PDA

View Full Version : nước bọt có lẫn máu của người nhiếm H và ung thư hạch

myhanh
19-01-2015, 16:47
Dạ em xin chào các anh chị,em có vấn đề cần hỏi mong anh chị tư vấn cho e ạ:
Chiều qua e có đi tập gym,ở phòng tập đó e có tập cùng và quen với 1 chị,chiều qua em có nằm để đẩy tạ còn chị ấy có đứng và đỡ cho em đẩy nhưng mà lúc đỡ chị ấy có nói chuyện và vô í làm rơi nước bọt vào mắt em,vậy anh chị cho e hỏi nước bọt đó có chứa máu H rơi vào mắt em thì e có nguy cơ lây nhiễm H và viêm gan B không ạ (e có hỏi thì được biết chị ấy đang bị nhiệt miệng và có đang chảy máu)
còn một điều ngoại lệ nữa là chị ấy đang bị ung thư hạch giai đoạn đầu đang điều chị vậy giọt nước bọt đó rơi vào mắt em thì e có bị lây nhiễm ung thư không ạ
vì kiến thức em còn ít và không biết nhiều về các bệnh trên nên em mong các anh chị tư vấn giùm e,e cám ơn nhiều ạ !

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 16:52
Chiều qua e có đi tập gym,ở phòng tập đó e có tập cùng và quen với 1 chị,chiều qua em có nằm để đẩy tạ còn chị ấy có đứng và đỡ cho em đẩy nhưng mà lúc đỡ chị ấy có nói chuyện và vô í làm rơi nước bọt vào mắt em,vậy anh chị cho e hỏi nước bọt đó có chứa máu H rơi vào mắt em thì e có nguy cơ lây nhiễm H và viêm gan B không ạ (e có hỏi thì được biết chị ấy đang bị nhiệt miệng và có đang chảy máu)
còn một điều ngoại lệ nữa là chị ấy đang bị ung thư hạch giai đoạn đầu đang điều chị vậy giọt nước bọt đó rơi vào mắt em thì e có bị lây nhiễm ung thư không ạ
vì kiến thức em còn ít và không biết nhiều về các bệnh trên nên em mong các anh chị tư vấn giùm e,e cám ơn nhiều ạ !
Nước bạo ko có chứa HIV, Mồ hôi cũng ko có HIV, Câu hỏi bạn rơi vào câu hỏi thiếu kiến thức, kỳ thị và phân biệt đối xử.
Vui lòng đọc tài liệu tại đây:
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

myhanh
19-01-2015, 17:01
dạ em đang đọc rồi anh ạ...em không có í kỳ thì gì đâu ạ,,,vậy em có nguy cơ lây nhiêm viem gan b và bênh ung thư hạch kia không ạ

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 17:12
dạ em đang đọc rồi anh ạ...em không có í kỳ thì gì đâu ạ,,,vậy em có nguy cơ lây nhiêm viem gan b và bênh ung thư hạch kia không ạ
Bạn đọc xem chỗ nào nói bạn có nguy cơ hay k?? Ưng thư ko lây nhiễm qua bất kỳ con đường tiếp xúc thông thường nào hết

myhanh
19-01-2015, 17:16
Dạ e cám ơn anh,vậy viêm gan b thì sao hả anh?? E có nguy cơ với viêm gan b không ạ.e có đọc thì nước bọt không có,nhưng nước bọt cộng với cả máu nữa mà anh

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 17:17
Dạ e cám ơn anh,vậy viêm gan b thì sao hả anh?? E có nguy cơ với viêm gan b không ạ.e có đọc thì nước bọt không có,nhưng nước bọt cộng với cả máu nữa mà anh
Ô haizz bạn ko biết đọc chữ àh

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 17:19
Khi nào chính mắt bạn nhìn thấy mồm cô ta như hình này và máu từ miệng cô ta chảy ra rớt thẳng vào mắt bạn thì lên đây hỏi, BQT sẳn lòng trả lời
http://diendanhiv.vn/attachment.php?attachmentid=88&stc=1&d=1421645650

myhanh
19-01-2015, 20:16
dạ nghĩa là em không có nguy cơ gì đối với H,viêm gan B,và cả ung thue hạch hả anh....

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 20:18
dạ nghĩa là em không có nguy cơ gì đối với H,viêm gan B,và cả ung thue hạch hả anh....
Bạn biết đọc chữ hay k??

Nguyen Ha
19-01-2015, 20:19

Không có nguy cơ

myhanh
19-01-2015, 21:02
dạ các anh chị ơi không biết ung thư hạch thì lây sang nguời khác qua các đường nào hả các anh chị...kể cả giọt nước bọt có nhiễm tí máu (do bị loét miệng) có dây vào mắt cũng không có nguy cơ lây nhiếm bênh ung thư hạch phải không ạ

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 21:07
dạ các anh chị ơi không biết ung thư hạch thì lây sang nguời khác qua các đường nào hả các anh chị...kể cả giọt nước bọt có nhiễm tí máu (do bị loét miệng) có dây vào mắt cũng không có nguy cơ lây nhiếm bênh ung thư hạch phải không ạ
Ko lây qua đường nào hết

myhanh
19-01-2015, 21:47
dạ em cám ơn anh nhiều ạ mong anh chị sức khoẻ

myhanh
19-01-2015, 21:51
à mà anh cho e hỏi thêm khi mà ng ta trọc hạch để đi kiểm tra thì ng ta có làm những xét nghiệm cấn thiết khác không ạ như hiv ,viêm gan b....

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 21:56
à mà anh cho e hỏi thêm khi mà ng ta trọc hạch để đi kiểm tra thì ng ta có làm những xét nghiệm cấn thiết khác không ạ như hiv ,viêm gan b....
Ung thư hạch mắc mớ gì tới HIV mà XN với nghiệm

Charles
19-01-2015, 21:59

XN bệnh nào ra bệnh đó chứ bạn.

Tuanmecsedec
20-01-2015, 08:23

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Nói tóm lại những gì bạn kể là do bạn tự suy diễn ra để hù mình yếu tim.Trong cuộc sống mà cứ hù mình như vậy hoài,thì có ngày đứng tim chết lẹ hơn HIV.