PDA

View Full Version : QHTD với GMD ở 2 tư thế và bị tuột BCS dùng PEP sau 17 giờ có nguy cơ

kietnguyen716
20-01-2015, 15:04
Anh chị ơi, tư vấn dùm em với, hiện tại tâm trạng của em đang rất lo lắng và sợ sệt.
Cách đây 22 ngày tính từ hôm nay là em có QHTD với GMD.
Tình hình là lúc đầu em có cho GMD mút DV của em, sau đó em có QHTD với GMD ở 2 tư thế (truyền thống và Doggy) và có mang BCS nhưng bị tuột BCS, và em không biết là bị tuột lúc nào hết, không biết là tuột và nằm gọn phía trong âm đạo hay 1 nửa âm đạo hay vẫn nằm ở ngoài, khi rút DV ra thì mới biết là đã không còn BCS bọc DV nữa. Sau khi xuất tinh thì em có nhấp thêm khoảng 10 cái nữa rồi mới rút DV ra ngoài, GMD có nói là lúc em xuất tinh là GMD có biết.
Trước đó em có kích thích ÂĐ của GMD bằng tay, sau đó em có đụng tay đó vào miệng và có vị chua.
Vậy em có nguy cơ lây nhiễm không ah?
Ngay sau khi em rút DV ra thì em sợ và lo lắng quá nên em có rửa bằng nước thường. Và có uống thuốc phơi nhiễm sau 17h, hiện tại em vẫn đang uống thuốc (Tenofovir Stada 300mg, ngày 1v; Lamivudin Stada 150mg, ngày 2 v) uống 30 ngày. Ngày hôm qua là ngày thứ 21 tính từ ngày có nguy cơ, em có đi xét nghiệm combo tại bv Hòa Hảo, kết quả là âm tính. Như vậy em có yên tâm được phần nào chưa ạ?
Em có quen bạn gái đã 7 năm và dự định giữa năm nay cưới vợ, nhưng em đã lỡ nói cho bạn em biết tất cả và sụp đổ hoàn toàn.
Giờ em như thằng khùng vậy đó, công danh sự nghiệp điêu đứng và sụp đỗ hoàn toàn.

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 15:11
Anh chị ơi, tư vấn dùm em với, hiện tại tâm trạng của em đang rất lo lắng và sợ sệt.
Tình hình là lúc đầu em có cho GMD mút DV của em, sau đó em có QHTD với GMD ở 2 tư thế (truyền thống và Doggy) và có mang BCS nhưng bị tuột BCS, và em không biết là bị tuột lúc nào hết, không biết là tuột và nằm gọn phía trong âm đạo hay 1 nửa âm đạo hay vẫn nằm ở ngoài, khi rút DV ra thì mới biết là đã không còn BCS bọc DV nữa. Sau khi xuất tinh thì em có nhấp thêm khoảng 10 cái nữa rồi mới rút DV ra ngoài, GMD có nói là lúc em xuất tinh là GMD có biết.
Trước đó em có kích thích ÂĐ của GMD bằng tay, sau đó em có đụng tay đó vào miệng và có vị chua.
Ngay sau khi em rút DV ra thì em sợ và lo lắng quá nên em có rửa bằng nước thường. Và có uống thuốc phơi nhiễm sau 17h, hiện tại em vẫn đang uống thuốc (Tenofovir Stada 300mg, ngày 1v; Lamivudin Stada 150mg, ngày 2 v) uống 30 ngày. Ngày hôm qua là ngày thứ 21 tính từ ngày có nguy cơ, em có đi xét nghiệm combo tại bv Hòa Hảo, kết quả là âm tính. Như vậy em có yên tâm được phần nào chưa ạ?
Em có quen bạn gái đã 7 năm và dự định giữa năm nay cưới vợ, nhưng em đã lỡ nói cho bạn em biết tất cả và sụp đổ hoàn toàn.
Giờ em như thằng khùng vậy đó, công danh sự nghiệp điêu đứng và sụp đỗ hoàn toàn.
Hiện tại chưa ai DT khi dùng PEP trong 72 giờ vàng có nguy cơ.
Bận bấm vào đây tìm hiễu:
Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)Các bài báo nói về hiệu quả của thuốc chống phơi nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/8348-Cac-bai-bao-noi-ve-hieu-qua-cua-thuoc-chong-phoi-nhiem-HIV)

amanhloso
20-01-2015, 15:12
Bạn yên tâm điều trị đúng thuốc, đúng giờ, đúng liều thì tỉ lệ thành công rất cao. Chưa thất bại bao giờ.Xn sau 21 ngày có dùng thuốc thì chưa nói lên điều j nhé nhưng đã dùng thuốc thì bạn có thể yên tâm tin tưởng điều trị

kietnguyen716
20-01-2015, 15:15
Anh cho em hỏi là trường hợp của em có nguy cơ không ạ? Vì GMD nói cũng sợ bị bệnh, nhưng lời của GMD em không thể tin được.

Bạn yên tâm điều trị đúng thuốc, đúng giờ, đúng liều thì tỉ lệ thành công rất cao. Chưa thất bại bao giờ.Xn sau 21 ngày có dùng thuốc thì chưa nói lên điều j nhé nhưng đã dùng thuốc thì bạn có thể yên tâm tin tưởng điều trị

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 15:16
Anh cho em hỏi là trường hợp của em có nguy cơ không ạ? Vì GMD nói cũng sợ bị bệnh, nhưng lời của GMD em không thể tin được.
Thì bạn đã dùng PEP rùi đó, cứ lo uống xong ngưng PEP đủ 8 tuần XN tức 12 tuần sau nguy cơ, KQ 100000000000000000% AT

kietnguyen716
20-01-2015, 15:18
Dạ thưa anh songchungvoi_HIV,
Em cũng có tìm hiểu là nếu dùng thuốc thì khả năng thành công cũng chỉ có 80-90% thôi anh. Nên em lo lắng vô cùng, bữa giờ em cũng mất ăn mất ngủ nhiều lắm. Công việc sa sút. Hiện tại em đang bị viêm họng kèm theo ho cũng 8 ngày rồi, uống thuốc mới 3 ngày nay nhưng chưa hết. Em thực sự rất lo và chán nản. Vì em đã mất hết tất cả.

Hiện tại chưa ai DT khi dùng PEP trong 72 giờ vàng có nguy cơ.
Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Các bài báo nói về hiệu quả của thuốc chống phơi nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/8348-Cac-bai-bao-noi-ve-hieu-qua-cua-thuoc-chong-phoi-nhiem-HIV)

Tuanmecsedec
20-01-2015, 15:18

Cho dù bạn có nguy cơ thật sự.Nếu bạn uống thuốc phơi nhiễm sau 17 giờ tức trước 72 giờ theo khuyến cáo thì bạn yên tâm thành công rất cao.Hiện tại chưa có ca nào thất bại khi dùng đúng và đủ.

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 15:19
Dạ thưa anh songchungvoi_HIV,
Em cũng có tìm hiểu là nếu dùng thuốc thì khả năng thành công cũng chỉ có 80-90% thôi anh. Nên em lo lắng vô cùng, bữa giờ em cũng mất ăn mất ngủ nhiều lắm. Công việc sa sút. Hiện tại em đang bị viêm họng kèm theo ho cũng 8 ngày rồi, uống thuốc mới 3 ngày nay nhưng chưa hết. Em thực sự rất lo và chán nản. Vì em đã mất hết tất cả.
Ko hề có chuyện 80 đến 90% mà 10000000000000000% nếu dùng PEP trong 72 giờ vàng

kietnguyen716
20-01-2015, 15:22
Thưa anh Tuấn,
Em được bác sĩ bên trung tâm y tế dự phòng Q7 cho uống thuốc phơi nhiễm chỉ có 30 ngày thôi anh. Vậy có cần phải mua uống thêm không anh?
Và sau khi dùng thuốc 30 ngày thì ngày thứ 31 em đi xét nghiệm combo không anh? hay chỉ nên xét nghiệm bình thường ah?
Lúc QH xong thì em có vào toilet rửa DV liền, có thấy GMD cầm BCS của em bỏ vào thùng rác, em có nhìn thoáng qua thì thấy tinh trùng vẫn nằm trong bao.

Cho dù bạn có nguy cơ thật sự.Nếu bạn uống thuốc phơi nhiễm sau 17 giờ tức trước 72 giờ theo khuyến cáo thì bạn yên tâm thành công rất cao.Hiện tại chưa có ca nào thất bại khi dùng đúng và đủ.

kietnguyen716
20-01-2015, 15:24
Em uống PEP với lượng dùng là (Tenofovir Stada 300mg, ngày 1v; Lamivudin Stada 150mg, ngày 2 v) uống cách nhau 12h đồng hồ, uống trong 30 ngày như vậy là hợp lý chưa vậy anh? Hay phải mua thêm cái gì để uống nữa ah?

Ko hề có chuyện 80 đến 90% mà 10000000000000000% nếu dùng PEP trong 72 giờ vàng

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 15:30
Em uống PEP với lượng dùng là (Tenofovir Stada 300mg, ngày 1v; Lamivudin Stada 150mg, ngày 2 v) uống cách nhau 12h đồng hồ, uống trong 30 ngày như vậy là hợp lý chưa vậy anh? Hay phải mua thêm cái gì để uống nữa ah?
Ai kêu bạn uống cách nhau 12 giờ?? Chỉ uống 1 liều duy nhất cách nhau 24 giờ. Bạn uống như vậy là dư liều, ngộ độc thuốc hại gan

Tuanmecsedec
20-01-2015, 15:30
Thưa anh Tuấn,
Em được bác sĩ bên trung tâm y tế dự phòng Q7 cho uống thuốc phơi nhiễm chỉ có 30 ngày thôi anh. Vậy có cần phải mua uống thêm không anh?
Và sau khi dùng thuốc 30 ngày thì ngày thứ 31 em đi xét nghiệm combo không anh? hay chỉ nên xét nghiệm bình thường ah?
Lúc QH xong thì em có vào toilet rửa DV liền, có thấy GMD cầm BCS của em bỏ vào thùng rác, em có nhìn thoáng qua thì thấy tinh trùng vẫn nằm trong bao.

Thời gian điều trị phơi nhiễm chỉ cần 4 tuần (28 ngày) nhiều Bác Sỹ cho uống 4 tuần (30 ngày).Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ không nhất thiết uống 30 ngày,nếu bạn uống 30 ngày cũng không sao.

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được.Nên để sau 8 tuần từ khi ngưng thuốc xét nghiệm mới chính xác.

Nguyen Ha
20-01-2015, 15:31

Không phải mua thêm gì uống nữa. Yên tâm uống, và XN sau 12 và 24 tuần sau nguy cơ.

kietnguyen716
20-01-2015, 15:38
Anh Tuấn ơi, vậy là kết quả xét nghiệm combo HIV của em tại ngày thứ 21 tại bệnh viện Hòa Hảo là vô ích hả anh?
Em hoang mang quá nên đi xét nghiệm. Còn khoảng 10 ngày nữa (ngay sau khi hết thuốc) em chắc chắn sẽ đi xét nghiệm tiếp, nếu kết quả AT với xét nghiệm combo thì có khả quan gì không anh?
Em nên xét nghiệm tại Hòa Hảo hay Pasture vậy anh?

Thời gian điều trị phơi nhiễm chỉ cần 4 tuần (28 ngày) nhiều Bác Sỹ cho uống 4 tuần (30 ngày).Bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ không nhất thiết uống 30 ngày,nếu bạn uống 30 ngày cũng không sao.

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được.Nên để sau 8 tuần từ khi ngưng thuốc xét nghiệm mới chính xác.

Nguyen Ha
20-01-2015, 15:43
Anh Tuấn ơi, vậy là kết quả xét nghiệm combo HIV của em tại ngày thứ 21 tại bệnh viện Hòa Hảo là vô ích hả anh?
Em hoang mang quá nên đi xét nghiệm. Còn khoảng 10 ngày nữa (ngay sau khi hết thuốc) em chắc chắn sẽ đi xét nghiệm tiếp, nếu kết quả AT với xét nghiệm combo thì có khả quan gì không anh?

XN sau nguy cơ 21 ngày và đang trong thời gian bạn dubgf PEP kết quả không chính xác

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 15:44
Để cơ thể phục hồi hệ miễn dịch cho 1 nguy cơ có PEP mất 2 tháng, XN đúng quy trình sau PEP 8 tuần tức 12 tuần sau nguy cơ = 84 ngày, XN sớm KQ ko chính xác

kietnguyen716
20-01-2015, 15:48
Vậy 10 ngày nữa em có làm xét nghiệm mà AT thì vẫn ko có ý nghĩa luôn hả anh?
Đợi 2 tháng 10 ngày nữa chắc em chết vì lo lắng quá. huhuhu.

Nguyen Ha
20-01-2015, 15:51
Bạn không đọc à? 8 tuần ngưng PEP hay 12 tuần sau nguy cơ. XN ngay kết quả không chính xác. Vuu lòng chờ XN đi

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 15:51
Phải XN đúng quy trình sau PEP 8 tuần = 12 tuần sau nguy cơ.
Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Các bài báo nói về hiệu quả của thuốc chống phơi nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/8348-Cac-bai-bao-noi-ve-hieu-qua-cua-thuoc-chong-phoi-nhiem-HIV)

Charles
20-01-2015, 15:52

Bạn mới uống thuốc ức chế xong chưa XN ngay được. Vui lòng chờ XN như đã chia sẻ ở trên.

kietnguyen716
20-01-2015, 15:53
Sau khi QH xong em có rửa DV bằng nước thường và thấy ko có dấu hiệu rát hay đau gì hết. Với lại, từ lúc xuất tinh cho tới lúc em rút DV ra khỏi âm đạo thì khoảng 30s-60s thôi ạ.
Khi GMD ném BCS thì em có nhìn thoáng qua BCS thấy tinh trùng vẫn nằm trong BCS, gái GMD nói """BCS vẫn nằm ở ngoài chứ nếu nó nằm ở trong sao em lấy ra được?""". Nhưng lời nói của GMD làm sao em có thể tin tưởng được.
Em đang rất hoang mang

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 15:55
Sau khi QH xong em có rửa DV bằng nước thường và thấy ko có dấu hiệu rát hay đau gì hết. Với lại, từ lúc xuất tinh cho tới lúc em rút DV ra khỏi âm đạo thì khoảng 30s-60s thôi ạ.
Khi GMD ném BCS thì em có nhìn thoáng qua BCS thấy tinh trùng vẫn nằm trong BCS, gái GMD nói """BCS vẫn nằm ở ngoài chứ nếu nó nằm ở trong sao em lấy ra được?""". Nhưng lời nói của GMD làm sao em có thể tin tưởng được.
Em đang rất hoang mang
Bạn có rữa = Nước sôi cũng bằng thừa, vì nguy cơ chính là DV ko BCS nằm trong AD mà nguy cơ của bạn là ko xác định được thời gian tuột, Vì chính lúc DV ko được bảo vệ thì HIV nếu có thâm nhập vào lỗ niệu đạo trong quá trình bạn thụt ló

Charles
20-01-2015, 15:57
Em đang rất hoang mang

Bạn đã được uống thuốc phơi nhiễm còn hoang mang gì nữa.

kietnguyen716
20-01-2015, 16:05
Nhưng nếu em thấy BCS vẫn có tinh trùng nằm trong đó thì có khi nào lúc em rút DV ra mới bị tuột lại BCS nằm lại trong đó ko anh?
Vì nếu em bị tuột trước khi xuất tinh thì chắc là không có tinh dịch nằm trong BCS đúng ko anh?
Với lại, lúc em rửa DV thì chỉ có phía đầu DV là có dịch nhớt, còn thân DV thì chỉ có nhớt của BCS. Em dùng Durex

Bạn có rữa = Nước sôi cũng bằng thừa, vì nguy cơ chính là DV ko BCS nằm trong AD mà nguy cơ của bạn là ko xác định được thời gian tuột, Vì chính lúc DV ko được bảo vệ thì HIV nếu có thâm nhập vào lỗ niệu đạo trong quá trình bạn thụt ló

kietnguyen716
20-01-2015, 16:10
Chị bên Trung tâm y tế dự phòng và chị trả kết quả xét nghiệm combo tại bv Hòa Hảo có nói là xét nghiệm Combo Ag/ab này nếu thật sự đã nhiễm thì cho dù 1 ngày sau đó cũng đã phát hiện được rồi.
Em hoang mang quá, nên mới lên hỏi mấy anh chị trong diễn đàn.
Nếu có gì thì mong mấy anh chị bỏ qua cho em, do em lo lắng quá, giờ em không biết phải làm sao nữa.

XN sau nguy cơ 21 ngày và đang trong thời gian bạn dubgf PEP kết quả không chính xác

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 16:10
Nhưng nếu em thấy BCS vẫn có tinh trùng nằm trong đó thì có khi nào lúc em rút DV ra mới bị tuột lại BCS nằm lại trong đó ko anh?
Vì nếu em bị tuột trước khi xuất tinh thì chắc là không có tinh dịch nằm trong BCS đúng ko anh?
Với lại, lúc em rửa DV thì chỉ có phía đầu DV là có dịch nhớt, còn thân DV thì chỉ có nhớt của BCS. Em dùng Durex
Bạn đưa thông tin như nồi cám lợn lúc vầy lúc khác. nếu bạn xuất tinh BCS vẫn còn tinh trung nhưng bạn vẫn giao hợp tiếp từ 1p trờ lên khi rút DV ra hoàn toàn ko thấy BCS mà phải nhời GMD móc BCS ra từ AD là có nguy cơ, nếu vừa xuất xong nghĩ xả hơi xong do DV mềm rút ra BCS bị kẹp lại AD là ko có nguy cơ

Charles
20-01-2015, 16:11

Bao tuột lúc nào bạn là người trực tiếp xung trận mà không biết sao chúng tôi biết được.

kietnguyen716
20-01-2015, 16:12
Vậy sau 1 tháng em dẫn GMD đó đi xét nghiệm combo Ag/Ab thì có biết được chính xác không anh? (GMD chắc chắn là ko dùng thuốc phơi nhiễm)

Charles
20-01-2015, 16:12
Chị bên Trung tâm y tế dự phòng và chị trả kết quả xét nghiệm combo tại bv Hòa Hảo có nói là xét nghiệm Combo Ag/ab này nếu thật sự đã nhiễm thì cho dù 1 ngày sau đó cũng đã phát hiện được rồi.
Nếu có gì thì mong mấy anh chị bỏ qua cho em, do em lo lắng quá, giờ em không biết phải làm sao nữa.

Nhảmmmmmmmmmmmmm... Làm gì có chuyện 1 ngày sau XN phát hiện ra ???

Charles
20-01-2015, 16:14
Vậy sau 1 tháng em dẫn GMD đó đi xét nghiệm combo Ag/Ab thì có biết được chính xác không anh? (GMD chắc chắn là ko dùng thuốc phơi nhiễm)

Bạn đang uống thuốc phơi nhiễm rồi thì cứ yên tâm uống đi, không cần lo việc mang cô ta đi XN, vì có XN thì kết quả sau 1 tháng cũng không khẳng định được cô ta có nhiễm HIV hay không.

kietnguyen716
20-01-2015, 16:16
Dạ không thưa anh,
Là như thế này: Em xuất tinh xong, em nhấp thêm 5-10 cái nữa thôi rồi rút ra liền luôn và lo lắng quá nên em mới đi rửa DV và quên xem BCS thế nào. Trong khi GMD nói là BCS vẫn nằm ở ngoài, không bị tuột vô trong, không có sao hết. Nhưng em vẫn lo, không biết nên tin lời của GMD hay không, hic.
GMD này là do ông anh làm chung cơ quan quen giới thiệu, GMD đó có kể với ông anh là BCS vẫn nằm ở ngoài, nhưng em sợ là họ trấn an em hay không?

Bạn đưa thông tin như nồi cám lợn lúc vầy lúc khác. nếu bạn xuất tinh BCS vẫn còn tinh trung nhưng bạn vẫn giao hợp tiếp từ 1p trờ lên khi rút DV ra hoàn toàn ko thấy BCS mà phải nhời GMD móc BCS ra từ AD là có nguy cơ, nếu vừa xuất xong nghĩ xả hơi xong do DV mềm rút ra BCS bị kẹp lại AD là ko có nguy cơ

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 16:17
Thông tin nhãm.
XN cho 1 hành vi có nguy cơ ko dùng PEP =>
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgMHIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Thời gian cửa sổ là thời gian từ khi có nguy cơ đến khi XN chốt an toàn ở 12 tuần từ khi có nguy cơ

IgG và IgM là gì?
IgG, IgM, IgA, IgE,.....là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].
Thông tin thêm về IgG, IgM và các globulin miễn dịch khác xin bạn tham khảo thêm ở: Chú thích:
- Kháng nguyên (Antigen)
- Kháng thể (Antibody)

Charles
20-01-2015, 16:18
Dạ không thưa anh,
Là như thế này: Em xuất tinh xong, em nhấp thêm 5-10 cái nữa thôi rồi rút ra liền luôn và lo lắng quá nên em mới đi rửa DV và quên xem BCS thế nào. Trong khi GMD nói là BCS vẫn nằm ở ngoài, không bị tuột vô trong, không có sao hết. Nhưng em vẫn lo, không biết nên tin lời của GMD hay không, hic

Nếu đúng vậy chứng tỏ khi rút ra do DV xìu nên bao kẹt lại, như vậy không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
20-01-2015, 16:22

Theo cách bạn nói,Tuanmecsedec nghĩ bạn bị tuột bao cao su khi rút ra.

songchungvoi_HIV
Dạ không thưa anh,
Là như thế này: Em xuất tinh xong, em nhấp thêm 5-10 cái nữa thôi rồi rút ra liền luôn và lo lắng quá nên em mới đi rửa DV và quên xem BCS thế nào. Trong khi GMD nói là BCS vẫn nằm ở ngoài, không bị tuột vô trong, không có sao hết. Nhưng em vẫn lo, không biết nên tin lời của GMD hay không, hic.
GMD này là do ông anh làm chung cơ quan quen giới thiệu, GMD đó có kể với ông anh là BCS vẫn nằm ở ngoài, nhưng em sợ là họ trấn an em hay không?
e qh tiếp được chưa đến 1' khoảng 5 - 10 lần nhấp thì nữa thôi rồi rút ra liền luôn => Ko có thời gian tiếp xúc lẫn diện tiếp xúc => Ko có nguy cơ.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.

kietnguyen716
Có trường hợp nào em xuất tinh trong BCS xong và BCS bị tuột vô trong khi em nhấp thêm mấy cái không anh? Mà nếu BCS bị tuột vô trong luôn thì GMD có lấy BCS ra được không anh?

Nếu đúng vậy chứng tỏ khi rút ra do DV xìu nên bao kẹt lại, như vậy không có nguy cơ.

Charles
20-01-2015, 16:24
Có trường hợp nào em xuất tinh trong BCS xong và BCS bị tuột vô trong khi em nhấp thêm mấy cái không anh?

Nếu BCS tuột hẳn mà bạn vẫn nhấp thì bao sẽ chui sâu trong ÂD chứ không phải nửa trong nửa ngoài như vậy.

Nguyen Ha
20-01-2015, 16:24
Có trường hợp nào em xuất tinh trong BCS xong và BCS bị tuột vô trong khi em nhấp thêm mấy cái không anh?

Bạn nhìn thấy tinh dịch trong bcs thì bcs bị tuột lúc bạn rút dv ra.

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 16:25
Có trường hợp nào em xuất tinh trong BCS xong và BCS bị tuột vô trong khi em nhấp thêm mấy cái không anh? Mà nếu BCS bị tuột vô trong luôn thì GMD có lấy BCS ra được không anh?
1. QHTD có BCS mà k rách không tuột trong lúc QHTD => An toàn.
2. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà k biết tuộc hay rách lúc nào, khi xong trận rút DV ra mới thấy => Có nguy cơ.
3. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà phát hiện ngay từ bạn hay GMD nhưng do quán tính theo dà, bạn vẩn nhịp thêm 1 đến 2 cái và rút DV ra => Không có nguy cơ do k đủ thời gian tiếp xúc dịch AD
Trường hợp của bạn rơi vào trường hợp 3 => Không có nguy cơ, lý do =>
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn. Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ (3. BCS rách hay tuột trong lúc QHTD mà phát hiện ngay từ bạn hay GMD nhưng do quán tính theo dà, bạn vẩn nhịp thêm 1 đến 2 cái và rút DV ra => Không có nguy cơ do k đủ thời gian tiếp xúc dịch AD)
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

kietnguyen716
20-01-2015, 16:39
Nếu tuột hẳn thì có lấy BCS ra ngoài được không anh hay phải nhờ tới bác sĩ ah?
Nếu BCS tuột hẳn mà bạn vẫn nhấp thì bao sẽ chui sâu trong ÂD chứ không phải nửa trong nửa ngoài như vậy.

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 16:43
Bạn đọc lại, BQT nói rùi

Tuanmecsedec
20-01-2015, 16:43

Làm gì phải nhờ tới Bác Sỹ bạn,nếu thật sự bị tuột khi quan hệ thì chỉ cần đưa tay vào lấy ra thôi.Mà bây giờ bạn lo lắng vấn đề này chi nữa,vì bạn cũng đã dùng thuốc rồi thì yên tâm đi.

kietnguyen716
20-01-2015, 17:09
Dạ, em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị đã tư vấn.
Do từ đây đến Tết chỉ còn khoảng 24 ngày nữa, trong khi em còn khoảng 9 ngày thuốc nữa. Thì tính tới ngày sắp Tết là 45 ngày thì em sẽ đi làm 1 cái kết quả xét nghiệm combo ag/ab nữa để an tâm ăn Tết có được không anh Tuấn?
Sau ăn Tết em sẽ làm xét nghiệm ở tuần thứ 8 trở đi cho chắc ăn.
Theo mấy anh chị thì sao ạ?

Làm gì phải nhờ tới Bác Sỹ bạn,nếu thật sự bị tuột khi quan hệ thì chỉ cần đưa tay vào lấy ra thôi.Mà bây giờ bạn lo lắng vấn đề này chi nữa,vì bạn cũng đã dùng thuốc rồi thì yên tâm đi.

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 17:14
Dạ, em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị đã tư vấn.
Do từ đây đến Tết chỉ còn khoảng 24 ngày nữa, trong khi em còn khoảng 9 ngày thuốc nữa. Thì tính tới ngày sắp Tết là 45 ngày thì em sẽ đi làm 1 cái kết quả xét nghiệm combo ag/ab nữa để an tâm ăn Tết có được không anh Tuấn?
Sau ăn Tết em sẽ làm xét nghiệm ở tuần thứ 8 trở đi cho chắc ăn.
Theo mấy anh chị thì sao ạ?
Tư vấn rùi, Bạn xn sớm thì ko có giá trị, Vui lòng XN theo đúng quy trình của WHO và Bộ Y Tế

kietnguyen716
22-01-2015, 13:10
BQT xóa bài viết không dấu

kietnguyen716
22-01-2015, 14:57
Vậy anh Tuấn cho em hỏi thêm 1 câu là nếu sau 1 tháng kể từ ngày có nguy cơ, em và GMD đi xn với combo hiv pt24 mà cả 2 vẫn ÂT thì kết quả đó đối với em có khả quan không anh?
Với lại người mà giới thiệu GMD có nói với em là cô GMD đó cũng có nói là tinh dịch của em vẫn nằm trọn ở đầu bcs, cái cuống của BCS nằm sau mép âm vật. Vậy nguy cơ có cao không thưa anh?

Charles
22-01-2015, 15:05
Vậy anh Tuấn cho em hỏi thêm 1 câu là nếu sau 1 tháng kể từ ngày có nguy cơ, em và GMD đi xn với combo hiv pt24 mà cả 2 vẫn ÂT thì kết quả đó đối với em có khả quan không anh?
Với lại người mà giới thiệu GMD có nói với em là cô GMD đó cũng có nói là tinh dịch của em vẫn nằm trọn ở đầu bcs, cái cuống của BCS nằm sau mép âm vật. Vậy nguy cơ có cao không thưa anh?

Như đã chia sẻ, vì bạn uống PEP nên không XN sớm được, nên nếu XN sau 1 tháng ÂT với bạn không có giá trị.
Còn vấn đề GMD nói về tình trạng BCS như vậy chứng tỏ bao bị tuột trong khi rút ra, như vậy không có nguy cơ.

Tuấn Anh
22-01-2015, 15:08
1. Xét nghiệm Hiv Combo ở thời điểm 1 tháng âm tính thì khả quan rất cao, nhưng tại Việt Nam xét nghiệm này vẫn chưa cho phép là xét nghiệm khẳng định nên bạn vẫn nên đi làm một số xét nghiệm tìm kháng thể ở thời điểm 3 tháng em nhé.
2. Nếu như đúng như cô gái MD đó nói tinh dịch của em vẫn nằm trong bao cao su chứng tỏ bao không rách khi em quan hệ, cuống BCS nằm sau mép âm vật thì mức độ tiếp xúc giữa dương vật của em với dịch tiết âm đạo sẽ ít đi. Như vậy nguy cơ sẽ thấp hơn em ạ.
Chúc em khỏe!

kietnguyen716
22-01-2015, 15:12
Dạ, vấn đề tinh dịch nằm trogn BCS là em có thấy do lúc GMD ném BCS vào thùng rác là em có nhìn thấy thoáng qua là tinh dịch vẫn còn nằm trong đầu bcs, nhưng sợ vẫn là sợ anh à.
Nên em mới hỏi thêm 1 điều thôi, là nếu GMD đi xét nghiệm với pp combo pt24 sau khi có nguy cơ với em 1 tháng mà kết quả cho ra là ÂT thì có suy ngược ra lại tình hình của em có khả quan không đó anh?
Vì GMD là do 1 người quen làm chung cơ quan giới thiệu, người quen nói là cũng đã có QHTD với cô gái MD này nhưng không mang bao, hiện tại người quen này đang có vợ có bầu 3 tháng. Trước đó 1 tháng cô gái MD này có làm xét nghiệm tại bv 115 kết quả ÂT để chuẩn bị đi qua Úc ở luôn với chồng, nhưng do không đủ trình độ nên ko được đi, cuối tháng này sẽ xét nghiệm lại đê phỏng vấn lại. Nhưng theo người quen em nói là cô gái này thiếu tiền với lại có quen biết nên mới đi, chứ không cũng không đi.

Như đã chia sẻ, vì bạn uống PEP nên không XN sớm được, nên nếu XN sau 1 tháng ÂT với bạn không có giá trị.
Còn vấn đề GMD nói về tình trạng BCS như vậy chứng tỏ bao bị tuột trong khi rút ra, như vậy không có nguy cơ.

kietnguyen716
22-01-2015, 15:13
Dạ, em cảm ơn anh.

1. Xét nghiệm Hiv Combo ở thời điểm 1 tháng âm tính thì khả quan rất cao, nhưng tại Việt Nam xét nghiệm này vẫn chưa cho phép là xét nghiệm khẳng định nên bạn vẫn nên đi làm một số xét nghiệm tìm kháng thể ở thời điểm 3 tháng em nhé.
2. Nếu như đúng như cô gái MD đó nói tinh dịch của em vẫn nằm trong bao cao su chứng tỏ bao không rách khi em quan hệ, cuống BCS nằm sau mép âm vật thì mức độ tiếp xúc giữa dương vật của em với dịch tiết âm đạo sẽ ít đi. Như vậy nguy cơ sẽ thấp hơn em ạ.
Chúc em khỏe!

Charles
22-01-2015, 15:17
Dạ, vấn đề tinh dịch nằm trogn BCS là em có thấy do lúc GMD ném BCS vào thùng rác là em có nhìn thấy thoáng qua là tinh dịch vẫn còn nằm trong đầu bcs, nhưng sợ vẫn là sợ anh à.
Nên em mới hỏi thêm 1 điều thôi, là nếu GMD đi xét nghiệm với pp combo pt24 sau khi có nguy cơ với em 1 tháng mà kết quả cho ra là ÂT thì có suy ngược ra lại tình hình của em có khả quan không đó anh?

Nếu cô ấy XN 1 tháng Combo ÂT thì có hai khả năng: 1. Cô ta không có HIV; 2. Cô ta đang trong thời kỳ cửa sổ.

Tôi thấy lạ một điều là bạn đã đang uống PEP, theo diễn giải của bạn cũng được chia sẻ không có nguy cơ, không hiểu tại sao bạn cứ loanh quanh chỉ muốn đưa cô gái kia đi XN. Lo cho mình không lo lại muốn lo cho người gây họa cho mình.