qua vết thương cho em như vậy em có bị hiv không hay là do em đang mang thai nên các triệu chứng chậm phát tán , vì từ lúc làm móng đến giờ em không có biểu hiện gì nhung chồng em dạo gần đây lại bị tiêu chảy , mệt mỏi , hôm nay còn bị sốt và sưng amidam nữa liệu có phải em đã lây cho chồng em không , mấy tháng nay e bi stress dến ngủ không được mong anh giúp em ! Cám ơn anh rất nhiều

Bạn yên tâm,HIV rất yếu khi ra môi trường ngoài,nên việc cắt móng tay bạn yên tâm không sao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này được tư vấn :

Chủ đề:Dùng chung kiềm cắt móng tay chân có bị H không? (http://diendanhiv.vn/threads/3839-Dung-chung-kiem-cat-mong-tay-chan-co-bi-H-khong)
Chủ đề:e có đi làm móng ở 1 tiệm làm tóc và sử dụng kềm của tiệm nguy cơ hiv?. (http://diendanhiv.vn/threads/6483-e-co-di-lam-mong-o-1-tiem-lam-toc-va-su-dung-kem-cua-tiem-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Kềm cắt móng làm xước chảy máu có nguy cơ với H?? (http://diendanhiv.vn/threads/19539-Kem-cat-mong-lam-xuoc-chay-mau-co-nguy-co-voi-H)
Chủ đề: đi làm móng bị cắt chảy máu có bị HIV không? (http://diendanhiv.vn/threads/6698-di-lam-mong-bi-cat-chay-mau-co-bi-HIV-khong)

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Charles
18-01-2015, 22:31

Bạn yên tâm những bạn kể không có nguy cơ, Hiv không tồn tại được trên kềm cắt móng cũng như rũa móng tay. Để lây nhiễm máu nhiễm virus fải được ĐƯA THẲNG vào máu người lành.

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 15:42
Những gì bạn kề ko có nguy cơ, Hiện tại ở VN chưa có ca nào được ghi nhận nhiễm từ hành vi này, 10000000000000000000000% ko lây nhiễm. Bấm vào đây xem:
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Ám ảnh nhiễm HIV sau khi cắt móng ở tiệm (http://diendanhiv.vn/threads/8899-Am-anh-nhiem-HIV-sau-khi-cat-mong-o-tiem)

Heosua080291
20-01-2015, 16:49
Em cám ơn anh giải đáp dùm em ! Nhưng anh ơi nếu nhu a nói thi sao chồng của em cả tuần nay cứ hay bị sốt về chiều , mấy bữa nay còn nặng hơn là bị tiêu chảy , sốt sưng amidam , mệt mỏi va còn ho khan nữa ! E that sự rat lo ! Mà chồng em thì không có làm gì bậy bạ bên ngoài , hồi tối này em còn thấy anh đổ mồ hôi nữa ! Đo có fai triệu chứng không anh vì chồng em ít khi bệnh lắm tự nhiên lại vậy nên em lo quá. Còn vài ngày nữa là em sinh em bé rồi , lỡ mà đến lúc đó xét nghiệm mà bị chắc em chết mất huhuhu !

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 16:52
Em cám ơn anh giải đáp dùm em ! Nhưng anh ơi nếu nhu a nói thi sao chồng của em cả tuần nay cứ hay bị sốt về chiều , mấy bữa nay còn nặng hơn là bị tiêu chảy , sốt sưng amidam , mệt mỏi va còn ho khan nữa ! E that sự rat lo ! Mà chồng em thì không có làm gì bậy bạ bên ngoài , hồi tối này em còn thấy anh đổ mồ hôi nữa ! Đo có fai triệu chứng không anh vì chồng em ít khi bệnh lắm tự nhiên lại vậy nên em lo quá. Còn vài ngày nữa là em sinh em bé rồi , lỡ mà đến lúc đó xét nghiệm mà bị chắc em chết mất huhuhu !
Viêm Amidan đi khám tai mũi họng