PDA

View Full Version : Hỏi về thời gian xét nghiệm HIV có dùng Pep.

hamchoiqua
20-01-2015, 18:21
anh chị cho em hỏi với ạ :
1 : em dùng pep và xét nghiệm tets nhanh hiv âm tính ở TTYT dự phòng sau 48 ngày thì liệu đã yên tâm được chưa ạ
2 : nếu em không dùng pep và cũng 48 ngày xét nghiệm âm tính thì cái nào tỉ lệ cao hơn ạ.. ( hỏi ngu nhưng em vẫn hỏi ạ )
3 : trong thời gian uống pep em có trót dại quan hệ với bạn gái mà k dùng bao cao su khoảng 2 phút sau đó ngừng hẳn chưa xuất tinh ạ ( vào ngày thứ 23 của quá trình dùng pep ạ ) và cho em hỏi là nếu 3 tháng sau em âm tính thì trường hợp bạn gái em vào ngày thứ 23 đấy cũng an toàn giống em phải không ạ
em cám ơn anh chị rất nhiều... rất mong anh chị sớm hồi đáp cho em với ạ .. em đang rất lo lắng :((

Tuanmecsedec
20-01-2015, 18:32
1 : em dùng pep và xét nghiệm tets nhanh hiv âm tính ở TTYT dự phòng sau 48 ngày thì liệu đã yên tâm được chưa ạ
2 : nếu em không dùng pep và cũng 48 ngày xét nghiệm âm tính thì cái nào tỉ lệ cao hơn ạ.. ( hỏi ngu nhưng em vẫn hỏi ạ )
3 : trong thời gian uống pep em có trót dại quan hệ với bạn gái mà k dùng bao cao su khoảng 2 phút sau đó ngừng hẳn chưa xuất tinh ạ ( vào ngày thứ 23 của quá trình dùng pep ạ ) và cho em hỏi là nếu 3 tháng sau em âm tính thì trường hợp bạn gái em vào ngày thứ 23 đấy cũng an toàn giống em phải không ạ
em cám ơn anh chị rất nhiều... rất mong anh chị sớm hồi đáp cho em với ạ .. em đang rất lo lắng :((

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút,sau khi ngưng thuốc 8 tuần tức 12 tuần từ khi có nguy cơ mới chính xác.

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 18:33
1 : em dùng pep và xét nghiệm tets nhanh hiv âm tính ở TTYT dự phòng sau 48 ngày thì liệu đã yên tâm được chưa ạ => 48 ngày = 7 tuần Nếu 7 tuần sau ngưng PEP thì KQ an toàn rất cao. Nếu 7 tuần tính sau nguy cơ thì KQ này ko có giá trị.
XN cho 1 nguy cơ có PEP chính xác sau khi ngưng PEP 8 tuần tức 12 tuần sau nguy cơ = 84 ngày.
2 : nếu em không dùng pep và cũng 48 ngày xét nghiệm âm tính thì cái nào tỉ lệ cao hơn ạ.. ( hỏi ngu nhưng em vẫn hỏi ạ ) => KQ AT sau 7 tuần ko PEP thì chưa ai DT sau 12 tuần có nguy cơ.
3 : trong thời gian uống pep em có trót dại quan hệ với bạn gái mà k dùng bao cao su khoảng 2 phút sau đó ngừng hẳn chưa xuất tinh ạ => Nếu như vậy thì ko đáng lo

hamchoiqua
20-01-2015, 18:35
như vậy là kết quả âm tính của em sau 7 tuần có pep là 1 kết quả không có giá trị tí nào phải không ạ

hamchoiqua
20-01-2015, 18:38
hôm em xét nghiệm là 15/1 em định đợi đến 15/2 xét nghiệm 1 lần nữa là 10 tuần để ăn tết liệu đã yên tâm không ạ

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 18:39
như vậy là kết quả âm tính của em sau 7 tuần có pep là 1 kết quả không có giá trị tí nào phải không ạ
Đúng, XN lại sau khi ngưng PEP 8 tuần = 12 tuần sau nguy cơ mới chính xác

hamchoiqua
20-01-2015, 18:42
Đúng, XN lại sau khi ngưng PEP 8 tuần = 12 tuần sau nguy cơ mới chính xác
hix... anh ơi em định sau 10 tuần xét nghiệm liệu có giá trị không anh :(

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 18:52
hix... anh ơi em định sau 10 tuần xét nghiệm liệu có giá trị không anh :(
Sau 10 tuần ngưng PEP thì KQ càng chính xác

hamchoiqua
20-01-2015, 18:53
Sau 10 tuần ngưng PEP thì KQ càng chính xác
không anh ơi... ý em là sau khi ngưng pep đc 6 tuần thôi ạ :( hix
em hỏi ở forum khác họ bảo kết quả này có thể yên tâm ... hnay sang bên này anh bảo không có giá trị em lo quá :(

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 18:56
không anh ơi... ý em là sau khi ngưng pep đc 6 tuần thôi ạ :( hix
em hỏi ở forum khác họ bảo kết quả này có thể yên tâm ... hnay sang bên này anh bảo không có giá trị em lo quá :(
Nếu vậy quá đó hỏi đi, Với Diễn đàn này phải đúng 8 tuần sau khi ngưng PEP. Bạn nên nhớ đây là quy trình của WHO chứ ko phải của BQT tự bịa ra.
Bấm vào đây xem:
Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

hamchoiqua
20-01-2015, 18:58
Nếu vậy quá đó hỏi đi, Với Diễn đàn này phải đúng 8 tuần sau khi ngưng PEP. Bạn nên nhớ đây là quy trình của WHO chứ ko phải của BQT tự bịa ra.
Bấm vào đây xem:
Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

hix em không biết em mới hỏi anh mà... a lại đi trách em... có gì sai mong anh bỏ qua cho em... em đang rồi bời mà .. :(

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 19:02
hix em không biết em mới hỏi anh mà... a lại đi trách em... có gì sai mong anh bỏ qua cho em... em đang rồi bời mà .. :(
Songchung khẳng định 100000000000000000000000% AT cho 1 nguy cơ có PEP trong 72 giờ vàng sau 8 tuần ngưng PEP, chưa ai DT khi dùng PEP trong 72 giờ vàng

Charles
20-01-2015, 19:34

1 : em dùng pep và xét nghiệm tets nhanh hiv âm tính ở TTYT dự phòng sau 48 ngày thì liệu đã yên tâm được chưa ạ => Bạn dùng PEP XN ÂT sau nguy cơ 7 tuần chưa chính xác. Quy trình XN: sau ngưng PEP 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) và chốt ở tuần 24.

2 : nếu em không dùng pep và cũng 48 ngày xét nghiệm âm tính thì cái nào tỉ lệ cao hơn ạ.. ( hỏi ngu nhưng em vẫn hỏi ạ ) => Nếu không dùng PEP XN sau nguy cơ 7 tuần ÂT là một tín hiệu an toàn rất cao.

3 : trong thời gian uống pep em có trót dại quan hệ với bạn gái mà k dùng bao cao su khoảng 2 phút sau đó ngừng hẳn chưa xuất tinh ạ ( vào ngày thứ 23 của quá trình dùng pep ạ ) và cho em hỏi là nếu 3 tháng sau em âm tính thì trường hợp bạn gái em vào ngày thứ 23 đấy cũng an toàn giống em phải không ạ => Theo khuyến cáo khi bạn có nguy cơ đang sử dụng PEP mà chưa có kết quả XN cuối cùng thì phải giữ cho người thân, muốn QHTD phải sử dụng BCS. Tất nhiên sau nguy cơ 3 tháng bạn XN ÂT thì bạn gái bạn cũng an toàn (vì bạn không có HIV).

Lamlomotlan
20-01-2015, 19:39
BQT xóa bài hỏi trong topic TV khác.

songchungvoi_HIV
20-01-2015, 19:41
thế thì những ai uống pep trong vòng 72h k cần phải xét nghiệm nữa nhể a.
E nói vui thôi. Thấy a bảo tỷ lệ 10000000000% đọc thấy yên tâm hẳn lên. Nhưng mà cứ pải xét nghiệm cầm kết qả AT mới yên tâm đc
Bạn nên nhớ PEP uống xong phải XN vì đây là quy định của WHO