PDA

View Full Version : xét nghiệm architect hiv ag/ab combo ngày 24 và ngày 37 AT với TC nhức gân cơ các chi

xetnghiemcombo0909
19-01-2015, 21:50
Em chào các a c trên diễn đàn ạ. E có nguy cơ là quan hệ với GMD không sử dụng BCS, sau nguy cơ 23 ngày e có xét nghiệm combo Kq at nhưng từ hôm đó e bị đau nhức gân cơ trên cơ thể và các chi (kiểu đau nhói nhẹ ở chỗ này rồi lại đau nhói ở chỗ khác) vì thế ngày 37 e xét nghiệm combo lần nữa vẫn kq vẫn at. A c tư vấn hộ e kq xét nghiệm vậy e đã yên tâm được chưa ạ? Mà sao e bị đau nhức kỳ lạ đến giờ là hơn 3 tuần mà vẫn chưa hết? Tc này có phải là tc thời kỳ cửa sổ không ạ, nếu bị bệnh gì liên quan đến gân cơ xương khớp thì có làm tăng thời gian cửa sổ không? Hiện giờ e đang rất lo lắng vì TC đau nhức gân cơ này hic. E cám ơn a c tư vấn cho e

songchungvoi_HIV
19-01-2015, 21:55
Em chào các a c trên diễn đàn ạ. E có nguy cơ là quan hệ với GMD không sử dụng BCS, sau nguy cơ 23 ngày e có xét nghiệm combo Kq at nhưng từ hôm đó e bị đau nhức gân cơ trên cơ thể và các chi (kiểu đau nhói nhẹ ở chỗ này rồi lại đau nhói ở chỗ khác) vì thế ngày 37 e xét nghiệm combo lần nữa vẫn kq vẫn at. A c tư vấn hộ e kq xét nghiệm vậy e đã yên tâm được chưa ạ? Mà sao e bị đau nhức kỳ lạ đến giờ là hơn 3 tuần mà vẫn chưa hết? Tc này có phải là tc thời kỳ cửa sổ không ạ, nếu bị bệnh gì liên quan đến gân cơ xương khớp thì có làm tăng thời gian cửa sổ không? Hiện giờ e đang rất lo lắng vì TC đau nhức gân cơ này hic. E cám ơn a c tư vấn cho e
Bạn có 2 cái AT là 23 ngày và 37 ngày = 6 tuần, KQ này an toàn rất cao, chưa ai AT sau 6 tuần mà 12 tuần DT, chuyện đau cơ đau khơp ko liên quan đến HIV, đây ko phải TC chỉ điểm bất kỳ ai nhiễm HIV, mà đây là biểu hiện của Stresss

xetnghiemcombo0909
19-01-2015, 22:02
Hic e cám ơn a songchung đã tư vấn cho e. Nhưng a ơi có bao giờ stress bị lâu đến vậy không ạ. Hic TC này của e rất giống của bạn Bahd mà e đã đọc trên diễn đàn? Ko biết bạn ấy có kq xét nghiệm 2 tháng chưa hic

Charles
19-01-2015, 22:07

2 kết quả này là tín hiệu an toàn rất cao, bạn chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo, chưa có trường hợp nào lật kèo đâu.

sequa
19-01-2015, 22:10
Hic e cám ơn a songchung đã tư vấn cho e. Nhưng a ơi có bao giờ stress bị lâu đến vậy không ạ. Hic TC này của e rất giống của bạn Bahd mà e đã đọc trên diễn đàn? Ko biết bạn ấy có kq xét nghiệm 2 tháng chưa hic

Nếu bạn còn chưa giải được Stress thì nó còn theo bạn 9 tháng 10 ngày kia, Yên tâm kết quả rất tốt cho kết luận tại 12 tuần. Hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo theo thống kê trên Điễn đàn

xetnghiemcombo0909
19-01-2015, 22:15
2 kết quả này là tín hiệu an toàn rất cao, bạn chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo, chưa có trường hợp nào lật kèo đâu.
E thank a. A cho e hỏi E đọc ở trên có nên xét nghiệm ở tuần 8 nữa không a hay chỉ xét nghiệm lại ở Tuần 12 thôi ạ. E thấy ai đó trên diễn đàn bảo xét nghiệm ở 4, 8 và 12 tuần và nếu xn ở tuần 8 e xn bằng pp gì đc ạ

Charles
19-01-2015, 22:22
E thank a. A cho e hỏi E đọc ở trên có nên xét nghiệm ở tuần 8 nữa không a hay chỉ xét nghiệm lại ở Tuần 12 thôi ạ. E thấy ai đó trên diễn đàn bảo xét nghiệm ở 4, 8 và 12 tuần và nếu xn ở tuần 8 e xn bằng pp gì đc ạ

Không cần thiết XN nhiều, bạn đợi chốt luôn ở tuần 12. Thời điểm này XN bằng phương pháp nào cũng được, thông thường chỉ cần Test nhanh là được rồi.

Tuanmecsedec
20-01-2015, 07:58

Bạn có hai cái xét nghiệm 24 ngày và 37 ngày âm tính với phương pháp HIV Combo thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

bahd
20-01-2015, 22:25

Cchào bạn, ngày mai là ngày 61 sau nguy cơ, tớ sẽ làm xnn lại.nên làm kiểm tra thêm các bệnh lây qqua quan hệ ko an toàn bạn ah. Tớ sẽ thông báo kết quả cho bạn. Chúc bạn và tớ có kết quả tốt

xetnghiemcombo0909
27-02-2015, 09:25
85 ngày sau nguy cơ xét nghiệm chốt được chưa a c ơi? Hic sao cứ đến gần ngày này e lại nhức cơ chân tay thế hic hic. Lo lắng đắn đo quá mà chưa dám đi xét nghiệm. Có khi nào bị lật kèo ko a c xin tư vấn cho e với hic hic để e lấy cam đảm đi xét nghiệm. Cám ơn a c nhiều

Buonqua
27-02-2015, 10:07
85 ngày sau nguy cơ xét nghiệm chốt được chưa a c ơi? Hic sao cứ đến gần ngày này e lại nhức cơ chân tay thế hic hic. Lo lắng đắn đo quá mà chưa dám đi xét nghiệm. Có khi nào bị lật kèo ko a c xin tư vấn cho e với hic hic để e lấy cam đảm đi xét nghiệm. Cám ơn a c nhiều
Thời gian vậy thì đi chốt giải tỏa tâm lý được rồi. Bạn hoàn toàn an tâm với trường hợp của mình.

xetnghiemcombo0909
27-02-2015, 13:20
Thời gian vậy thì đi chốt giải tỏa tâm lý được rồi. Bạn hoàn toàn an tâm với trường hợp của mình.
Cám ơn a đã động viên. E cố gắng đi xn hi vọng kq âm tính để có cơ hội làm lại cs từ đầu. Chúc a c nhiều sk để tư vấn cho những ng lạc lối như bọn e cám ơn ac nhiều

Buonqua
27-02-2015, 13:41
Cám ơn a đã động viên. E cố gắng đi xn hi vọng kq âm tính để có cơ hội làm lại cs từ đầu. Chúc a c nhiều sk để tư vấn cho những ng lạc lối như bọn e cám ơn ac nhiều
Bạn can đảm xn lại. Cứ an tâm kết quả sẽ OK thôi.

Tuanmecsedec
27-02-2015, 16:29

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu 85 ngày âm tính an toàn tuyệt đối.

xetnghiemcombo0909
25-03-2015, 22:36
Bạn can đảm xn lại. Cứ an tâm kết quả sẽ OK thôi.

Cám ơn a buonqua nghe lời a e xn ngày 85 theo pp elisa ở bệnh viện đa khoa tỉnh âm tính nên e đã yên tâm cám ơn anh đã tư vấn. Vì thấy e thấy a rất ít thời gian tư vấn cho mọi người ở dd thì phải Hì e cg giống a rất ít time lên dd nên ko biết nhiều về dd lắm. Chúc a cùng mọi người trên dd mình mãi khỏe mạnh để đem lại niềm vui hp cho mọi người. Một lần nữa cám ơn a c trên dd

xetnghiemcombo0909
25-03-2015, 22:38
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu 85 ngày âm tính an toàn tuyệt đối.
Cám ơn a ạ

songchungvoi_HIV
25-03-2015, 22:39
Cám ơn a buonqua nghe lời a e xn ngày 85 theo pp elisa ở bệnh viện đa khoa tỉnh âm tính nên e đã yên tâm cám ơn anh đã tư vấn. Vì thấy e thấy a rất ít thời gian tư vấn cho mọi người ở dd thì phải Hì e cg giống a rất ít time lên dd nên ko biết nhiều về dd lắm. Chúc a cùng mọi người trên dd mình mãi khỏe mạnh để đem lại niềm vui hp cho mọi người. Một lần nữa cám ơn a c trên dd
85 ngày AT cho 1 nguy cơ thật sự ko an toàn là KQ an toàn 10000000000000000000%