PDA

View Full Version : xét nghiệm sau 2 năm nguy cơ âm tính

Thanhngoc
22-01-2015, 19:12
Anh chị ơi cho em hỏi, e có quan hệ không an toàn, nhưng sau 2 năm e vô viện paster đăng ký, e chỉ ghi xét nghiệm hiv,và đóng tien dưới 100k, khoảng 5 ngày sau kết quả âm tính,chưa tìm thấy kháng thể kháng HIV,từ lúc e có hành vi không an toàn cho đến 2 năm xét nghiệm AT và cho đến giờ thời gian cũng dc 5 năm,cách đây 1 tháng e bị cảm,sau đó nổi hach ở cổ khám bs bảo do viêm họng khoảng 10 ngày uống thuốc hach sẹp,sau đó 5 ngày e bị sốt nhẹ rồi 4 ngày sau nổi ban đỏ khắp 2 đôi chân,khám bs ông ấy cho thử máu bảo nhiễm siêu vi,mày đay dị ứng,sau đo cho e uống vitaminc,thuốc dị ứng,thuốc mệt mỏi và 10 ngày sau e hết hoàn toàn....e thấy những triệu chứng giong HIV e sợ và treést quá....anh chị cho e hỏi cái xet nghiệm duy nhất 1 lần như e nói trên e an toàn chưa ạ......5 ngày nữa e dc mời đi khám sức khoẻ định cư ở mỹ, e lo quá không ăn uống gi dc mấy ngày nay

Nguyen Ha
22-01-2015, 19:15
Anh chị ơi cho em hỏi, e có quan hệ không an toàn, nhưng sau 2 năm e vô viện paster đăng ký, e chỉ ghi xét nghiệm hiv,và đóng tien dưới 100k, khoảng 5 ngày sau kết quả âm tính,chưa tìm thấy kháng thể kháng HIV,từ lúc e có hành vi không an toàn cho đến 2 năm xét nghiệm AT và cho đến giờ thời gian cũng dc 5 năm,cách đây 1 tháng e bị cảm,sau đó nổi hach ở cổ khám bs bảo do viêm họng khoảng 10 ngày uống thuốc hach sẹp,sau đó 5 ngày e bị sốt nhẹ rồi 4 ngày sau nổi ban đỏ khắp 2 đôi chân,khám bs ông ấy cho thử máu bảo nhiễm siêu vi,mày đay dị ứng,sau đo cho e uống vitaminc,thuốc dị ứng,thuốc mệt mỏi và 10 ngày sau e hết hoàn toàn....e thấy những triệu chứng giong HIV e sợ và treést quá....anh chị cho e hỏi cái xet nghiệm duy nhất 1 lần như e nói trên e an toàn chưa ạ......5 ngày nữa e dc mời đi khám sức khoẻ định cư ở mỹ, e lo quá không ăn uống gi dc mấy ngày nay

Đã XN HIV âm tính rồi còn triệu chứng ở đâu ra. Hãy tin vào kết quả XN đi, an toàn rồi

Tuanmecsedec
22-01-2015, 19:16

Sau 2 năm bạn xét nghiệm âm tính thì an toàn trên an toàn rồi bạn.Bạn tìm hiểu thêm chính box này :

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Thanhngoc
22-01-2015, 19:22
E co tham khảo thấy nhìu ngừi xét nghiệm rất nhiều pp còn e duy 1 lần mà e củng khộng biết là minh xét nghiệm bằ pp nào,nên em sợ,e chỉ vộ paster ghi vào tờ giấy xét nghiêjm HIV thôi ạ

Tuanmecsedec
22-01-2015, 19:25
E co tham khảo thấy nhìu ngừi xét nghiệm rất nhiều pp còn e duy 1 lần mà e củng khộng biết là minh xét nghiệm bằ pp nào,nên em sợ,e chỉ vộ paster ghi vào tờ giấy xét nghiêjm HIV thôi ạ

Không cần thiết phương pháp gì sau 2 năm xét nghiệm âm tính là an toàn tuyệt đối rồi bạn.Huống chi bạn xét nghiệm ở Pastuer còn lo gì nữa.Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn đã an toàn.

sugarsweet
22-01-2015, 19:26
bạn bị nổi hạch nổi mẩn à, thì cứ đi xn tổng quát coi chỉ khoảng 1 chai thôi ra hết bệnh ngay

sugarsweet
22-01-2015, 19:27
à đi mỹ lo xn lại sợ bệnh strees lại nổi dậy phải rồi ông ơi

Thanhngoc
22-01-2015, 19:28
A tuấn chị hà ơi nếu bị nhiễm Hiv thì trong máu mình nó có kháng thể HIV hoài luôn hã anh chị,hay nó chỉ có 1 thời gian rồi biến mất, có lẻ e hơi bị ngu sao ấy e tham khảo nhiều mà không biết,

Tuanmecsedec
22-01-2015, 19:31
A tuấn chị hà ơi nếu bị nhiễm Hiv thì trong máu mình nó có kháng thể HIV hoài luôn hã anh chị,hay nó chỉ có 1 thời gian rồi biến mất, có lẻ e hơi bị ngu sao ấy e tham khảo nhiều mà không biết,

Nếu thật sự bị nhiễm thì kháng thể có suốt đời.

Thanhngoc
22-01-2015, 19:33
Streeet chứ sao không sugarsweet, sợ mất ăn mất ngủ,tự nhiên 5 năm không chiu trứng gì,gần tới ngày Ksk phỏng vấn đi mỹ,ồ ạc ra 1 loạt chịu chứng

Tuanmecsedec
22-01-2015, 19:35
Streeet chứ sao không sugarsweet, sợ mất ăn mất ngủ,tự nhiên 5 năm không chiu trứng gì,gần tới ngày Ksk phỏng vấn đi mỹ,ồ ạc ra 1 loạt chịu chứng

Có thể bạn bị áp lực về phỏng vấn.Nên stress gây ra.Bạn yên tâm khi đã được tư vấn.

Charles
22-01-2015, 19:37

2 năm bạn XN mà ÂT thì an toàn trên cả an toàn rồi bạn. Với kết quả này thì bạn không có lý do gì để nghĩ đến HIV nữa.

Thanhngoc
22-01-2015, 19:39
E tham khảo nhiều wed nói có 1 số ngừoi vài năm mới có triệu chứng và 95% là sau 12 tuần.. Vậy e an toàn tới nóc luôn rồi hả anh chị,cám ơn anh chị giải toả tâm lý dùm em,vậy yên tâm 5 ngày sau cho noá rut máu khám sức khoẻ

Tuanmecsedec
22-01-2015, 19:40
E tham khảo nhiều wed nói có 1 số ngừoi vài năm mới có triệu chứng và 95% là sau 12 tuần.. Vậy e an toàn tới nóc luôn rồi hả anh chị,cám ơn anh chị giải toả tâm lý dùm em,vậy yên tâm 5 ngày sau cho noá rut máu khám sức khoẻ

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì đã tư vấn.

sugarsweet
22-01-2015, 19:54
Riêng em thì nên xn theo nhu cầu đi, có gì hoản sợ cứ inbox cho anh chia vui cho

Tuanmecsedec
22-01-2015, 19:58
Riêng em thì nên xn theo nhu cầu đi, có gì hoản sợ cứ inbox cho anh chia vui cho

Bạn ấy xét nghiệm sau 2 năm âm tính còn kêu xét nghiệm gì nữa bạn?.

sugarsweet
22-01-2015, 20:00
Chào Xếp TUẤN , EM ấy nói đi rút máu đó

Charles
22-01-2015, 20:01

Uhm, yên tâm khám sức khỏe, họ có rút hết máu của bạn cũng không tìm thấy con Ếch nào đâu :monkeys30:

Charles
22-01-2015, 20:04
Chào Xếp TUẤN , EM ấy nói đi rút máu đó

Bạn đọc kĩ câu hỏi đầu tiên sẽ hiểu bạn ấy đang lo lắng vấn đề gì.

songchungvoi_HIV
23-01-2015, 09:22
Cho dù bạn thật sự có nguy cơ và QHTD xác định đối tác nhiễm HIV chưa điều trị thuốc thì KQ sau 2 năm an toàn 1000000000000000000000000000000000000%, còn hạch hiết gì đó thì đi khám BV chuyên khao Phạm Ngọc Thạch, Ko liên quan đến con Ết, vì bạn ko nhiễm HIV

nụ cười mới
31-05-2016, 09:23
Ban quản trị xóa bài viết sai mục đích.