PDA

View Full Version : Cho em hỏi về hiến máu ...

ohhello
24-09-2013, 16:11
Khi kiểm tra huyết áp và mạch xong . Là đến bàn xét nghiệm máu : Cho em hỏi xét nghiệm máu chỉ phân biệt loại máu và xét nghiệm viêm gan b/c , giang mai , sốt rét thôi đúng không các bạn ...
Khi âm tính hết với tất cả bệnh trên thì máu được hiến ...
Đến lúc máu được chuyển đến ngân hàng máu ... Người ta mới xét nghiệm kháng thể HIV đúng ko các bạn ???
(Ý em hỏi ở đây là người ta sẽ tìm kháng thể HIV với Viêm gan b/c , giang mai , sốt rét luôn mới lấy máu người hiến )
Đúng hay ko ạ ... ??

Tuanmecsedec
24-09-2013, 16:22
Khi kiểm tra huyết áp và mạch xong . Là đến bàn xét nghiệm máu : Cho em hỏi xét nghiệm máu chỉ phân biệt loại máu và xét nghiệm viêm gan b/c , giang mai , sốt rét thôi đúng không các bạn ...
Khi âm tính hết với tất cả bệnh trên thì máu được hiến ...
Đến lúc máu được chuyển đến ngân hàng máu ... Người ta mới xét nghiệm kháng thể HIV đúng ko các bạn ???
(Ý em hỏi ở đây là người ta sẽ tìm kháng thể HIV với Viêm gan b/c , giang mai , sốt rét luôn mới lấy máu người hiến )
Đúng hay ko ạ ... ??

Bạn xem chủ đề này sẽ rõ : xin ý kiến các chuyên gia về xét nghiệm hiến máu khi có nguy cơ HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/2464-xin-y-kien-cac-chuyen-gia-ve-xet-nghiem-hien-mau-khi-co-nguy-co-HIV)