PDA

View Full Version : Em hỏi về DV

dolce92
21-01-2015, 18:10
2 hôm nay em có hiện tượng lạ mà trước không có ở DV
bình thường thì không sau, nhưng khi em đi tắm, xịt nước hoặc rửa nước bình thường thì thấy đau ngay phần "gai sinh dục". Khi nhìn kỹ lại, thì chổ vòng gai-sinh-dục đó, hình như không còn như trước nữa (trơn lùi luôn). Vòng gai sinh dục vẫn còn, nhưng chỉ 1 phần dài tầm 1cm là bị mất, và em thấy đau ngay chổ đó khi rửa nước. Em bị sao ạ !!

như vậy có thể gọi là triệu chứng của bệnh gì không ?
DV vẫn bình thường, nhưng rửa nước thấy đau ngay chổ đó thôi ạ

các anh giúp em với .

songchungvoi_HIV
21-01-2015, 18:15
bình thường thì không sau, nhưng khi em đi tắm, xịt nước hoặc rửa nước bình thường thì thấy đau ngay phần "gai sinh dục". Khi nhìn kỹ lại, thì chổ vòng gai-sinh-dục đó, hình như không còn như trước nữa (trơn lùi luôn). Vòng gai sinh dục vẫn còn, nhưng chỉ 1 phần dài tầm 1cm là bị mất, và em thấy đau ngay chổ đó khi rửa nước. Em bị sao ạ !!

các anh giúp em với .
Vui lòng đến BV Da Liễu, BS Nam Khoa là người có thể giúp bạn

Tuanmecsedec
21-01-2015, 19:58

các anh giúp em với .

Có thể do bạn quá lo lắng rồi tái mái tay chân cứ sờ mò hoài thì ắt nó bị như vậy thôi.

dolce92
23-01-2015, 13:27
Cảm ơn hai anh ạ !
Cho em xin hỏi vấn đề ngoài lề được không ạ: là DV có tái tạo tế bào da giống như ở tay, chân ... không ạ !! hiện tượng lột da và thay mới đấy ạ !

songchungvoi_HIV
23-01-2015, 13:32
Cảm ơn hai anh ạ !
Cho em xin hỏi vấn đề ngoài lề được không ạ: là DV có tái tạo tế bào da giống như ở tay, chân ... không ạ !! hiện tượng lột da và thay mới đấy ạ !
Tất cả da trên cơ thể con người đều tái tại khi da già chết (biểu bì) đi sẽ tái tạo da mới