PDA

View Full Version : Xét nghiệm giang mai viem gan b bao lâu mói chính xác.

Thuy99
19-01-2015, 13:59
Chào BQT. Mọi người cho e hỏi. E co quan hệ w bạn trai mới quen đc 4 tuần và có dùng BCS trong lúc quan hệ kể cả bằng miệng và hậu môn ( bạn trai đã từng làm trai bao ) như vậy có an toàn ko BQT. 4 tuần thì e có thể XN giang mai w viêm gan b đc ko và kết quả có chính xác ko.

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 14:01
Chào BQT. Mọi người cho e hỏi. E co quan hệ w bạn trai mới quen đc 4 tuần và có dùng BCS trong lúc quan hệ kể cả bằng miệng và hậu môn ( bạn trai đã từng làm trai bao ) như vậy có an toàn ko BQT. 4 tuần thì e có thể XN giang mai w viêm gan b đc ko và kết quả có chính xác ko.
Sau 4 đến 12 tuần bạn có thể XN gan B và giang mai tại BV Hòa Hảo và Pastuer

Thuy99
19-01-2015, 14:03
Hiện tại đã đc 4 tuần rồi. Vậy e có thể xn đc chưa và có chính xác ko.

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 14:05
Hiện tại đã đc 4 tuần rồi. Vậy e có thể xn đc chưa và có chính xác ko.
Trả lời ở trên cho bạn rùi đó

Thuy99
19-01-2015, 14:07
Ý của mình là xn 4 tuần có chính xác ko. Hay là phải đợi tới 12 tuần xn mới chính xác.

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 14:09
Ý của mình là xn 4 tuần có chính xác ko. Hay là phải đợi tới 12 tuần xn mới chính xác.
Trời đã trả lời như vậy rùi còn hỏi lại là sao trời, sau 4 đến 12 tuần bạn có quyền XN tại thời điểm này tại 2 nơi duy nhất tại TpHCM là Pastuer và Hòa Hảo

Thuy99
19-01-2015, 14:15
Cảm ơn bạn nhiều. Tại mình lo lắng quá mong bạn thông cảm. Cho mình hỏi mình qh có dùng BCS thì khả năng mình nhiễm hiv giang mai viem gan b có thể xảy ra ko.

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 14:20
Cảm ơn bạn nhiều. Tại mình lo lắng quá mong bạn thông cảm. Cho mình hỏi mình qh có dùng BCS thì khả năng mình nhiễm hiv giang mai viem gan b có thể xảy ra ko.
QHTD có BCS là an toàn với tất cả HIV lẫn STDs, bạn có hành vi OS (Kích dục = miệng) => Nguy cơ STDs là có khả năng cao nếu bạn tình bạn nhiễm STDs: Lậu, Giang Mai, Gan b và Mồng gà

Charles
19-01-2015, 14:20

QHTD có sử dụng BCS là phòng ngừa được HIV và các bệnh lây qua đường tình dục khác, chỉ khi bao có sự cố tuột hoặc rách trong khi quan hệ mới có thể có nguy cơ.

Charles
19-01-2015, 14:23

Cả khi QHTD, quan hệ đường miệng và quan hệ hậu môn bạn đều sử dụng BCS thì an toàn tuyệt đối, không có nguy cơ với bệnh nào hết.

Nguyen Ha
19-01-2015, 14:23

Quan hệ có dùng BCS là tình dục an toàn.

Thuy99
19-01-2015, 14:39
Cảm ơn mọi người nhieu. Cho mình hỏi câu cuối xn lậu giang mai viêm gan b o tuần 4 tới tuần 12 đều cho kết quả như nhau đúng ko. Còn bênh sùi mào gà ko xn bằng máu đc đúng ko và phải đợi tới tuần 12 nếu ko có triệu chứng j hết là mình ko nhiễm phải không.

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 14:42
Cảm ơn mọi người nhieu. Cho mình hỏi câu cuối xn lậu giang mai viêm gan b o tuần 4 tới tuần 12 đều cho kết quả như nhau đúng ko. Còn bênh sùi mào gà ko xn bằng máu đc đúng ko và phải đợi tới tuần 12 nếu ko có triệu chứng j hết là mình ko nhiễm phải không.
Bạn chỉ biết cấm đầu hỏi là sao??? Songchung trả lời rất rõ rùi

Tuanmecsedec
20-01-2015, 07:20
Chào BQT. Mọi người cho e hỏi. E co quan hệ w bạn trai mới quen đc 4 tuần và có dùng BCS trong lúc quan hệ kể cả bằng miệng và hậu môn( bạn trai đã từng làm trai bao ) như vậy có an toàn ko BQT. 4 tuần thì e có thể XN giang mai w viêm gan b đc ko và kết quả có chính xác ko.

Cái nào bạn cũng dùng bao cao su hết thì lo lắng bệnh nào nữa bạn.

Tuanmecsedec
20-01-2015, 07:21

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Mấy hôm trướcTuanmecsedec có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.
Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.