PDA

View Full Version : hỏi về quan hệ với gmd bị rách bcs

haidang
20-01-2015, 23:45
Chào các anh chị, hôm 2/1/2015 vừa rồi em có trót dại theo lũ bạn đi quan hệ với gmd, đang quan hệ dở thì bị rách bao, lúc đó e ko biết mà gmd bảo rách rồi e còn ko nghe rõ ậm ừ mất mấy giây rồi mới rút ra rồi lại đeo bao khác vào qh tiếp ạ, cũng ko rõ là cô ta có phát hiện ra ngay lúc rách k nữa, em lo quá, từ ngày đó đến nay mất ăn mất ngủ mà cũng không làm được việc gì cả ạ, em định chủ nhật tới tức 25/1 đi xét nghiệm cái cho mà lại sợ chưa đủ thời gian, ngày thường e hơi khó đi vì gần tết công việc bận quá mà để đến cn sau thì em sót ruột quá ạ, xin ac tư vấn nguy cơ của e có cao không và 25/1 này e đi xn được chưa ạ?

Tuanmecsedec
21-01-2015, 06:48
Chào các anh chị, hôm 2/1/2015 vừa rồi em có trót dại theo lũ bạn đi quan hệ với gmd, đang quan hệ dở thì bị rách bao, lúc đó e ko biết mà gmd bảo rách rồi e còn ko nghe rõ ậm ừ mất mấy giây rồi mới rút ra rồi lại đeo bao khác vào qh tiếp ạ, cũng ko rõ là cô ta có phát hiện ra ngay lúc rách k nữa, em lo quá, từ ngày đó đến nay mất ăn mất ngủ mà cũng không làm được việc gì cả ạ, em định chủ nhật tới tức 25/1 đi xét nghiệm cái cho mà lại sợ chưa đủ thời gian, ngày thường e hơi khó đi vì gần tết công việc bận quá mà để đến cn sau thì em sót ruột quá ạ, xin ac tư vấn nguy cơ của e có cao không và 25/1 này e đi xn được chưa ạ?

Bạn phải xác nhận lại vấn đề của bạn,nếu phát hiện bao cao su rách mà rút ra liền thì không sao,trừ trường hợp bạn bị rách bao cao su mà đưa đầu dương vật ra khỏi bao mà vẫn tiếp tục quan hệ,sau đó mới phát hiện thì mới có nguy cơ.

nhất Còn vấn đề thời gian xét nghiệm HIV,nếu được 4 tuần bạn có thể xét nghiệm phương pháp HIV Combo,6 tuần bạn xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể (Test nhanh Anti HIV ) và xét nghiệm chính xác nhất là sau 12 tuần.

Charles
21-01-2015, 06:53

Vấn đề bao rách hoặc tuột trong quá trình quan hệ đối với GMD họ rất nhạy cảm vì tính chất "công việc" của họ, chính bản thân cũng sợ lây bệnh từ bạn (nếu bạn có HIV) nên nếu đang quan hệ bị rách bao mà GMD thông báo cho bạn biết ngay để dừng lại xử lí thì không có nguy cơ.

haidang
21-01-2015, 09:35
Em cám ơn các ac nhiều ạ,e muốn hỏi thêm là 25/1 này e xn có đc không hay nhất thiết phải đợi qua 28 ngày ạ, e vừa muốn tranh thủ chủ nhật vừa muốn làm sớm cho đỡ sót ruột ạ

Tuanmecsedec
21-01-2015, 09:40
Em cám ơn các ac nhiều ạ,e muốn hỏi thêm là 25/1 này e xn có đc không hay nhất thiết phải đợi qua 28 ngày ạ, e vừa muốn tranh thủ chủ nhật vừa muốn làm sớm cho đỡ sót ruột ạ

Nếu xét nghiệm phương pháp HIV Combo nên để đúng 4 tuần (28 ngày).

songchungvoi_HIV
21-01-2015, 12:28
Nếu BCS rách do GMD phát hiện rút ra ngay là ko có nguy cơ. K cần PEP, k cần XN trong trường hợp này
Bạn QHTD có BCS phát hiện rách BCS và rút DV ra ngay là k có nguy cơ vì k đủ thời gian và diện tiếp xúc.
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
=> Đây chính là yếu tố bạn k có nguy cơ
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Bấm vào đây tham khảo thêm:
Chủ đề: các A/C giúp e với: QHTD rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/14448-cac-A-C-giup-e-voi-QHTD-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: Quan hệ tình dục với gái mại dâm bị rách bao cao su, em đang rất hoang mang lo lắng:( (http://diendanhiv.vn/threads/14325-Quan-he-tinh-duc-voi-gai-mai-dam-bi-rach-bao-cao-su-em-dang-rat-hoang-mang-lo-lang)

Chủ đề: QHTD phát hiện rách BCS thay BCS mới có nguy cơ k?? (http://diendanhiv.vn/threads/12282-QHTD-phat-hien-rach-BCS-thay-BCS-moi-co-nguy-co-k)

Chủ đề: giup e voi quan hệ gái mại dâm bị rách bao cao su (http://diendanhiv.vn/threads/14256-giup-e-voi-quan-he-ga-i-ma-i-dam-bi-ra-ch-bao-cao-su)

Chủ đề: QHTD với GMD phát hiện rách BCS rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/11714-QHTD-voi-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: GMD phát hiện BCS rách rút ra ngay sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/13780-GMD-phat-hien-BCS-rach-rut-ra-ngay-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: GMD phát hiện rách BCS rút ra thay BCS khác sợ nhiễm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/15390-GMD-phat-hien-rach-BCS-rut-ra-thay-BCS-khac-so-nhiem-HIV)

haidang
21-01-2015, 22:24
Vâng, em cám ơn các ac đã tư vấn nhiều ạ, dù sao đây cũng là hành vi không an toàn nên em cũng muốn đi xét nghiệm cho chắc, lo quá các anh chị ạ

haidang
25-01-2015, 22:32
Chào các anh chị ạ, hôm nay em sót ruột quá nên đã ra Hà Nội xét nghiệm xem thế nào, khi bác sĩ hỏi em có nguy cơ được mấy ngày em trả lời là mới được 23 ngày thôi, bác sỉ bảo 23 hay 28 ngày thì cũng thế và kết quả chưa nói lên được gì và nếu thích thì đi xn luôn cho đỡ căng thẳng cũng được, sau đó bác sĩ viết giấy cho em đi xn combo ra kết quả là at, các anh chị cho em hỏi kq này yên tâm được phần nào chưa hay chưa nói lên được gì như bs bảo ạ? Em cám ơn các anh chị nhiều!

Charles
25-01-2015, 22:46
Chào các anh chị ạ, hôm nay em sót ruột quá nên đã ra Hà Nội xét nghiệm xem thế nào, khi bác sĩ hỏi em có nguy cơ được mấy ngày em trả lời là mới được 23 ngày thôi, bác sỉ bảo 23 hay 28 ngày thì cũng thế và kết quả chưa nói lên được gì và nếu thích thì đi xn luôn cho đỡ căng thẳng cũng được, sau đó bác sĩ viết giấy cho em đi xn combo ra kết quả là at, các anh chị cho em hỏi kq này yên tâm được phần nào chưa hay chưa nói lên được gì như bs bảo ạ? Em cám ơn các anh chị nhiều!

Dù thực sự có nguy cơ thì kết quả này là một tín hiệu an toàn rất cao. Trở lại trường hợp của bạn được tư vấn không có nguy cơ nên hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

haidang
25-01-2015, 23:00
Dạ, em cám ơn anh nhiều!

Tuanmecsedec
26-01-2015, 10:40

Bạn được tư vấn không có nguy cơ,vì vậy bạn yên tâm kết quả này không cần lo lắng nữa.