PDA

View Full Version : HIV có gây phong thấp,ớn lạnh?

riki099
25-01-2015, 12:23
Anh Tuấn khóa topic của em lại ,mà em còn vài thắc mắc nữa ạ
BQT tư vấn là em không bị,em đọc và cũng hiểu được nhưng lòng vẫn lo. Em muốn đi XN để an tâm nhưng dạo gần đây(chắc khoảng được 3 tuần) thì em bị lạnh các đầu ngón chân,dù là ban ngày. Em nghĩ là phong thấp,nhưng không biết có liên quan gì đến cảm cúm,cảm lạnh không. Vì anh Tuấn tư vấn là cảm thì dễ cho dương tính giả. Lỡ chẳng may bệnh đang em bị có liên quan đến cảm dẫn đến dương tính giả chắc tinh thần em suy sụp luôn. Không biết bệnh lạnh ngón chân của em có phải do HIV gây ra không ạ? Đọc các bài của BQT thì em hết lo nhưng ngày nào em cũng bị lạnh(có lúc nhiều,ít,không biết có phải do ít vận động không) thì em lại nghĩ tới H. Thặt sự em muốn đi xn nhưng sợ dương tính giả vì chắc bệnh của em hiện tại có liên quan đến cảm?

sugarsweet
25-01-2015, 13:15
cứ đi đi khi nào dt thì có khẳng định , k ai phán ẩu thả đâu , phong tháp ai chả bị it nhiều hay ra mồ hôi bàn chân đúng k?
lòng bàn tay nữa

riki099
25-01-2015, 13:39
Là các đầu ngón chân bị lạnh đó ạ. Em không biết bị gì nữa. Lỡ nó liên quan tới cảm XN ra dương tính giả chắc em lo hơn

Charles
25-01-2015, 13:53
BQT tư vấn là em không bị,em đọc và cũng hiểu được nhưng lòng vẫn lo. Em muốn đi XN để an tâm nhưng dạo gần đây(chắc khoảng được 3 tuần) thì em bị lạnh các đầu ngón chân,dù là ban ngày. Em nghĩ là phong thấp,nhưng không biết có liên quan gì đến cảm cúm,cảm lạnh không. Vì anh Tuấn tư vấn là cảm thì dễ cho dương tính giả. Lỡ chẳng may bệnh đang em bị có liên quan đến cảm dẫn đến dương tính giả chắc tinh thần em suy sụp luôn. Không biết bệnh lạnh ngón chân của em có phải do HIV gây ra không ạ? Đọc các bài của BQT thì em hết lo nhưng ngày nào em cũng bị lạnh(có lúc nhiều,ít,không biết có phải do ít vận động không) thì em lại nghĩ tới H. Thặt sự em muốn đi xn nhưng sợ dương tính giả vì chắc bệnh của em hiện tại có liên quan đến cảm?

Bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm không cần xét nghiệm.

riki099
25-01-2015, 14:17
Giờ không biết cái chứng bệnh lạnh ngón chân khi nào hết nữa. Em cũng không biết bị gì. Nghĩ tới nó em lại nghĩ tới H. Dù em được đọc các tư vấn của anh chị ,không hiễu sao em vẫn lo
Em vừa đo nhiệt độ ở nách là 37độ,công thêm 0,5độ là 37,5. Có phải sốt nhe không ạ?

Charles
25-01-2015, 14:20
Giờ không biết cái chứng bệnh lạnh ngón chân khi nào hết nữa. Em cũng không biết bị gì. Nghĩ tới nó em lại nghĩ tới H. Dù em được đọc các tư vấn của anh chị ,không hiễu sao em vẫn lo
Em vừa đo nhiệt độ ở nách là 37độ,công thêm 0,5độ là 37,5. Có phải sốt nhe không ạ?

Nhiệt độ này là nhiệt độ cơ thể chứ sốt gì bạn. Khi nào 38 độ trở lên mới gọi là sốt.

Tuanmecsedec
25-01-2015, 14:31

Là các đầu ngón chân bị lạnh đó ạ. Em không biết bị gì nữa. Lỡ nó liên quan tới cảm XN ra dương tính giả chắc em lo hơn

Được tư vấn nhiều rồi thì nên đọc lại những gì đã tư vấn đi bạn.

riki099
25-01-2015, 14:35
Em tưởng 37 độ mới bình thường ạ?
Em đọc rồi nhưng vẫn lo anh ạ. Dù là em hiểu các anh chị phân tích là em không có nguy cơ nhưng mỗi khi cái chân nó lạnh em lại nghĩ tới H

Tuanmecsedec
25-01-2015, 14:37
Em tưởng 37 độ mới bình thường ạ?
Em đọc rồi nhưng vẫn lo anh ạ. Dù là em hiểu các anh chị phân tích là em không có nguy cơ nhưng mỗi khi cái chân nó lạnh em lại nghĩ tới H

Do bạn lo lắng quá nên stress gây ra thôi.

riki099
25-01-2015, 16:53
Hi vọng hết cái bệnh lạy ngón chân em mới hết stress :( không biết bị gì nữa,ra tiệm người ta bán thuốc cảm lạnh mà cũng không hết. Mà đến chiều tối thì nó hết lạnh. Hic

sugarsweet
25-01-2015, 17:57
thôi ông ơi trời này vô 3 cái áo ấm mới hết lạnh, đừng hù dọa cho mình nữa ge, ăn tết vui ge

Charles
25-01-2015, 19:17
Hi vọng hết cái bệnh lạy ngón chân em mới hết stress :( không biết bị gì nữa,ra tiệm người ta bán thuốc cảm lạnh mà cũng không hết. Mà đến chiều tối thì nó hết lạnh. Hic

Bạn còn stress thì bệnh còn nhiều, hết bệnh nọ đến bệnh kia, khi nào bạn thực sự hết stress các triệu chứng cũng tan biết hết.

riki099
25-01-2015, 22:56
Cảm ơn anh/chị tư vấn. Em không bao giờ tái phạm nữa đâu ạ.
Em sẽ cố gắng quên stress ạ

songchungvoi_HIV
26-01-2015, 16:51
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi riki099 http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=207950#post207950)
Anh chị ơi cho em hỏi dùng lưỡi kích thích hậu môn thì có nguy cơ không ạ? Và dùng miệng để ngậm dv thì 2 ng sẽ ko bị hiv hay có gì khac giữa người cho và người nhận?

Câu hỏi này BQT tách ra 1 chủ đề riêng biệt.
Bấm vào đây xem bài:
Chủ đề: Dùng lưỡi liếm và ngậm DV có nguy cơ với HIV k?? (http://diendanhiv.vn/threads/25585-Du-ng-luo-i-lie-m-va-nga-m-DV-co-nguy-co-vo-i-HIV-k)